๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:00:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืน BB  (อ่าน 147998 ครั้ง)
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

-Air Soft Gun-

« ตอบ #165 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2005, 09:31:32 PM »

ปืนสั้นก๊อกกับ ดีเสิดอีเกิ้ลอันไหน ดีก่ากันครับ ด้านใดบ้างงั๊บ มือใหม่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #166 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2005, 10:05:48 PM »

ถ้าเอาเหมือนจริงผมว่า Glock เหมือนกว่าครับ เพราะ เดสเสิท อีเกิ้ล น้ำหนักของจริงมันหนักกว่ามากเลย ยิงก็เหมือนแรงกว่าแต่ไม่ได้แรงกว่า กล็อคมาก ยิงกระป๋องล้มเหมือนกัน ใหญ่เทาะทะไม่คล่องตัว เอาไปเล่นอะไรคิดไม่ออก แต่กล็อคเอาไว้ซ้อมเหมือนจริงมากกว่า

ถ้าซื้อไว้โชว์ซื้อเดสเสริท อีเกิ้ลได้ครับ แต่ถ้าเอามันส์  G 17

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Atom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #167 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2005, 10:50:37 PM »

ขอแจมมั่งครับ ช่วงนี้ไม่มีเวลาไปสนามยิงปืน พอดีอ่านหัวข้อนี้ ไม่เคยมีความรู้มาก่อนเลย ตัดสินใจทันทีไปที่ลาดพร้าว101 ไปเจอเจ้าของร้าน  ร้านคนเยอะมาก ถามไม่กี่คำตัดสินใจซื้อ Colt Mk4 S80 ของ Western Arm SCW ราคา13,000 (ช่วงนี้ไม่ทราบเป็นอะไรเห็น 1911 แล้วคันไม้คันมือไปหมด)  ดูตามแบบคนสายตาไม่ดีอย่างผม คล้ายของจริงมาก ถึงแม้ว่าเป็นสไลด์พลาสติกแต่ก็โอเคครับ นำหนักเบากว่าของจริงนิดหนึ่ง ตอนแรกเจ้าของให้ดูคิมเบอร์ด้วย เลือก โคล้ท คับ

ยิงระยะ 10 เมตรติดเป้าบนกล่องพิซซ่า ไม่คิดว่าทะละ โอ้โห ทะลุเลยไปอีกหลายเมตรเลยครับ
ลองใหม่ เอา พรมรองเท้ารถยนต์ใส่ในกล่อง คราวนี้ยิงไม่ผ่าน
เพลินเลยครับ แรงโบล์วแบคของปืนพอ ๆ กับ P22 ที่ผมมีอยู่เลย ตอนนี้กลับจากที่ทำงานเลยมายิงเล่นตลอด ทำให้หายเคียดไปได้พอสมควร อยากเล่นในสนามเหมือนกัน แต่ไม่มีปัญญาครับ

ได้ความคิดว่าตอนนี้ปืนซื้อยากนัก เล่น BB มันเลยดีกว่า อย่างน้อย ๆ ได้ความรู้สึก ของแรง รีคอยหรือโบล์แบค สักหน่อยก็ยังดีว่ายิงดรายธรรมดา 

ผมตัดสินใจซื้อร้านนี้โดยไม่ไปคลองถมเพราะความน่าเชื่อถือ ไม่อยากไปนั่งต่อแล้วถึงเวลามีปัญหาแล้วกลับไปคุยไม่รู้เรื่อง ผมว่าชาวปืนทั้งหลายน่าจะลองมั่งนะครับ ผมไม่ได้ยุหรือหมายถึงให้เวปนี้เปลี่ยนไปเล่น BB นะครับ แต่ ขอบอกครับ เพลิน

แต่แนะนำนิดหนึ่งนะครับ ถ้าจะซื้อปืนสั้น ดูศูนย์เล็งดี ๆ นะครับ เพราะ Colt รุ่นที่ผมซื้อ ศูนย์เล็งยากครับ เพราะเป็นรุ่นของจริง เวลายิงนาน ๆ จะปวดตาครับ

MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #168 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2005, 11:30:45 PM »

ขอบคุณ ที่ให้ข้อมูลนะครับ ทั้ง carera แล้ว คุณที่ยิงพรม แฮะๆ ไม่รุชื่องั๊บโทดที ผมชื่อเอ็มนะครับ ชอบเรื่อง bb นะครับ น้องใหม่
Tung.45
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #169 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2005, 11:42:29 PM »

ผมก็ใช้วิธีของพี่ ใหญ่ bkk แต่ส่วนใหญ่ผมจะใช้เวลาไม่มีตังไปสนามครับ......ซึ่งมันเป็นเวลาส่วนใหญ่ของผมเลยก็ว่าได้...555
อ้อ...ผมคิดอย่าง G 19 ถ้าเปลี่ยนสไลด์เหล็กแล้วผมว่าเวลาเข้าซอยเปลี่ยว ๆ ใช้กันหมากันคนได้เหมือนกันพี่ว่าไหมครับ...
เอาเป็นว่าถ้าโดนเข้าหน้าเต็ม ๆ ซัก3 เม็ดผมว่าหยุดนะ.... เยาะเย้ย
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #170 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2005, 11:58:20 PM »

5555 หยุดสิครับ ไม่หยุดก็หมดแม๊กจิงๆอะคับ
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #171 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2005, 12:10:29 AM »

กล๊อค17 มีรูปไหมครับ ราคา ประมาณเท่าไรถึงเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
Atom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #172 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2005, 12:25:35 AM »

พยายามเลี่ยงอย่ายิงใส่สิ่งมีชีวิตเลยครับ ถ้าไม่จวนตัวจริง ๆ สำหรับหมา ถ้าถูกตัวถูกขาไม่เท่าไร แต่ถ้าไปถูกตามันบอดและจะทรมานมาก บาปนะครับ ถ้าเป็นคน หลวงพ่อโกยดีที่สุดครับ เพราะถ้าคุณชักปืนขึ้นมา พอมันเห็นปืนปุ๊บ มันสวนด้วยปืนจริงเลย หรือคุณยิงใส่มัน BB ซึ่งไม่มีอำนาจหยุดยั้ง และถ้าโดนจะทำให้คนถูกยิงเกิดความแค้น ทีนี้ยิ่งไม่หยุดเลย ถ้าสู้ไม่ได้โดนมันแย่งปืนไปอีกยิ่งเจ็บใจนะครับ

ขออภัยสมาชิกทุกท่านนะครับ ผมหยุดโพสสำหรับหัวข้อนี้แล้วครับ เดี๋ยวจะหาว่าเข้าผิดเวป (แต่มันดีนะครับ BB เนี่ย)
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #173 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2005, 12:59:36 AM »

ปืน  BB  ...... ผมก็ชอบ  แต่ไม่ซื้อพวกปืนสั้น  เพราะ  ในประเทศไทย  เราซื้อของจริงได้ ....   Smiley

แต่พวกปืนสงคราม  ( เช่น  AR - 15 , M - 4 , AK - 47 , M - 14 , ฯลฯ )  ผมจะหาซื้อพวกชุดแต่งต่าง ๆ  ทั้ง  โลหะ / ไม้  ที่ทำเหมือนจริงมาก  หรือ  ซื้อส่วนประกอบบางชิ้นที่เป็นของจริง  ( ที่ไม่ผิดกฎหมาย )  เช่น  Carry  Handle , Handguard , RAS , Stock , Sight  ....  เอามาประกอบกันเป็นกระบอก .... แล้วแต่ง  Gear  Box  ให้ยิงได้สัก  400 - 500  ฟุต / วินาที ......   Grin

เอาไว้ดูเล่น ..... ยิงเล่น ..... ในบ้านครับ  สนุกดี      Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2005, 01:02:30 AM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #174 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2005, 01:37:31 AM »

อยากได้เวปที่มีรูป ปืน ทุกรุ่นหรือมากที่สุดครับ ขอบคุณคร๊าบ
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #175 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2005, 01:23:27 PM »

กำ ยังไม่มีครัย มาเลยอ่าครับ หวัดดีตอนเที่ยงง่าครับ  Grin
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #176 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 10:10:22 AM »

infinity นิยมกว่า กล๊อค ไหมครับ
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #177 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 10:51:33 AM »

ใครมีข่าวสารใหม่ๆเอามาแลกกันได้นะครับผม คุณcarera ไม่เหนเข้ามาเลย 2วันและคับ เหะ กระทู้นี่นิ่งคับ คริคริ
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #178 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 10:54:30 AM »

ผมไม่รุจะเล่นปืนสั้นหรือปืนยาววดีอ่า รุสึกปืนยาวจาน่าเล่นกว่านะ ทราบไหมครับว่าปืนยาวรุ่นไหนเต่งได้เยอะสุด
MoHawK
No CommenT
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #179 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2005, 11:08:40 AM »

อยากได้รูปปืนแต่งของ m4s-system กับmp5 RAS Tactical Masterกับขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์