๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:33:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรืองซื้อปืนใหม่แล้วมีเขม่า (ช่วยตอบทีครับกำลังทุกข์ใจมาก)  (อ่าน 14900 ครั้ง)
sasu_knb
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:31:34 AM »

พอดีไปซื้อปืนโครงการจากร้าน ปืนนครหลวงมาครับ ยี่ห้อ SIG P239    2 โทน  ปรากฏว่าถอดปืนดูมีเขม่าในลำกล้องเหมือนผ่านการยิงมาแล้วครับ ทั้งที่ผมยังไม่ได้ยิง  เลยสงสัยว่าปืนผมจะเป็นปืนมือสองหรือเปล่าครับ   แล้วเรามีวิธีพิสูจน์ได้มั้ยครับว่าเป็นปืนใหม่ ช่วยตอบด้วยครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:52:16 AM »

ยิงทดสอบ ตรวจ QC จากโรงงานครับ ไม่ต้องไปคิดมาก

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 01:44:56 PM »

ตอนผมรับลูกโม่ 620 มาใหม่ป้ายแดง ปืนผมก็มีรอยยิงมาแล้ว 1 รูช่องโม่ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 11:48:41 AM »

มันก็ต้องมีรอยยิงเป็นธรรมดาครับเพราะต้องยิงทดสอบครับ...
chay2525
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:14:20 PM »

เหมือนผมเลยครับ ตอนผมได้ปืนมา ตอนแรกมีรอยยิงอยู่ 2นัด ตอนแรกก็เซงๆครับกังวลไปต่างๆนานๆโทรกับไปที่ ร้านแต่ร้านก็ใจดีบอกเปลี่ยนก็ได้นะครับ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดกลัวเสียเวลาก็เลยไม่ได้เปลี่ยน และลองไปยิงดู1-2กล่องก็ไม่มีปัญหา ตอนนี้ก็เลิกเครียดแล้วครับ  แต่ก็นั่งขัดถูจน ผบ ทบ ที่บ่นเอาไปนอนกอดด้วยเลยไป๊  อิ อิ ใจมันรักแค่ได้จับก็มีความสุขแล้ว           ด้วยความเครพครับ Grin

ถึงไม่รวยเงินทอง แต่รวยน้ำใจครับ
dao2522
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:17:41 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
firstkra
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:30:31 AM »

เพิ่งมารู้ค่ะ กำลังสนใจเรื่องปืนอยู่  สรุปว่าเขายิงเพื่อทดสอบมาก่อนใช่ไหมค่ะ ตกใจ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:39:17 PM »

เพิ่งมารู้ค่ะ กำลังสนใจเรื่องปืนอยู่  สรุปว่าเขายิงเพื่อทดสอบมาก่อนใช่ไหมค่ะ ตกใจ

ผมว่าทางกองทะเบียนเขายิงเพื่อเก็บหัว+ปลอกไว้เป็นหลักฐานนะครับ...อันนี้ได้ฟังๆอ่านๆมาครับไม่ขอยืนยัน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:38:21 AM »

ยิงทดสอบกลุ่มกระสุนจากโรงงานครับ

เรื่องปกติครับ เดี๋ยวเรายิงเองมากกว่าอีกครับ😄

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
nu1910
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 11:04:58 PM »

เก็บประวัติปืน ดูตำแหน่งเข็มที่ปลอก
E22RUG
eaknarin ฅนรักปืนบ้านหมี่
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:28:44 PM »

ไม่ต้องคิดมากครับดูแค่ภายนอกถ้าไม่มีร่องรอยขีดข่วน แตก บิ่น หัก ก็พอครับ ที่เห็นเขม่าในลำกล้องก็มาจากการที่ qc ยิงทดสอบก่อนทำการแพ็คส่งให้ลูกค้าเพื่อที่จะตรวจสอบดูว่าระบบการทำงานของปืนเรียบร้อยดีหรือไม่ครับ ดังนั้นเมื่อได้ซื้อมาแล้วก่อนที่จะทำการยิงทดสอบควรที่จะต้องทำความสะอาดปืนอย่างละเอียดอีกครั้งก่อนทำการยิงนะครับ ขอให้มีความสุขกับการยิงปืนใหม่นะครับ

Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 07:54:22 PM »

ยิงเก็บปลอกครับ
ไม่ต้องตกใจ
ปืนใหม่ถูกกฎหมายจะเป็นแบบนี้
ร่องรอยเขม่าที่มีเขาต้องการให้รู้ว่าผ่านการยิงเก็บปลอกแล้ว
หน้า: [1]
  พิมพ์