๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:19:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกที่ถูกลืม  (อ่าน 7452 ครั้ง)
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:09:41 AM »

สองปีที่ไม่ได้หยิบออกมา เปิดฝาประกับก็เจออย่างที่เห็น สนิมเพียบฝากเตือนไว้ด้วยครับ M60      หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:16:23 AM »

...ลืมได้ไงเนี่ย

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:23:20 AM »

อ่านแล้วก็หวนคิดถึงนังจู๋ผม  ........  ไม่เห็นโฉมกว่าสามปีแล้ว ไม่รู้เก็บไว้ไหนยังไม่มีอารมณ์หาเลย  แบร่

พยัคฆ์เมฆ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:46:00 AM »

สงสัยจะมั่นใจในสเตนเลสมากไปหน่อยครับน้าไก่

ส่วนนังจู๋ไม่ลองเปิดดูหน่อยหรือครับลุงปู
    อ๋อย

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:50:55 AM »

แหล่มเลย

เป็นธรรมดา ครับ

สำหรับสิ่งที่อยู่ใต้ประกับ

นิดหน่อย นิดหน่อย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:53:09 AM »

รีบจัดการน้องหนิมเถอะครับ แบบนี้เดี๋ยวลูกงอน

Pragmatism
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:07:27 AM »

จากภาพ ยังไม่เป็นหลุมครับ แค่เกาะๆ ฟื้นสภาพไม่ยากครับ
หากจะเก็บปืนไว้นานๆ ลองถอดประกับมาทำความสะัอาดผิวโลหะใต้ประกับ
และผิวประกับส่วนที่สัมผัสปืนครับ เช็ดด้วยน้ำมันแล้วใส่กลับ อยู่ได้่นาน

ส่วนใหญ่ที่เห็นมักไม่ได้ตั้งใจเก็บนานหรอก กะว่าใช้งานตามปกตินี่แหละ แต่
บังเอิญไม่มีเหตุให้ใช้ วางทิ้งไว้เป็นปี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kenchirolnw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:11:30 AM »

กลไก ข้างใน มันมีแค่นี้เองเหรอครับ

พยัคฆ์เมฆ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 10:15:00 AM »

ผมจัดการขัดๆถูๆ อยู่พักใหญ่ก็ออกครับ เหลือนิดหน่อยเลยทาน้ำมันไว้บางๆเก็บตามเดิม   

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:02:19 AM »

กลไก ข้างใน มันมีแค่นี้เองเหรอครับ

ในด้ามมีแค่นั้นละครับ  ต้องเปิดฝาข้างโครงถึงจะเห็นเครื่องในจริงๆ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:34:27 AM »

ผมก็ไม่มีเวลาดูแล  ถอดออกมาล้าง  ตกใจ Glock ลำกล้องเป็นสนิมได้ไง  ที่แท้ล้างตะกั่วออกไม่หมด   คิก คิก

เป็นอุทาหรณ์ ไม่ควรล้างปืนตอนกลางคืน  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ไหว้
kenchirolnw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:52:21 AM »

ในด้ามมีแค่นั้นละครับ  ต้องเปิดฝาข้างโครงถึงจะเห็นเครื่องในจริงๆ

อ่อครับ

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 06:04:11 PM »

น่าสงสารลูกของพี่นะครับ  ไม่มีเวลาดูแล ผมรับดูแลให้ก้อได้นะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แซวเล่นนะครับ  Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 06:09:18 PM »

น่าสงสารลูกของพี่นะครับ  ไม่มีเวลาดูแล ผมรับดูแลให้ก้อได้นะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แซวเล่นนะครับ  Grin

นั่นแน่...มีแผน  ยิ้มีเลศนัย

Pragmatism
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 06:31:56 PM »

นิดหน่อยครับ   ของพ่อของรุ่นน้องคนหนึ่งเป็น 60 ไม่มีขีดสิบกว่าปีไม่เคยทำอะไรเลยอยู่ใต้หมอนอย่างเดียวน้องเล่าให้ฟังว่า พ่อบอกว่าปืนสแตนเลสไม่ได้ยิงไม่ต้องทำอะไรหรอก  วันนั้นน้องเอามาให้ดูแกะประกับด้ามไม้ออกมาแทบหงายท้อง สนิมกินจนผมต้องแซวว่าถ้าทิ้งไว้แบบนี้อีกปีสองปีด้ามขาดแน่นอน  แล้วก็แซวต่อว่า ปืนรุ่นนี้ถ้าคนอื่นขายกันห้าหมื่น กระบอกนี้น่าจะได้สักสองหมื่นห้า 
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์