ปืน สวัสดิการ

<< < (3/7) > >>

Nero Angel01:
อ้างจาก: Ro@d - รักในหลวง ที่ มิถุนายน 27, 2012, 07:51:14 PM

ปืนสวัดิการ สน.อส  สน.สก. น่าจะใกล้ ๔๐๐,๐๐๐ กระบอก..  และพอพ้น ๕ ปี ก็โอนผ่านมือกันได้แล้ว 

ข้อเท็จจริง อย่างนี้ ถ้าใคร คิดวิธีการนี้ ไม่ว่า จะต่อยอดไปทางใด เพื่อเล่นงาน.. แค่หลักคิด ก็ไม่รู้จะนำไปเปรียบกับอะไรดี
ถึงได้บอก ไร้สาระ  มาก ๆ ..   ::005::

อ้างจาก: Ro@d - รักในหลวง ที่ มิถุนายน 27, 2012, 07:33:13 PM

ไม่มีทาง หรอกครับ เป็นแค่เรื่องไร้สาระ เท่านั้น เสียเวลาคิดครับ ปืน นะครับ ไม่ใช่รถยนต์
แค่่บุคลากร..  แบบลิงแก้แห แบบนี้ เพื่อประโยชน์อะไร จัดคนไปทำประโยชน์เรื่องอื่น ไม่ดีกว่า เหรอ  ::005::

และรู้ไหม  ผู้ที่ครอบครองปืน สวัสดิการ ไม่ใช่ ตาสี-ตาสา  หรอกที่ จะมายอมให้ ฝ่ายปกครอง อยากจะอะไร ได้ตามใจ
แค่โทร ไปกระแทก ความคิดนี้ ก็วูบแล้ว ละครับ จะหากินกับเงินงบประมาณ ควรใช้ วิธีการที่มันแนบเนียนกว่า นี้   ::006::

เป็นการติดตามความเคลื่อไหรปืนครับ ไอ้เรื่องข้ออ้างที่ว่า เอาปืนไปขายแล้วแจ้งหายมันก็ตามดูได้
อีกอย่าง ผทหทายถึงทำทั้งระบบ ไม่ใช่แค่ของโครงการ

ได้ข่าวว่า นอกจากคำสั่งล่าสุดของมท.1แล้ว ยังมีข่าวจะยกเลิกปืนโครงการ ตาสี ตาสาคนใหนโทรไปหามท.1รึยังครับ

Ro@d - รักในหลวง:
กรณี ของ นายเป็ดออกมาให้ข่าว นั้น อย่าไปตื่นตูมเลย  ผมไม่สน และไม่เคยให้ความเห็นต่อกรณีนี้
ไม่มีอะไร หรอกครับ แค่การเบ่งตัวกร่างเท่านั้น ประเภท พูดเอาฝ่ายเดียว กับผู้ใต้บังคับบัญชา  คนอยากจะพูดอะไร  ก็พูด แล้วใคร ไปห้ามได้

ก็อย่างบอกว่า "ทักษิณไม่ได้ทำผิดกฎหมาย แต่ทักษิณทำในเรื่องที่กฎหมายห้าม" ดูซิ ันตะแบงขนาดไหน แต่บางคนอาจไม่รู้ว่ามันตะแบงโคตร

จะต่อยอดอะไร ต้องต้องจับสาระให้ดี ให้รู้ว่าสันดานคน นั้่นเป็นอย่างไร(หมายถึงนายเป็ด นะครับ) อย่าไปเต้นตาม เลย ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น หรอกครับ

ปืน สน.สก. บังคับ และห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว  เมื่ออนุมัติโครงการณ์ ไป ๓๐๐,๐๐๐ กระบอก ต้องขายจนกระบอกสุดท้าย นั่นละจึงเป็นการจบไปโดยปริยาย
การ ขอ ป. ๓. เหตุในการอยุญาต หรือไม่ต้องว่าไปตาม พรบ.อาวุธปืนฯ ม.๑๓  

บอกเลยว่า ขี้เกียจจะพูด  เห็นอาการ แล้วมีแต่ขำ ในอาการ ของบางท่าน แต่นั้น เพราะเกิดจากที่ไม่ติดตาม เรื่องราวที่ผ่านมา มาเจอะ ก็สะดุ้งสะเทือนกันไป ซะ

Bird_2006:
 ::014::ที่ผมเห็นนะครับ ปืนสวัสดิการ เอามาขายโอนลอยเยอะมากครับ บางคนก็ไปแจ้งหายแล้วขายเถื่อน ที่มีแล้วก็แล้วไปครับ แต่ถ้าจะขอซื้อสวัสดิการต่อจากนี้ถ้าเพิ่มเงื่อนไขนี้ไปจะแก้ปัญญาหานี้ได้มั้ยครับ เพราะคนซื้อไปก็ไม่กล้าเอาไปขายกลัวเรียกตรวจแล้วไม่มี (ที่ตรวจก็ไม่ได้ตรวจอะไรยุ่งยากครับ แค่ดู กท ก็พอแล้วครับ) ผมมองในมุมของประชาชนคนนึงนะครับ ดีกว่าที่จะมายกเลิกห้ามซื้อขายกันไปเลยจริงมั้ยครับ ::014::

สุพินท์ - รักในหลวง:
อ้างจาก: Bird_2006 ที่ มิถุนายน 27, 2012, 06:40:29 PM

ปืน สวัสดิการ วิธีแก้ง่ายนิดเดียว เรียกปืนกลับมาตรวจปีละครั้งก็จบ จนครบ 5 ปีใครไม่มีมาให้ตรวจหรือแจ้งหายก็ตรวจสอบกันหน่อย  ::014::

กฎหมายไม่ได้ให้อำนาจไว้
ในเมื่อไม่มีกฎหมายให้อำนาจ  คำสั่งเรียกเอาปืนสวัสดิการมาตรวจ  จึงเป็นคำสั่งเถื่อน
ดอกแรกที่จะโดนก็คือ  ถูกฟ้องเพิกถอนเช่นเดียวกับคำสั่งเรียกปืนไรเฟิล เมื่อไม่นานนี้
ดอกถัด ๆ ไปอีกมากมาย  ก็คือคนที่พาซื่อเอาปืนมาให้ตรวจแล้วถูกจับเรื่องพาปืน ฯ  จะแก้ตัวว่าเอามาตามคำสั่งให้เอามาตรวจ  และเมื่อ พงส.ตรวจสอบพบว่าเป็นคำสั่งที่ออกมาโดยไม่มีฐานกฎหมายรองรับ  ก็จะต้องแจ้งขอหาเรื่องจ้างวานใช้ให้ผู้อื่นกระทำผิดกับคนที่ออกคำสั่งเรียกเอาปืนสวัสดิการมาตรวจด้วย  หนึ่งกระบอกต่อ 1 ข้อหา

khwanphet_NAVY 39:
.....................งานนี้คงเป็นช่องทางหากินอีกแล้ว.............................................................. ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว