๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:27:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับปืนแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 35523 ครั้ง)
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:26:41 PM »

ขอบคุณทุๆท่านทุกๆกำลังใจครับตั้งแต่เมื่อวานที่โดนจับจนวันนี้ยังไม่ได้กินข้าวเลยครับ..
วันแม่แต่ก็ทำให้แม่ร้องไห้..ที่งงว่าถ้ามันผิดมันจะผิดมาจากไหนที่ใบป4ลงสท2/6xxx
ที่ปืนตอกไว้พร1/8xxx  บ้างคนว่าอาจสลับปืนกับคนอื่นแต่ผมไม่เคยเอาปืนออกมาให้ใครเห็นหรือรู้เลยว่าผมมีปืน..
แล้วปืนผมมันก็จำง่ายเพราะเป็นสมิธลำกล้อง2นิ้ว5นัดผมรับรองว่าไม่สลับแน่นอนครับ..
ไม่รู้ว่าโทษปืนเถื่อนนี่อย่างไงบ้างครับกลุ้มมากๆเลยตอนนี้..
nikorn_in
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:47:03 PM »

แปลกใจมากครับไม่ตรงสักอย่าง
แล้วเลขทะเบียนปืนที่อยู่กับเรามันเป็นของใคร
ตรวจสอบได้ไหม
เอาใจช่วยครับ
lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:51:56 PM »

แปลกใจมากครับไม่ตรงสักอย่าง
แล้วเลขทะเบียนปืนที่อยู่กับเรามันเป็นของใคร
ตรวจสอบได้ไหม
เอาใจช่วยครับ

ไม่ทราบเลยครับว่าเป็นของใครแล้วก็ไม่รู้ว่าจะต้องไปติดต่อหน่วยงานไหนที่จะทำให้รู้ได้ว่าเป็นของใคร..
ทางตำรวจเขาถามผมว่าสวมมาหรือเปล่าผมก็ไม่เข้าใจคำถาม..
มาถามเพื่อนทีหลังเพื่อนบอกว่าถ้าทางเราจะสวมก็คงเลขเดียวกันไปแล้ว..งงครับ
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:53:08 PM »

....เย็น ๆไว้ครับ ลองปรึกษาทนายดูครับ ไม่ยากอย่างที่คิด อาการนี้ไม่น่าติดคงติดคุกหรอกครับ

แก้ดีๆ คงจะรอลงอาญานะครับ(ไม่ขัง ไม่ติด) แต่อาจจะต้องเทียวไป มา ที่ สน. และ อัยการ เดือนละครั้ง สัก 5- 6 เดือน

หลาย ๆ อย่างอาจอยู่ที่ สำนวนส่ง อัยการ และอื่นๆกระมังครับ หนักเบาอาจจะที่หลายๆ อย่างน่า... คงเข้าใจ มีเพื่อนเป็นตำรวจลองปรึกษาก่อนก็ได้

อาจมีคำตอบดีๆรอ อยู่  เราบริสุทธิ์ ใจซะอย่าง กฏหมายดิ้นได้............ชีวิตยังไม่เป็นเส้นตรงเลย......

ไม่ต้องตกใจ ใจเย็นๆ ทุกอย่างแก้ได้ครับ...ผมเข้าใจดีครับ....ปีหนึ่งมีคดีอย่างท่าน สองหมื่นคดี หากจับหมดจะเอาที่ไหนไปขังล่ะครับ แล้วคดีอย่างอื่นอีกล่ะ เยอะกว่า แรงกว่านี้

อย่ากังวลมากไปเลย....ลูกน้องผม ทั้งปืน ทั้งเมา ทั้งชน มันยังรอดมากินเหล้ากะผมเลย......เอาน่าใจเย็นๆ รอดอยู่แล้ว ........สู้สู้.........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 09:14:52 PM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:59:00 PM »

ขอบคุณทุๆท่านทุกๆกำลังใจครับตั้งแต่เมื่อวานที่โดนจับจนวันนี้ยังไม่ได้กินข้าวเลยครับ..
วันแม่แต่ก็ทำให้แม่ร้องไห้..ที่งงว่าถ้ามันผิดมันจะผิดมาจากไหนที่ใบป4ลงสท2/6xxx
ที่ปืนตอกไว้พร1/8xxx  บ้างคนว่าอาจสลับปืนกับคนอื่นแต่ผมไม่เคยเอาปืนออกมาให้ใครเห็นหรือรู้เลยว่าผมมีปืน..
แล้วปืนผมมันก็จำง่ายเพราะเป็นสมิธลำกล้อง2นิ้ว5นัดผมรับรองว่าไม่สลับแน่นอนครับ..
ไม่รู้ว่าโทษปืนเถื่อนนี่อย่างไงบ้างครับกลุ้มมากๆเลยตอนนี้..
แบบนี้ยุ่งหน่อย...... ร้านปืนดำเนินการแทนทุกอย่าง เจ้าของเงินรอรับปืนกับเอกสารอย่างเดียว ที่สำคัญไม่ได้ตรวจสอบหมายเลขหรือเอกสารกันตั้งแต่ตอนแรก...เอาปืนอะไรมาให้ก็ไม่รู้ ....ป.๔ ทะเบียน จ. สุโขทัย แต่ปืนทะเบียน จ.แพร่

ต้องตรวจสอบเอกสารต้นขั้ว ปืน พร.1/8xxx ที่อำเภอจังหวัดแพร่ พร.1 น่าจะเป็นอำเภอเมือง หาเจ้าของปืนกระบอกนี้ให้เจอก่อน สืบสาวราวเรื่องว่าปืนกระบอกนี้เป็นมาอย่างไร เผื่อมีต้นตอว่า ประวัติปืน แล้วใครเล่นแร่แปรธาตุอย่างไร.......
  แล้วค้นว่าเอกสาร ป.๔ หมายเลข สท.2/6xxx ของท่านว่าชื่อเจ้าของเดิมตรงกับในใบนี้หรือไม่ เผื่อเจอเจ้าตัว ลองสืบสาวราวเรื่องดูว่า ประวัติปืนเป็นมาอย่างไร.....

..เอาข้อมูลสองอย่างนี่มาปะติดปะต่อดู เผื่อแก้หนักเป็นเบา......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:14:33 PM »

ที่ปืนตอกไว้พร1/8xxx  บ้างคนว่าอาจสลับปืนกับคนอื่นแต่ผมไม่เคยเอาปืนออกมาให้ใครเห็นหรือรู้เลยว่าผมมีปืน..
                จขกท.อ่านข้อความที่ผมโพสท์ไว้บ้างหรือเปล่าครับ  ลักษณะใกล้เคียงกันทุกอย่าง  ......  ทางออกก็ชี้แจงไว้แล้ว  วันอังคารเอา ป.4 ตัวจริงไปติดต่ออำเภอดู
                 (แต่ตอนผมไปผมเอาฉบับสำเนาไปแสดงต่อเจ้าหน้าที่  ส่วนตัวจริงเก็บไว้ในซองก่อน)        ถ้าอ่านและทำความเข้าใจแล้ว  คืนนี้คงกินได้นอนหลับทั้งครอบครัว

lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:18:39 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับไม่รู้จะต้องทำอย่างไงเลยตอนนี้..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:22:27 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับไม่รู้จะต้องทำอย่างไงเลยตอนนี้..
                 เข้าใจถึงความทุกข์ร้อนครับ  ....  แต่ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้จนกว่าจะถึงวันอังคาร   Grin

ตอนผมไปติดต่อผมก็แจ้งว่าปืนโดนยึดอยู่เหมือนกัน  จนท.ตกใจมากบริการอย่างดี หลังเสร็จด้านเอกสารเขาอ้อนวอนขอร้องอย่าฟ้องร้องเขาเลย

ในด้านเรียกร้องความเสียหายต่างๆ ที่เราอาจดำเนินการได้  ......  แต่ผมไม่ได้ติดใจอะไร แค่จัดการให้ทุกอย่างถูกต้องก็พอใจแล้ว  

lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:26:04 PM »

ที่ปืนตอกไว้พร1/8xxx  บ้างคนว่าอาจสลับปืนกับคนอื่นแต่ผมไม่เคยเอาปืนออกมาให้ใครเห็นหรือรู้เลยว่าผมมีปืน..
                จขกท.อ่านข้อความที่ผมโพสท์ไว้บ้างหรือเปล่าครับ  ลักษณะใกล้เคียงกันทุกอย่าง  ......  ทางออกก็ชี้แจงไว้แล้ว  วันอังคารเอา ป.4 ตัวจริงไปติดต่ออำเภอดู
                 (แต่ตอนผมไปผมเอาฉบับสำเนาไปแสดงต่อเจ้าหน้าที่  ส่วนตัวจริงเก็บไว้ในซองก่อน)        ถ้าอ่านและทำความเข้าใจแล้ว  คืนนี้คงกินได้นอนหลับทั้งครอบครัว

เข้าใจถึงความทุกข์ร้อนครับ  ....  แต่ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้จนกว่าจะถึงวันอังคาร   Grin

ตอนผมไปติดต่อผมก็แจ้งว่าปืนโดนยึดอยู่เหมือนกัน  จนท.ตกใจมากบริการอย่างดี หลังเสร็จด้านเอกสารเขาอ้อนวอนขอร้องอย่าฟ้องร้องเขาเลย

ในด้านเรียกร้องความเสียหายต่างๆ ที่เราอาจดำเนินการได้  ......  แต่ผมไม่ได้ติดใจอะไร แค่จัดการให้ทุกอย่างถูกต้องก็พอใจแล้ว  

ได้อ่านครับอ่านทุกๆความเห็นนั่งเฝ้าตลอดว่าพี่ๆจะมาตอบว่าอย่างไร..
กราบขอบพระคุณทุกๆท่านและทุกๆความคิดเห็นครับวันอังคารต้องไปลองติดต่อดู..
เมื่อตอนซัก1ทุ่มก็ได้ไปคุยกับเจ้าของร้านปืนอีกครั้งเขาก็ยังยืนยันว่าเป็นไปไม่ได้คงโดนสลับปืนตอนไหนแล้วมั้ง..
ผมสงสัยครับว่าปืนสมิธลำกล้อง2นิ้ว5นัดนี่มันมีเยอะเหรอครับเขาถึงคิดว่าอาจโดนสลับ..เครียดวันนี้คงนอนไม่หลับล่ะครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 09:35:11 PM โดย lambrettum » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:50:34 PM »

ลองดู  PM  หน่อยครับ   ผมว่าเป็นความผิดพลาดด้านเอกสารมากกว่า  

lambrettum
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:58:51 PM »

ลองดู  PM  หน่อยครับ   ผมว่าเป็นความผิดพลาดด้านเอกสารมากกว่า 

กราบขอบพระคุณครับท่าน..
ผมก็หวังให้เป็นอย่างท่านเหมือนกัน..ถ้างานนี้จบด้วยดีคงจะขายทิ้งแล้วครับเข็ดแล้วครับ..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:00:26 PM »

ผมก็หวังให้เป็นอย่างท่านเหมือนกัน..ถ้างานนี้จบด้วยดีคงจะขายทิ้งแล้วครับเข็ดแล้วครับ..
                ควรเก็บไว้ดีกว่าครับ   เป็นที่ระลึกถือเป็นวิบากกรรมเล็กๆทำให้เดือดเนื้อร้อนใจ แต่อาจสร้างคุณมหาศาลในการปกป้องตนเองและครอบครัว

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:10:20 PM »

ควรเก็บไว้ดีกว่าครับ   เป็นที่ระลึกถือเป็นวิบากกรรมเล็กๆทำให้เดือดเนื้อร้อนใจ แต่อาจสร้างคุณมหาศาลในการปกป้องตนเองและครอบครัว

เก็บไว้เถอะครับ  ในยุคที่ไม่มีใครอยากเดือดร้อนในเรื่องของคนอื่น  ตนจะเป็นที่พึ่งแห่งตนและคนในครอบครัวครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:11:32 PM »

ควรเก็บไว้ดีกว่าครับ   เป็นที่ระลึกถือเป็นวิบากกรรมเล็กๆทำให้เดือดเนื้อร้อนใจ แต่อาจสร้างคุณมหาศาลในการปกป้องตนเองและครอบครัว

ขอร่วมเอาใจช่วยให้ได้ทางออกที่ดี และขอสนับสนุนแนวทางอย่างที่ลุงปูแนะนำครับ

Pragmatism
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:29:37 PM »

น่าเห็นใจจริงๆครับ  เศร้า

ขอเป็นกำลังใจครับ  ขอให้ผ่านความทุกข์ยากนี้ไปด้วยดีนะครับ  ไหว้

อย่าเครียดมากครับ ตั้งสติ ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์