๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:38:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป้าทดสอบ เจเกอร์ .22 LR  (อ่าน 21200 ครั้ง)
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 07:04:31 PM »

สนามที่ไปยิงถ้าอยู่ในตัวเมืองร้อยเอ็ดคือค่ายประเสริฐครับ ถ้าอยู่ระหว่างถนนสายร้อยเอ็ดถึงสารคาม คืออาจกลางๆทางระหว่างสองจังหวัดคือค่าย พระพุทธยอดฟ้าฯ ค่ายนี้สวยมากครับอากาศดี มีสนามกอฟเหมือนกันกับค่ายประเสริฐสงคราม แต่ค่ายพระพุทธยอดฟ้าฯ จะมีพื้นที่กว้างกว่าครับ แล้วยังมีสนามยิงปืนของตำรวจที่อำเภอธวัธบุรี ซึ่งค่ายจากตัวเมืองร้อยเอ็ดแค่สิบกว่ากิโกเมตรเองครับ แต่ค่ายนี้ไม่เคยไปยิง เพราะไม่ค่อยชอบตำรวจเท่าใหร่ สรุปแล้วจังหวัดร้อยเอ็ดก็มีสนามยิงปืนสามแห่ง และที่ท่องเที่ยวอีกเยอะแยะทีน่าสนใจโดนเฉพาะเขาอำเภอหนองพอก ตำบลภูเขาทอง ใครว่างๆก็แวะมาเที่ยวที่ร้อยเอ็ดบ้างนะครับสาวสวยชาวภู่ไทก็มี

ที่สนามมีปืนให้เช่าด้วยหรือครับ ค่าเช่าเขาคิดเท่าไรครับเมื่อรวมราคาลูกกระสุนด้วย จะตกครั้งละเท่าไรครับ ถ้าปืนเรา ซื้อแต่ลูกได้หรือเปล่าครับถ้าได้ ทางสนามจะคิดเท่าไรครับ แล้วปืนที่เราจะเอาไปยิงต้องกำหนดหรือเปล่าครับว่า ต้องเป็นปืนของเราเอง ไปยิงแต่ละครั้งต้องแสดงใบ ป.4 ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าเอาปืนอะไรไปก็ยิงได้หมด ผมอยู่ศรีสะเกษครับ ถามไว้ เผื่อผ่านครับ Grin
ด้วยความเคารพครับ Smiley
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 10:49:35 PM »

สนามที่ไปยิงถ้าอยู่ในตัวเมืองร้อยเอ็ดคือค่ายประเสริฐครับ ถ้าอยู่ระหว่างถนนสายร้อยเอ็ดถึงสารคาม คืออาจกลางๆทางระหว่างสองจังหวัดคือค่าย พระพุทธยอดฟ้าฯ ค่ายนี้สวยมากครับอากาศดี มีสนามกอฟเหมือนกันกับค่ายประเสริฐสงคราม แต่ค่ายพระพุทธยอดฟ้าฯ จะมีพื้นที่กว้างกว่าครับ แล้วยังมีสนามยิงปืนของตำรวจที่อำเภอธวัธบุรี ซึ่งค่ายจากตัวเมืองร้อยเอ็ดแค่สิบกว่ากิโกเมตรเองครับ แต่ค่ายนี้ไม่เคยไปยิง เพราะไม่ค่อยชอบตำรวจเท่าใหร่ สรุปแล้วจังหวัดร้อยเอ็ดก็มีสนามยิงปืนสามแห่ง และที่ท่องเที่ยวอีกเยอะแยะทีน่าสนใจโดนเฉพาะเขาอำเภอหนองพอก ตำบลภูเขาทอง ใครว่างๆก็แวะมาเที่ยวที่ร้อยเอ็ดบ้างนะครับสาวสวยชาวภู่ไทก็มี

ที่สนามมีปืนให้เช่าด้วยหรือครับ ค่าเช่าเขาคิดเท่าไรครับเมื่อรวมราคาลูกกระสุนด้วย จะตกครั้งละเท่าไรครับ ถ้าปืนเรา ซื้อแต่ลูกได้หรือเปล่าครับถ้าได้ ทางสนามจะคิดเท่าไรครับ แล้วปืนที่เราจะเอาไปยิงต้องกำหนดหรือเปล่าครับว่า ต้องเป็นปืนของเราเอง ไปยิงแต่ละครั้งต้องแสดงใบ ป.4 ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าเอาปืนอะไรไปก็ยิงได้หมด ผมอยู่ศรีสะเกษครับ ถามไว้ เผื่อผ่านครับ Grin
เอาแบบสั้นๆ นะครับ จำไม่ค่อยได้
เอาปืนเราไปยิงได้ โดยเสียค่าเช่าสนาม และซื้อกระสุนของทางสนาม
ถ้าเราไม่มีปืน ก็เช่าปืนของสนามได้ครับ ที่เห็น มีขนาด .45 และ .38 (เคยเห็นแค่ 2 ขนาดนี้) ที่เป็นปืนสั้น
ส่วนปืนยาว ก็เจเกอร์ แบบกึ่งอัตโนมือ เพราะยิง2 นัด แจม 1
ส่วนเรื่อง ป.4 เจ้าหน้าที่สนามไม่เคยขอดูของผมซักที ก็เลยไม่รู้ว่าจริงๆแล้วเค้าจะต้องแสดงด้วยหรือเปล่า
ขนาดกระสุนที่มีขายแน่นอน คือ .22, .38, 9มม., .45 ครับ
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 12:35:43 AM »

สำหรับผู้ที่ไม่ใช่สมาชิกนะครับ 
     ค่าเช่าสนามคนละ 50 บาท
     ค่าเช่าปืน 50 บาท  (.38 มี S&W m36 ลำกล้อง3" / .45 มีปืนตราจักรครับทรง 1911 แต่ไม่มีหลังอ่อน /
                                    9 มม. ก่อนนี้มี ลาม่า  แต่เดี๋ยวนี้ไม่พบเห็นแล้วครับ)
     ค่าเป้า แผ่นละ 5 บาท
     กระสุน .38 กับ 9 มม. ล่าสุดที่ผมไป กล่องละ 530 บาทครับ(ขนาดอื่นจำไม่ได้ครับ)

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 02:54:39 PM »

เยี่ยม Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์