๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 07:35:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: m 66 กับ glock 19  (อ่าน 25406 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 07:53:22 PM »

ผมเลือก glock19 ครับ
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 08:08:13 PM »

ผมว่า ซื้อ Smith M 66 ก่อนดีกว่าครับเพราะ ป 3 น่าจะขอยากกว่านะครับ classic ดีด้วยครับแต่จะมีของหรือครับผมเองก็ดูๆอยู่ครับ (แต่ยังไม่ได้ขอ ป ๓ เลยครับ Grin) โทรไปถามไม่มีร้านไหนมีเลยครับ ผมมองตัว ๒ นิ้วครึ่งอยู่ครับ ที่ร้านเขาเชียร์ ๖๘๖ เกือบทุกร้านเลยครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 09:46:18 PM »

เรียนคุณ dave  เมื่อก่อนผมก็คิดแบบ ท่าน 51 นี้แหละ  ถอย .45 ออโต มาติดๆกันสองตัว
- โกลด์คัพ โทรฟี
- 1991 a1 คอมแพ็ค
ตอนนี้นึกเสียดายครับ ที่ไม่หาปืนลูกโม่ มาไว้ใช้บ้าง ปืนใหม่ๆราคาถีบตัวไปเยอะ  ส่วนปืนออโตแบบใช้งานราคาไม่น่าจะสูงขึ้นไปมาก   เรื่องนี้เป็นจำกัดทางด้านเทคโนโลยีครับ  ในการผลิตปืนลูกโม่ต้องใช้ผีมือช่างมากกว่า  ส่วนปืนออโต  เข้าข่ายใช้เครื่องจักร ปั๊ม ออกมาแล้ว

ไม่ต้องไปเสียดายหรอกครับคุณโทน  1991 คอมแพ็คซิตอนนี้ซิหาโค ตยากเลย ไม่เชื่อลองดูดิ Grin Grin แนะนำหามือสองดีกว่าครับเอ็ม 66 ไม่มีหา เอ็ม 19 ซิครับ 4นิ้วก็ได้ถูกดีด้วย.......แล้วก็เปลี่ยนเอาลำ 2.5นิ้วใส่เข้าไปแต่งให้งามๆ คุ้มกว่า
ยังไงๆ  ผมว่าถ้าเป็นลูกโม่ซื้อมือสองดีกว่า คุ้ากว่าครับ Grin Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 10:27:11 PM »

อันนี้ยืนยันข้อมูลของเพื่อนสมาชิกครับ m.66ตัว2 1/2" ค่อนข้างหายาก ตอนผมขายต่อไปให้เพื่อนมันดีใจใหญ่เลย บอกว่าของใหม่ไม่มีขายของมือสองก็หาไม่ได้ บางกระแสเค้าว่ากันว่าระบบไกของm.66ดีกว่าไกของm.686ครับ แต่m.686ของผมแต่งไกมาดีตั้งแต่ซื้อมาส่วนเจ้าm.66นี่ไม่ได้ไปทำอะไรกับมันก็เลยไม่ได้รู้สึกอะไรด้วย เผลอๆจะตรงข้ามกันด้วยซ้ำ ที่ขายต่อไปส่วนนึงก็เพราะยิงเจ้าตัวเล็กด้วยกระสุน.357แล้ว ม่ายซาหนุกเลย เด็กอะไรก้าวร้าวชะมัด Grin
rut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 11:06:10 PM »

ขอคำแนะนะจากผู้ใช้ HK USP Compack 9mm.(สองสี) ว่าใช้แล้วเป็นไงบ้าง มีข้อดีข้อเสียอย่างไร ตอนนี้กำลังสนใจซื้อรุ่นนี้อยู่ ทางร้านตั้งราคา 65,000.00 บาท แจ้งว่าของขาดตลาด ค่าเงินแข็งขึ้น ใช้แล้วผิดหวังหรือเปล่า หรือมีรุ่นอื่นแนะนำในงบขนาดนี้.. 
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2004, 11:19:09 PM »

USP Compact เป็นปืนดีจากผู้ผลิตเยอรมันครับ
ก็ไม่โดดเด่นหมายถึงแง่ประวัติศาสตร์
งานการผลิตเรียบร้อยและไม่มีข้อน่าตำหนิอะไรครับ 
เรื่องแจ้งว่า  " xQ!!#%%V'',??x!....." และอาจมีอะไรอื่นอีกสารพัด ไม่ต้องสนใจครับ
ให้สอบถาม ถาม แล้วก็ถามราคาจากหลาย ๆ ร้าน  แล้วค่อยตัดสินใจครับ 
ไม่ต้องรีบซื้อถึงแม้จะทานน้ำชา กาแฟไปหลายถ้วยก็ตาม  Cheesy

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:26:25 AM »

อาการแบบนี้อาการแบบเดียวกับผมเมื่อ 5 - 6 ปีก่อน
ผมมี CZ 75 COMPACT 9 มม.พกติดตัวอยู่แล้ว เลยคิดจะลองหา .45 กับ .357 เพิ่ม
สุดท้ายมาจบที่ COLT DEFENDER .45 3"กับ S&W M19 .357 6" คู่ละ 10 K พอดี

คุณไม่ได้บอกว่า .45 ขนาดลำกล้องกี่นิ้ว ผมสันนิษฐานว่าเป็น ตัวฟูลไซด์ก็แล้วกัน ถ้าอย่างนั้นเลือก M66 ดีกว่า คิดว่าตัวที่คุณหมายตาน่าจะเป็นตัว 3" ตัวล่าสุด ลงตัวด้วยขนาดกระสุนและการใช้งานทั้งรุกและรับ

แต่ถ้า .45 ที่มีัอยู่เป็นพวกคอมแพ็ค ตัว .357 ก็น่าจะเป็นตัว 4"หรือ 6 " ไปเลย ติดกล้องกำลังขยายดี ๆ .357 นี้ 50 ม.พลังงานกระสุนยังเหลือสบาย ๆ ครับ

ส่วน GLOCK 19 9 มม.คอมแพ็ค ถ้าต้องการซื้อเพราะเห็นว่าเผื่อพกพา+ลูกเยอะดี สามารถทดแทนด้วยแม็กสำรองสัก 2 แม็กในขนาด .45 หรือ สปีดโหลด 2 อัน สำหรับลูกโม่ แค่นี้ก็เหลือเฟือแล้วละครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:42:25 AM »

เพิ่มเ้ติมครับ

ตอนนี้ 9มม.ผมก็ยังคงมีเจ้า CZ 75 COMPACT อยู่ตัวเดีียวเหมือนเดิม

แต่ .45 กับ .357 ออกลูกออกหลานมามาเป็นสิบตัวแล้วครับ เพราะผมเห็นว่า 9 มม.หาเมื่อไรก็ได้ครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 01:08:45 PM »

ขอคำแนะนะจากผู้ใช้ HK USP Compack 9mm.(สองสี) ว่าใช้แล้วเป็นไงบ้าง มีข้อดีข้อเสียอย่างไร ตอนนี้กำลังสนใจซื้อรุ่นนี้อยู่ ทางร้านตั้งราคา 65,000.00 บาท แจ้งว่าของขาดตลาด ค่าเงินแข็งขึ้น ใช้แล้วผิดหวังหรือเปล่า หรือมีรุ่นอื่นแนะนำในงบขนาดนี้.. 

ช่วงนี้ปืนแพง ผมซื้อเมื่อปีที่แล้วถูกกว่านี้เยอะครับ ...

ใช้แต่ยิงซ้อมครับ ใช้จริง ๆ ยังไม่เคย ...  Grin ... ยิงแล้วดี ไม่ผิดหวังครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 10:52:09 PM »

Grin คิดไว้ในใจอยู่แล้วว่าคุณ จักรกฤช ต้องเข้ามาเชียร์...  Grin Grin Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 11:10:10 PM »

ถ้าไม่ค่อยได้ยิงผมว่าm 66 ก็ดีนะครับเพราะมีออโต้แล้วก็น่าจะมีลูกโม่อีกกระบอก ถ้าจะให้ดีควรเป็นขนาด4 นิ้วขึ้นเผื่อโอกาสหน้าอยากยิงขึ้นมาจะได้ยิงสนุกมือกว่าพวกลำกล้องสั้นๆ ถ้าเป็นg19มันเอาไว้ติดตัวไปป้องกันตัวด้วยความที่เบากับวงกระสุนมากเท่านั้นเองครับ Cheesy

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 05:20:47 PM »

USP Compact เป็นปืนดีจากผู้ผลิตเยอรมันครับ
ก็ไม่โดดเด่นหมายถึงแง่ประวัติศาสตร์
งานการผลิตเรียบร้อยและไม่มีข้อน่าตำหนิอะไรครับ 
เรื่องแจ้งว่า  " xQ!!#%%V'',??x!....." และอาจมีอะไรอื่นอีกสารพัด ไม่ต้องสนใจครับ
ให้สอบถาม ถาม แล้วก็ถามราคาจากหลาย ๆ ร้าน  แล้วค่อยตัดสินใจครับ 
ไม่ต้องรีบซื้อถึงแม้จะทานน้ำชา กาแฟไปหลายถ้วยก็ตาม  Cheesy

พี่มะขิ่นกินไปหลายสิบแก้วแย้วง่ะ[/color]

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:59:14 PM »

เป็นวิธีการ"หาข่าว"พร้อม"กาแฟ"น่ะ...ท่านซับฯ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์