๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 04:58:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัลฟ่า .38 มีใครซื้อแล้วบ้างครับ  (อ่าน 11498 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:24:18 AM »

คือจนน่ะครับไม่มีเงินเล่นสมิท ได้ ป 3 .357 แล้ว รอรูเกอร์ SP 101 อยู่ ไม่รู้จะเข้าเมื่อไหร่ ก็เลยกะจะไปขอ .38 กะว่าจะเล่นอัลฟ่า 2 นิ้ว หกนัด ราคาย่อมเยาดี ถ้ารูเกอร์ไม่เข้า กะจะเอาอัลฟ่าแทนครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:51:35 AM »

ไม่จนแล้วครับ กระบอกที่สอง อิอิ ไม่มองเทารัสมั่งเหรอครับ m85 หลงรัก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 07:53:00 AM »

เทารัสน่าสนกว่าครับ จริง ๆ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:01:46 AM »

..อยากให้ลองไปสัมผัสตัวจริง ๆ ก่อนครับ เพราะเท่าที่เคยลองยิง(แห้ง)นานมาแล้ว ไกแข็งและลึกมาก งานสู้ Taurus ไม่ได้ครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:49:06 AM »

ไล่ตามลำดับชั้นเลยนะครับ

Smith & Wessen
Ruger
Taurus
Alpha Proj

ยี่ห้อหลังสุดผมไม่เคยแม้จะได้เห็น อาจจะเป็นปืนดีก็ได้ครับ

ยังไงแล้วลองไปจับตัวเป็นๆ ยิงแห้งดูก่อนครับ เลือกกระบอกที่ชอบและเข้ามือ เยี่ยม

ส่วนตัวชอบ SP101 ดูบึกทนสวยสมส่วน ถ้า จขกท. รอได้รอดีกว่าครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:58:42 AM »

คอลูกโม่ขนานแท้

ถ้าต้องการ S&W ควรจะรอไหมครับ ปีนี้-ปีหน้ามีโอกาสเข้าไหมครับ

ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:23:48 AM »

ไล่ตามลำดับชั้นเลยนะครับ

Smith & Wessen
Ruger
Taurus
Alpha Proj

ยี่ห้อหลังสุดผมไม่เคยแม้จะได้เห็น อาจจะเป็นปืนดีก็ได้ครับ

ยังไงแล้วลองไปจับตัวเป็นๆ ยิงแห้งดูก่อนครับ เลือกกระบอกที่ชอบและเข้ามือ เยี่ยม

ส่วนตัวชอบ SP101 ดูบึกทนสวยสมส่วน ถ้า จขกท. รอได้รอดีกว่าครับ

ปืนดีไหม  ไม่ทราบนะครับ  แต่เคยลองของพี่ สมช.ท่านนึง ที่ราชนาวีบางนา  ไกหนักเป็นครกหินอ่างศิลา ลึกปานน้ำตกเหวสุวัต  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:19:29 AM »

อาทิตย์ก่อนไปเดินเล่นแถวรามอินทราได้ทราบว่าลูกโม่ล้อทใหม่ที่จะใช้ในการฝึกเป็น Ruger ครับเอามาเสริม M686 เดิมที่เริ่มชำรุดแล้ว
ทีนี้จะได้รู้ว่าเขาแน่จริงทนจริงหรือเปล่าทุกวันนี้ยังมีแต้มลบให้ยี่ห้อนี้อยู่เลยหลังจากเมื่อหลายปีก่อนเห็นเจ้า .357 2 นิ้วของเพื่อนที่เรียนด้วยกันลำหลุดเกลียวขาดวิ่งไปชนเป้าพร้อมลูก win หัวตัดติดในลำกล้อง
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:46:17 AM »

ไม่ลองดูSarsilmazอีกตัวครับ ตัวนี้ก๊อปสมิธฯทั้งดุ้น แต่เหล็กTurkeyจะดีเท่าเหล็กจากคุณกันหรือเปล่า Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:13:46 AM »

ไม่ลองดูSarsilmazอีกตัวครับ ตัวนี้ก๊อปสมิธฯทั้งดุ้น แต่เหล็กTurkeyจะดีเท่าเหล็กจากคุณกันหรือเปล่า Grin
ไม่มีเจ็ดนัดให้เลือกอะ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:47:38 AM »

ไม่ค่อยสันทัดปืนลูกโม่สักเท่าไร   แต่เสียเงินทั้งทีเอาที่พอมียี่ห้อที่เขานิยมพอบ้างไม่ดีกว่ารึครับ  รูเกอร์ หรือ เท่ารัส  คิดว่ายังน่าจะพอมีเหลืออยู่บ้างละครับถ้าหากันจริงๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 02:48:58 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:12:46 PM »

เท่าที่เคยยิงของพรรคพวก พูดตามตรงเลยนะครับ ผมว่ามันเป็นปืนที่ไม่น่าซื้อที่สุด นอกจากเรื่องราคา ซึ่งก็ใช่ว่าจะถูกว่าเขาเท่าไหร่ เหตุผลหรือครับ ผมเห็นว่ามันขี้เหร่ ระบบลั่นไกไม่ดีหนืด  เสียงนกสับไม่รื่นหู และซับซ้อนเวลาประกอบต้องมีเทคนิคนิดหน่อย  ไม่งั้นต้องเอาใส่ถุงไปให้ร้านทำให้ ด้ามขี้เหร่ ไม้ประกับก็ซีดๆ ที่เจอแถวนี้สองกระบอก กระบอกหนึ่งขนาด .22 กับอีกกระบอกขนาด .38 อาการเดียวกันคือยิงเร็วสับไม่แตก
     แต่ถ้าอยากได้ปืนแปลกๆก็ลองดูครับ

SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:36:46 AM »

ที่ท่านๆพูดมา จนผมไม่กล้าตัดสินใจเลือกเลยหละ เออ...ขอคิดดูก่อนครับ ส่วนเทารัสก็อยากได้ครับ แต่ติดตรงที่ว่าตอนนี้ไม่เห็นเขานำเข้า .38 โครงการเลยครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:10:29 AM »

ที่ท่านๆพูดมา จนผมไม่กล้าตัดสินใจเลือกเลยหละ เออ...ขอคิดดูก่อนครับ ส่วนเทารัสก็อยากได้ครับ แต่ติดตรงที่ว่าตอนนี้ไม่เห็นเขานำเข้า .38 โครงการเลยครับ

เปลี่ยนใจยังทันครับ... เอา สมิธฯ รูเกอร์ เทารัส ไว้ก่อนครับ Cheesy

รอและหาข้อมูลในเวปเยอะ ๆ น่าจะมีหลงเหลืออยู่บ้าง เสาะหาตามร้านที่ขายปืนสวัสดิการ น่าจะเจอ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
hart45
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 10:04:59 AM »

เมื่อหลายปีที่แล้ว มีญาติ(ญ) ไม่เคยมีความรู้เรื่องปืนมาก่อน ซ้ื้อสวัสดิการโดยเน้นเรื่องราคาต่ำที่สุด พอได้ปืนมาก็เอามาให้ช่วยดูให้ ในใจก็อยากจะบ่นว่าทำไมไม่ปรึกษาก่อน แต่เมื่อซื้อมาแล้วก็ไม่อยากให้เสียความรู้สึก หรือความเชื่อมั่น ก็เลยไปลองกันที่สนาม พอได้ลองยิงดับเบิ้ลนัดแรก ก็รู้สึกแปลกใจ เพราะไม่ห่วยอย่างที่คิด ยิงลูกจริง .38 ของบุลเลตไป 3 กล่อง สรุป ระบบปฏบัติการต่างๆ นิ่มนวล กำลังดี น่าใช้กว่า ยี่ห้อดัง หลายยี่ห้อ  (อาจจะเจอกระบอกที่ดีก็เป็นได้)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์