๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:23:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป้าทดสอบ เจเกอร์ .22 LR  (อ่าน 21199 ครั้ง)
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2006, 11:00:45 PM »

ไปงานกาชาดของมหาสารคามแล้วมีครูฝึกมาแนะเทคนิคให้ ไม่แนะนำบอกต่อเพื่อนสมาชิกบ้างเหรอครับ
อยากรู้เหมือนกัน

ก็ไม่มีไรมากครับพี่ คือครูฝึกท่านนั้นคงสังเกตเห็นว่าผมขยุ้มไกบ้าง กระตุกไกบ้าง ท่านเลยมาแนะให้ค่อยๆลากเบาๆครับ แล้วก็เรื่องการกลั้นลมหายใจน่ะครับ(คิดว่าท่านอื่นคงจะมีเบสิกด้านนี้กันอยู่แล้วน่ะครับ)
อีกอย่างนึงคือผมเพิ่งรู้ประมาณไม่ถึงปีนี่เองตอนไปยิง .38 ที่ร้อยเอ็ด ได้คุยกับพี่คนนึงครับเค้าใช้ Glock19 ยิงแม่นมากเลย ผมก็เข้าไปถามเค้าว่าควรจะยิงยังไงดี เค้าบอกว่าก็ให้นิ่งๆค่อยๆลากไกและ ให้มองศูนย์หน้าชัด  แต่ถ้ายิงต่อสู้ให้มองเป้าชัด(ยอมรับว่าอันนี้เพิ่งรู้มาไม่นานเท่าไหร่จริงๆ อิ อิ) Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 01:40:21 AM »

เมื่อวานไปยิงปืนที่ค่ายทหาร จังหวัดร้อยเอ็ดมาครับ
พอใจมากเลยไม่คิดว่า เจเกอร์ .22 LR หุ่น M16 ศูนย์รู จะยิงได้ดิขนาดนี้ ที่ระยะ 25 เมตรครับ
ชักจะชอบปืนนี้ขึ้นมาซะแล้วสิครับ Grin Grin Grin

พี่ยิงที่ค่าย พระพุทธยอดฟ้าฯ หรือค่ายประเสริทสงครามครับพี่
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 09:04:45 AM »

เยี่ยมมากครับ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 03:09:54 PM »

พี่ยิงที่ค่าย พระพุทธยอดฟ้าฯ หรือค่ายประเสริทสงครามครับพี่

Huhมีหลายค่ายด้วยเหรอครับผมไม่รู้ชื่อค่าจริงๆครับ ขออภัย
ค่ายทหารที่ผมไปยิงน่ะอยู่ในตัวเมืองจ.ร้อยเอ็ดครับ ผมขัรถมาจากมหาสารคามก็ขับรถตรงไป ผ่านโลตัส ถึงสี่แยกไฟแดงก็เลี้ยวซ้ายเข้าถนนเล็กๆไปน่ะครับ
ที่ค่ายนี้มีสนามเป้าบินกับสนามกอล์ฟด้วยนะครับ
เสียดายช่วงนี้เสาร์อาทิตย์ติดเรียน(โท)ไม่ว่างเลย อยากไปจนจะลงแดงอยู่แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ Grin(ผมอาจจะฟลุ๊กก็ได้นะครับ) Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2006, 03:18:30 PM โดย nontan » บันทึกการเข้า

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 09:27:36 AM »

Huhมีหลายค่ายด้วยเหรอครับผมไม่รู้ชื่อค่าจริงๆครับ ขออภัย
ค่ายทหารที่ผมไปยิงน่ะอยู่ในตัวเมืองจ.ร้อยเอ็ดครับ ผมขัรถมาจากมหาสารคามก็ขับรถตรงไป ผ่านโลตัส ถึงสี่แยกไฟแดงก็เลี้ยวซ้ายเข้าถนนเล็กๆไปน่ะครับ
ที่ค่ายนี้มีสนามเป้าบินกับสนามกอล์ฟด้วยนะครับ
เสียดายช่วงนี้เสาร์อาทิตย์ติดเรียน(โท)ไม่ว่างเลย อยากไปจนจะลงแดงอยู่แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ Grin(ผมอาจจะฟลุ๊กก็ได้นะครับ) Grin Grin Grin

พี่ครับ ค่ายนั้นเรียกค่ายประเสริฐสงคราม ครับ เอแต่ว่าพี่เป็นคน จ.ว. ไหนครับ สารคาม หรือว่าร้อยเอ็ดครับ
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 09:47:43 AM »

พี่ครับ ค่ายนั้นเรียกค่ายประเสริฐสงคราม ครับ เอแต่ว่าพี่เป็นคน จ.ว. ไหนครับ สารคาม หรือว่าร้อยเอ็ดครับ

Grinผมเป็นคนขอนแก่นครับ แต่ทำงานที่มหาสารคามครับ ตอนอยุ่ขอนแก่นเหห็นมีที่สนามของตำรวจ แต่ไม่มีเพื่อนยิงครับ
พอดีทำงานที่มหาสารคามก็เลยมายิงที่ร้อยเอ็ดสะดวกแล้วก็สนุกกว่าครับ  บางทีก็เจอกับพี่ๆใจดีที่มายิงปืนเช่นกันครับ(แบบว่ารู้สึกประทับใจกับที่นั่นน่ะครับ) Grin

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 07:11:14 PM »

Grin  หวังว่าคงมีโอกาศได้พบกันครับ Cheesy
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 06:12:54 PM »

Grin หวังว่าคงมีโอกาศได้พบกันครับ Cheesy

ยินดีนะครับ  ผมก็อยากรู้จักกับเพื่อนๆ พี่ๆชาวเว็บเช่นกัน
ให้จำง่ายๆ ผมใส่แว่นสายตาครับ(แบบว่าสายตาสั้นน่ะครับ)

ตำรวจม้า
คิดก่อนพูด ไม่พูดทุกอย่างที่คิด จะดีกว่าใหม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 01:24:48 PM »

ผมก็ไปยิงเหมือนกันตอนงานกาชาด แม่นดีจริงๆครับตอนแรกยิง 11 มม.ปืน 25 m เข้าสองลูกเองเลยมายิง .22 แบบว่าไม่น่าเชื่อเข้าดำเกือบทุกนัด เขาเลยบอกให้ลงแข่งดูก็เลยลองดูครับผลปรากฏว่ายิงไปก็ลูกติดบ่อย เลยเสียสมาธิ ได้คะแนนแค่ 96 คะแนน
แพ้เด็ก 14 ครับเขาได้ 100 คะแนนเด็ม  555  แต่ยังไงก็ชนะในกลุ่มทุกคนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ได้ยินว่าเด็กคนนี้ชนะมาหลายคืนแล้ว  สงสัยได้ยิงบ่อยๆ ท่าทางเป็นลูกนายทหารด้วยมั้ง

ขงจื้อกล่าวไว้ว่าในแต่ละวัน มีสามหนทาง ที่ข้าเฝ้าใต่ถามตัวเองว่า ในแต่ละวันข้าได้ปฏิบัติหน้าที่ของข้าต่อผู้อื่นด้วยความซื่อสัตย์แล้วหรือยัง
ตำรวจม้า
คิดก่อนพูด ไม่พูดทุกอย่างที่คิด จะดีกว่าใหม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 10:29:29 PM »

สนามที่ไปยิงถ้าอยู่ในตัวเมืองร้อยเอ็ดคือค่ายประเสริฐครับ  ถ้าอยู่ระหว่างถนนสายร้อยเอ็ดถึงสารคาม   คืออาจกลางๆทางระหว่างสองจังหวัดคือค่าย พระพุทธยอดฟ้าฯ ค่ายนี้สวยมากครับอากาศดี มีสนามกอฟเหมือนกันกับค่ายประเสริฐสงคราม  แต่ค่ายพระพุทธยอดฟ้าฯ จะมีพื้นที่กว้างกว่าครับ   แล้วยังมีสนามยิงปืนของตำรวจที่อำเภอธวัธบุรี ซึ่งค่ายจากตัวเมืองร้อยเอ็ดแค่สิบกว่ากิโกเมตรเองครับ แต่ค่ายนี้ไม่เคยไปยิง เพราะไม่ค่อยชอบตำรวจเท่าใหร่  สรุปแล้วจังหวัดร้อยเอ็ดก็มีสนามยิงปืนสามแห่ง  และที่ท่องเที่ยวอีกเยอะแยะทีน่าสนใจโดนเฉพาะเขาอำเภอหนองพอก ตำบลภูเขาทอง  ใครว่างๆก็แวะมาเที่ยวที่ร้อยเอ็ดบ้างนะครับสาวสวยชาวภู่ไทก็มี

ขงจื้อกล่าวไว้ว่าในแต่ละวัน มีสามหนทาง ที่ข้าเฝ้าใต่ถามตัวเองว่า ในแต่ละวันข้าได้ปฏิบัติหน้าที่ของข้าต่อผู้อื่นด้วยความซื่อสัตย์แล้วหรือยัง
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 01:54:52 AM »

สรุปแล้วจังหวัดร้อยเอ็ดก็มีสนามยิงปืนสามแห่ง

แล้วที่สนามยิงปืนที่ธวัชบุรีกับค่ายพระพุทธยอดฟ้า มีปืน กับกระสุนให้บริการมั้ยครับ
ผมเคยไปแต่ค่ายประเสริฐ ครับ

ตำรวจม้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:28:02 PM »

น่าจะมีเหมือนกันครับผมว่าจะไปลองยิงที่สนามยิงปืนตำรวจธวัชบุรีดูครับเพราะว่าปืนน่าจะดีกว่าของทหาร โดนเฉพาะ 9มม.น่าจะมีให้เลือกหลายรุ่น  อยากยิง 9mm เกิดมายังไม่เคยยิงเลย ยิงครั้งแรกก็ 11มม.เลย

to101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 09:16:50 AM »

น่าจะมีเหมือนกันครับผมว่าจะไปลองยิงที่สนามยิงปืนตำรวจธวัชบุรีดูครับเพราะว่าปืนน่าจะดีกว่าของทหาร โดนเฉพาะ 9มม.น่าจะมีให้เลือกหลายรุ่น อยากยิง 9mm เกิดมายังไม่เคยยิงเลย ยิงครั้งแรกก็ 11มม.เลย
ปรับปรุงแล้วหรือครับท่านปลัด ช่วงผมไปมันดูคล้ายคอกวัวนะผมว่า Grin Grin Grin
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 01:26:40 PM »

ยังไคกัวขอนแก่นเด้อ   จักสิไปสนามได๊

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 01:35:52 PM »

Smiley แม่นมากเลยครับ ปืนแม่นฝีมือยอดครับ  Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์