ผึ้งหลวง

<< < (20/20)

คมขวาน รักในหลวง:
อ้างจาก: พรานแป๋ง  ชุมไพร ที่ กรกฎาคม 11, 2012, 07:29:16 AM

อ้างจาก: zamphol ที่ กรกฎาคม 09, 2012, 02:52:18 PM

ปลาผมเลี้ยงไว้แล้วครับน้าซับ  พอดีมีทีติดถนนอยู่สามไร่เลยขุดเป็นบ่อข้างหลังสองงาน  เอาดินมาถมข้างหน้า
ปีที่แล้วปล่อยปลาเปคู  กระโห้  นิล  ตะเพียน ไว้อย่างละร้อย-สองร้อยตัว  ข้อเสียคือที่ผมติดลำรางสาธารณะ
พวกปลาจากแหล่งน้ำธรรมชาติเข้ามาโดยเฉพาะปลาช่อน  มันซัดลูกปลาผมเสียเกือบหมดบ่อ   

ที่อยู่ติดถนน ขุดบ่อเลี้ยงปลาไว้อีก มันสิบ่เปน บ่อสาธารณะบ่ลุงแป้ง ::007:: ::007::

เลี้ยงปลาไว้แจก ให้คนอื่นเขาเอาไปกินบ่ ถ้าไม่มีเจ้าที่เฝ้า.....บ่เหลือเด้อ  ::007:: ::014::

บ่อที่ขุดอยู่ห่างถนนร้อยกว่าเมตรครับ  ที่ผมสามไร่เศษหน้ากว้างสามสิบกว่าเมตร  ความยาวร้อยห้าสิบเมตร 
ขุดบ่อเลี้ยงปลาไว้หลังสุดที่ดิน  เรื่องคนเฝ้าไม่มีปัญหาผมมีคนงานนอนเฝ้า  ตอนนี้กำลังทำเล้าเลี้ยงเป็ด-ไก่เพิ่ม ::002::

ขายได้หลายตังค์นะนั่น
ระวังแม่ม่ายจะวางยา  ฮุปที่ดิน นะครับ ::005:: ::005::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว