๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:11:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเ้้ข้ายิงปืนในสนามยิงปืน ต้องแสดงใบ ป3 หรือ ป4 หรือไม่  (อ่าน 4876 ครั้ง)
auncokinos
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:40:11 AM »

การเ้้ข้ายิงปืนในสนามยิงปืน จำเป็นต้องแสดงใบ ป3 หรือ ป4 หรือไม่ครับ???

หากไม่ต้องใช้เป็นบางสนาม มีสนามไหนบ้่างครับ (ใน กทม และ ปริมณฑล) ช่วยแนะนำหน่อยครับ Grin Grin Grin

ปล. แอบเข้ายิงในบ่อลูกลังมานานแล้ว กลัวเจ้าของเค้าจะแจ้งตำรวจ เลยอยากหาที่ยิงที่แน่นอนครับ
auncokinos
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:41:31 AM »

หากท่านอาจารย์ทั้งหลาย กลัวจะเป็นการเปิดเผยสถานที่เกินไป รบกวน PM มาได้เลยครับ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:42:16 AM »

ไม่ใช่อาจารย์... แต่ถ้าแนะนำท่านก็คือ ถ้าท่านมีป.๔ ที่เป็นชื่อของท่านแล้วไม่ต้องกลัวครับ  Smiley

ผมไปสนามทุกครั้งพกใบ ป.๔ ไปทุกครั้งเผื่อเจ้าพนักงานขอตรวจค้น..

ผมทำบัตรสมาชิกสนามยิงปืน ใช้หลักฐานครบถ้วนตามระเบียบของสนาม...

ผมเข้าสนามยิงปืนทุกครั้ง ผมเซ็นต์ชื่อใช้สนามทุกครั้งเพื่อเป็นหลักฐาน ซื้อกระสุนก็เซ็นต์ชื่อเพื่อให้ทางสนามเป็นหลักฐาน

เลิกยิงเสร็จผมล้างปืนกลับบ้าน ระหว่างเดินทางแยกลูกแยกแม่ เป็นย้ายสิ่งของไม่เป็นการนำพา ถ้าคราวซวยจริงๆ อยากจับก็จับไปครับ

ป.ล. ขออนุญาตแนะนำอีกเรื่องคือ อย่าแอบไปยิงที่ส่วนบุคคลของคนอื่น ในบ่อลูกรัง เขามีทั้งปั๊มน้ำ แบ็คโฮ เดี๋ยวเขาเข้าใจผิดจะยิงสวนเข้าให้ครับ จากคนเคยขี่รถเล่นในบ่อดิน  Grin
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 12:42:42 PM »

สนับสนุนครับ ปืนถูกต้อง ต้องยิงในสนามยิงปืนเท่านั้น  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 12:51:49 PM »

จำเป็นต้องใช้ครับ  อย่างน้อยเวลาซื้อลูกกระสุนทางสนามจะเรียกดู ใบ ป 3 หรือไม่ก็ ใบ ป 4 ครับ  ถ้าไม่มีทางสนามไม่ขายกระสุนให้ครับ.
auncokinos
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 05:23:01 PM »

ไม่ใช่อาจารย์... แต่ถ้าแนะนำท่านก็คือ ถ้าท่านมีป.๔ ที่เป็นชื่อของท่านแล้วไม่ต้องกลัวครับ  Smiley

ผมไปสนามทุกครั้งพกใบ ป.๔ ไปทุกครั้งเผื่อเจ้าพนักงานขอตรวจค้น..

ผมทำบัตรสมาชิกสนามยิงปืน ใช้หลักฐานครบถ้วนตามระเบียบของสนาม...

ผมเข้าสนามยิงปืนทุกครั้ง ผมเซ็นต์ชื่อใช้สนามทุกครั้งเพื่อเป็นหลักฐาน ซื้อกระสุนก็เซ็นต์ชื่อเพื่อให้ทางสนามเป็นหลักฐาน

เลิกยิงเสร็จผมล้างปืนกลับบ้าน ระหว่างเดินทางแยกลูกแยกแม่ เป็นย้ายสิ่งของไม่เป็นการนำพา ถ้าคราวซวยจริงๆ อยากจับก็จับไปครับ

ป.ล. ขออนุญาตแนะนำอีกเรื่องคือ อย่าแอบไปยิงที่ส่วนบุคคลของคนอื่น ในบ่อลูกรัง เขามีทั้งปั๊มน้ำ แบ็คโฮ เดี๋ยวเขาเข้าใจผิดจะยิงสวนเข้าให้ครับ จากคนเคยขี่รถเล่นในบ่อดิน  Grin
สนับสนุนครับ ปืนถูกต้อง ต้องยิงในสนามยิงปืนเท่านั้น  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
จำเป็นต้องใช้ครับ  อย่างน้อยเวลาซื้อลูกกระสุนทางสนามจะเรียกดู ใบ ป 3 หรือไม่ก็ ใบ ป 4 ครับ  ถ้าไม่มีทางสนามไม่ขายกระสุนให้ครับ.
ขอบคุณมากๆ ครับ
silverstone
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:01:02 PM »

ทางสนามยิงปืนจะใช้บัตรประชาชนร่วมด้วยครับ และ ภาพจากกล้องวงจรปิด
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:50:04 PM »

ไม่จำเป็น แต่การเดินทางนำปืนไปสนามควรเอาใบ ป.4 ติดตัวไปด้วยเผื่อเจอ ตำรวจจะได้มีเอกสารแสดงได้ว่ามีปืนถูกกฏหมาย

ไม่งั้นเรื่องจะยาวเอาดื้อๆได้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
auncokinos
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 05:36:02 PM »

ไม่จำเป็น แต่การเดินทางนำปืนไปสนามควรเอาใบ ป.4 ติดตัวไปด้วยเผื่อเจอ ตำรวจจะได้มีเอกสารแสดงได้ว่ามีปืนถูกกฏหมาย

ไม่งั้นเรื่องจะยาวเอาดื้อๆได้
ขอบคุณครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:24:51 PM »

การเ้้ข้ายิงปืนในสนามยิงปืน จำเป็นต้องแสดงใบ ป3 หรือ ป4 หรือไม่ครับ???

หากไม่ต้องใช้เป็นบางสนาม มีสนามไหนบ้่างครับ (ใน กทม และ ปริมณฑล) ช่วยแนะนำหน่อยครับ Grin Grin Grin

ปล. แอบเข้ายิงในบ่อลูกลังมานานแล้ว กลัวเจ้าของเค้าจะแจ้งตำรวจ เลยอยากหาที่ยิงที่แน่นอนครับ

ถามแบบนี้ แสดงว่าปืนทะเบียนคนอื่นแหงๆ... คนอื่นเอามาจำนำ คนอื่นให้ยืม หรือแอบเอาปืนคนอื่นมายิงโดยเจ้าของเขาไม่รู้เรื่องหรือเปล่าครับ...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 04:30:03 PM »

นึกถึงช่วงหนึ่งที่ไม่มีอะไรทำเลยไปนั่งเล่นที่สนามเกือบทุกวันเช้าก็ไปลงเวลาเข้าเย็นก็ลงเวลาออก บางวันไม่ได้เอาปืนไปด้วยยังลงเวลาใช้สนามเลย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 04:58:01 PM »

นึกถึงช่วงหนึ่งที่ไม่มีอะไรทำเลยไปนั่งเล่นที่สนามเกือบทุกวันเช้าก็ไปลงเวลาเข้าเย็นก็ลงเวลาออก บางวันไม่ได้เอาปืนไปด้วยยังลงเวลาใช้สนามเลย

ถ้าบ้านอยู่ใกล้ๆก็คงจะดีละครับ  เวลาว่างๆจะได้เข้าไปนั่งปล่อยอารมย์บ้างนะครับ.  ผมเข้าสนามก็ลงชื่อทุกครั้งที่ไป.
Yoshi tor
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 05:17:01 PM »

กำลังอยากรู้อยู่พอดี  ไหว้ ครับ

ก็แค่คนธรรมดาคนนึง.........
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 05:59:39 PM »

ใครใช้ปืนผิดมือ หรือใช้ปืนเถื่อนไปยิงที่สนาม ระวังโดนจับครับ... น่าจะหาวิธีทำให้มันถูกต้อง, รวมถึงนักกีฬาด้วยนะครับ(นักกีฬาปืนลมเด็กทีมชาติอายุไม่ถึง 20 แน่ๆ)...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 06:38:33 PM »

...เตรียมสำเนาใบ ป.๔ ปืนที่นำติดตัวไปยิงที่สนาม พร้อมบัตรสมาชิกสนามยิงปืน ซื้อกระสุนต้องแสดงบัตรสมาชิก ใช้สนามก็ต้องเซ็นชื่อ และระบุเลขสมาชิกครับ..ระหว่างทางไป/กลับสนามยิงปืน ก็แยกซอง กระสุน ปืน แล้วซุกไว้ที่เก็บของท้ายรถครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์