๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:19:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามสมาชิกที่ทำงานในวงการก่อสร้างครับ  (อ่าน 1887 ครั้ง)
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 08:35:18 AM »

รบกวนสอบถามเรื่องการปัก ชิพพลาย  พอดีไปรับงานวางท่อร้อยสายไฟใว้ครับ   ตกลงกันใว้คือเอาคนงานลงไปวางท่ออย่างเดี่ยว  แต่พอไปจริงจริงต้องทำระบบป้องกันดินพังด้วยโดยการปัก  ชิพพลาย  ทางบริษัทสนับสนุนเครื่องมือทุกอย่าง   ทางเราหาแรงงานคนมาทำอย่างเดี่ยว  ปัญหาอยู่ตรงที่ว่า ค่าแรงในการปักชิพพลาย  ทางบริษัทให้ทำราคาเสนอไปว่า ระยะทางในการปัก คิดค่าแรงเมตรละเท่าใหร่ มีพี่ท่านใหนพอทราบราคากลางๆบ้างครับ  เพราะผมไม่ทราบจริงๆเลยทำราคาเสนอไปไม่ถูก ขอคำแนะนำด้วยครับ   มีภาพตัวอย่างงานด้านล่างครับ....... ไหว้ 

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 08:38:59 AM »

สมาชิกที่มีความรู้แนะนำด้วยครับว่าราคาค่าแรงในการปักชิพพลาย  อยู่ที่ประมาณเมตรละเท่าใหร่ครับ.......ขอบพระคุณล่างหน้าทุกท่านที่แนะนำครับ..... ไหว้   

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
mikemoore < รักในหลวง >
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:20:32 AM »

ปกติใช้วิธีการคำนวณค่าแรงตามจริง  อย่างของผมที่ใช้คือ  เอาต้นทุนค่าแรง  ค่าเครื่องมือเครืองจักรกล  ฯลฯ  มาตั้ง บวก เข้าไปตั้งแต่ 30 - 50 % 
แต่ต้องดูว่าเนื้องานส่วนเพิ่มนั้นมีอยู่ในสัญญาจ้างมั๊ย   มีเงื่อนไขปลีกย่อยเยอะครับ  ประเภทนี้  คือหน้างานบอกเราไม่หมด
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:01:11 AM »

ถ้าใช้ไฮโดรลิคดันลอดได้ถูกกว่าเยอะ  แต่เคยรับงานเขาคิด2X6ม. 25000บาทรวมขุดหลุมไม่รวมvat  ถ้าในกทม.ต้อง+เป็นหมื่นครับ  เข้ายากออกยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2012, 11:03:23 AM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 12:39:36 PM »

ตามรูปนี่เรียก ชีท ไพล์ ไม่ใช่เหรอครับ ที่จริงต้องวางสลับกันให้ขอบที่ม้วน ๆ เกี่ยวกันไว้ แต่ที่บ้านเราไม่เป็นไรหรอกมั้ง    คิก คิก

เรื่องราคารับเหมาไม่ทราบจริง ๆ ครับ     Grin                  ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:21:01 PM »

ชีท ไพนท์  หรือ เข็มพืดครับ  เป็นการกดแผ่นเหล็กลงพื้นดินอ่อนเพื่อกันดินสไลด์ตัว  ค่าแรงตองสอบถามราคาเอาครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 08:19:16 PM »

ท่อเป็นไฟเบอร์เหรอครับ  นึกว่าเป็นท่อเหล็กผมกำลังดันท่อ300มม.ลอดทางรถไฟ  พื้นที่เป็นน้ำทั้ง2ฝั่งอาการหนักก็แล้วกัน  เพราะดินสไลด์แน่นอน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: [1]
  พิมพ์