๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:32:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่ใช้เครื่องกวนสัญญาณมือถือกับระเบิดโจรใต้  (อ่าน 9640 ครั้ง)
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 08:35:00 AM »

ร.เจ็ด จากเหนือ เคยกลับมาเล่าให้ฟัง การตัดสัญญาณที่ใช้ในชุดของเค้าไม่ครอบคลุมทั้งขบวนเดินทาง...
บางครั้งต้องเดินทางให้ห่างกัน หรือชิดกัน เพื่อประโยชน์ทางยุทธวิธี...
แต่ตัวตัดอาจจะติดแค่รถคันกลาง หรือคันหน้า บางครั้งถึงจะได้หัวท้ายขบวน...
บางครั้งวิ่งผ่านไปแล้วค่อยเกิดระเบิดก็มี... ใช้โชค กับลูกซองเป็นเครื่องมือวัดดวง Cool

มีครับ ท่าน ครอบคลุมด้วยครับ ในกรณีพวกนักการเมืองปัญญาอ่อน   บู่พอ มันมา ครับ  จะตัดสัญญาณ มือถือ ทั้งเมือง ครับ  อ๋อย

ถ้ากลัวโดนระเบิดตาย จะมาทำ โต๊ะ อะไร ไม่รู้  บู่

เห็นด้วยครับ ไหว้

ก็เล่นสั่ง....ตัดสัณญาณที่เสาส่งเลยนี่ครับ

เพื่อความปลอดภัยของท่านผู้ทรงเกียรติทั้งหลาย

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 05:48:27 PM »

สามวันผ่าน ไป  กลิ่นไอควันระเบิดยังไม่ทันจางหาย  ความเศร้าโศกเสียใจของญาติผู้บาดเจ็บ และเสียงร้องของผู้บาดเจ็บ ในการระเบิด สวนสาธารณะ 3 ลูกซ้อน ยังไม่ทันสิ้นเสียง

ภาพที่จะได้เห็น ต่อไปนี้ คือ ตลาดนัด ที่อยู่ ห่างจาก สถานที่เกิดเหตุระเบิดเมื่อ สามวันก่อน เพียง 700 เมตร  ไร้ซึ่งเครื่อง ตัดสัญญาณมือถือ   ใดๆ บางคน ยังคงคุยโทรศัพท์ อยู่

ภาพทั้งหมดนี้ผม ถ่ายเอง ขณะที่เกิดไปซื้อข้าวมากิน เมื่อ 10 นาที ก่อน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 05:51:09 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 05:52:34 PM »

จากภาพ คงจะเห็น นะครับ ว่า แม้แต่ เจ้าหน้าที่เอง ยังไม่มีเลย  Cheesy
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 08:20:15 PM »

เมื่อซักครู่ โดนยิงตายอีก 2ศพ  รอฟังข่าวครับ ว่า เกี่ยวกับสถานการณ์หรือไม่

แต่ ทั้งสองคนเป็น หัวคะแนน ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 07:50:51 AM »

เมื่อซักครู่ โดนยิงตายอีก 2ศพ  รอฟังข่าวครับ ว่า เกี่ยวกับสถานการณ์หรือไม่

แต่ ทั้งสองคนเป็น หัวคะแนน ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นเรื่อง ส่วนตัว ครับ ไม่เกี่ยวกับ สถานการณ์ ใดๆทั้งสิ้น มันเริ่มมาจาก สนามบอล น่ะครับ  รออ่านข่าว ครับ ว่า จะเอาเข้ามาเกี่ยวสถานการณ์หรือไม่

สถานที่เกิดเหตุ ห่างจาก ที่ผมอยู่ ประมาณ 1ก.ม  หน้าบ้าน ส.ธ ท่านนึง เมื่อคืนได้นั่งกินกาแฟกับสธ ท่านดังกล่าว ท่านเล่าถึงเหตุการณ์ ให้ฟัง โดยละเอียด
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 01:29:11 PM »

ถ้าใช้ที่จุดระเบิดแบบที่บังว่าจริง   แล้วเงินถึงพอ  ระยะได้เป็นกิโลครับแถมมีอ๊อฟชั่นเสริมได้เพียบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 02:13:08 PM »

ถ้าใช้ที่จุดระเบิดแบบที่บังว่าจริง   แล้วเงินถึงพอ  ระยะได้เป็นกิโลครับแถมมีอ๊อฟชั่นเสริมได้เพียบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไกลเป็นกิโล  จริงๆครับ แต่ต้องอยู่ในระยะที่สายตา มองเห็น เหยื่อ เว้นแต่ว่า จะต้อง มีคนสั่งให้กด อีกที
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 02:50:58 PM »

อ๊อฟชั่นเสริมแบบไม่ต้องมองก็ทำได้ครับบัง  Cheesy Cheesy

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 02:56:46 PM »

อ๊อฟชั่นเสริมแบบไม่ต้องมองก็ทำได้ครับบัง  Cheesy Cheesy

โดนชก โดนชก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 02:57:41 PM »

ถ้ามีจริงๆนะสงสัย คงมีหน่วยยิงเป้าบิน ครับ   คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 03:31:53 PM »

ฮอ.ส่งยาเสพติดยังทำกันได้เลยครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 03:41:05 PM »

ฮอ.ส่งยาเสพติดยังทำกันได้เลยครับ

พวกโจร จริงๆ นะครับ ก็แค่พวกชาวบ้านที่คลั่งศาสนา  ภูมิปัญญามันน้อยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 04:04:50 PM »

พวกโจร จริงๆ นะครับ ก็แค่พวกชาวบ้านที่คลั่งศาสนา  ภูมิปัญญามันน้อยครับ

ถ้าเป็นเช่นนั้นก็ดีคับ  ขอให้เจ้าหน้าที่และคนในพื้นที่ทุกท่านปลอดภัยนะครับ 

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 04:21:54 PM »

ถ้าเป็นเช่นนั้นก็ดีคับ  ขอให้เจ้าหน้าที่และคนในพื้นที่ทุกท่านปลอดภัยนะครับ 
ครับ  ไหว้
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 06:52:22 PM »

ไหว้ ไหว้  หวังว่าเมืองไทยจะไม่มีระเบิดพลีชีพ ไม่งั้นคงโครตน่ากลัว ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
เห็นพลีชีพแต่ละที ต้องเอาชีวิตคนอื่นไปด้วยหลักสิบ หลักร้อย  เศร้า
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์