๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:24:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงอัลลอย สามารถ ทำสีใหม่ได้ไหมครับ  (อ่าน 8509 ครั้ง)
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:56:36 AM »

นักรบย่อมมีบาดแผลครับ เป็นรอยประสบการณ์ ทำแล้วก็เป็นอีก
ไม่มีผลต่อการใช้งาน และไม่ลามไปจุดอื่น ไม่น่ากังวลครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
airbus 320
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:15:29 AM »

ผมก็เหมือนกันครับใช้ ULTRA  CDP II ในช่วงเวลาประมาณ 4 เดือนยิงไปประมาณ 600 นัด หลังจากการยิงทุกครั้งก็จะถอดทุกส่วนออกมาล้างทำความสะอาด แต่ครั้งล่าสุดรีบร้อนในการใส่คันค้างสไลด์ ทำให้ผิวข้างเฟรมเป็นรอยขีดนิดหนึ่ง เซ็งสุดครับ ว่าจะหา BIRCHWOOD CASEY SUPER BLACK PEN ที่ร้านมะฮอ มาแต้มรอยขีดที่ว่าครับ ขอความเห็นเพื่อนสมาชิกว่าใช้ตัวนี้ได้เปล่าครับ แล้วปากกาตัวนี้มีแบบดำด้านกับดำเงา เลือกใชตัวไหนดี ไหว้ ไหว้ ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 11:21:52 AM »

ทำเทฟลอนดำๆ ไปเลยดีกว่ามั้ยครับ

เป็นแบบไหนครับพอจะมีตัวอย่างไหมครับ
http://www.gunland.net/board/index.php?topic=6597.0
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 01:15:53 PM »

จะให้ดีอย่าไปทำ มันเป็นร่องรอยการใช้งานปรกติครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:57:03 PM »

ของใช้งานมันก็ย่อมมีร่องลอยการใช้งานอยู่บ้างเป็นธรรมดาครับ.
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:42:20 PM »

อยู่ข้างใน  ปล่อยไปเลยไม่ดีหรือครับ  หากทำ  ก็เป็นรอยอีก

ตอนแรกก็คิดอยู่ครับ แต่ มันจะ ราม(ลาม)ออกมาไหมครับ

ขอบคุณครับ

ตามข้างล่างนี้ครับ   Cheesy  ( ต่อให้ทำใหม่ทั้งตัว  ก็จะเป็นรอยแบบนี้อีก )

เห็นจากรอยถลอกแล้ว อยู่ด้านใน และเป็นจุดซึ่งต้องโดนเสียดสีจากการทำงานปกติ
 ทำสีใหม่แล้วก็ลอกอีกอยู่ดีครับ
อย่ากังวลเลยครับ มันไม่ลามออกมาหรอกครับ
สำหรับผิวซึ่งอยู่ด้านนอก ต่อไปพอใช้งานไปเรื่อยๆ ก็อาจจะมีโดนขูดขีดหรือถลอกบ้าง
อันนี้มากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับการใช้งานและการดูแลรักษา ซึ่งก็เป็นปกติของมันครับ

ปืนผมก็เป็นโครงอัลลอยล์ ตอนแรกๆเป็นรอยเล็กน้อย ก็กังวลมากครับ หลังๆมามีรอยเยอะแยะ ก็เริ่มชินแล้ว Smiley

""
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์