๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:18:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายๆวันนี้ กับวินมอไซค์ในพัทยา  (อ่าน 11318 ครั้ง)
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 01:51:41 PM »

วันนี้เกิดเหตุกับตัวเอง เลยอยากเอามาแชร์ให้ฟังครับ
11:00+- ผมขับอยู่ในซอยลัดแห่งหนึ่งในพัทยา มาถึงทางแยกรถทุกคันจอดให้หมดแล้ว
ผมถอนเท้าออกจากเบรค รถก็กำลังเคลื่อนตัวด้วยแรงเฉี่อยของเกียร์ออโต้(ไม่ได้เหยียบคันเร่ง)
ทันใดนั้นก็มี มอไซด์รับจ้าง มุดมากจากไหนไม่ทราบด้วยความเร็ว มันบีบแตรยาวจากนั้นชะลอขวางหน้ารถ มันจอดมองหน้าประมาณ 10 วินาที
ผมประเมินสถานการณ์ คิดว่ามันไม่น่าใช่โจร แค่เป็นวินมอไซค์นิสัยกากๆตัวนึง ผมนั่งมองหน้ามันอยู่ในรถ มันก็แสดงความเก๋ามองหน้าแล้วเบิ้ลเครื่อง
ทุกคนแถวนั้นมองหมด นี่ถ้าเป็นตอนกลางคืนผมกับคนในรถคงคิดว่าโดนแล้ว (อาจตัดสินใจได้ง่ายขึ้น)

ผมพูกกับตัวเองว่า "ดูแล้วไม่ใช่โจรแต่ขอนะมึงอย่างลงเดินมา เพราะกูไม่อยากใช้" แล้วมันก็ค่อยๆไป ผมหายใจลึกๆเพื่อดับความโกรธของตัวเองลง
และก็หันไปมองมันซึ่งมันก็ขับออกไปแล้วก็ยังหันมาเหมือนกับว่าพร้อมรอมีเรื่อง จนมันลับตาไป

วันนี้มีการขนย้ายของ ผมจึงพกพาในสภาพพร้อมใช้ อีกทั้งเบาะหลังมี เร18" อีกตัว พอขนย้ายเข้าร้านเสร็จแล้วเก็บปืนเรียบร้อย
มานั่งคิดทบทวนดูนี่ถ้าวินนิสัยกากๆคันนั้นมันรู้ว่าในรถมีอะไรบ้างคงจะฮา อยากจะบอกมันว่าคนที่อยู่ในรถคันที่มันเก๋าด้วยหนะเค้าไม่ได้กลัวมัน
แต่เค้าอภัยในความกร่างของมันถือเป็นการทำบุญในวันพระใหญ่   ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2012, 02:06:06 PM โดย #กอล์ฟ# » บันทึกการเข้า

___________________________________________________________ _____________
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 01:54:13 PM »

ยินดีด้วยที่ไม่มีเรื่องครับ Grin Grin Grin สงสัยมันเมายา

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 01:56:16 PM »

สงสัยน้ากอล์ฟขับรถไปทับหัวแม่ตีนมันเข้ามั้ง .... มันเลยเคืองเอา   Cheesy

Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 01:59:56 PM »

อย่าไปใส่ใจเลยครับ ถ้าไปเอาเรื่องเล็กน้อยอาจทำให้ชีวิตต้องมืดมนนะครับ  

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 02:16:15 PM »

ยินดีด้วยที่ไม่มีเรื่องครับ Grin Grin Grin สงสัยมันเมายา

อย่าไปใส่ใจเลยครับ ถ้าไปเอาเรื่องเล็กน้อยอาจทำให้ชีวิตต้องมืดมนนะครับ 

ขอบคุณครับ

___________________________________________________________ _____________
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 02:17:29 PM »

สงสัยน้ากอล์ฟขับรถไปทับหัวแม่ตีนมันเข้ามั้ง .... มันเลยเคืองเอา   Cheesy

สงสัยจะจริงครับ รู้งี้ทับมันทั้งขาไปเลยท่าจะดี  คิก คิก

T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 02:18:20 PM »

พวกไม่มีเหตุผลก็อย่างนี้ละครับ กร่างแบบไม่คิด
คิดว่าเสียงแตรเป็นเสียงเห่าละกันครับ อย่าไปใส่ใจมันเลย

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 02:43:55 PM »

คนขับมอไซค์มันก็คงนึกเหมือนกัน...
" อย่าเปิดประตูลงมานะ  เพราะกูไม่อยากใช้..."
  ว่าแล้วก็ชิงออกตัวไปก่อน แต่ยังหันมามองทำนองว่า...อย่านะ...อย่านะ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 03:04:36 PM »

พวกไม่มีเหตุผลก็อย่างนี้ละครับ กร่างแบบไม่คิด
คิดว่าเสียงแตรเป็นเสียงเห่าละกันครับ อย่าไปใส่ใจมันเลย

คนขับมอไซค์มันก็คงนึกเหมือนกัน...
" อย่าเปิดประตูลงมานะ  เพราะกูไม่อยากใช้..."
  ว่าแล้วก็ชิงออกตัวไปก่อน แต่ยังหันมามองทำนองว่า...อย่านะ...อย่านะ

ครับผมขอบคุณครับ

#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 03:24:00 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำครับ  ไหว้

ผมแค่อยากเอามาเล่าสูกันฟังเพื่อยืนยันว่าคนเล่นปืนไม่ได้ใจร้อนเสมอไปครับ   บู่

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 03:43:27 PM »

อิอิ...แถวบ้านผมเปล่าเนี่ย

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 03:46:50 PM »

ไม่มีเรื่องดีแล้วครับ เจ้าวินมอเตอร์ไซด์คันนั้นอีกหน่อยคงโดนคันอื่นชนไม่ก้อาจจะโดนของแข็ง ( ถ้ามันขับแบบนี้ )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 06:23:26 PM »

แหล่มเลย

กรรม แสดง เจตนา

วันนี้ไม่

พรุ่งนี้ ใครจะไปรู้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 06:37:47 PM »

ถนนสุขุมวิทพัทยา จากใต้ไปกลางซอยข้างหมูกะทะอร่อยจัง
ตามทางจะไปเจอแยกที่เลี้ยวขวาไปคาร์ฟู(เก่า) ตรงไปออกสายสามอะครับ แยกนั้นเลย

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 06:43:06 PM »

ถนนสุขุมวิทพัทยา จากใต้ไปกลางซอยข้างหมูกะทะอร่อยจัง
ตามทางจะไปเจอแยกที่เลี้ยวขวาไปคาร์ฟู(เก่า) ตรงไปออกสายสามอะครับ แยกนั้นเลย

ตรงไปจะผ่านโสภนเคเบิ้ลทีวีก่อนออกสายสาม

แยกนี้รถมอไซด์วิ่งเยอะมาก แล้วค่อนข้างเร็วครับพี่

ปล่อยมันไปดีแล้วครับ พวกนี้ไม่คุ้มที่จะแลกด้วยครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์