ผึ้งหลวง

<< < (12/20) > >>

อนัตตา:
เห็นรูปชัด ๆ แล้ว ค่อนข้างจะแน่นอนว่าอยู่ไม่นานหรอกครับ มาพัก เดี๋ยวก็ไป ไม่ค่อยเห็นผึ้งทำรังตรงง่ามแบบนี้ แล้วก็ไม่มีการสร้างรังอ้อมกิ่งไม้ขึ้นไปด้านบน อ้อ....ไม่ใช่ผึ้งหลวงด้วยครับ  (ถ้าดูไม่ผิด)  ;D

ธำรง:
อ้างจาก: zamphol ที่ กรกฎาคม 07, 2012, 09:09:00 PM

ขวางคือแนวเหนือ/ใต้ เฉียงเหนือ/เฉียงใต้ใช่หมด

ดูรูปทรงรังรวงและการเข้ากลุ่มแล้วคาดว่าอยู่จนครบเทอมครับ

หนังเรื่องยาว แรกๆมันจะยังไม่ค่อยดุ แต่นานเข้ามีพวกมากขึ้น มันไม่ค่อยเกรงใจใคร

ถ้าต่างคนต่างอยู่ หลีกเลี่ยงการกระตุ้นยั่วยุ หลายปัจจัยอย่างที่บอก ถ้าอยากผูกมิตรให้วางน้ำเชื่อมไว้บ้าง

ผึ้งหลวงที่อยู่ในวัด ไม่เคยทำร้ายใครอยู่กันยาวนานหลายปี จนมันร้างรังไปเอง โบราณท่านว่าคนมีบุญบารมี

เขาถึงจะมาอยู่ด้วยครับ คิดบวกๆๆ  ::014::

ครับคิดบวกว่าบ้านสงบร่มเย็นมีพรรณไม้ดอก ติดกันก็เป็นสวนองุ่นสวนมะนาว เขาคงมีอาหารอุดม
ดูยังไม่มีปัญหาอะไรครับ บ้านไม่มีเด็ก กลางวันก็ต่างคนต่างอยู่
ส่วนกลางคืนมีมาตอมไฟ ต้องระวังไม่ไปเหยียบเขา ที่แย่หน่อยคือต้องย้ายที่ไปทานข้าวในบ้าน จะปรับแก้อย่างไรดี  :-\
อธิษฐานจิตว่าไม่เบียดเบียนกัน ..... เขาอยู่สบาย เราก็ต้องอยู่สบาย  ;)

lek:
สวนผมจัดการเรียบเพราะผมก็เคยโดนต่อยหลายทีตอนเด็ก  ตุ๊กแกตัวใหญ่ๆก็เหลือตัวเดียวนอกนั้นจัดการเรียบ  ที่เหลือไว้ให้มันบอกพวกว่าบ้านนี้เขาไม่ชอบ  ผมไม่กลัวหรอกแต่เมียกับลูกกลัว  เลยบังคับให้ลูกจับตุ๊กแกลูกเลยหายกลัว  เมียบังคับบ่ได้ครับ ;D

ธำรง:
อ้างจาก: อนัตตา ที่ กรกฎาคม 07, 2012, 09:30:23 PM

เห็นรูปชัด ๆ แล้ว ค่อนข้างจะแน่นอนว่าอยู่ไม่นานหรอกครับ มาพัก เดี๋ยวก็ไป ไม่ค่อยเห็นผึ้งทำรังตรงง่ามแบบนี้ แล้วก็ไม่มีการสร้างรังอ้อมกิ่งไม้ขึ้นไปด้านบน อ้อ....ไม่ใช่ผึ้งหลวงด้วยครับ  (ถ้าดูไม่ผิด)  ;D

ตัวนี้สงสัยระบบนำร่องเสีย .... บินตกน้ำครับ ไม่รู้ว่าใช่ไหม

ค..ควาย...ใส่ชฎา:
อ้างจาก: ธำรง ที่ กรกฎาคม 07, 2012, 09:51:46 PM

อ้างจาก: อนัตตา ที่ กรกฎาคม 07, 2012, 09:30:23 PM

เห็นรูปชัด ๆ แล้ว ค่อนข้างจะแน่นอนว่าอยู่ไม่นานหรอกครับ มาพัก เดี๋ยวก็ไป ไม่ค่อยเห็นผึ้งทำรังตรงง่ามแบบนี้ แล้วก็ไม่มีการสร้างรังอ้อมกิ่งไม้ขึ้นไปด้านบน อ้อ....ไม่ใช่ผึ้งหลวงด้วยครับ  (ถ้าดูไม่ผิด)  ;D

ตัวนี้สงสัยระบบนำร่องเสีย .... บินตกน้ำครับ ไม่รู้ว่าใช่ไหม

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ธำรง  อำยายละมั้ง  ฮา
ไอ้ตัวที่ "ร่วง" ลงมาตัวนี้  ยายเดาว่าเป็น "เพศผู้"  อ่ะ ฮา
มันเสีย Center  "เสียศูนย์"  เพราะ อวัยะเพศ "หัก" กลางอากาศ อ่ะ ฮา

555 มันจึงร่วง  ตกลงมา อ่ะ ฮา   ::007:: ::007::
ไม่ได้  "โซน่า" เสีย หรือ  "เรด้าห์"  พัง
เหมือน นำร่อง สุวรรณภูมิ หรอก อ่ะ  ฮา  ::007:: ::007:: ::007::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว