๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:04:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอ ป.3 กันเหงือกแห้งเลยหรือเปล่าครับพี่ๆเพื่อนๆ  (อ่าน 36437 ครั้ง)
mubee
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 10:17:23 PM »

พี่ๆเพื่อนๆช่วงนี้รอ ป.3 กันนานไหมครับ?
ผมมียื่นขอ สนสก. ไป อันแรก Glock17 ที่ร้านบางพลัด กลางมิถุนา ยังไม่มีวี่แววเลย
อีกกระบอก CZ75 SP-01 Shadow ร้านบ้านหม้อ เห็นว่าเรื่องอยู่ในวังไชยาแล้ว แต่ยังไม่รู้จะออกเมื่อไหร่ ขอไปปลายเดือนมิย.
อีกอันไปจองเมื่อตอนต้น กค. ร้านบางพลัด จองไว้เป็น Glock26 แต่ถ้า ป.3ออก ว่าจะเอาเป็น CZ75-P01 แทน

ตอนนี้ทั้งสามอันไม่มีวี่แววเลย ยิ่งกระแสข่าวมาแรง ยิ่งไม่สบายใจ ทำไมมันนานเหลือเกิน.....  เพื่อนๆพี่ๆมีใครยื่นเรื่องขอช่วงนี้หรือเปล่าครับ
รอกันนานไหม ระหว่างรอทำอะไรดี อยากได้ปืนไปลองที่สนามแล้วแหะๆ มือใหม่กำลังฟิต รอไปรอมาไฟจะมอดละ เพื่อนพาไปลอง Glock17 gen3/gen4, Glock19 gen4 มาสามสี่สัปดาห์แล้ว แต่ก็อยางลองยิงของเราเองอยู่ดี ปกติพี่ๆเพื่อนทำอะไรกันระหว่างรอใบอนุญาตหรือครับ Smiley
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:07:09 AM »

ผมรอป.3 (และป.4) ถึงเวลานี้ 9 เดือนแล้วครับ
ตอนที่ยังไม่ได้ปืนก็ทำอย่างงานอื่นครับ

Pragmatism
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:25:26 AM »

ของผมก็สองเดือนแล้วยังเงียบอยู่เหมือนกัน
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:17:47 AM »

ป.3  ไม่นานครับ   3  วัน ได้  ปืน  15  วัน ได้    แต่ ป. 4  สงสัยรอจนเหงือกคล้ำแน่ ๆ  ( สวดก.)   Cheesy

""
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 11:52:30 AM »

ผมรอมา 1 เดือนแล้วยังไร้วี่แวว บังเอิญมีเพื่อนทำงานในฝ่ายทะเบียนพอดีเลยฝากตาม(ไม่รู้จะเป็นอย่างไร)

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:43:03 PM »

ป.3  ไม่นานครับ   3  วัน ได้  ปืน  15  วัน ได้    แต่ ป. 4  สงสัยรอจนเหงือกคล้ำแน่ ๆ  ( สวดก.)   Cheesy
      ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เดือดร้อนเลยครับ ขอให้ได้ ป.3 มาก่อน และซื้อปืนมาได้แล้ว เพราะจะช้าจะเร็ว นายทะเบียนก็ต้องออกใบ ป.4
ให้เราอยู่ดี เพราะข้อวินิจฉัยของผู้พิพากษาศาลฎีกาได้ให้ไว้เป็นบรรทัดฐานว่า เมื่อได้รับใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน(ป.3)จากนายทะเบียน
ก็ถือว่าได้รับอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน(กระบอกนั้น)ตั้งแต้ต้นแล้ว ส่วนใบป.4 เป็นขั้นตอนของทางราชการที่จะกระทำเพื่อรับรองว่าปืนกระบอกนั้น หมายเลขนั้น เป็นของบุคคลนั้นจริง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 02:06:03 PM »

ไปยื่นเรื่องก้อ 15 วัน ได้ใบส่งตัวไปพิมพ์ลายนิ้วมือ

พิมพ์ลายนิ้วมือแล้วก้อรออีก 30 - 45 วัน

หลังจากนั้นก้อรอ อีกไม่เกิน 15 วันครับ ได้ป.3

ส่วน ป.4 น่าจะได้ประมาณ 60 วัน ครับ  Grin

ถ้าใจร้อนก้อเหงือกจะแห้งเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Phazer
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 05:13:15 PM »

ของผมยื่นตั้งแต่ 15 มิ.ย. จนถึงป่านนี้ยังเงียบสนิทเลยครับพี่น้อง
GAMM TONG
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:16:34 PM »

Grinของผมล่าสุด ป.3 ลูกซอง ห้านัด สองอาทิตย์ ใบตัดโอนจาก สน.สก.หนึ่งเดือนส่งมาถึงอำเภอ ป.4 อาทิตย์เดียวครับ Grin
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 08:05:05 PM »

ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เดือดร้อนเลยครับ ขอให้ได้ ป.3 มาก่อน และซื้อปืนมาได้แล้ว เพราะจะช้าจะเร็ว นายทะเบียนก็ต้องออกใบ ป.4
ให้เราอยู่ดี เพราะข้อวินิจฉัยของผู้พิพากษาศาลฎีกาได้ให้ไว้เป็นบรรทัดฐานว่า เมื่อได้รับใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน(ป.3)จากนายทะเบียน
ก็ถือว่าได้รับอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน(กระบอกนั้น)ตั้งแต้ต้นแล้ว ส่วนใบป.4 เป็นขั้นตอนของทางราชการที่จะกระทำเพื่อรับรองว่าปืนกระบอกนั้น หมายเลขนั้น เป็นของบุคคลนั้นจริง

ที่อำเภอไม่กังวลครับ  นายใจดีและเอาการเอางาน  ขนาดไปงานขาวดำ ดึก ๆ ยังนั่งเซ็นเอกสารเลย  คิก คิก ผมแค่ใจร้อนรนไปเองว่าเมื่อไหร่ใบตัดโอนจะมา   Cheesy

""
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:28:02 PM »

ไปยื่นเรื่องก้อ 15 วัน ได้ใบส่งตัวไปพิมพ์ลายนิ้วมือ

พิมพ์ลายนิ้วมือแล้วก้อรออีก 30 - 45 วัน

หลังจากนั้นก้อรอ อีกไม่เกิน 15 วันครับ ได้ป.3

ส่วน ป.4 น่าจะได้ประมาณ 60 วัน ครับ  Grin

ถ้าใจร้อนก้อเหงือกจะแห้งเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ของผมบริการไวครับ วันที่ยื่นเอกสาร เขาก็ปรินท์ใบส่งตัวพิมพ์ลายนิ้วมือเลยในวันเดียวกันครับ  หลงรัก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:50:10 PM »

สงสัยนิดหนึงครับ  ว่าเวลาขอ ป.3 ต้องพิมพิ์ลายนิ้วมือทุกท้องที่หรือเปล่าครับ  เพราะผมขอมา 4 กระบอกแล้วไม่เคยต้องพิมพิ์นิ้วมือเลย  หรือเพราะว่าข้าราชการเคยพิมพิ์ไว้แล้วตั้งแต่วันบรรจุ  อยากรู้ครับ ไหว้
Att
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:03:54 PM »

ของผมยื่นตั้งแต่ 15 มิ.ย. จนถึงป่านนี้ยังเงียบสนิทเลยครับพี่น้อง
ของผมวันที่ 18 มิ.ย.55 ครับ เงียบเหมือนกัน ทำใจไว้ล่วงหน้าแล้วครับ เพื่อนสมาชิกแจ้งว่า 45 วันทำการ ในส่วนของ ป.3
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:06:57 PM »

สงสัยนิดหนึงครับ  ว่าเวลาขอ ป.3 ต้องพิมพิ์ลายนิ้วมือทุกท้องที่หรือเปล่าครับ  เพราะผมขอมา 4 กระบอกแล้วไม่เคยต้องพิมพิ์นิ้วมือเลย  หรือเพราะว่าข้าราชการเคยพิมพิ์ไว้แล้วตั้งแต่วันบรรจุ  อยากรู้ครับ ไหว้
ผมรับมาเป็นสิบแล้วไม่เคยพิมพ์นิ้วมือเลยเพราะทางอำเภอเห็นว่ามีใบรับรองจาก หน่วยงานแล้วว่ามีความประพฤติเรียบร้อยเลยไม่ต้องพิมพ์ ผมขอมาหลายท้องที่แล้วเป็นแบบเดียวกันหมดคือ ไม่ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือไม่ว่าจะเป็นปืนหน้าร้าน
หรือปืน สวัสดิการ
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:59:35 AM »

ผม .45 วันเดียวได้ พอดีรู้จักนายทะเบียน Grin

11 มม.
หน้า: [1] 2 3 4 ... 15
  พิมพ์