๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:55:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอ ป.3 กันเหงือกแห้งเลยหรือเปล่าครับพี่ๆเพื่อนๆ  (อ่าน 36435 ครั้ง)
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #195 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 10:29:46 AM »

ป.3 หนึ่งในสองใบที่รอ (ชื่อน้อง) ทราบมาว่ากำลังเสนอเซ็นครับ
ส่วนที่ผมยื่นขอ ต้องรอต่อไปครับ  ไหว้
ของเรากลับช้า   ของน้องกลับเร็ว  Grin  ส่วนของพี่ที่แรกว่า 3 เดือนไม่มาขอใหม่นั้นขอเปลี่ยนใจหน่อยครับ  ขี้เกียจเตรียมเอกสารใหม่  รอไปเรื่อยๆแล้วกันได้ก็ได้ซื้อ   ไม่ได้ก็ช่างมันไม่เสียเงินเน้อ... Grin

ป.3 (ชื่อน้อง) ได้รับมาแล้วครับ
ส่วนผมได้ให้ปากคำเพิ่มเติมกับปลัดฯ ปกครองโดยระบุข้อความเพิ่มเติมในแบบ ปค.14 (ยื่นขอเพื่อการกีฬา) แล้วรอฟังผลต่อไปครับ  ไหว้
พี่เอาใจช่วยให้ได้ในสิ่งที่ต้องการไวๆครับน้องเจตท์  ส่วนของพี่ยังคงต้องนั่งรอ ป3 อีกต่อไป  พี่กะว่าวันที่ 30 พ.ค.56 ที่จะถึงนี้จะโทรสอบถามดูที่วังไชยาว่าเรื่องไปถึงไหนแล้ว.

ขอให้ได้รับป.3 โดยไวเช่นกันครับพี่ณัฐ  ไหว้

ผมเหมือนกันได้ป 3 แต่ไม่มีของมีแต่ตัวที่ไม่อยากได้ กลัวขาดซะก่อนเค้าบอกของมาปลายปี

นกน้อยทำตัวแต่พอรัง
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #196 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 01:15:57 PM »

ยื่นเอกสารไปอีกใบ .40 s&w เอกสารพร้อม ดันติดชุมนุม สงสัยใบนี้กว่าจะออกก็ตุลา เลยต้องเอาเงินไปวางเต็มเพื่อจองปืนก่อน
รอลุ้นว่า ป.3 ใบนี้จะเกิน 2เดือนไหม ที่ผ่านมา 2เดือนโดยประมาณ Smiley
Trum1979
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #197 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 03:39:43 PM »

วันนี้โทรหาท่านปลัดทราบว่านายบอกให้รอก่อน นี่แค่เดี่ยวลูกกรดกระบอกแรกนะเนี่ยไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับสถานการบ้านเมืองรึเปล่า รอครับ รอ..
Trum1979
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #198 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 07:23:07 AM »

ปลัดคนที่รับผิดชอบเกษียณแล้ว ฮาฮา....เลยยื่นเอกสารใหม่กับปลัดคนใหม่ที่ดูแลเรื่องนี้แทน ไปพิมพ์ลายนิ้วมือแล้วภายในวันเดียว อ้อนายจะขาย 10/22 ให้ แต่งแล้วด้วยหุ่นสงคราม สี่หมื่นห้าไม่รู้ราคานี้เหมาะสมรึเปล่า ไม่กล้านำรูปมาลง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #199 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 04:27:51 PM »

ได้ครบทุกกระบอกทุกขนาดที่ทำเรื่องขอ ป 3 ไว้ครับ ตอนนี้เหงือกไม่แห้งแล้วครับ  แต่กระเป๋าเงินแฟบแทนครับ Grin
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #200 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 04:32:55 PM »

ปีนี้ก็จัด G23 gen4 มาอีกตัวครับ 1เดือนกว่าก็ออก
หลังๆรอแล้วชักชิน ออกเร็วไปก็ไม่มีตังค์ไปเอาอยู่ดีครับ 55

เพิ่งไปส่งอีกใบ จอง 30SF คาดว่าเดือนธันวานู่นเลย กระบอกหลังๆไม่ค่อยลุ้นมาก ไม่เหมือนกระบอกแรกๆ รอใจจะขาดเลยครับผม อิอิ
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #201 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 12:13:36 PM »

ตอนนี้อำเภอเมืองชัยนาทนายคนนี้ดีมากคับ วันนั้นไปตรวจปืนเห็นป3เป็นปึกเลย ของผมก้อได้กับนายคนนี้แหละ ผมลองถามดูวา่ 11 ได้มั้ย หน้าห้องมองหน้าบอก 10000 พอช่วยได้น้าลายหกเลยบอกนายจะย้ายไปกินปลัดจังหวัดแล้วให้รีบถ้าจะเอา โดนชก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #202 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 01:23:08 PM »

10000 บาท  ใบ ป3 ราคามันแรงเกินไปนะครับแบบนี้ไม่เรียกว่าใจดีหรอกครับ  อย่างนี้เขาเรียกว่ารีดไถคอรัปชั่นครับไม่ได้ใจดี  หาแบบจ่ายแค่ 6 บาทก็พอ
Trum1979
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #203 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 07:11:13 AM »

เมื่อวันอาทิตย์ ท่านปลัดโทรมาบอกว่าผมซื้อปืนต่อจากคนอื่นต้องแนบเอกสาร ป.4 เพื่อลงรายระเอียดในการขอด้วย (ขอชมครับว่าขยันทำงานจริง ปลัดท่านนี้ทำงานเร็วไม่ดองเรื่องครับ) และเมื่อวานก็ได้นำไปให้ที่อำเภอบอกว่า นโยบายของอำเภอถ้าไม่ใช้ผู้ที่มีหน้าที่ทางปกครอง ตำรวจ หรือทหาร ต้องให้ พบนายอำเภอเพื่อสอบทั้งหมด ผมเข้าไปตอน 11 โมง นายติดงาน พอดีเที่ยง ท่านก็ติดงานด่วนและพักเที่ยง นัดให้พบตอนบ่ายสอง ก็รอ เมื่อถึงบ่ายโมงครึ่งท่านก็มาแต่ตรวจงานก่อสร้างอยู่ข้างล่าง พอบ่ายสองโมงครึ่งท่านก็ติดประชุม ท่านปลัดก็ไม่กล้าเข้าไปขัดจังหวัด พอประชุมเสร็จประมาณ 4 โมงเย็น ท่านบอกให้พบ ปลัดอาวุโสแทน จึงได้พบกับท่านปลัดอาวุโส พร้อมกับคนที่รอเรื่องเดียวกันอีกหนึ่งท่านเป็น ผอ.โรงเรียนแห่งหนึ่งที่เข้ามาตอนบ่ายโมง ท่านปลัดอาวุโสบอกว่า ของ ผอ.คงไม่เป็นไรเป็นข้าราชการเหมือนกัน แต่ของน้อง เป็นคนธรรมดา ความจริงทางอำเภอไม่มีนโยบายให้แต่มันเป็นสิทธิ์ที่จะยื่นก็ให้ยื่น แต่ต้องรอสอบถามทาง ผู้ใหญ่บ้าน ทางกำนันก่อน (ผมมีใบรับรองความประพฤติของผู้ใหญ่แล้ว) และรอผลการตรวจลายนิ้วมือพบแค่ประมาณ 3 นาที จากที่รอ เกือน 6 ชั่วโมง แต่ได้ถามปลัดที่รับเรื่องบอกว่าไม่น่ามีปัญหาหรอกนะ ก็แอบดีใจ แต่ไม่รู้ท่านพูดเพื่อปลอบใจรึเปล่้า และท่านก็บอกกับท่าน ผอ.ที่รอเหมือนผมว่า เดี๋ยวอาจจะมีหนังสือไปที่โรงเรียนนะตอนนี้กำลังมีงานก่อสร้างเผื่อท่านจะช่วยบริจาค ท่านบอกว่าเรื่องนี้มันเป็นเรื่องปกติ อีกเรื่องทีึ่เห็นคือความแตกต่าง ระหว่าง ข้าราชการ กับ บุคคลธรรมดา คือ ผมรอแล้วนานร่วม 2 ชั่วโมงไม่เห็นมีใครเอาน้ำมาให้ตู้น้ำดื่มที่ตั้งไว้ยังไม่มีแก้วรวมเลย แต่พอ ผอ.ท่านมากับผู้ติดตาม มีคนเสริฟ น้ำ 2 แก้ว อิอิ.....หรือว่าเหตุผลนี้ที่ท่านปลัดคนที่เกษียณไม่ชงเรื่องนี้ให้ผม จนต้องยื่นเรื่องใหม่ ผมเองก็ทำงานเป็นหลักแหล่ง แต่เป็นเอกชน ตำแหน่งก็ไม่ขี้เหร่ ดูแลธุรกิจของนายจ้างที่มีเงินลงทุน พันล้าน หมื่นล้าน ของจังหวัดข้างเคียงที่ห่างจากบ้านแค่ 10 กว่ากิโล อายุก็ไม่น้อยแล้ว ไม่เคย เกเร บ้านที่อยู่ก็ถ่ายรูปไปให้ดูว่าเปลี่ยว หลังสุดท้าย ล้อมรอบด้วยป่ายางพารา  ปืนก็แค่ ลูกกรด และผมก็รอ ไม่มีหือ ไม่มีเสียมารยาท มีแต่ครับ ครับ ก็หวังว่าจะไม่น่ามีปัญหาเหมือนท่านปลัดท่านใหม่ที่เพิ่มดูแลเรื่องนี้ท่านบอก แต่ถ้าหากดุจพินิจว่าไม่ได้ก็คงต้องขอเอกสารเป็นลายลักษณ์อักษร และเหตุผลที่พอรับฟังได้
BOY1911
Full Member

คะแนน 7

รักในหลวง

« ตอบ #204 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 07:30:59 AM »

10000 บาท  ใบ ป3 ราคามันแรงเกินไปนะครับแบบนี้ไม่เรียกว่าใจดีหรอกครับ  อย่างนี้เขาเรียกว่ารีดไถคอรัปชั่นครับไม่ได้ใจดี  หาแบบจ่ายแค่ 6 บาทก็พอ

UPDATE คับนายคนนี้ใจดีคับผมคิดว่าท่านไม่น่ารู้เรื่อง เยี่ยม แต่หน้าห้องเป็นผัวเมียกัน แลบลิ้น  ถ้า "9 38 22 ลูกซอง ไม่รีบ3000 ถ้ารีบ5000 "11 357 เี๋ดี๋ยวถามนายให้ "ไม่ต่ำกว่าหมื่น ถ้าไม่ยอมจ่ายรอไปเหอะ รอบที่แล้วเกือบปีผมไม่ยอมจ่ายแล้วไม่ได้ ยอมจ่ายไปแล้วได้ป3 มาจะไปขอแก้เป็นโควต้าขอนแก่น ผมไปทำงานให้แฟนไปติดต่อแทนแฟนผมไม่รู้ไปหานายโดยตรง นายใจดีนะคับบอกให้พวกข้างนอกแก้ให้ พอนายไปแล้วโยกโย้ ท่านู้นท่านี้ จะเอาตัง สุดท้ายไม่ได้แก้ขนาดตำรวจซื่อยังเอาตังเลยคับผมก็ไม่อยากเสียนะคับ แต่ทำไงได้ละคับ บู่

Trum1979
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #205 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 02:21:45 PM »

และแล้วการอดทนก็สำเร็จผลเมื่อวานรับใบ ป.๓ มาแล้ว หกบาท วันนี้นำเจ้า ruger 10/22 ไปตัดโอนที่ต้นทางของเจ้าของเดิมที่แบ่งให้ใช้เสร็จแล้วรอแค่นำไปขอ ป.๔ สรุปยื่นเอกสารใหม่วันที่ 30 ก.ย 56 24 ธ.ค. ป.๓ ออก
Trum1979
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #206 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 02:22:56 PM »

ลืมครับ ก่อนหน้านั้นยื่นเอกสารครั้งแรก ประมาณ ก.ย 55 ปลัดรับเรื่องเกษียณ ต้องยื่นเรื่องใหม่
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #207 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 04:58:19 PM »

ผมรอนายอำเภอท่านใหม่มาปฏิบัติหน้าที่
คิดว่าจะยื่นขอป.3 ปืนลูกซองอีกสักกระบอก แล้วจะได้ปิดโครงการฯ (ส่วนตัว) ครับ  ไหว้

Pragmatism
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #208 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 01:28:54 PM »

ป3 ของ Glock30sf เพิ่งออกอาทิตย์ที่แล้ว รอบนี้ 2เดือนครึ่งเลย นานเพราะติด พรบ. ยังโชคดีที่รับปืนมาแล้ว แต่สงสัยต้องรอ ป4 อีกเป็นเดือนๆ
เห็นว่าร้านเหลือ Glock27 อีก ต้องเตรียมเงินอีกแล้วววว
Trum1979
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #209 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 07:36:43 PM »

ผมรอนายอำเภอท่านใหม่มาปฏิบัติหน้าที่
คิดว่าจะยื่นขอป.3 ปืนลูกซองอีกสักกระบอก แล้วจะได้ปิดโครงการฯ (ส่วนตัว) ครับ  ไหว้
ลองดูประวันล่าสุด 27 ธค 56 ของไทยรัฐดูครับมีอำเภอท่านรึเปล่าhttp://www.thairath.co.th/column/pol/corner/394008
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์