๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:59:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Canon S100 ถูกเรียกคืน  (อ่าน 10996 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 07:26:46 PM »

หากป้าโม่ซื้อตอนนี้ เลขมันเลยแล้วอ่ะค่ะ ขนาดโอยังเกือบๆแล้วเลย ซื้อได้แร๊วววว
ไม่ได้กังวลเรื่องเรียกคืนอ่ะค่ะ...กังวลตัวเลขในบัญชีมากกว่า... คิก คิก

ของผมจ่ายงวดเดียวก็ไม่ไหวเหมือนกัน... อ๋อย บู่
อาศัยสิบงวด  ..  เดือนละพันกว่า ๆ    ....   พอไหวครับ... Cheesy  คิก คิก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 07:44:20 PM »

จริงค่ะพี่แพะพี่ตุ้ม ได้มาจะขี้เกียจหยิบกล้องใหญ่มาใช้เลยอ่ะค่ะ

ยิ่งเจ้า DSLR ของผมนอนนิ่งในตู้แทบไม่ได้สัมผัสอากาศภายนอก สนิมกินแล้วมั๊ง..... บู่    คิก คิก คิก คิก

ที่โอถอยS100มาเพราะเอามาใช้เรื่องงานซะ90% เลยพยายามที่จะใช้มันเยอะๆ
เพราะนั่นหมายถึงงานถึงเงินที่จะกลับมาทั้งนั้นอ่ะค่ะ คิก คิก
ใช้กล้องตัวใหญ่มันไม่ทันใจเอาซะเลย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 07:57:12 PM »

จริงค่ะพี่แพะพี่ตุ้ม ได้มาจะขี้เกียจหยิบกล้องใหญ่มาใช้เลยอ่ะค่ะ

ยิ่งเจ้า DSLR ของผมนอนนิ่งในตู้แทบไม่ได้สัมผัสอากาศภายนอก สนิมกินแล้วมั๊ง..... บู่    คิก คิก คิก คิก

ที่โอถอยS100มาเพราะเอามาใช้เรื่องงานซะ90% เลยพยายามที่จะใช้มันเยอะๆ
เพราะนั่นหมายถึงงานถึงเงินที่จะกลับมาทั้งนั้นอ่ะค่ะ คิก คิก
ใช้กล้องตัวใหญ่มันไม่ทันใจเอาซะเลย

ดีจัง...ป่านนี้คงคืนทุนไปลิบแล้ว.. Cheesy Cheesy

ผมมีแต่เสียตังค์ซื้อกล้อง   แต่ไม่ได้ตังค์จากการใช้กล้อง...

ของผมมีแต่คนขอช่วย...ไม่ค่อยจ่ายตังค์... บู่ อ๋อย      หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยิ่งสมัยนี้เป็นกล้องดิจิตอล..พวกมรันบอกว่า ไม่เห็นต้องซื้ออะไรหนิ...
ฟิล์มก็ไม่ต้องซื้อแล้ว.. ถ่านก็เป็นถ่านชาร์จไม่ต้องซื้อใหม่....   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่เหมือนเมื่อก่อนซะหน่อย...ที่จะต้องใช้ตังค์ไปซื้อฟิล์ม ซื้อถ่านกล้อง ถ่านแฟลช..
                             ช่างคิดเนอะ... ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่บางทีก็จ่ายมาเป็นโต๊ะ เป็นขวดแทน.... Grin น้ำลายหก พอเป็นกำลังใจให้หายเหนื่อย... Grin

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 08:01:31 PM »

หากป้าโม่ซื้อตอนนี้ เลขมันเลยแล้วอ่ะค่ะ ขนาดโอยังเกือบๆแล้วเลย ซื้อได้แร๊วววว
ไม่ได้กังวลเรื่องเรียกคืนอ่ะค่ะ...กังวลตัวเลขในบัญชีมากกว่า... คิก คิก
ของผมจ่ายงวดเดียวก็ไม่ไหวเหมือนกัน... อ๋อย บู่
อาศัยสิบงวด  ..  เดือนละพันกว่า ๆ    ....   พอไหวครับ... Cheesy  คิก คิก
เดี๋ยวเอามั่ง... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:04:31 AM »

ยิ่งเจ้า DSLR ของผมนอนนิ่งในตู้แทบไม่ได้สัมผัสอากาศภายนอก สนิมกินแล้วมั๊ง..... บู่    คิก คิก คิก คิก

ดีจัง...ป่านนี้คงคืนทุนไปลิบแล้ว.. Cheesy Cheesy

ผมมีแต่เสียตังค์ซื้อกล้อง   แต่ไม่ได้ตังค์จากการใช้กล้อง...

ของผมมีแต่คนขอช่วย...ไม่ค่อยจ่ายตังค์... บู่ อ๋อย      หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยิ่งสมัยนี้เป็นกล้องดิจิตอล..พวกมรันบอกว่า ไม่เห็นต้องซื้ออะไรหนิ...
ฟิล์มก็ไม่ต้องซื้อแล้ว.. ถ่านก็เป็นถ่านชาร์จไม่ต้องซื้อใหม่....   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่เหมือนเมื่อก่อนซะหน่อย...ที่จะต้องใช้ตังค์ไปซื้อฟิล์ม ซื้อถ่านกล้อง ถ่านแฟลช..
                             ช่างคิดเนอะ... ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่บางทีก็จ่ายมาเป็นโต๊ะ เป็นขวดแทน.... Grin น้ำลายหก พอเป็นกำลังใจให้หายเหนื่อย... Grin

กล้องตัวนี้ รายได้ตั้งแต่ซื้อมาเกินค่าตัวมันไปนิดหน่อยแล้วค่ะ
แต่หากรวมเรื่องค่าแรง ค่าเสียเวลา ค่าอุปกรณ์บางอย่าง ฯลฯ แล้ว
ถือว่ายังขาดทุนอยู่ค่ะ Grin

แต่ก็ยังดีที่ซื้อมาแล้วไม่เสียเปล่า หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2012, 12:33:09 PM โดย ozero++รักในหลวงมากค่ะ++ » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:31:58 AM »

ดีใจจัง เอาข่าวไปแจ้งเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้ .. ผลปรากฎ อยู่ในหมายเลขที่เรียกคืนพอดีครับ  Grin  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:03:37 PM »

ไม่มีกับเค้าเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 12:39:02 PM »

ของผมหายห่วงแระ...  43xxxxxxx    Cheesy Cheesy

เช่นกันครับ...ตั้งแต่ได้มา mirrorless EPL2 ไม่ค่อยได้หยิบมาใช้เลย... บู่

ขอ มิเร่อร์เลสได้ไหม....พี่ตุ้มคนหล่อ...  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:04:36 PM »

ของผมหายห่วงแระ...  43xxxxxxx    Cheesy Cheesy

เช่นกันครับ...ตั้งแต่ได้มา mirrorless EPL2 ไม่ค่อยได้หยิบมาใช้เลย... บู่

ขอ มิเร่อร์เลสได้ไหม....พี่ตุ้มคนหล่อ...  Grin Grin Grin

แหลงไหร๋น่ะ.... ไม่ได้ยิน... บู่       คิก คิก คิก คิก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:05:12 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:07:55 PM »

อาศัยสิบงวด  ..  เดือนละพันกว่า ๆ    ....   พอไหวครับ... Cheesy  คิก คิก
เดี๋ยวเอามั่ง... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เงินเก่า ๆ ก็เอามาใช้มั่งเถอะ แก่ตัวแล้ว เก็บไว้มาก ลูกหลานแย่งกัน ทะเลาะกัน   คิก คิก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:09:39 PM »

เงินเก่า ๆ ก็เอามาใช้มั่งเถอะ แก่ตัวแล้ว เก็บไว้มาก ลูกหลานแย่งกัน ทะเลาะกัน   คิก คิก
เงินพดด้วงอ่ะเหรอคะ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:16:13 PM »

ดีใจจัง เอาข่าวไปแจ้งเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้ .. ผลปรากฎ อยู่ในหมายเลขที่เรียกคืนพอดีครับ  Grin  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:17:37 PM »

ไม่มีกับเค้าเลย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จีวันเอ๊กซ์ยังไม่พออีกเหรอครับน้า...  บู่     คิก คิก คิก คิก

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:41:09 PM »

ของผมมี1ตัวครับ เจอปัญหากับตัวเองเลยเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้ว อาการเลนส์ค้างไม่ถอยกลับ มีข้อความขึ้นว่า lens error เป็นตัว32..

ไปที่แคนนอนสาทร ใช้เวลาซ่อม2วัน ใช้ดีเหมือนเดิมแล้วครับ แคนนอนประกาศว่ารับซ่อมให้โดยไม่ดูการรับประกัน

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์