๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 06:19:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขอีกแล้ว ( remington 870 )  (อ่าน 13525 ครั้ง)
go
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:09:34 AM »

ผมจองด้วยครับ ยังไงส่งข่าวด้วยครับ ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 02:41:15 PM »

แนะนำให้ทำสีเพิ่มครับ เพื่อจะสังเกตุว่าลูก"หมด"ได้สะดวกแบบของเดิมที่ทำสีส้มมาครับ Wink

ชุบอโนไดซ์ป่าวครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ผมว่าผิวมันลื่นๆๆดี

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:43:26 PM »

สแตนเลสน์ชุบไม่ได้ครับ เอาสีแต้มอย่างเดียว ^_^"

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 06:56:44 PM »

ถ้าทำแจ้งผมด้วยครับ ปัญหาเดียวกันเลย 870 แท็คติคอล  บางครั้งก็ใส่ได้ 5 นัด บางครั้งก็ใส่ได้ 6 นัด 
ลงชื่อจองด้วยหนึ่งอันครับ ไหว้
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 10:25:49 PM »

ถ้าทำแจ้งผมด้วยครับ ปัญหาเดียวกันเลย 870 แท็คติคอล  บางครั้งก็ใส่ได้ 5 นัด บางครั้งก็ใส่ได้ 6 นัด 
ลงชื่อจองด้วยหนึ่งอันครับ ไหว้
ปืน 870 แทคนิคคอลรุ่นเดียวกันเลยหากทำมาขอจองด้วยหนึ่งอันนะครับ
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 11:13:31 PM »

เดี๋ยววันอังคารจะมาแจ้งทุกๆท่านนะครับ

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 07:03:32 AM »

จองด้วยครับ ขอบคุณครับ  ไหว้ +1

ไม่ทราบว่าถ้าใช้อลูมิเนียมหรือเดลลินอย่างที่คุณ Nattapol ทำตัวแรกจะดีกว่ามั้ยครับ สแตนเลสน่าจะเป็นวัสดุที่แข็งกว่าหลอด ขัดสีไปมาจะทำให้หลอดสึกมั้ยครับ เห็นกระทู้แรกว่าชิ้นนี้ในคลิปเป็นอลูมิเนียม หรือจะใช้เทฟล่อนได้มั้ยครับ เดลลิน เทฟล่อน ซุปเปอร์รีน นี่พวกเดียวกันหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 07:36:56 AM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 07:46:57 AM »

จองด้วยครับ ขอบคุณครับ  ไหว้ +1

ไม่ทราบว่าถ้าใช้อลูมิเนียมหรือเดลลินอย่างที่คุณ Nattapol ทำตัวแรกจะดีกว่ามั้ยครับ สแตนเลสน่าจะเป็นวัสดุที่แข็งกว่าหลอด ขัดสีไปมาจะทำให้หลอดสึกมั้ยครับ เห็นกระทู้แรกว่าชิ้นนี้ในคลิปเป็นอลูมิเนียม หรือจะใช้เทฟล่อนได้มั้ยครับ เดลลิน เทฟล่อน ซุปเปอร์รีน นี่พวกเดียวกันหรือเปล่าครับ

ผมลองใช้ไนล่อน ( อันขาวๆเหลืองๆ ) พบปัญหคือรักษารูปทรงไว้ไม่ดีของผมใช้ไปใช้มก็ใส่ไม่ได้

ส่วนเดลลินยังไม่ได้ลองครับเนื่องจากไม่มีวัสดุ

แต่ถ้าเราใช้พวกตระกูลพลาสติกทั้งหลายจะมีปัญหเวลาขึ้นรูปครับมักเสียรูปทรงขณะขึ้นรูป ( ที่ติดมากับปืนเขาฉีดขึ้นรูปมาครับ )

ส่วนที่ผมเลือกสแตนเลสน์เพระว่มันลืน,ไม่เป็นสนิมและไม่ต้องกลัวว่าหลอดกระสุนจะสึกหรอนะครับไม่มีแน่นอน

>> วัสดุต่างชนิดกันจะลดการเสียดสีกัน ( ลื่น )

>> ถ้ากลัวว่าจะสึกหรอตอนกระแทก ( ตอนกระชากสไลด์เพื่อเรียกลูก ) อันนี้ไม่ต้องห่วงครับเพระแรงกระทำไม่พอครับ

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 07:47:48 AM »

Magazine Follower Remington 870 Stainless Steel with Red High Visibility Insert

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 07:48:50 AM »

Stainless Steel Magazine Follower for Remington 870 (by Brownells)

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:38:24 AM »

เชียร์เต็มที่ครับ  เยี่ยม
พี่ซำเหมานักกีฬายิงปืนของสตช. ทำตัวดันกระสุนสเตนเลสใส่ 870 Wingmaster ยิงแข่งลูกซอง
ท่านบอกใช้งานได้ดีมากครับ  เยี่ยม

ปล. ผมขอดูปืน ในหลอดกระสุนก็ไม่มีร่องรอยสึกหรอครับ

Pragmatism
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 03:27:29 PM »

จองด้วยครับ ขอบคุณครับ  ไหว้ +1

ผมลองใช้ไนล่อน ( อันขาวๆเหลืองๆ ) พบปัญหคือรักษารูปทรงไว้ไม่ดีของผมใช้ไปใช้มก็ใส่ไม่ได้

ส่วนเดลลินยังไม่ได้ลองครับเนื่องจากไม่มีวัสดุ

แต่ถ้าเราใช้พวกตระกูลพลาสติกทั้งหลายจะมีปัญหเวลาขึ้นรูปครับมักเสียรูปทรงขณะขึ้นรูป ( ที่ติดมากับปืนเขาฉีดขึ้นรูปมาครับ )

ส่วนที่ผมเลือกสแตนเลสน์เพระว่มันลืน,ไม่เป็นสนิมและไม่ต้องกลัวว่าหลอดกระสุนจะสึกหรอนะครับไม่มีแน่นอน

>> วัสดุต่างชนิดกันจะลดการเสียดสีกัน ( ลื่น )

>> ถ้ากลัวว่าจะสึกหรอตอนกระแทก ( ตอนกระชากสไลด์เพื่อเรียกลูก ) อันนี้ไม่ต้องห่วงครับเพระแรงกระทำไม่พอครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้ ตามกันเลยครับ  เยี่ยม + อีก 1
Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 05:46:23 PM »

เคยเห็นวางขายที่ร้านTaclife RCA ครับเป็นเนื้ออัลลอยด์7075อโนไดซ์สีแดงครับ

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 09:55:02 AM »

เพื่อนยอมทำให้ประมาณ12ชิ้นนะครับ อาทิตย์หน้าคงเสร็จ ( เขาค่อยๆแซงคิวให้ทีละชิ้นสองชิ้นครับ )

เสร็จแล้วผมจะมาแจ้งแล้วจะตั้งกระทู้ใหม่ในห้องซื้อ-ขายนะครับ

Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:42:26 AM »

เป็นหลายกระบอกมั้งเนี่ย   

Remington 870 Express Tactical magazine follower problem fix

คลิ๊ก >>> http://www.youtube.com/watch?v=TeJe0MUIa2Q

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์