๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:34:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืน BB  (อ่าน 147997 ครั้ง)
Oad Feshy
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 12:35:08 PM »

Grinอยากได้ปืน BB ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 12:51:39 PM »

รุ่นไหนครับ อยากได้สั้นหรือยาว 
โทรหาสนามเลยดีกว่าครับ

Combat Zone 62 Tel: 097713354
Cobra Tel:  0-2509-7044 หรือ 0-1491-1989

ว่างๆเข้าไปดูที่นี่ได้เลย ไปเล่นด้วยยิ่งดีไว้ให้คุณ JC มาแนะนำต่อ
http://www.cobrapaintballbkk.com

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Oad Feshy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 01:08:37 PM »

Cheesyขอบคุณมากครับ คุณ carrera Cheesy
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 02:44:43 PM »

แถวคลองถม ถนนมหาจักร  เต็มไปหมดเลย  (ไม่รู้ขายกันได้ยังไง)

มีทั้งระบบไฟฟ้า  และระบบอัดแก๊สกระป๋องธรรมดา

ราคา ก็มีตั้งแต่ 1,000 บาทเศษ ไปจนถึง 15,000 บาท (แพงมาก)

ลองเดินดูครับ  ดูรุปแล้วระบุรุ่นและระบบที่ชื่นชอบ  รอไม่ถึง 10 นาที  มาให่ยลโฉมเลย

ประเทศเสรีจริง ๆ  ห้ามแต่ของถูกกฎหมาย  ของเถื่อนปล่อยเต็มเมือง...

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 03:57:51 PM »

ผมไปซื้อแถว ลาดพร้าว101ครับ  ร้าน gamesguns ราคาสูงไปนิ๊ดส์ แต่รวมๆก็โอเค  Grin Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 04:24:35 PM »

ประเทศเสรีจริง ๆ  ห้ามแต่ของถูกกฎหมาย  ของเถื่อนปล่อยเต็มเมือง...

พูดจามีเหตุผล  Grin Grin Grin Grin Grin

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 04:55:12 PM »

ถ้าต่างจังหวัด......ที่หาดใหญ่ก็มีขายแถวสันติสุขมีหลายร้าน..มาเลย์ชอบชอปปิ้งกัน....มีทั้งสปริง, แกส ทั้งเกรดห่วย-ดี แถมซ่อมได้ด้วย แต่ราคา  300-400 % ต้องรู้ราคากลางและต่อราคาถึงจะไม่ขาดทุน .......
สอบถามได้ว่าเอามาจากคลองถมบ้าง และฝากนักท่องเที่ยวหิ้วมาจากฮ่องกง ญี่ปุ่น  Grin Grin Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 05:07:11 PM »

พึ่งนึกได้ ยักษ์ แถวนี้มีหลายตน   Grin Grin Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 05:40:50 PM »

Grin มีเวบที่ขายของแต่งปืน BB บ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2004, 05:57:31 PM »

ก่อนเปิดดูกรุณาหากระดาษมาเช็ดน้ำลายด้วยนะครับ แต่ละอย่างน่าเล่นมากกกกก

http://www.endoshoji.com

เว็บของไทยไม่มีครับมีแต่ต่างประเทศ

แก้มทอง
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 01:22:08 PM »

เรียนคุณ carrera ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยที่คำถาม ผมไม่ทราบว่าปืน BB ทำงานยังไง มีกี่ระบบใช้กระสุนอะไร เวลายิงเสียงดังหรือปล่าว ซื้อมาแล้วมีปัญหาด้านกฏหมายหรือปล่าว ผมได้เข้าไปดูในเวป ที่คุณ carera โพสบอกไว้ก็มีความสนใจอยากจะได้ไว้ ฝึกสอนกับลูกและก็ยิงเล่นภายในบ้านถ้าไม่เสียงดังมากและค่ากระสุนไม่แพง ยังไงก็ช่วยอธิบายด้วย ขอขอบคุณครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 02:30:55 PM »

ผมไม่เซียน BB ยังไงคุณ JC เข้ามาช่วยตอบด้วย ครับ

ปืนBB ยิงลูกคล้ายพลาสติก แต่ที่จริงผลิตจากวัสดุเซรามิกครับ เหมือนปืนลมครับ เรื่องเสียงผมว่าเงียบครับ  มีสามระบบ ครับ
1) สปริง ราคาถูกแต่ขึ้นทียิงทีไม่มันส์เท่าไร
2) แก๊ส ปืนสั้นเป็นแก๊ส ยิงมันส์ เหมือนจริง มี blow back สไลด์ถอย ปืนสวย มีหลายเกรด ของไต้หวันราราถูกหน่อย แต่ยิงใช้ได้ แต่ของญี่ปุ่นยี่ห้อ WA (Western Arm) ปืนจะ finishing ดี สวย แรงกว่า แต่แพงกว่า ปืนสั้น Glock ธรรมดาประมาณ 5000 บวกลบแล้วแต่ยี่ห้อครับ แก๊สกระป๊องนึงยิงได้นายจนเบื่อเหมือนกัน ซัก 300 บาท/ป๊อง
3) ไฟฟ้า ปืนยาว เป็นไฟฟ้าใช้ถ่านชาร์ต ใช้มอร์เตอร์ ในการดึงลูกสูบสปริงถอยหลังมาแล้วปล่อย เพื่อดันลมอัดยิงลูกออก ยิงเป็นออโต้ เซมิออร์โต้ ได้ยิงเร็ว แต่งได้แต่ราคากระบอกเป็นหมื่นถึง หมื่นกลางๆครับ M4A1 ถ้าราคาไม่เกิน 13,000 ซื้อได้ครับ เพราะยังไงก็ให้คนหิ้วเขากำไรหน่อย แต่ต้องซื้อถ่านชารต์ 9.5V เครื่องชาร์ต อีก ลูกหนึ่งถุง 3,500 นัด ประมาณ 500 บาทครับ

ผมมีอีกเว็บไทยที่เป็นเว็บขายปืน BB ลองดูนะครับ www.ThaiBBgun.tk
http://sport.thaisecondhand.com อันนี้ลองเข้าไปดูแล้วเข้าหา ปืนลม หรือ BB

แต่จริงๆผมอยากให้ซื้อกับสนามมากกว่าเพราะเช็คราคาให้แน่นอน ถามว่าราคาเท่าไร ของแถมขอให้ครบ ใช้แบตเตอร์เรี่แบบไหน ให้เขาจัดให้ครบ เปรียบเทียบที่ไหนถูกสุดก็ซื้อที่นั่นครับ แบตเตอร์รี่ก้อนละ 1500-2000 แล้วแต่ความจุ แล้วสนามเขาจะรับซ่อมด้วยซื้อกับเขา ให้เขารับประกันด้วย เขาจะได้บริการ ปืนพวกนี้แรงครับ แต่งได้ ตั้งแต่ 3-400 ฟุต/ วินาที จน 600 ยิงกระป๋องน้ำอัดลมทะลุเลยครับขนาด 5-10 M

เขาไปหิ้วกันจากฮ่องกง เขาบอกร้านใหญ่มาก มีปืนเหมือนในเว็บทุกอย่าง แต่ผมไม่เคยไปซื้อที่ฮ่องกง

ถ้าปืนยาวเอาทน ซื้อ อาร์ก้าครับ ถ้าพวก M4A1 คอจะเปราะจะไม่ค่อยทน แต่ผมใช้ M4 เพราะชอบทรง

เป็นสิ่งเทียมอาวุธปืน โดนจับก็ยุ่งมากมีโอกาศเสียตังสูงครับ แต่เขาก็เล่นกันทั่วบ้านทั่วเมืองครับ  ไปเล่นที่สนามยิ่งสนุกเป็นทีมรบกัน แต่งตัวเป็นทหารเลยครับ

JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 03:54:48 PM »

มาแล้วครับ...
ยินดีครับ ที่มีคนสนใจ BB ผมแนะนำสั้นๆคล้ายๆ พี่ CARERA คือ ลองดูใน http://www.geocities.com/thaibbgun/ ครับ มี link ไปดูเวป BB ต่างประเทศด้วย โดยเฉพาะ redwolf.com ดีมากๆ
ปืนผมฝากเพื่อนซื้อจาก ฮ่องกง Styer AUG ราคาแค่ 10,800 เอง ได้ครบเลย แล้วมีสายสะพายด้วย ราคาในไทยรวมๆดูแล้ว ซัก 20,200 ได้ ถ้ามีใครไป ฝากเค้าซื้อเข้ามาดีกว่า แต่ปืนทั้งกระบอก ไม่ได้แล้วครับ .....เอาชุดแต่งนิดหน่อยพอได้
ปืนอัดแก๊ส ความแรงสู้ปืนไฟฟ้าไม่ได้ แต่ได้เรื่อง action ใกล้เคียงของจริง ครับ ส่วนตัวไม่อยากแนะนำให้ซื้อที่คลองถมครับ ไม่ถูกกว่ากันหรอก
ถ้าพี่ๆสนใจเล่นก็ลองมา join กันก่อนได้ครับ ผมมีปืนให้ลองยืมเล่นได้ 2 กระบอก มี M4 กับ MP5 อีก มีเกมส์ปืนสั้นด้วย เสียว สุดๆ (เกมส์ปืนสั้นนะครับ) แบบ ปล่อย 2 teams เข้าไปยิงกันในสนามแบบเขาวงกต ....
เคยมีการจัดเล่นแข่งกับ จนท. บ้านเมืองบางครั้ง
- เยือนถิ่นนาวิกที่สัตหีบ เจอ นาวิกแค่ 12 คน ชาว BB ไปกันร่วมร้อย ผล ไม่ทราบว่าใครชนะ (ไม่ได้ไป) แต่จากการบอกเล่าว่าพวกนี้ หายตัวไปเหมือนผี เดินเข้าไปหาอยู่ดีๆ ก็โดนยิงจากทางไหนก็ไม่ทราบ พอเจอแล้วดันยิงไม่ทัน
- เจ้าบ้านเจอกับหน่วยปฏิบัติการพิเศษทหารพราน (มีทหารหญิงมาด้วย) ที่สนาม 62 พี่ๆชั้นเชิงเยี่ยมมาก กระโดด โผ หมอบ คลานต่ำ ครบทุกท่า แต่เสียดายที่พี่ๆใช้ปืนของสนาม ระยะหวังผลแค่ครึ่งเดียวของเจ้าบ้าน ผลเสมอกัน เพราะเวลาหมดครับ
etc.

มาเล่น BB กันดีกว่า  Huh Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2004, 03:58:17 PM โดย JC » บันทึกการเข้า

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 04:09:53 PM »

เรียนคุณ carrera ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยที่คำถาม ผมไม่ทราบว่าปืน BB ทำงานยังไง มีกี่ระบบใช้กระสุนอะไร เวลายิงเสียงดังหรือปล่าว ซื้อมาแล้วมีปัญหาด้านกฏหมายหรือปล่าว ผมได้เข้าไปดูในเวป ที่คุณ carera โพสบอกไว้ก็มีความสนใจอยากจะได้ไว้ ฝึกสอนกับลูกและก็ยิงเล่นภายในบ้านถ้าไม่เสียงดังมากและค่ากระสุนไม่แพง ยังไงก็ช่วยอธิบายด้วย ขอขอบคุณครับ

ขออนุญาติออกความเห็นครับ .... เคยมีคนบอกมาว่า BB เป็นสิ่งเทียมอาวุธ ผู้ขายต้องได้รับอนุญาติ แต่ผู้ครอบครอง ไม่ต้อง แต่ที่ผมเคยอ่านใน หนังสือกฏหมายปืน คำจำกัดความว่า " ปืน " ทำให้ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นปืน หรือสิ่งเทียมอาวุธอะครับ ต้องรบกวนผู้การ สุพินท์ ตอบจะชัดกว่า

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 04:10:39 PM »

Grin มีเวบที่ขายของแต่งปืน BB บ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ Grin
       Grin Grin Grin  จาเอา มาแต่ง ปืน IPSC  OPEN  ละซิ พี่ ใหม่ อิ อิ อิ  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: [1] 2 3 4 ... 14
  พิมพ์