๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:27:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหัดเล่น ปืนสั้นมาตรฐานครับ  (อ่าน 4529 ครั้ง)
Ken`z
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 02:56:55 AM »

อยากหัดเล่น ปืนสั้นมาตรฐานขนาด.22 ครับ

อยากทราบราคา ของปืนสั้นมาตรฐาน แต่ละยี่ห้อ รุ่น สำหรับเริ่มต้นครับ

แนะนำสถานที่ซื้อด้วยยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากครับ
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 08:45:05 AM »

สวัสดีครับ  ในความคิดเห็นผมน่ะครับ ถ้าเพิ่งเริ่มต้นเล่น ผมแนะนำ  WALTHER รุ่น GSP มือสองครับ ผมว่า ทนทานครับ ไม่มีปัญหาจุกจิก ไม่ค่อยเสียครับ  ยิงกลุ่มแน่นครับ ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ ราคามือ2 จะอยู่ที่ประมาณ 4หมื่นแก่ๆครับ แล้วแต่สภาพครับ แต่ถ้าจะเล่นของใหม่ก็มี Morini CM22 , Pardini SP/RP (มีให้เลือกไกไฟฟ้า-ไกธรรมดา) ราคาอยู่ที่ 1xx,xxx ครับ
ยังไงก็รอผู้รู้แนะนำอีกทีน่ะครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 08:46:58 AM »

บีเนลลี ดีมั้ยครับ (ไกปรับมุมได้)

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 09:53:54 AM »

ถ้ามีตังค์และมีของ  Pardini คือคำตอบสุดท้ายครับ มุมของด้าม และ นน ลงตัวมากสำหรับผม  เอาถูกๆแต่แม่นก็คงเป็นHigh Standardรุ่นเก่าๆ หรือถูกกว่าอีกก็ Ruger Mk II/III ครับ เพียงแต่สองตัวหลังนี้หนักกว่าปืนยุโรปเยอะครับ   Smiley
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 10:09:29 AM »

ถ้ามีตังค์และมีของ Pardini คือคำตอบสุดท้ายครับ มุมของด้าม และ นน ลงตัวมากสำหรับผม เอาถูกๆแต่แม่นก็คงเป็นHigh Standardรุ่นเก่าๆ หรือถูกกว่าอีกก็ Ruger Mk II/III ครับ เพียงแต่สองตัวหลังนี้หนักกว่าปืนยุโรปเยอะครับ Smiley

Ruger Mk II/III  พอจะแข่งกับเขาได้ใช่ไหมครับ...สำหรับผู้เริ่มต้น...ครับ

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 10:57:23 AM »

Ruger Mk II/III  พอจะแข่งกับเขาได้ใช่ไหมครับ...สำหรับผู้เริ่มต้น...ครับ
มือดีๆได้แน่นอนครับ เพื่อนผมยิงแข่ง NRA Match ใช้ MK II เต็ม 300 มาแล้ว ผมฟลุกๆก็ได้ 270 นิดๆครับ Smiley  ข้อเสียเปรียบคือไก ก่อน(ฟรียาวและเสียเวลาคืนไกเวลายิงเร็ว/เร่ง)และหลัง(ยาวนิดหน่อยก่อนหยุด)จากลั่น  แต่ถ้าคุ้นเคยก็ไม่เลวครับ ของผมใช้ไกของ Clark แคบแต่เพราะเหมาะกว่าไกกว้างๆของวอลควอตเซน สำหรับนิ้วผมครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 11:01:42 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 01:57:08 PM »

Morini CM22 ถ้าชอบ ไก Mechanic
Pardini SP ถ้าชอบไก electronic

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 02:03:24 PM »

ผมยังเชียร์ไบคาลครับ  คุมง่ายที่สุดในกระบวนปืนสั้นมาตรฐานด้วยกัน  ยิงแห้งได้ไม่ต้องกลัวเข็มหักหรือท้ายรังเพลิงเยิน
กำลังสอบถามทางร้านว่าสั่งจากเยอรมันได้หรือไม่  ทำนองเดียวกับ TOZ น่ะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 02:09:09 PM »

Ruger MkIII พอจะทราบมั๊ยครับว่าร้านใหนสั่งเข้ามาบ้าง และราคาโดยประมาณครับ
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 12:35:06 PM »

walther GSP ครับ
ทน
หน้า: [1]
  พิมพ์