๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:39:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ถาม ประทัดยัก กับ ปืน  (อ่าน 5143 ครั้ง)
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:37:34 PM »

ไม่ผิดหวังจริงๆที่จุดประทัดยักษ์เรียกยัยบ๊าบ  .....  ถูกใจจังฮู้   
ผมก็ฮาครับน้าปู ผมอ่านปุ๊บเห็นยายมาตอบปั๊บ ขำหน้าจอคอมคนเดียวเช่นกัน Grin
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 08:01:14 PM »

ไม่ผิดหวังจริงๆที่จุดประทัดยักษ์เรียกยัยบ๊าบ  .....  ถูกใจจังฮู้   
ผมก็ฮาครับน้าปู ผมอ่านปุ๊บเห็นยายมาตอบปั๊บ ขำหน้าจอคอมคนเดียวเช่นกัน Grin

โดนเข้าให้แล้วยาย Grin Grin

อย่าลืมแวะไปเยี่ยม "สุรัตดา" บ้างนะยาย ดักทางผมซะ เกือบเขียนไม่ออก Grin Grin

ขอบคุณครับ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:42:51 PM »

ถ้ามีคนจะมาทำร้ายจริง  เลี้ยงสุนัขไว้ระวังภัยดีกว่าจุดประทัดรบกวนคนอื่นครับ   Smiley

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:14:22 PM »

ถ้ามีคนจะมาทำร้ายจริง  เลี้ยงสุนัขไว้ระวังภัยดีกว่าจุดประทัดรบกวนคนอื่นครับ   Smiley

สงสารสุนัขเหมือนกันนะครับ  ถ้าแค่โจรต๊อกต๋อยคงเอาอยู่
แต่บ้านแฟน สุนัขโดนวางยาไป2ตัว(ตอนนี้เหลือ5 ลูกหมาอีก2) เหตุเพราะมีเรื่องกับ อบX.  
อบX. มาบอกว่าถ้าโอนที่ดิน (เป็นที่ดินติดภาระจำยอมให้รถบ้านอื่นวิ่งผ่านได้)
ให้กับเทศบาล แล้ว อบX. จะเทยางมะตอย ให้เต็มทาง5-6เมตร เป็นถนน
พอเอาเข้าจริง เทไปแค่3เมตร  รถสวนกันไม่ได้ ต้องลงข้างทางเพื่อหลบอีกคัน
พอไปโวยบ่อยๆเข้า น้องสุนัขเลยโดนซะ...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 12:47:06 AM »

มีเพื่อนคนหนึ่ง ได้ซื้อปืนลูกซองยาวมาหนึ่งกระบอก แต่ไม่ได้ยิง
ลูก เขาได้จุดประทัดยัก   ที่บ้านแต่คนข้างบ้านใส่ร้ายว่ายิงปืน บอ่ยๆ
นำความไปแจ้งกล่าวกับเจ้าหน้าที่ โดยกล่าวหาว่าเขายิงปืนบ่อย  

โดยในที่บ้านนั้นไม่ใช้หมู่บ้านหรือที่ชุมชน จะทำอย่างไร Smiley Smiley Smiley

ถ้าเจ้าหน้าที่มาเผิกถอนใบนุญาติ จะดำเนินการอย่างไร
ต้องฟ้องศาลเรียกร้องความเป็นธรรม อย่างไร จึงเรียนถามมา

ขอบพระคุณ เป็นอย่างสูง

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

น้องผู้หญิง  เขาทำถูกแล้ว   ที่จุดประทัด  อ่ะ ฮา
เพราะลูก  ประทัดยักษ์  มันราคาถูกว่า กระสุนลูกซอง อ่ะ ฮา
ยายสงสัยว่า  น้องเขา  เรียน รด. แล้วอ่านตำรา "ยุทธหัตถี"  อ่ะ ฮา
การใช้เสียง  "ข่มขวัญ"  คู่ต่อสู้  
เป็นสงคราม  ปจว. ปฎิบัติการจิตวิทยาชนิดหนึ่ง อ่ะ  ฮา
จุดบ่อยๆ  จุดทุกชั่วโมง  ใ้ห้ถึงเที่ยงคืน เลยอ่ะ

ถ้าตำรวจมาจับ  ให้อ้างสิทธิ  ความเป็นพลเมืองไทย ตามรัฐธรรมนูญ อ่ะ
ถามตำรวจว่า   เคยอ่าน "กฎหมายรัฐธรรมนูญ"  หรือเปล่า อ่ะ
กฎหมายรัฐธรรมนูญ  เขาไม่ได้ห้ามจุดประทัดยักษ์ นอกเขตเมือง หรือ ชุมชน อ่ะ

55555 น้องคนนี้  "ฉลาด"  จริงๆ  อ่ะ  ฮา

พ่อ    เขาไม่ได้อยู่บ้านประจำ ไปทำงานต่างจังหวัด
มีลูกผู้หญิงกับแม่ อยู่สองคน กรีดยางเวลากลางดึก

อ้าว  เป็นพ่อหรือเป็น  "ตุ่น" ปากเป็ด  อ่ะ ฮา
ยายแนะนำให้  "ฟ้องหย่า"  เลยอ่ะ
อ้างศาลว่า  ไม่ส่งเสีย เลี้ยงดู  ขาดการติดต่อนานแล้ว
ไม่อยู่ร่วมกินหลับนอน  ร่วมทุกข์สุข ฉันท์สามีภรรยา อ่ะ
ในคำบรรยายฟ้อง  ให้เขียนเรียก    ค่าขาดโอกาส ค่าเลี้ยงดูให้เยอะๆ อ่ะ
ถ้าไม่รู้จักใคร  ยายแนะนำ  ทนายสมชาย(ฮา) ให้อ่ะ ฮา

ลูก เป็นผู้หญิง อายุประมาณ 18-19ปี   แต่ครอบครัวนี้มีปัญหา
โดยมีคนร้ายมาซุ่มยิงมา 2-3ปี แล้ว เกิดอาการกลัว
แล้วได้ไปแจ้งความกับเจ้าหน้าที่   ส.ภ................แล้ว

อ้าว  น้องผู้หญิงอายุ 18 -19 ก็ไม่เป็น ผู้เยาว์  โตเป็นสาวดูแลตัวเองได้แล้วอ่ะ
ยายว่า ครอบครัวของน้องเขา  ไม่มีปํญหาอะไรหรอก อ่ะ
ไอ้คนร้ายข้างบ้านนั่นแหละ  เป็นตัวปัญหาของครอบครัวน้องเขาอ่ะ
เอออ.. แล้วมันจะมาลอบยิงน้องเขาทำมัย

5555  ส่งเบอร์มือถือของน้องผู้หญิง ให้ลุงปู แกสอบสวนหน่อย อ่ะ
พอได้รับเบอร์  ลุงปูแกก็จะจัดการปัญหา ให้ อ่ะ ฮา

เรื่องนี้ ที่ผมได้ทราบ ข่าว มาว่าไม่ได้เป็นโรคจิตรครับ  
ครอบครัวทำมาหากินดี
อาจจะมีกลุ่มที่มีอิธิพล หวังประโยชน์ เรื่องที่ดิน

เอ้าว.์...  น้องเขาไม่เป็นหรอก อ่ะ
แต่คนแถวนี้  เขาก็กำลัง  "รักษา" กันอยู่ อ่ะ  ฮา

ถ้ายังมีเรื่องอีก  ให้บอกว่าเป็น  "คนเสื้อแดง"  เหมือนยาย อ่ะ ฮา

5555 ยายสงสัย  บังฟีน เขาเขียนมาอำเล่น อ่ะ  ฮา

ป้าบ้าบ..บรรยายได้สนุก สำนวนวลีอ่านแล้วไม่เบื่อ....คำพิมพ์ผิดถูกเป็นแค่ลูกเล่นเฮฮา.....ผมชมป้านะ แต่ป้าก็ทำให้ผม(อาโกซอย 2) กินยาง เอ้ย! ยางพาราเหมือนกัน.........ฮา  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:45:49 AM »

โห...

ยายบ๊าบร้ายกาจ... ฮา...
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:24:28 AM »

ยายตอบกระทู้นี้นอกจากจะไม่ผิดกฎแล้ว   ยังทำเอาผมน้ำตาเล็ดเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  อยากให้ทำตัวน่ารักแบบนี้ทุกกระทู้เลยครับ นึกว่าเห็นกับหลานๆ  Cheesy

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
MYvit
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:22:37 PM »

ขอขอบคุณ พี่ๆ ชาวเวปทุกท่าน ที่เข้ามา ให็ข้อมูล และมุมมองที่หลากหลาย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์