๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:46:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายๆวันนี้ กับวินมอไซค์ในพัทยา  (อ่าน 11319 ครั้ง)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 06:47:22 PM »

ก่อนถึงห้างใหญ่ที่อยู่ริมหาด ผมเคยเจอคนดึงกล็อกออกจากขอบกางเกงยินส์แล้วส่องไปที่หน้าคนขับรถบัสที่จอดอยู่ขอบทางด้านซ้ายครับ

เพื่อนผมบอกผมว่าหมาที่เห่าๆปลอกคอมันเส้นใหญ่ทุกตัว พยายามอย่ามีเรื่อง

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 06:57:59 PM »

อิอิ...แถวบ้านผมเปล่าเนี่ย

ถนนสุขุมวิทพัทยา จากใต้ไปกลางซอยข้างหมูกะทะอร่อยจัง
ตามทางจะไปเจอแยกที่เลี้ยวขวาไปคาร์ฟู(เก่า) ตรงไปออกสายสามอะครับ แยกนั้นเลย

ตรงไปจะผ่านโสภนเคเบิ้ลทีวีก่อนออกสายสาม

แยกนี้รถมอไซด์วิ่งเยอะมาก แล้วค่อนข้างเร็วครับพี่

ปล่อยมันไปดีแล้วครับ พวกนี้ไม่คุ้มที่จะแลกด้วยครับ

ก่อนถึงห้างใหญ่ที่อยู่ริมหาด ผมเคยเจอคนดึงกล็อกออกจากขอบกางเกงยินส์แล้วส่องไปที่หน้าคนขับรถบัสที่จอดอยู่ขอบทางด้านซ้ายครับ

เพื่อนผมบอกผมว่าหมาที่เห่าๆปลอกคอมันเส้นใหญ่ทุกตัว พยายามอย่ามีเรื่อง

ครับผม ขอบคุณครับ  ไหว้

___________________________________________________________ _____________
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 07:06:33 PM »

ขอบคุณที่นำมาบอกกล่าวครับ พัทยาปกติถ้าไม่มีธุระอะไรผมมักไม่ค่อยอยากไปมากนักครับด้วยเหตุผลหลายๆอย่างๆ
เช่น

ไม่ชอบความพลุกพล่าน ของผู้คนร้อยพ่อพันแม่ สับสนพลุกพล่าน
 ขับรถไปทีไรต้องเห็นหญิงไทยตัวดำๆ หน้าตาเห่ยๆ แต่งตัวยั่วฝรั่งตาม บาร์ อะโกโก้ แล้วอดสู สมเพช เวทนายิ่งนัก
 เมืองไทยไม่ยากจนข่นแค้นอะไรถึงขั้นนั้นแล้ว ไม่งอมืองอเท้า มีงานดีๆให้ทำเยอะแยะ ตามโรงงานๆต่างๆเยอะ ขาดคนงานอยู่ พม่าแทบครองเมือง อยู่แล้ว
 ก็ยังชอบสบายขายนาผืนน้อยกันอยู่ได้สิ้นคิดจริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 07:10:56 PM »

ถ้าเป็นบางคนชัวร์ว่าเป็นฝ่ายถูก เขาชนเลยครับ(แตะเบรคด้วยอย่าชนแรงเดี๋ยวตาย)... ชนแล้วอย่าลืมยกมือไหว้ขอโทษขอโพยด้วยนะครับ จากนั้น"เรียกประกัน"มาเคลียร์ให้... ฮา...

วินมอร์ไซค์รับจ้างวิ่งในซอยมีหลายประเภท พวกที่ขี่ระวังก็มี แต่บางพวกซ่าส์มาก เข้าสี่แยกแล้วไม่เคยทำตามกฎจราจรที่ว่าทางโทต้องจอดให้ทางเอกไปก่อน มันวืดไปเลยแล้วอ้างง่ายๆว่า"ไม่อยากจอดสนิทต้องเอาเท้ายันพื้น"... แถมยังบอกด้วยว่ามันเร็วมาก ต่อให้รถเก๋งจะชนก็ยังชนไม่ทันร๊อก... ฮา...

วินมอร์ไซค์ ที่ซอยอาภาภิรมณ์นี่ซิดุสุดๆ(รัชดาภิเษก35 - หน้าศาลอาญา)... เคยควงปืนยิงกันระหว่างลูกวินด้วยกันเองมาแล้ว... โหย...
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 09:00:00 PM »

นาคีมีพิษเพี้ยงสุริโยเลื้อยบ่ทำเดโชแช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยโสแมงป่อง ชูแต่หางเองอ้าอวดอ้างฤทธี

ปล่อยวางครับ  เคยกลับรถในซอยเิดมๆมา5ปีไม่เคยรบกวนใคร วันดีคืนดีถูกด่าท้าตีท้าต่อยงงมากไม่รู้ไปทำอะไรให้เขาตั้งแต่เมื่อไหร่ขอโทษขอโพยก็แล้วยังไม่แล้วไม่เลิก.  มันประกาศว่าตูอยู่วินนี้มีปัญหาอะไรป่ะ บู่

#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:23:02 AM »

ขอบคุณที่นำมาบอกกล่าวครับ พัทยาปกติถ้าไม่มีธุระอะไรผมมักไม่ค่อยอยากไปมากนักครับด้วยเหตุผลหลายๆอย่างๆ
เช่น

ไม่ชอบความพลุกพล่าน ของผู้คนร้อยพ่อพันแม่ สับสนพลุกพล่าน
 ขับรถไปทีไรต้องเห็นหญิงไทยตัวดำๆ หน้าตาเห่ยๆ แต่งตัวยั่วฝรั่งตาม บาร์ อะโกโก้ แล้วอดสู สมเพช เวทนายิ่งนัก
 เมืองไทยไม่ยากจนข่นแค้นอะไรถึงขั้นนั้นแล้ว ไม่งอมืองอเท้า มีงานดีๆให้ทำเยอะแยะ ตามโรงงานๆต่างๆเยอะ ขาดคนงานอยู่ พม่าแทบครองเมือง อยู่แล้ว
 ก็ยังชอบสบายขายนาผืนน้อยกันอยู่ได้สิ้นคิดจริงๆ

ครับ ผมเห็นจนปลงเลยบางคนติดสบายจนยอมขายได้ทุกอย่าง

___________________________________________________________ _____________
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:25:38 AM »

ถ้าเป็นบางคนชัวร์ว่าเป็นฝ่ายถูก เขาชนเลยครับ(แตะเบรคด้วยอย่าชนแรงเดี๋ยวตาย)... ชนแล้วอย่าลืมยกมือไหว้ขอโทษขอโพยด้วยนะครับ จากนั้น"เรียกประกัน"มาเคลียร์ให้... ฮา...

วินมอร์ไซค์รับจ้างวิ่งในซอยมีหลายประเภท พวกที่ขี่ระวังก็มี แต่บางพวกซ่าส์มาก เข้าสี่แยกแล้วไม่เคยทำตามกฎจราจรที่ว่าทางโทต้องจอดให้ทางเอกไปก่อน มันวืดไปเลยแล้วอ้างง่ายๆว่า"ไม่อยากจอดสนิทต้องเอาเท้ายันพื้น"... แถมยังบอกด้วยว่ามันเร็วมาก ต่อให้รถเก๋งจะชนก็ยังชนไม่ทันร๊อก... ฮา...

วินมอร์ไซค์ ที่ซอยอาภาภิรมณ์นี่ซิดุสุดๆ(รัชดาภิเษก35 - หน้าศาลอาญา)... เคยควงปืนยิงกันระหว่างลูกวินด้วยกันเองมาแล้ว... โหย...

พวกนี้ต้องให้มันเจอพวกเดียวกันเองหรือไม่ก็พวกนักเลงจริงๆครับ

ผมคิดว่าธรรมชาติเค้าคงสร้ามาให้มันจบกันเองถ้าเราไม่ไปตัดวงจรจัดการมันซะก่อน  คิก คิก

#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:26:46 AM »

นาคีมีพิษเพี้ยงสุริโยเลื้อยบ่ทำเดโชแช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยโสแมงป่อง ชูแต่หางเองอ้าอวดอ้างฤทธี

ปล่อยวางครับ  เคยกลับรถในซอยเิดมๆมา5ปีไม่เคยรบกวนใคร วันดีคืนดีถูกด่าท้าตีท้าต่อยงงมากไม่รู้ไปทำอะไรให้เขาตั้งแต่เมื่อไหร่ขอโทษขอโพยก็แล้วยังไม่แล้วไม่เลิก.  มันประกาศว่าตูอยู่วินนี้มีปัญหาอะไรป่ะ บู่

แถวหลังรามคำแหงก็เป็นครับ วินแถวนั้นก็หยั่งกะพวกมาเฟียเลย  อ๋อย

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 03:13:01 PM »

ยินดีด้วยครับที่ตัดสินใจไม่มีเรื่อง ถือว่าได้ทำบุญในวันพระใหญ่ด้วยครับ  ไหว้

Pragmatism
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 03:33:33 PM »

เคยเจอรถสิบล้อกร่าง ผมหยิบกระเป๋าออกมา ตอนนั้มันก็มองเหมือนกัน แต่มันคงเดาผิด เพราะผมหยิบ ว.ออกมามันรีบหนีเลย คิก คิก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 03:35:43 PM »

เคยเจอรถสิบล้อกร่าง ผมหยิบกระเป๋าออกมา ตอนนั้มันก็มองเหมือนกัน แต่มันคงเดาผิด เพราะผมหยิบ ปืน ค.ออกมามันรีบหนีเลย คิก คิก

เป็นผมก็หนีครับพี่จอย   ตกใจ  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 04:14:35 PM »

เออ...ขอถามท่านผู้รู้หน่อย ไหว้

เสื้อวินแต่ละที่ราคาแพงมั้ย

เคยได้ยินมา ว่าบางที่แค่เสื้อกั๊กขาดๆ เทียบราคาเอาไปซื้อปืนโตๆได้เป็นกระบอก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 04:57:53 PM »

เคยเจอรถสิบล้อกร่าง ผมหยิบกระเป๋าออกมา ตอนนั้มันก็มองเหมือนกัน แต่มันคงเดาผิด เพราะผมหยิบ ปืน ค.ออกมามันรีบหนีเลย คิก คิก

ปืน ค.เหี่ยวๆ...ยังจะเอาออกมาใช้อีก

เป็นผมก็หนีครับพี่จอย   ตกใจ  คิก คิก

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:48:30 PM »

ยิงกบาลมันเมื่อไหร่บอกนะครับ กำลังจะหาเคสฝึกหัดว่าความคดีอาญา ว่าให้ฟรีๆเลยชอบลุ้นดีครับ แบบว่าเราไม่ต้องติดคุกเองไม่กดดันดี
ตอนนี้ฝึกเป็นผู้ช่วยทนายที่ศาลจังหวัดมีนบุรีกับศาลอาญา  คดีแบบนี้เป๊ะเลย ขับรถเบนซ์ปาดหน้ากันตอนออกจากผับแถวซอยทองหล่อ แต่ดันยิงไม่แม่นโดนแค่พยายามฆ่า จ่ายหมาต๋าไปห้าหมื่นแล้วแต่ไม่จบ มาจ่ายทนายอีกห้าหมื่นสบายใจ
คดีที่สองยิงคู่กรณีแต่ดันไปโดนผู้หญิงแถวตลาดมีนฯ ฟาดไปอีกเป็นแสน
อยากไปทำคดีที่ศาลพัทยาบ้าง จะได้ไปพักผ่อนตากอากาศด้วย....

แต่ถ้าเลือกได้ อย่าเป็นจำเลยดีกว่าครับ  ผมเห็นหลายราย ตัวสั่นเพราะความโกรธแต่สุดท้ายก็มาสั่นเพราะความกลัว

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:42:11 PM »

เออ...ขอถามท่านผู้รู้หน่อย ไหว้

เสื้อวินแต่ละที่ราคาแพงมั้ย

เคยได้ยินมา ว่าบางที่แค่เสื้อกั๊กขาดๆ เทียบราคาเอาไปซื้อปืนโตๆได้เป็นกระบอก

17 ปีก่อนแถวๆลาดพร้าวขายอยู่ที่แปดหมื่นบาท

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์