๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:53:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามกฏกติกา Mini Rifle IPSC 2012 Version  (อ่าน 10256 ครั้ง)
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:36:21 AM »

เพื่อรองรับการเตรียมการร่วมลงแข่งขันในระดับนานาชาติ Level III ซึ่งจะมีขึ้นในเดือนกันยายนที่จะถึงนี้ นักกีฬาท่านใดที่ต้องการสอบถามเรื่องกฏกติกาการแข่งขัน สามารถสอบถามได้ที่นี่เลยครับ.  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:47:54 AM »

เรื่องแรกที่เพิ่งจะได้คำยืนยันเป็นทางการมา ตามที่มีคำถามว่า ใน Open Division อุปกรณ์ต่างๆที่ติดมากับปืนตั้งแต่เริ่มแข่งขัน จะสามารถถอดเข้าออกในบาง Stage ในระหว่างการแข่งขัน หรือทำการยิง ได้หรือไม่
          คำตอบ: สำหรับกล้องและอุปกรณ์ช่วยเล็งอื่นๆทุกชนิด ห้ามเปลี่ยนแปลงแก้ไขใดๆทั้งสิ้นในระหว่างการแข่ง ตามกฏข้อ 5.1.7 แต่อนุญาตให้สำหรับอุปกรณ์ประกอบตัวอื่นๆที่ไม่เกี่ยวกับการเล็ง เช่น ขาทราย กริ๊ปหน้า หูสลิง ฯลฯ สามารถถอดเข้าออกได้ทั้งในระหว่างห้วงการยิง และระหว่าง Stage

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 08:19:36 PM โดย Jatuphol - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
นายตั้ม รักในหลวง
รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:21:28 PM »

ถ้ายิงเพลทแล้วไม่โดนแล้วหยุดยิงจะโดนปรับอะไรบ้างคับท่านพี่

รักประเทศไทย
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 11:05:21 PM »

ถ้ายิงเพลทแล้วไม่โดนแล้วหยุดยิงจะโดนปรับอะไรบ้างคับท่านพี่

ยิงเพลท แล้วไม่โดน แล้วหยุดยิง โดนปรับ 1 Miss + ไม่ได้คะแนนของ Plate นั้นครับ รวมแต้มที่เสียไป 15 แต้มครับ

แต่ระวังนะครับ Level III Match นี้ Plate ไกลๆ บางอัน อาจจะ มีค่าเท่ากับ 10 แต้มนะครับ

ตามกฎข้อ 9.4.1.2 Metal and frangible targets that require a difficult shot may score 10 points per target.

Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 11:07:42 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:20:16 AM »

แต่ระวังนะครับ Level III Match นี้ Plate ไกลๆ บางอัน อาจจะ มีค่าเท่ากับ 10 แต้มนะครับ

ตามกฎข้อ 9.4.1.2 Metal and frangible targets that require a difficult shot may score 10 points per target.

Wink
นักกีฬาไม่รู้ แต่หวังว่า RO รู้แล้ว Grin Grin Grin คงไม่ลงคะแนนผิดช่องกันนะครับ คีย์คะแนนกันมั่วเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Joey B870
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 03:24:43 PM »

Class ของ Mini Rifle ออกหรือยังครับ ไหว้

"Don't hate the player, hate the game"
รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:31:18 PM »

Class ของ Mini Rifle ออกหรือยังครับ ไหว้

ไม่ต้องกลัวคับพี่โจอี้ได้อยู่แถวหน้าแน่นอนคับ..อิอิ

แม๊กเหน็บที่เอวได้มั้ยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 11:50:34 PM โดย นายตั้ม รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:24:18 AM »

ไม่ต้องกลัวคับพี่โจอี้ได้อยู่แถวหน้าแน่นอนคับ..อิอิ

คณะกรรมการเพิ่งมีประชุมเมื่อวานครับ เดียวจะประกาศอย่างเป็นทางการในวันสองวันนี้ครับ

We can either find the way or make one.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:08:11 PM »

แม็กฯและปืนต้องเสียบในอุปกรณ์ซองที่เหมาะสม ยึดติดที่เอวหรือไม่เกินบริเวณ Torso Area (เอวลงไปถึงขอบแก้มก้น) ครับ

รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:14:43 PM »

แม็กฯและปืนต้องเสียบในอุปกรณ์ซองที่เหมาะสม ยึดติดที่เอวหรือไม่เกินบริเวณ Torso Area (เอวลงไปถึงขอบแก้มก้น) ครับ
ขอบคุณคับ

รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 02:54:05 PM »

รุ่นสแตนดาด10/22เปลี่ยน0หลังเป็น0รูได้มั้ยคับ
ถ้าปืนเจ้งแล้วสนามต่อไปเอาปืนคนอื่นยิงแทนได้มั้ยคับ

Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:35:10 AM »

รุ่นสแตนดาด10/22เปลี่ยน0หลังเป็น0รูได้มั้ยคับ
ถ้าปืนเจ้งแล้วสนามต่อไปเอาปืนคนอื่นยิงแทนได้มั้ยคับ

ได้ครับ ตราบใดที่ไม่ใช่เลนส์หรืออีเล็คโทรนิค การเปลี่ยนปืนต้องเป็นปืนลักษณะเดียวกับที่ยิงไปแล้ว หรือ Div ที่ลงไว้ ทั้งนี้ต้องแจ้ง RM เพื่อตรวจปืนอนุมัติก่อนใช้ปืนใหม่

รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:05:25 AM »

ได้ครับ ตราบใดที่ไม่ใช่เลนส์หรืออีเล็คโทรนิค การเปลี่ยนปืนต้องเป็นปืนลักษณะเดียวกับที่ยิงไปแล้ว หรือ Div ที่ลงไว้ ทั้งนี้ต้องแจ้ง RM เพื่อตรวจปืนอนุมัติก่อนใช้ปืนใหม่

ขอบคุงคับ

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 08:57:36 PM »

ขอขยายความในกฎข้อนี้นิดนะครับ

ตามกฎ "5.2.4 Ammunition and speed loaders must be carried or worn on the competitor or mounted to the rifle in safely designed pouches, pockets or other suitable retention devices, unless otherwise specified in the written stage briefing."

คือ อุปกรณ์ช่วยโหลดกระสุนทุกประเภท (Magazine ถือเป็นอุปกรณ์ช่วยโหลดประเภทนึงนะครับ) ต้องนำพา หรือสวมไว้กับตัวผู้แข่งขัน หรือ ติดไว้กับ Rifle ในซองใส่ หรือ กระเป๋า หรือ อุปกรณ์ยึดเกาะที่เหมาะสม ที่ออกแบบไว้อย่างปลอดภัย  ยกเว้นจะถูกกำหนดไว้ใน Stage Brief ครับ

ซึ่งการเหน็บไว้ที่เข็มขัด ถือว่าไม่อยู่ใน ซองใส่ กระเป๋า หรือ อุปกรณ์ยึดเกาะที่ออกแบบไว้อย่างปลอดภัย ครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์