๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 10:08:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คน Bul M-5 หน่อยครับ (ปืนชนกลุ่มน้อย)  (อ่าน 49125 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:21:42 PM »

BUL M5 เป็นปืนในฝันที่อยากจะมีไว้ในครอบครอง Smiley
katasanto
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 11:21:40 AM »

มีกะเค้าเหมือนกันครับ Bul M5 .45

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 11:38:10 AM »

ไม่จริง.....ไม่เชื่อ ....ไม่ใช่ปืนของชนกลุ่มน้อย....ไม่ใช่..อย่างเด็ดขาด...
เท่าที่เห็น ปืนชนกลุ่มน้อย ไม่ใช่อย่างนี้่ โน่น ปลย.88  ak 47..  เอ็ม 16 กระโจมสามเหลี่ยมโน่น ..... เอ็มทรี่....
....แฮะๆๆๆ.....หาเรื่องโดนยิงแต่เช้าแล้ว  เจ้าเต่า บางเขน เอ๋ย... แบร่.
เผอิญ คอนเซฟ ของคนรัก 1911 มันกลับทางกับปืนชนกลุ่มน้อยนี้ไปหน่อย มันก็เลยกลายเป็นเหมือนกลุ่มน้อย
คนรัก 1911 พื้นฐานหลายคน ค่อนข้างมั่นใจเหล็ก รักโลหะในส่วนที่เป็นโครงปืน อย่างเป็นชีวิตจิตใจ
นอกจากนั้น แล้ว 1911 แบบเหล็กด้ามแบน มันไม่ได้เป็นปืนอย่างเดียว บางวัน มันก็เป็นเครื่องประดับ เชิดชูเกียรติยศ ผู้ที่คาดมันไปทำงานด้วย (ในซองนอก)
....ผมกำลังพูดถึงด้ามปืน  ถ้าเปรียบ 1911 ด้ามแบนๆ เป็นหญิงสาว   ด้ามปืนแบบประกับสองข้าง เปรียบเหมือนกระโปรงของเธอ ที่วันไหน อยากให้เป็นอะไรก็ได้ ตามแต่เจ้าของปืนจะปรารถนา เช่น
วันนี้ อยากดุ ก็ใส่ด้ามยางหุ้มหน้า จะเลือกแบบมีง่ามนิ้วหรือไม่ ก็แล้วแต่ชอบ
วันนี้ อยากดู คลาสสิก  มีกะตังค์ ก็หาด้ามที่ กลุ่มอนุรักษ์พันธุ์สัตว์เขาต่อต้านระดับโลกเลย ก็คือ งาช้าง หาใส่ได้ เท่ห์อย่าบอกใคร  เดี๋ยวนี้ มีรับแกะลาย ได้สวยอย่างเหลือเชื่อ จะแกะเป็นม้าทองที่ด้ามงาอีกซักข้างละตัวสองตัว ก็ยังไหว
วันไหนอยากดูเป็นทหารหน่อย หาด้ามไม้แบบมีข้าวหลามตัดที่น็อต บน-ล่าง ก็ทำได้
ทั้งหมดที่ว่ามา ปืนชนกลุ่มน้อย ทำไม่ได้ มันก็เท่านั้นเอง
อย่างอื่น มันก็ 1911 ชั้นดี ยิงแม่นอีกด้วยจ้า.....
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 04:51:35 PM »

เดี๋ยวจะมีลูกหลง .45 จากสนสก. มาอีกตัวนึง น้องไปเอามาแล้ว คนจอง ป.3 ไม่ผ่าน ไม่น่าเชื่อจะมีเหลือหลงมาได้  ไหว้ ไหว้ ไหว้
chinchun
คนพาน
Full Member

คะแนน 3

เหนือสุดในสยาม

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 06:05:59 PM »

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน ปืนคนใช้น้อย ยิ้มีเลศนัย
jackturbo
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:57:22 PM »

เดี๋ยวจะมีลูกหลง .45 จากสนสก. มาอีกตัวนึง น้องไปเอามาแล้ว คนจอง ป.3 ไม่ผ่าน ไม่น่าเชื่อจะมีเหลือหลงมาได้  ไหว้ ไหว้ ไหว้

มาตามลูกพี่ครับ
หามานาน ปืนชนกลุ่มน้อยที่ไม่คิดว่าจะได้มา ตื้อเท่านั้นที่ทำให้ได้มา  Grin
รับมาเมื่อวันอังคารที่แล้ว ถูกใจสุดๆ

กลุ่มกระสุนครับ ปืนกินขวาล่าง ยังไม่ได้เคาะ

วงขาวกับเขียวระยะ 10 น้ำตาล 15 น้ำเงิน 20 แดง 25

ปลอกดีดเข้าหน้าแก้ยังไงดีครับ เกือบทุกนัด
antman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 03:52:46 PM »

เหตุการณ์นี้เกิดกับปืนของผม BUL M5 Ultra-X เมื่อประมาณกลางปี 56 ที่ผ่านมา

BUL M5 มีจุดอ่อนครับ ไม่รู้ว่าทางโรงงานทราบหรือยัง? ผมก็ไม่เก่งภาษาปะกิตเลยไม่ได้เมลล์ไปแจ้ง

ปัญหาของผมคือรูร้อยสลักตัว main spring housing ด้านท้ายด้ามปืนมันแตกออกมาเอง

ผมไม่ได้ทำปืนตก หรือ หล่นใดๆ ทั้งสิ้น วันนั้นจะเอาไปสนามยิงปืน หยิบขึ้นมาแตกออกมา

เฉยเลยครับ.. แต่มีข้อน่าสังเกตคือ ผมลืมขึ้นนกค้างไว้ประมาณวันกว่าๆ เกือบๆ สองวัน

คิดว่าตัวโพลิเมอร์ส่วนนั้นมันรับแรงสปริงนกสับนานๆ ไม่ได้ครับ เพราะ สปริงค่อนข้างแข็ง

ง้างนกไว้นานๆ มีสิทธิ์แตกออกมาได้ ผมไม่รู้ว่าช่วงนี้อากาศมันร้อนด้วยหรือเปล่า? (ช่วงเดือนเมษายน)

โพลิเมอร์จึงอ่อนตัว ปืนผมเก็บไว้ในห้องนอน ไม่ได้เอาออกไปตากแดดแต่อย่างใด

แนวทางการซ่อมแซม : ผมได้ยึดตัว mainspring housing โดยใข้กาว epoxy รับแรงยึดติดไปเลย

เพราะ ถ้าไม่ทำแบบนี้ปืนจะใช้งานไม่ได้ เพื่อเสริมแรงอีกชั้นผมได้รัดเคเบิ้ลไทด์ อีกชั้นหนึ่ง

แล้วใช้ Epoxy แบบดินน้ำมันปั้นทับเสริมความแข็งแรง ซึ่ง epoxy แบบนี้ เมื่อแห้งแล้วจะแข็งตัว

สามารถขัดแต่งได้ สรุปทำออกมาแล้วเป็นแบบนี้ครับ

อันนี้ยังไม่ได้ทำสีครับ กำลังหาสีพ่นปืนอยู่ หน้าตาประหลาด แต่รับรองใช้งานได้ตามปกติ

จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ทำสี.... เพราะ ยังหาสีไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้อควรระวัง

1. อย่าง้างนกปืนทิ้งไว้โดยเด็ดขาด เมื่อไม่ใช้งานลดนกซะ

2. อย่าให้ด้ามปืนส่วนที่เป็นโพลิเมอร์โดนความร้อน หรือสารเคมี

3. จุดอ่อนนี้หากเป็นปืน 1911 โครงที่เป็นโลหะ คงไม่มีผลอะไร แต่โครงโพลิเมอร์ คงต้องระมัดระวังครับ

ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นเป็นหรือเปล่า?

BUL M5 IS MY FIRST .45
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 07:20:11 PM »

ได้บ่อแม๊กซ์ใหญ่เชียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2014, 07:37:11 PM โดย Ghostreporting » บันทึกการเข้า

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 09:29:40 PM »

..... อ๋อยได้ยินว่าตรงนี้เ็นจุดอ่อนของบูล. นานแล้ว วันนี้ได้เห็นจริงๆ.

ทราบว่าบูลเขารับประกันโครงตลอดชีพ ลองติดต่อตัวแทนเขาดูครับ อาจได้เปลี่ยนใหม่..  หลงรัก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
chinchun
คนพาน
Full Member

คะแนน 3

เหนือสุดในสยาม

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 09:11:15 PM »

มาติดตามชนกลุ่มน้อยครับ
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:17:45 PM »

..... อ๋อยได้ยินว่าตรงนี้เ็นจุดอ่อนของบูล. นานแล้ว วันนี้ได้เห็นจริงๆ.

ทราบว่าบูลเขารับประกันโครงตลอดชีพ ลองติดต่อตัวแทนเขาดูครับ อาจได้เปลี่ยนใหม่..  หลงรัก
นี่แหล่ะครับปัญหาที่ผมกลัวถ้าเก็บไว้นานๆ แหม ถ้าเปลี่ยนด้ามได้แบบ STI นะ จะไม่คิดมากเลย จริงๆ....  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 10:07:20 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
simon_thai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #132 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 10:02:06 AM »

หลงรัก มีข้อมูลดูแล M5 ดี ๆ มาฝากเพื่อน ๆ และผม ขอขอบคุณมากครับบบบ
เหตุการณ์นี้เกิดกับปืนของผม BUL M5 Ultra-X เมื่อประมาณกลางปี 56 ที่ผ่านมา

BUL M5 มีจุดอ่อนครับ ไม่รู้ว่าทางโรงงานทราบหรือยัง? ผมก็ไม่เก่งภาษาปะกิตเลยไม่ได้เมลล์ไปแจ้ง

ปัญหาของผมคือรูร้อยสลักตัว main spring housing ด้านท้ายด้ามปืนมันแตกออกมาเอง

ผมไม่ได้ทำปืนตก หรือ หล่นใดๆ ทั้งสิ้น วันนั้นจะเอาไปสนามยิงปืน หยิบขึ้นมาแตกออกมา

เฉยเลยครับ.. แต่มีข้อน่าสังเกตคือ ผมลืมขึ้นนกค้างไว้ประมาณวันกว่าๆ เกือบๆ สองวัน

คิดว่าตัวโพลิเมอร์ส่วนนั้นมันรับแรงสปริงนกสับนานๆ ไม่ได้ครับ เพราะ สปริงค่อนข้างแข็ง

ง้างนกไว้นานๆ มีสิทธิ์แตกออกมาได้ ผมไม่รู้ว่าช่วงนี้อากาศมันร้อนด้วยหรือเปล่า? (ช่วงเดือนเมษายน)

โพลิเมอร์จึงอ่อนตัว ปืนผมเก็บไว้ในห้องนอน ไม่ได้เอาออกไปตากแดดแต่อย่างใด

แนวทางการซ่อมแซม : ผมได้ยึดตัว mainspring housing โดยใข้กาว epoxy รับแรงยึดติดไปเลย

เพราะ ถ้าไม่ทำแบบนี้ปืนจะใช้งานไม่ได้ เพื่อเสริมแรงอีกชั้นผมได้รัดเคเบิ้ลไทด์ อีกชั้นหนึ่ง

แล้วใช้ Epoxy แบบดินน้ำมันปั้นทับเสริมความแข็งแรง ซึ่ง epoxy แบบนี้ เมื่อแห้งแล้วจะแข็งตัว

สามารถขัดแต่งได้ สรุปทำออกมาแล้วเป็นแบบนี้ครับ

อันนี้ยังไม่ได้ทำสีครับ กำลังหาสีพ่นปืนอยู่ หน้าตาประหลาด แต่รับรองใช้งานได้ตามปกติ

จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้ทำสี.... เพราะ ยังหาสีไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้อควรระวัง

1. อย่าง้างนกปืนทิ้งไว้โดยเด็ดขาด เมื่อไม่ใช้งานลดนกซะ

2. อย่าให้ด้ามปืนส่วนที่เป็นโพลิเมอร์โดนความร้อน หรือสารเคมี

3. จุดอ่อนนี้หากเป็นปืน 1911 โครงที่เป็นโลหะ คงไม่มีผลอะไร แต่โครงโพลิเมอร์ คงต้องระมัดระวังครับ

ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นเป็นหรือเปล่า?
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #133 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 02:58:06 PM »

สอบ ป.3 .45 จะจบแล้ว จะพยายามเพิ่มประชาการให้ชนกลุ่มน้อยด้วยครับ

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #134 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 04:03:24 PM »

สอบ ป.3 .45 จะจบแล้ว จะพยายามเพิ่มประชาการให้ชนกลุ่มน้อยด้วยครับ

ขอให้สมหวังนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์