๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:12:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คน Bul M-5 หน่อยครับ (ปืนชนกลุ่มน้อย)  (อ่าน 48932 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 01:04:18 AM »

เจอคำตอบแบบนี้มานี่อึ้งไปเลย...

เสียใจแทนเพื่อนๆที่เลือกใช้ปืนยี่ห้อนี้ครับ...  Cry
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 08:31:15 AM »

.....  อ๋อย อ๋อย อ๋อย  แย่เลย   ...บ.บูล  ตอบกลับมาได้ห่วยมากๆ   ไหนมันบอกรับประกันเฟรมตลดชีพ     บู่ บู่ บู่ บู่

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 03:49:05 PM »

ไม่กล้าแนะนำให้ใครซื้อบูลแล้ว...

ดันบอกให้เพื่อนซื้อไปกระบอกนึง โชคดีเป็นตัวเต็มยังไม่เจอปัญหานี้...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 08:36:54 PM »

เคยอยากได้ (มาก) แต่ตอนนั้น หาปืนไม่ได้ เลยไปคบกับยี่ห้ออื่นแทน
พอมาพบกรณีนี้ และยิ่งได้อ่านคำตอบจากบริษัท จึงคิดว่าตัวเองโชคดีครับ  ไหว้

เห็นบางท่านนำภาพที่โมฯ ใส่เฟรม STI งามดีและน่าสนใจมากครับ
ปล. ไม่ขอพูดถึงเลข กท นะครับ  ไหว้

Pragmatism
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 11:48:24 PM »

เจอคำตอบแบบนี้มานี่อึ้งไปเลย...

เสียใจแทนเพื่อนๆที่เลือกใช้ปืนยี่ห้อนี้ครับ...  Cry
ไม่กล้าแนะนำให้ใครซื้อบูลแล้ว...

ดันบอกให้เพื่อนซื้อไปกระบอกนึง โชคดีเป็นตัวเต็มยังไม่เจอปัญหานี้...

ด้วยความเคารพครับคุณหมอ ....... เรื่องนี้น่าจะจบได้แบบWin-Win ด้วยการเจรจา
ถ้าท่านเจ้าของปืน พยายามอีกหน่อย ...........
.........ในการชี้ผลกระทบที่เกิดขึ้น และกำลังจะเกิดต่อไปในอนาคต ให้ตัวแทน ให้ร้านค้า และผู้ผลิตBULได้ตระหนัก
VP มันงี่เง่า ก็คุยกะ CEO ซะเลย  คิก คิก
ในการเปลี่ยนวิกฤตเป็นโอกาส ว่าถ้าBULยืดอกแสดงความรับผิดชอบ จะได้ใจ ได้ผลบวกทางการตลาดในมุมกลับมหาศาล ว่าจะอย่างไรBULก็รับผิดชอบ
แม้อาจต้องจบด้วยการซื้อคืน หรือยกปืนใหม่มาให้ทั้งกระบอกก็ตาม

ทำไมต้องจบด้วยการที่คนหนึ่งเสียของ ส่วนร้านค้า ยี่ห้อปืน เสียชื่อ ....... ต่างก็เสีย  ทั้งที่เรื่องนี้สามารถจบได้แบบWin-Win

หัวเราะร่าน้ำตาริน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 02:11:03 AM »

จริงครับพี่ธำรง  เขาไม่รู้จักแปลวิกฤติให้เป็นโอกาส

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 02:16:40 AM »

เสียใจแทนเพื่อนๆที่เลือกใช้ปืนยี่ห้อนี้ครับ...  Cry

ด้วยความเคารพครับคุณหมอ ....... เรื่องนี้น่าจะจบได้แบบWin-Win ด้วยการเจรจา
ถ้าท่านเจ้าของปืน พยายามอีกหน่อย ...........
.........ในการชี้ผลกระทบที่เกิดขึ้น และกำลังจะเกิดต่อไปในอนาคต ให้ตัวแทน ให้ร้านค้า และผู้ผลิตBULได้ตระหนัก
VP มันงี่เง่า ก็คุยกะ CEO ซะเลย  คิก คิก
ในการเปลี่ยนวิกฤตเป็นโอกาส ว่าถ้าBULยืดอกแสดงความรับผิดชอบ จะได้ใจ ได้ผลบวกทางการตลาดในมุมกลับมหาศาล ว่าจะอย่างไรBULก็รับผิดชอบ
แม้อาจต้องจบด้วยการซื้อคืน หรือยกปืนใหม่มาให้ทั้งกระบอกก็ตาม

ทำไมต้องจบด้วยการที่คนหนึ่งเสียของ ส่วนร้านค้า ยี่ห้อปืน เสียชื่อ ....... ต่างก็เสีย  ทั้งที่เรื่องนี้สามารถจบได้แบบWin-Win

หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรียนพี่ธำรงครับ....ไหว้

ผมตามไปอ่านต้นเรื่องที่เวปเพื่อนบ้านแล้ว....

ตัวแทนจำหน่ายก็แย่ครับ...

เจ้าของปืนซื้อกระบอกนี้ต่อมาอีกทอด...

เจ้าของรายแรกพาเจ้าของปัจจุบันไปคุยกับร้านปืน...

ร้านมันบอกว่าขายต่อมือสองแล้ว หมดการันตีเคลมไม่ได้...

เจ้าของคนปัจจุบันเลยเมลลไปคุยกับทางบริษัทเอง...

และได้รับคำตอบทุเรศเช่นนี้มา...

แถมหน้าเวปไซท์ของบริษัทก็ปิด กลายเป็นอันเดอร์รีคอนสรัคฯไปด้วย... แบร่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 08:02:33 AM »

ครับคุณหมอ...... ไหว้
คำตอบจากผู้เกี่ยวข้อง ดูเหมือนเป็นไปตามธรรมชาติของมนุษย์ในการ"ปัดสวะ"ให้พ้นตัว
ผมมีประเด็นข้อสงสัยว่าตัวแทนทางการค้าของBULในประเทศไทยหรือภาคพื้นนี้เป็นใคร
อาจไม่ใช่ร้านปืนที่ขายก็เป็นได้ จึงไม่มีอำนาจต่อรองแนะนำกับโรงงาน

ภาพและเรื่องราวที่ได้เห็น มันแสดงถึงความบกพร่องในการออกแบบ+ความบกพร่องของวัสดุ
ความบกพร่องมันแก้ไขได้ แต่ถ้าบวกกับการแสดงออกว่าไม่รับผิดชอบไม่ใส่ใจ
เมื่อเป็นเรื่องแพร่ไปในวงการปืน  มันคือการทำลายธุรกิจของตัวเองโดยแท้

ผมไม่รู้ถึงรายละเอียดการสื่อสารกัน  แต่จดหมายถึงBULดูมีรายละเอียดการแจงปัญหาและการถามความรับผิดชอบไว้น้อย
คำตอบจากVPของBULยิ่งสั้นยิ่งน้อยกว่า

ถ้าตัวแทน"ที่แท้จริง"ของBUL ได้จับปัญหานี้ แล้วรายงานสำทับบนพื้นฐานความรับผิดชอบ
และผลกระทบทางชื่อเสียงของธุรกิจ ........... ผมเชื่อว่าบทสรุปต้องเปลี่ยนไป

ถ้าผมได้คำตอบจากBULแบบนี้ เป็นต้องแจงยาวว่าเขาควรต้องรับผิดชอบความบกพร่องอย่างไร
และหากแจงแล้ว ยังเงียบ ยังดื้อ ก็ถือเป็นหลักฐานแสดงต่อสาธารณะเป็นข้อเท็จจริงไม่ใช่หมิ่นประมาท ใช้สื่อต่อสาธารณะแบบกัดไม่ปล่อย

อย่าให้มันมาเกิดมาหลอกหลอนชาวปืนบ้านเราได้อีกเลย  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 05:05:53 PM »

เท่าที่ฟังดู การที่ร้านอ้าง ว่ามีการซื้อขายเปลี่ยนมือกันไปแล้วร้านจึงไม่รับผิดชอบ
อันนี้ถ้ารร้านพูดจริง ก็ถือว่าไม่รับผิดชอบครับ
ส่วนอีกเรื่องทางร้านจะดำเนินการสั่งเฟลมตัวใหม่เข้ามาให้ ราคาประมาาณ 3 หมื่นกว่า
อันนี้ผมว่าร้านคงไม่ได้อะไรมาก เพราะราคาค่าโค้วต้าอาวุธปืนกระบอกหนึ่งก็ 3 หมื่นแล้วครับ
ส่วนตัวผมถือครองอาวุธปืนรุ่นที่มีปัญหา 2 กระบอก กระบอกแรกแบ่งให้เพื่อนไป (ก็คือกระบอกที่เกิดปัญหา)
ส่วนอีกกระบอกผมยังใช้อยู่ในปัจจุบัน ก็ยังไม่เห็นอาการแบบกระบอกดังกล่าวนะครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 09:46:43 PM »

ผมมีอยู่ 2 กระบอก Commander กับ Government
ได้มาหลายปีแล้ว ลุยด้วยกันมาตลอด ก็ไม่พบปัญหานี้ครับ.. Wink
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 09:13:52 AM »

.....  อ๋อย อ๋อย อ๋อย  แย่เลย   ...บ.บูล  ตอบกลับมาได้ห่วยมากๆ   ไหนมันบอกรับประกันเฟรมตลดชีพ     บู่ บู่ บู่ บู่

เรื่องของเรื่องอาจเป็นเพราะติดกฎหมายบ้านเราก็ได้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 09:56:26 PM »

กำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกือบจะซื้อ เพราะมีหนังสือเล่มนึง เขียนเชียร์เหลือเกิน... สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อ (ไม่มีตังค์)  คิก คิก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 01:40:58 AM »

กำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกือบจะซื้อ เพราะมีหนังสือเล่มนึง เขียนเชียร์เหลือเกิน... สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อ (ไม่มีตังค์)  คิก คิก

ไม่เชื่อครับ...  คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 06:05:00 AM »

.....  อ๋อย อ๋อย อ๋อย  แย่เลย   ...บ.บูล  ตอบกลับมาได้ห่วยมากๆ   ไหนมันบอกรับประกันเฟรมตลดชีพ     บู่ บู่ บู่ บู่

เรื่องของเรื่องอาจเป็นเพราะติดกฎหมายบ้านเราก็ได้ครับ

ความจริงคือ ...... มีขั้นตอนวิธีการส่งไปส่งกลับได้  โดยไม่ต้องใช้ป.๒ครับน้าซับฯ
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 06:43:55 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เจอทั้ง ตัวแทน+บ. อย่างนี้ ปวดตับแทนเลยเรา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์