๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:07:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายๆวันนี้ กับวินมอไซค์ในพัทยา  (อ่าน 12960 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:49:46 AM »

อืมม..ปีที่แล้วก่อนน้ำท่วม มีคนโม้ในวงเล่า บอกว่าน้องเมียมันขายเสื้อวินเก่าๆขาดๆ ได้กำไรไปร่วมแสน

ราคาคงอยู่ที่ทำเล ได้ทำเลทอง เงินทองก็ไหลมาเป็นกอง แค่เขาใช้ไปส่งของ ไปจ่ายโน่นซื้อนี่ ต่อวันก็รับเยอะ

เออ...ขอถามท่านผู้รู้หน่อย ไหว้

เสื้อวินแต่ละที่ราคาแพงมั้ย

เคยได้ยินมา ว่าบางที่แค่เสื้อกั๊กขาดๆ เทียบราคาเอาไปซื้อปืนโตๆได้เป็นกระบอก

17 ปีก่อนแถวๆลาดพร้าวขายอยู่ที่แปดหมื่นบาท
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:54:37 AM »

เออ...ขอถามท่านผู้รู้หน่อย ไหว้

เสื้อวินแต่ละที่ราคาแพงมั้ย

เคยได้ยินมา ว่าบางที่แค่เสื้อกั๊กขาดๆ เทียบราคาเอาไปซื้อปืนโตๆได้เป็นกระบอก
ตลาดห้วยขวาง 300,000 - 350,000.-บาท ลาดพร้าว 101 (วัดบึงฯ) 100,000 - 150,000.-บาท Grin

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:13:08 PM »

ตอนอายุ 17 - 18 ปี เคยอยู่พัทยาเหนือครับ ท่ารถทัวร์เก่าเรียบชายหาด ( รีเจนท์มารีน่าเก่า )ลูกพี่มีรถจิ๊บ 4 คัน, รถยนต์เก๋ง 1 คัน, รถจยย.เล็ก 100 cc 10 คัน +-, จยย.วิบาก 1 คัน, 150 cc 1 คัน ให้เช่า

เจ้าของคิวคือลูกพี่ผมคนศรีราชา + เมียลูกพี่คนพัทยา ในคิวรถมี ระยอง 2 คน( หัวหน้า + เมีย ), คนพัทยา 1 คน ( รองฯ ), นครศรีฯ 1 คน, สุราษฯ 1 คน, เชียงราย 1 คน( นักมวย ), กท. 1 คน และผม

5 คนหลังรวมทั้งผม (ในบางโอกาส )มีหน้าที่เรียกแขกชาว ตช. พาแขก ตช. ตามแขก ตช. ตามรถเิกินกำหนดส่งคืน และ ขี่ จยย.รับจ้างไม่มีกั๊ก ( เอา จยย.ว่างเช่าขี่   เคลียร์กับใคร..รู้กันนะครับ )

ทุกคนต้องสุภาพทั้งกาย วาจา   ห้ามล้ำเส้นที่กำหนด เด็ดขาด !

อยู่ที่นั่นตอนนั้นพอตัวครับ ผมเด็กวัยรุ่นแต่ไม่ค่อยพูด ปฏิบัติอย่างเดียว ส่วนใหญ่จะเฝ้าคิวกับลูกพี่เจ้าของคิว ( มือขวา ผมหัดเล่นกล้ามกับลูกพี่แทบทุกวัน )

รู้จักกันหมดทั้งไกด์,โรงแรมเกทเฮ้าส์, เด็กเรือ, ชายป้ายเหลือง, หมอนวดอ่าง, เมียเช่า, คิวรถด้วยกันฯลฯ

ปัจจุบันมีคิว จยย.รับจ้างเล็กๆ อยู่ที่เก่าราว 8 คัน + สาย 2 ราว 10 คัน  กิจการรถเช่าเลิกหมดแล้วครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:30:28 PM »

วันนี้ผมก็โดนรถเมล์กวนทรีน...ผมลงไปรับเอกสารที่เอาไปเข้าเล่ม...รถผมจอดชิดขอบทางซ้ายสุด...ก่อนออกตัวผมก็ดูแล้วไม่มีรถทางด้านหลังผมก็ออกตัวพร้อมเปิดไปเลี้ยวขวาขึ้นถนน...จนรถผมตั้งลำได้(ถนนในตลาดครับ)ไม่รู้รถเมล์จากจากไหนขับมาสะเร็วมันบีบแตรดังยาวสะเหลือประมาณแต่รถผมช้าและพยายามชิดซ้ายให้มากที่สุดเพื่อให้รถเขาไป...แต่เขาแซงผมไปแค่ ๕๐ เมตรเขาก็หยุดเพราะมีคนลง(แล้วมันจะขับมาเร็วอะไรหนักหนาในตลาดสะด้วย)พอรถมันจอดผมก็ต้องแซง...พอแซงขึ้นไปได้ก็ไปเจอทางแยก(ไม่มีไฟแดง)ผมก็จอดเพื่อให้รถในทางของเขาไป(ทางผมทางโท)แต่ไอ้รถเมล์ขับมามันก็บีบแตรยาวอีก...สุดทน...ผมเปิดประตูรถลงไปถามคนขับว่า..."พี่จะรีบไปไหน" ถามเสร็จผมก็เรียก ว. ถึง จนท.จร. พอ จนท.จร.มาถึง โดนครับ ขับรถประมาทหวาดเสียวอันน่าจะเกิดอันตรายแก่ผู้ใช้ถนน...คนขับรถเมล์พูดกับผมว่า ทำไมไม่บอกว่าเป็นตำรวจ...ผมก้เลยถามกลับไปว่า...ดีนะที่ผมเป็นตำรวจถ้าผมไม่ใช่ตำรวจหรือพี่เจอคนอื่นที่ไม่ใช่ผมผมว่าพี่โดนหมดโม่แน่ๆ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:34:29 PM »

วันนี้ผมก็โดนรถเมล์กวนทรีน...ผมลงไปรับเอกสารที่เอาไปเข้าเล่ม...รถผมจอดชิดขอบทางซ้ายสุด...ก่อนออกตัวผมก็ดูแล้วไม่มีรถทางด้านหลังผมก็ออกตัวพร้อมเปิดไปเลี้ยวขวาขึ้นถนน...จนรถผมตั้งลำได้(ถนนในตลาดครับ)ไม่รู้รถเมล์จากจากไหนขับมาสะเร็วมันบีบแตรดังยาวสะเหลือประมาณแต่รถผมช้าและพยายามชิดซ้ายให้มากที่สุดเพื่อให้รถเขาไป...แต่เขาแซงผมไปแค่ ๕๐ เมตรเขาก็หยุดเพราะมีคนลง(แล้วมันจะขับมาเร็วอะไรหนักหนาในตลาดสะด้วย)พอรถมันจอดผมก็ต้องแซง...พอแซงขึ้นไปได้ก็ไปเจอทางแยก(ไม่มีไฟแดง)ผมก็จอดเพื่อให้รถในทางของเขาไป(ทางผมทางโท)แต่ไอ้รถเมล์ขับมามันก็บีบแตรยาวอีก...สุดทน...ผมเปิดประตูรถลงไปถามคนขับว่า..."พี่จะรีบไปไหน" ถามเสร็จผมก็เรียก ว. ถึง จนท.จร. พอ จนท.จร.มาถึง โดนครับ ขับรถประมาทหวาดเสียวอันน่าจะเกิดอันตรายแก่ผู้ใช้ถนน...คนขับรถเมล์พูดกับผมว่า ทำไมไม่บอกว่าเป็นตำรวจ...ผมก้เลยถามกลับไปว่า...ดีนะที่ผมเป็นตำรวจถ้าผมไม่ใช่ตำรวจหรือพี่เจอคนอื่นที่ไม่ใช่ผมผมว่าพี่โดนหมดโม่แน่ๆ...

ไหว้ ไหว้ ไหว้

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 07:24:14 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์