๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:30:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืน BB  (อ่าน 148151 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 04:22:52 PM »

ผมไปซื้อแถว ลาดพร้าว101ครับ  ร้าน gamesguns ราคาสูงไปนิ๊ดส์ แต่รวมๆก็โอเค  Grin Grin
[/color]
ร้านอยู่แถวใหนครับผมอยู่ลาดพร้าว101 ไม่เคยเห็นเลย Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 04:54:15 PM »

Grin มีเวบที่ขายของแต่งปืน BB บ้างหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ Grin
       Grin Grin Grin  จาเอา มาแต่ง ปืน IPSC  OPEN  ละซิ พี่ ใหม่ อิ อิ อิ  Cheesy
BB ก็มีเล่น IPSCครับ  มันมาเป็นตัว Open เลยครับ ให้เดาตัวไหน BB ตัวไหน 38 super

ตัวนี้ BB IPSC ครับ ยิงนี่ Blow Back นะครับเหมือนจริง แรงและแม่น ยิง กลุ่มเกือบร้อยรู

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 05:19:38 PM »

เรียนคุณ carrera ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยที่คำถาม ผมไม่ทราบว่าปืน BB ทำงานยังไง มีกี่ระบบใช้กระสุนอะไร เวลายิงเสียงดังหรือปล่าว ซื้อมาแล้วมีปัญหาด้านกฏหมายหรือปล่าว ผมได้เข้าไปดูในเวป ที่คุณ carera โพสบอกไว้ก็มีความสนใจอยากจะได้ไว้ ฝึกสอนกับลูกและก็ยิงเล่นภายในบ้านถ้าไม่เสียงดังมากและค่ากระสุนไม่แพง ยังไงก็ช่วยอธิบายด้วย ขอขอบคุณครับ

ขออนุญาติออกความเห็นครับ .... เคยมีคนบอกมาว่า BB เป็นสิ่งเทียมอาวุธ ผู้ขายต้องได้รับอนุญาติ แต่ผู้ครอบครอง ไม่ต้อง แต่ที่ผมเคยอ่านใน หนังสือกฏหมายปืน คำจำกัดความว่า " ปืน " ทำให้ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นปืน หรือสิ่งเทียมอาวุธอะครับ ต้องรบกวนผู้การ สุพินท์ ตอบจะชัดกว่า

ไม่ต้องรบกวนท่านผู้การหรอกครับ   ตอบได้เลยว่า เป็นสิ่งเทียมอาวุธปืนแน่นอน  ใครมีไว้ เกิดตำรวจขยันแล้วไปพบ  โทษอาญามีทันที  แต่ที่ปล่อยปละละเลย  เพราะขี้เกียจทำคดี  ขอกันกินสักสองสามร้อยดีกว่า....ได้เพื่อนอีกด้วย...วันไหนตกยากหรืออยากกินอะไรที่แตกต่างกว่าทุกวัน  ก็แวะมาหาเพื่อนคนเดิมได้เลย...สนิทกันอยู่แล้ว....5555555

พึ่งนึกได้ ยักษ์ แถวนี้มีหลายตน   Grin Grin Grin Grin Grin

แต่ยักษ์ดี น่าจะมีคนเดียวนะครับ....เป็นเครื่องหมายการันตีมานาน  เชื่อถือได้...(อย่าคิดว่าเป็นการขายยานะครับบบบบ)
และเชื่ออีกว่า  ยักษ์อื่น ๆ ก็นิสัยดีเหมือนกัน...แต่ไม่ค่อยบอก  เพราะอาจจะอายก็ได้...

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
แก้มทอง
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 06:46:44 PM »

ขอขอบคุณสำหรับคำชี้แนะต่างๆ ผมอยู่ที่ขอนแก่นคงไม่สะดวกในการลงไปซื้อคงจะให้เพื่อนๆแนะนำไปก่อนจะตัดสินใจ ส่วนด้านกฏหมายคงจะไม่กังวลเท่าไรเอาไว้ยิงในบ้านไม่ส่งเสียงรบกวนเพื่อนบ้าน คงไม่แจ้งโปลิดมาจับหรอก ส่วนในรูปที่โพสมาอุปกรณ์ประกอบคงจะพอๆกับราคาปืนแน่ๆเลย ผมแต่ง 10/22 ค่าแต่งซื้อ 10/22 ได้อีกกระบอก งานนี้ถ้ามี BB ค่าแต่งบานแน่ๆ ขอบคุณครับ
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 06:48:42 PM »

เขตม้งก๊อก(ไม่รู้สะกดถูกอะเปล่า)ที่ฮ่องกงซิครับเพียบเลย..........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 09:32:49 PM »

ผมไปซื้อแถว ลาดพร้าว101ครับ  ร้าน gamesguns ราคาสูงไปนิ๊ดส์ แต่รวมๆก็โอเค  Grin Grin
[/color]
ร้านอยู่แถวใหนครับผมอยู่ลาดพร้าว101 ไม่เคยเห็นเลย Grin

Please  call  this  number  :  01  685  8899 .

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2004, 10:23:21 PM »

...คุณ carrera...ที่สนาม cobra มีปืน BB ขายหรือเปล่า ราคาเป็นไง ของใหม่/เก่า ครับ.. Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 10:35:51 AM »

...คุณ carrera...ที่สนาม cobra มีปืน BB ขายหรือเปล่า ราคาเป็นไง ของใหม่/เก่า ครับ.. Huh
โทรบอกรุ่นเขาจะโควตราคาให้ครับ แต่เก็บที่สนามเลยอาจจะไม่มีให้เลือกให้จับ แต่ที่ร้านตรงลาดพร้าว 101 เป็นเจ้าของเดียวกับสนามหรือหุ้นส่วนกัน เขาจะมีให้เลือก เชิญไปดูดีกว่า

ปืนส่วนใหญ่ถ้าใหม่เขาขายใหม่ครับไม่มีหลอกกัน เพราะเขาไม่ให้ดึงเล่นเวลาไปดูจะได้ไม่มีรอย เขาไม่อยากเสียชื่อเรื่อขายของไม่ดีหรอกครับ

ผมว่าปืนมือสองอย่าไปเล่นเลย ไม่อยากแนะนำ เพราะส่วนใหญ่วัสดุมันเป็นพลาสติด มีการร้าวได้สึกง่ายกว่าปืนจริง แล้วพวกยางซีลส์มันหมดอายุได้ไม่ยาก แต่ซ่อมได้หมด แต่ก็ไม่แนะนำ  Glock 17, 19, 26, 30 มีหมดราคาประมาณ 5-6000 บาท HK, colt, para มีหมด คิดแล้วก็น่าเล่นอีก Grin Grin Grin Grin Grin

ปืนพวกนี้แรงครับ แม่นด้วย แต่งความแรงได้อีกต่างหาก ลองดูครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 12:27:25 PM »

เขตม้งก๊อก(ไม่รู้สะกดถูกอะเปล่า)ที่ฮ่องกงซิครับเพียบเลย..........ก๊าบ
ม้งก๊อก
มงกก
ม้องก็อก
โอ้ย....เรียกไปเหอะพี่

(แต่สนใจเกมส์ที่ได้ตะลุยกะเจ้าหน้าที่บ้านเมืองด้วย พวกนี้มีของดีมีของจริง ที่เราเรียนรู้ได้)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 12:46:58 PM »

โทรบอกรุ่นเขาจะโควตราคาให้ครับ แต่เก็บที่สนามเลยอาจจะไม่มีให้เลือกให้จับ แต่ที่ร้านตรงลาดพร้าว 101 เป็นเจ้าของเดียวกับสนามหรือหุ้นส่วนกัน เขาจะมีให้เลือก เชิญไปดูดีกว่า

ปืนส่วนใหญ่ถ้าใหม่เขาขายใหม่ครับไม่มีหลอกกัน เพราะเขาไม่ให้ดึงเล่นเวลาไปดูจะได้ไม่มีรอย เขาไม่อยากเสียชื่อเรื่อขายของไม่ดีหรอกครับ

ผมว่าปืนมือสองอย่าไปเล่นเลย ไม่อยากแนะนำ เพราะส่วนใหญ่วัสดุมันเป็นพลาสติด มีการร้าวได้สึกง่ายกว่าปืนจริง แล้วพวกยางซีลส์มันหมดอายุได้ไม่ยาก แต่ซ่อมได้หมด แต่ก็ไม่แนะนำ  Glock 17, 19, 26, 30 มีหมดราคาประมาณ 5-6000 บาท HK, colt, para มีหมด คิดแล้วก็น่าเล่นอีก Grin Grin Grin Grin Grin

ปืนพวกนี้แรงครับ แม่นด้วย แต่งความแรงได้อีกต่างหาก ลองดูครับ

....งั้นรบกวนอีกข้อครับ... อยากจะให้ช่วยแนะนำปืนสั้น เน้นที่ทนทาน ไม่มีปัญหาจุกจิก ให้ด้วยครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Oad Feshy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 01:12:31 PM »

Smileyรบกวนคุณcarrera...คือผมมี G19 อยู่จะทําให้แรงผมต้องเปลี่ยนอะไรอย่างไรบ้างครับ และราคาประมาณเท่าไรครับ อีกข้อครับสไลด์เหล็กมีผลต่อปืนอย่างไร...ขอบคุณพี่ๆทุกตําตอบครับ Smiley
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2004, 11:44:09 PM »

....งั้นรบกวนอีกข้อครับ... อยากจะให้ช่วยแนะนำปืนสั้น เน้นที่ทนทาน ไม่มีปัญหาจุกจิก ให้ด้วยครับ...

ใช้ธรรมดาปืนก็ค่อนข้างทนครับส่วนใหญ่ ปืนถ้าแต่งมันจะไม่ทนนะครับมันเป็นพลาสติก เอาเป็นแนะนำยี่ห้อที่ว่าดีดีกว่าครับ
KSC รู้สึกเป็นของไต้หวัน มันจะดีแต่แรงน้อยกว่านิดหน่อย คุณภาพต่ำกว่าตามราคาครับ
WA (Western Arm) ของญี่ปุ่นจะงานดีกว่า ละเอียดกว่า ราคาแพงกว่านิดหน่อย ความเร็วแกะกล่องจะมาเกิน 300 ฟุต/วินาทีอยู่แล้ว เรียกว่าแรงกว่ายี่ห้ออื่นทั่วไป แม่น

แล้วก็ยี่ห้ออื่นๆทั่วไปก็ใช้ได้ แต่สองยี่ห้อนี่ผมแนะนำครับ ปืนแก๊สพวกนี้ต้องดูแลรักษา ใช้แก๊สที่ทางสนามแนะนำจะทำให้ใช้ได้นานยางไม่เสื่อ แก๊สบางยี่ห้อทำให้ยางเสื่อจะทำให้เสียจุกจิก ลูกกระสุนถูกยิงแล้วห้ามเก็บมาใช้อีก เดี๋ยวมันเบี้ยวแล้วขูดลำกล้องเสีย

ในเว็บ endoshoji มีปืนมากมายเข้าไปดูสิครับน่าเล่นทั้งนั้น ถ้าร้านไม่มีก็ถามว่าเขาเอาเข้ามาให้ได้ไหม ส่วนใหญ่เขาเอาเข้ามาให้ได้ทั้งนั้นนะครับอยู่ที่ราคาว่ารับได้ไหม ลองโทรเช็คสนามเพื่อเช็คราคาสิครับ ไม่งั้นบอกผมจะโทรไปให้เขาจะได้ไม่ขูด แล้วคุณค่อยไปติดต่อซื้อเอง

ชอบพวกอินฟินิตี้ ไหม 5 นิ้ว 6 นิ้ว เจาะพอรท์ไฮบริดสวย ผมก็มีแต่พูดจริงๆ ผมไม่ได้เล่นเลย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2004, 12:00:05 AM »

Smileyรบกวนคุณcarrera...คือผมมี G19 อยู่จะทําให้แรงผมต้องเปลี่ยนอะไรอย่างไรบ้างครับ และราคาประมาณเท่าไรครับ อีกข้อครับสไลด์เหล็กมีผลต่อปืนอย่างไร...ขอบคุณพี่ๆทุกตําตอบครับ Smiley

G19 นี่ยี่ห้ออะไรครับ KSC รึเปล่า glock เป็นปืนยอดนิยมหลายยี่ห้อผลิตครับ ผมเห็นใช้สไล้เหล็กอันละหลายพันบาท บางรุ่น6-7000 (แพงอิบอ๊ายยิงปืนจริงเถาะ) แต่ไม่รู้นะเห็นเปลี่ยนสไลด์เหล็กกันแต่ใช้กันพังทุกที ไม่เปลี่ยนกับทน

พวก อิฟินิตี้นี่มีเปลี่ยนชุดลั่นไกด้วย  Shocked Shocked Shocked งง  Shocked Shocked Shocked ต่างประเทศเขาเล่นกันขนาดนั้น ถ้าสนใจผมว่าโทรไปสนามเขาแนะนำได้ดีกว่าผมแน่ ของแต่ง ของแพง ผมไม่ค่อยบ้าปืน BB พวกนี้เลยไม่ค่อยได้เล่นได้แต่งครับ พวกปืนBB ผมพี้นๆ ไม่งั้นต้องให้คุณ JC  ช่วยตอบ

มาเล่นเพ้นบอลกับผมดีกว่าผมว่าผมตอบคำถามเพ้นบอลได้หมด ปืนเพ้นบอลในตลาดเกือบทุกยี่ห้อตั้งแต่ ถูกสุดๆ จน Top สุดๆผมซื้อมาเล่นเกือบหมดแล้ว  Grin Grin Grin Grin Grin

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2004, 12:53:54 AM »

พี่carrera ซื้อ bb infinity มาเท่าไรเหรอครับ Smiley
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2004, 08:38:28 AM »

[/color]

Please  call  this  number  :  01  685  8899 .

แงๆงอนแย้วไม่มีใครช่วยตอบเยย Angry

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์