๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:49:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านปืนกรุงเทพด้วยครับ  (อ่าน 9699 ครั้ง)
natpana
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 01:28:49 PM »

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ชาวเว๊ปอาวุธปืนทุกๆ ท่านครับ พอดีผมพึ่งจะได้ใบปอ3 มาครับ  ผมจะซื้อปืนลูกซอง 5 นัด เรมิงตั้น870 ซินเทติก 18 นิ้วครับ เป็นปืนกระบอกแรกในชีวิตครับ ไม่ทราบว่าร้านไหนมีขายในราคาที่ย่อมเยาและบริการหลังการขายดีบ้างครับ ผมรบกวนเพื่อนสมาชิกให้คำแนะนำด้วยครับ Cheesy Cheesy
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 01:41:14 PM »

ร้านใหนก็ได้ราคาไม่ต่างมากตั้งราคาไม่มีส่วนลด ตั้งราคาสูงก็ขอลดได้นิดหน่อยพวงของแถมอีก
นิดหน่อยภาพรวมราคาไม่ต่าง    แต่ยกเว้นร้านที่เจ้าของชอบขับเวปป้ากัน+หนวดดกๆ อะครับ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
natpana
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 01:59:15 PM »

ร้านใหนก็ได้ราคาไม่ต่างมากตั้งราคาไม่มีส่วนลด ตั้งราคาสูงก็ขอลดได้นิดหน่อยพวงของแถมอีก
นิดหน่อยภาพรวมราคาไม่ต่าง    แต่ยกเว้นร้านที่เจ้าของชอบขับเวปป้ากัน+หนวดดกๆ อะครับ
ขอบคุณมากครับ
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 02:53:26 PM »

ประสบการณ์ผมคือ ร้านปืนที่วังบูรพาตั้งราคาแตกต่างกันมาก (ราคาต่ำสุด-สูงสุด) อาจต่างได้เป็นเท่าตัว (100%)

ผมเคยตั้งกระทู้การสอบราคาปืนที่วังบูรพา ลองค้นดู

เอาสั้นๆ
1. โทรถามร้านยอดนิยมของสมช. เช่น ร้านโย..... แล้วเอาราคานั้นเป็นราคาอ้างอิง
    (ร้านอาจบอกว่าไม่มีของ ก็ให้ถามว่ารับจองหรือเปล่า-ราคาเท่าไร-รอนานไหม) ก็จะได้ราคาพอประมาณมาใช้อ้างอิง

2. ถ้าใจร้อนก็โทรถามร้านอื่นๆ อีก (เปิดดูเบอร์โทรในหนังสือปืน) เช็คดูไว้ว่าร้านไหนมีของเลย ราคาพอรับได้ วันไปซื้อจะได้มุ่งตรงไปที่ร้านหรือแวะร้านอื่นก่อน 2-3 ร้าน

ที่วังบูรพา มีร้านปืนประมาณ 80 ร้านครับ ไม่มีเป้าหมายไว้ในใจ ไปถึงตาลายแน่

ตัวอย่างปืนที่ท่านสนใจ ราคาตั้งจะเริ่มที่ประมาณ 30k (ราคากรกฎาคม 2555) บางร้านอาจบอกไปถึง 37k หรือสูงกว่า  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

babyface
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:27:39 PM »

ถ้ารอจองได้ ร้านโย ราคาไม่แพงครับ ไหว้
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:43:24 PM »

ถ้าไม่รีบ พี่ๆในเว็บนี้ ท่านบอกว่าให้จองไว้ดีที่สุดครับ  เยี่ยม
จะได้ของราคาถูกใจแน่นอน (ร้านโย...)

หรือจะลองเดินลงไปทางติดคลองก็ได้ครับ ร้านดีๆเด็ดๆน่าจะมีเยอะพอควรเลย

เตือนครับ!!!!!!! พึงระวัง เลี่ยงร้านปืน"เกรดเอ"ให้ไกลที่สุดเท่าที่จะมากได้ ไม่อย่างงั้น ต้องมานั่งกุมขมับกับปืนราคาเรือนแสน ถูกแต่งถูกเจาะอย่างไม่ได้มาตราฐาน กลายเป็นปืนชำรุด ไหว้ ไหว้ ไหว้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 07:45:01 PM »

หลีกเลี่ยงร้านที่เจ้าของหนวดเคราดกๆ   ร้านพวกนี้ราคามหาโหด  Grin

ถ้ารอได้ ให้จองน้าน โย........ได้ของดี ราคายุติธรรม ชัวร์

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:55:34 AM »

นายสมชายแนะนำให้เดินถาม"ทุกร้านที่มีของ"ครับ... ปรกติหากมีของฯ จะเอามาโชว์ให้เห็น แต่ถ้าไม่มีของโชว์ แต่เห็นคนในร้านน่าสนทนาด้วยก็ถามเขาครับ ว่ามีของหรือไม่...

เดินถามให้แยะๆ อย่า"เจาะ"เข้าแค่ร้านสองสามร้าน, ถ้าขี้เกียจเดิน ระวังจะเสียค่าขี้เกียจนะครับ... ร้านบางร้านบอกแพงมากผิดปรกติร้านอื่น หากเดินเข้าปุ๊บก็แปลว่า"ผ่านเกณฑ์"ของคนขายครับ เกณฑ์ที่ว่าคือ"ระดับ IQ" แล้วร้านนั้นก็วิ่งหลังร้าน ไปเอาของจากร้านอื่นมาให้เราซื้อครับ...

ส่วนบางร้านฉลาดกว่า จะต้อนเข้าร้านท่าเดียว พูดจาสุภาพนอบน้อม แต่กลยุทธิ์คือทำให้เราเกรงใจไม่เดินออกง่ายๆ จากนั้นก็จะเลียบเคียงถามว่ามาจากไหน หากรู้ว่ามาจากต่างจังหวัดต้องรีบซื้อ ก็จะถ่วงเวลาให้เหลือเวลาน้อย เช่นบอกว่าของอยู่โกดัง"ฝั่งธน"... ถ่วงเรื่อยๆ จนเป็นชั่วโมงต้องรีบไปทำธุระอื่นแล้ว(หรือจนเย็น) ของมาพอดี แพงกว่าที่อื่นเสียด้วย จากนั้นก็เสร็จมัน... กึ๋ยส์...
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:17:28 AM »

ข้อคิดเห็นสมช.ทุกท่านเป็นประโยชน์ครับ

ที่ผมย้ำมีข้อเดียวคือ ต้องหาราคาอ้างอิงของปืนที่เราจะซื้อก่อน แล้วค่อยไปเดินหา-ถามหลายๆร้าน

ถ้าไม่รู้ราคาอ้างอิง(ที่ควรซื้อ) ท่านเดินถามไปเรื่อยๆ ก็มีโอกาสเจอ ราคาสูง-กับสูงมาก แล้วท่านก็จะตัดสินใจซื้อร้านราคาสูง

และผมก็ย้ำทุกครั้งว่า อย่าคิดว่าจะซื้อปืนได้ในราคาต่ำสุด(หรือราคาอ้างอิง)เสมอไป

เพราะบางทีใจร้อน-อยากได้ของทันที-ป.3 จะหมดอายุ-ร้านราคาต่ำกว่าไม่มีของ-ต้องจอง ฯลฯ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
natpana
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 12:13:25 PM »

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ให้ข้อมูลนะครับ
kitsana payong
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 02:26:48 PM »

ระวังร้านในตำนานด้วยครับ
Kinsho
Full Member

คะแนน 55

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 02:45:34 PM »

เดินดูหลายๆร้าน และอย่าให้ใบป3.แก่ทางร้านจนกว่าจะตัดสินใจซื้อแน่แล้ว
ถ้ายังไม่รู้จักเส้นทางร้านขายปืนย่านหลังวังฯ ก็ดูตามลิ้งด้านล่างเลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=hjf2dpICkJA

....ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว...
yesucan
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 04:06:53 PM »

สอบถามครับ หลังจากตกลงราคาเลือกปืน เซ็นต์มอบป3ให้ร้าน ชำระเงินแล้ว เราก็กลับมารอใบตัดปืนที่บ้านโดยไม่ต้องไปวังไชยาใช่มั๊ยครับ
natpana
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 04:55:08 PM »

เรียบร้อยแล้วครับไม่รู้ว่าใจร้อนไปป่าวครับ ผมได้โทรคุยกับทางร้านแล้วครับและก็จองไว้แล้วครับ ราค่า 30 K ครับ ยี่ห้อและรุ่นตามลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ

http://www.yothinfirearms.com/LongGuns/Remington/870-18.html
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 05:13:43 PM »

สอบถามครับ หลังจากตกลงราคาเลือกปืน เซ็นต์มอบป3ให้ร้าน ชำระเงินแล้ว เราก็กลับมารอใบตัดปืนที่บ้านโดยไม่ต้องไปวังไชยาใช่มั๊ยครับ

ให้โทรฯถามทางร้าน แต่ละร้านปฏิบัติไม่เหมือนกันครับ
1. บางร้านต้องไปตัดโอนที่วังไชยาก่อนนำปืนออกจากร้าน ท่านอาจไปกับเด็กของร้าน-หรือเด็กฯไปทำให้ รอไม่เกินชั่วโมง
    กรณีนี้ ท่านไปซื้อวันเสาร์-อาทิตย์ไม่ได้นะครับ

2. บางร้าน ลอกเลข-ทะเบียนปืนที่ร้าน แล้วนำปืนกลับบ้านได้เลย กรณีนี้-ไปซื้อวันเสาร์ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์