๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:50:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขอีกแล้ว ( remington 870 )  (อ่าน 13521 ครั้ง)
tammarat98
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:36:00 PM »

ไหว้จองล่วงหน้าเลยครับ1
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:22:11 AM »

ไหว้  หมดหรือยัง ครับ  พึ่งอ่านเจอ 

ว้าว...น้าโยมาแจมด้วยครับ  ไหว้  Grin

Pragmatism
go
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:35:33 AM »

เสร็จแล้วอย่าลืมแจ้งข่าวนะครับ ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ไหว้ น่าจะให้สิทธิ์คนจองในกระทู้นี้ก่อนนะครับ
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:41:24 AM »

เป็นหลายกระบอกมั้งเนี่ย   

Remington 870 Express Tactical magazine follower problem fix

คลิ๊ก >>> http://www.youtube.com/watch?v=TeJe0MUIa2Q

ต้องขออนุญาต คุณ Nattapol ด้วยนะครับหากไม่เป็นการเสียมารยาท ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลนะครับ ......  ไหว้   ปัญหาส่วนหนึ่งมาจากแคล้มพ์รัด และ หลอดกระสุนด้วยครับ ระยะจุดศูนย์กลางของแคล้มพ์ ที่ตำแหน่งลำกล้อง และ หลอด ไม่เป็นไปตามระยะจริงของปืน และรัศมีของแคล้มพ์ ที่เป็นแผ่นเหล็กปั๊ม ก็ไม่ใช่วงรัศมี ที่แท้จริงของหลอด และ ลำกล้อง เวลาใส่แคล้มพ์ มักจะบังคับให้หลอดถ่างลองด้านล่าง จึงอาจทำให้เกิดปัญหากับปลั๊กสีส้ม และ อื่นๆอีก ........... ก็ต้องแก้ไข รวมถึงตัวหลอดกระสุน ที่มักจะมีระยะฟรี่ของเกลียวใน รวมทั้งเส้นผ่าศูนย์กลางภายในของหลอด มีความต่างกันอยู่ กับ หลอดกระสุนเดิม ............. ไหว้

คราวนี้หากทำใหม่ ......... เพิ่มความยาวปลั๊กขึ้นอีกเล็กน้อย (ซึ่งก็ได้เพิ่มไปแล้ว ในตัวสแตนเลส) และ ช่วงตกบ่า เพิ่มจาก R2 ให้มากขึ้นอีกสักนิดนึงครับ แต่อย่ามากเกินไป เดี๋ยวจะพ้นระยะที่แหนบจะเบรคปลั๊กไว้ได้ ........... หากผิดพลาดประการใด ช่วยชี้แนะเพิ่มเติมด้วยนะครับผม .............. ขอบคุณครับ   ไหว้

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
Gang InDy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:49:58 AM »

ผมเอาด้วย 1 อันครับพี่    หลงรัก
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:59:20 AM »

ต้องขออนุญาต คุณ Nattapol ด้วยนะครับหากไม่เป็นการเสียมารยาท ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลนะครับ ......  ไหว้   ปัญหาส่วนหนึ่งมาจากแคล้มพ์รัด และ หลอดกระสุนด้วยครับ ระยะจุดศูนย์กลางของแคล้มพ์ ที่ตำแหน่งลำกล้อง และ หลอด ไม่เป็นไปตามระยะจริงของปืน และรัศมีของแคล้มพ์ ที่เป็นแผ่นเหล็กปั๊ม ก็ไม่ใช่วงรัศมี ที่แท้จริงของหลอด และ ลำกล้อง เวลาใส่แคล้มพ์ มักจะบังคับให้หลอดถ่างลองด้านล่าง จึงอาจทำให้เกิดปัญหากับปลั๊กสีส้ม และ อื่นๆอีก ........... ก็ต้องแก้ไข รวมถึงตัวหลอดกระสุน ที่มักจะมีระยะฟรี่ของเกลียวใน รวมทั้งเส้นผ่าศูนย์กลางภายในของหลอด มีความต่างกันอยู่ กับ หลอดกระสุนเดิม ............. ไหว้

คราวนี้หากทำใหม่ ......... เพิ่มความยาวปลั๊กขึ้นอีกเล็กน้อย (ซึ่งก็ได้เพิ่มไปแล้ว ในตัวสแตนเลส) และ ช่วงตกบ่า เพิ่มจาก R2 ให้มากขึ้นอีกสักนิดนึงครับ แต่อย่ามากเกินไป เดี๋ยวจะพ้นระยะที่แหนบจะเบรคปลั๊กไว้ได้ ........... หากผิดพลาดประการใด ช่วยชี้แนะเพิ่มเติมด้วยนะครับผม .............. ขอบคุณครับ   ไหว้

คุณนายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง  กล่าวถูกทุกข้อครับผม

>> ตอนปืนของผมมีปัญหาก็ได้คุณโป่งท่านนี้แหละครับที่ช่วยชี้แนะตลอด  ไหว้

แล้วปืนกระบอกของผมก็แก้ไขอย่างที่คุณโป่งแนะนำเกือบทุกข้อครับ ( เป็นหลายจุด )

ขอบคุณมากๆครับผม ( ยังจิ๊กเงินเมียไปอุดหนุนหลอด V4 ไม่ได้เลย ^_^  ผมชอบจริงๆนะครับแบบV4 )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:04:33 AM »

เสร็จแล้วอย่าลืมแจ้งข่าวนะครับ ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ไหว้ น่าจะให้สิทธิ์คนจองในกระทู้นี้ก่อนนะครับ

ก็ให้ท่านที่สนใจในกระทู้นี้ก่อนครับ เพระผมไม่ได้ตั้งใจทำขายจริงๆ

ไม่อย่างนั้นผมคงไม่ลงแบบ ( Drawing )ไว้ให้

ส่วนเพื่อนก็บ่น ( ผมสั่งสองชิ้นแรกเขาก็ทำให้ฟรี ผมก็แบ่งสมาชิกท่านหนึ่งไปเพระปืนรุ่นเดียวกัน )

ส่วน 14 ชิ้นถัดมารู้เลยว่าเขาอึดอัดเพราะกำไรต่อชิ้นมันน้อยกว่ารับงานอื่นแต่ก็ขัดผมเสียไม่ได้

นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:11:31 AM »

ก็ให้ท่านที่สนใจในกระทู้นี้ก่อนครับ เพระผมไม่ได้ตั้งใจทำขายจริงๆ

ไม่อย่างนั้นผมคงไม่ลงแบบ ( Drawing )ไว้ให้

ส่วนเพื่อนก็บ่น ( ผมสั่งสองชิ้นแรกเขาก็ทำให้ฟรี ผมก็แบ่งสมาชิกท่านหนึ่งไปเพระปืนรุ่นเดียวกัน )

ส่วน 14 ชิ้นถัดมารู้เลยว่าเขาอึดอัดเพราะกำไรต่อชิ้นมันน้อยกว่ารับงานอื่นแต่ก็ขัดผมเสียไม่ได้

555555555  ระวังจะเสียเพื่อนน๊าาาาาาา   ไปบังคับให้เขาทำงานกำไรน้อยๆ ...............  ไหว้

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:29:44 AM »

ไหว้  หมดหรือยัง ครับ  พึ่งอ่านเจอ 

ว้าว...น้าโยมาแจมด้วยครับ  ไหว้  Grin

ไหว้ งอน   มาฮาด้วย ครับ   ขำก๊าก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:14:28 AM »

ราคาเท่าไหร่ครับ จะได้จิ๊กตังค์ไว้รอ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:32:38 AM »

ถ้ายังพอมี เหลือขอจองสักอันนะครับ สำหรับ 870 เทคติคอล แต่ปืนผมยังไปประมาณ 50 นัดเอง ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:54:33 AM »

^_^"  ผมนับรายชื่อทั้งหน้ากระทู้และPM สุดที่คุณสีอำพัน-รักในหลวงครับ

เพื่อนผมนัดบ่ายๆ เดี๋ยวผมไปรับของแล้วค่อยแจ้งกลับนะครับ ( เพื่อนผมเขาไปจ้างคนอื่นทำให้ผม...ดูมันทำ... )

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 12:01:04 PM »

^_^"  ผมนับรายชื่อทั้งหน้ากระทู้และPM สุดที่คุณสีอำพัน-รักในหลวงครับ

เพื่อนผมนัดบ่ายๆ เดี๋ยวผมไปรับของแล้วค่อยแจ้งกลับนะครับ ( เพื่อนผมเขาไปจ้างคนอื่นทำให้ผม...ดูมันทำ... )
ขอบคุณครับ 

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:32:03 PM »

รับของและตรวจมาเรียบร้อยแล้วครับ  >>> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=124448.0

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 07:45:20 PM »

ปืนลูกซองHatsanของเพื่อนผมเจอปัญหาแบบนี้

ขอบๆแตก+ร้าว

ทำให้ใหม่

ใช้ได้แล้ว

* ทำมาแค่1 ชิ้น ^_^"

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์