๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:26:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Magazine +2 ของ Glock 17  (อ่าน 5140 ครั้ง)
rajit
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 06:44:29 PM »

Magazine +2 ของ Glock 17 ลงแข่ง production ได้ไหมครับ. (ตอนแข่งใส่15)
ขอบคุณครับ
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 07:37:07 PM »

ถ้าส้นที่ต่อ+2ของแม็กฯเป็นของโรงงาน Glock ละก็ได้ครับ แต่ถ้าส้นแม็กเป็นของยี่ห้ออื่น(เช่น Aredondo) ไม่ได้ครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
rajit
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:41:53 AM »

ขอบคุณที่ช่วย confirm ครับ เป็นของ Glock ครับ
บางคนบอกได้ และไม่ได้น่ะครับ
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:36:52 AM »

ขอบคุณที่ช่วย confirm ครับ เป็นของ Glock ครับ
บางคนบอกได้ และไม่ได้น่ะครับ

ไม่แปลกใจที่คนยังสับสนครับ ในต่างประเทศก็ยังสับสนเขียนถามกันอยู่ตลอด พิจารณาง่ายๆคือถ้าใช้แม็กฯยี่ห้อของโรงงานปืน ส่วนประกอบทุกอย่างก็ต้องเป็นของโรงงาน ถ้าเป็นแม็กฯยี่ห้ออื่น(ที่ใช้กันได้)ก็สามารถใช้ส่วนประกอบยี่ห้ออื่นๆได้ครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 03:41:13 PM »

ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติมด้วยครับว่า
ส้นแม๊กบวก 2 จากโรงงาน glock ใส่แล้วปืนจะสามารถลงกล่องวัดของดิวิชั่นสแตนดาร์ด ได้หรือเปล่าครับ  ไหว้
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 07:52:40 PM »

ขออนุญาตสอบถามเพิ่มเติมด้วยครับว่า
ส้นแม๊กบวก 2 จากโรงงาน glock ใส่แล้วปืนจะสามารถลงกล่องวัดของดิวิชั่นสแตนดาร์ด ได้หรือเปล่าครับ  ไหว้

Glock 17 ใส่ + 2 ลงกล่องไม่ได้ครับ

We can either find the way or make one.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 07:28:27 PM »

ส้นแม๊กบวก 2 จากโรงงาน glock ใส่แล้วปืนจะสามารถลงกล่องวัดของดิวิชั่นสแตนดาร์ด ได้หรือเปล่าครับ  ไหว้

Glock 17 ใส่ + 2 ลงกล่องไม่ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ  ไหว้
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกหน่อยครับว่ามีนักกีฬาที่ใช้ glock ยิง standard ด้วยหรือเปล่าครับ
และถ้าใส่บ่อแม๊กยิง standard แล้วใช้ส้นแม๊กแบบไหนที่ตบแม๊กได้สะดวกและยังลงกล่องวัดได้ครับ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2013, 09:15:21 PM โดย Pyut รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 04:57:05 PM »

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกหน่อยครับว่ามีนักกีฬาที่ใช้ glock ยิง standard ด้วยหรือเปล่าครับ
และถ้าใส่บ่อแม๊กยิง standard แล้วใช้ส้นแม๊กแบบไหนที่ตบแม๊กได้สะดวกและยังลงกล่องวัดได้ครับ
 ไหว้

มีครับ ทั้ง .40 และ 9 มม. ... แต่ถ้ายิงเป็นกิจวัตรไม่ค่อยแน่ใจครับ

เรื่องบ่อแม๊กและส้นแม๊ก เรียนตามตรงว่าไม่มั่นใจ ไม่เคยลองครับ ผมใช้ปืนที่่แข่ง Production

ยิง STD เลยครับ ไม่ต้องเสียเวลาแต่งอะไร ... บ่อแม๊ก ส้นแม๊ก อย่าสนครับ ไปซ้อมเสียบให้คล่อง

ดีกว่าครับไม่เปลืองดี  Grin Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 10:13:42 PM »

ไหว้

มีครับ ทั้ง .40 และ 9 มม. ... แต่ถ้ายิงเป็นกิจวัตรไม่ค่อยแน่ใจครับ

เรื่องบ่อแม๊กและส้นแม๊ก เรียนตามตรงว่าไม่มั่นใจ ไม่เคยลองครับ ผมใช้ปืนที่่แข่ง Production

ยิง STD เลยครับ ไม่ต้องเสียเวลาแต่งอะไร ... บ่อแม๊ก ส้นแม๊ก อย่าสนครับ ไปซ้อมเสียบให้คล่อง

ดีกว่าครับไม่เปลืองดี  Grin Grin Grin
ขอบคุณมากครับ  ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์