๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:49:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: golck 36 ขี้นลำ  (อ่าน 40076 ครั้ง)
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 07:44:40 PM »

ผมนึกว่าเพื่อนผมใจถึงซะอีก เพื่อนผมใช้ golck 19 พกขึ้นลำตลอดพกไว้ข้างเอวหยิบออกมาโชว์เพื่อนลั่นใส่ขา2หนตอนแรกนึกว่ายิงไว ที่ไหนได้ลงไปนอนจับขาร้องโอ้ยๆ  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

ชอบครับ ฮาดี  กิ๊วก๊าว

ส่วนตัวพก ขึ้นลำครับ แต่ยังไม่มี GLOCK ถ้ามีผมก็พกขึ้นลำอยู่ดีครับ  งอน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 02:23:32 AM »

ผมล่ะงงกับการพกที่ไม่ขึ้นลำจริงๆครับ  พกแล้วไม่ขึ้นลำอย่าพกดีกว่า เมื่อยเอวเปล่าๆ
ไม่ได้พูดเกี่ยวกับปืนกล็อกนะครับ พูดรวมๆไปทุกแบบทุกรุ่น

ผม ก็พาอาวุธปืน ติดตัว แบบไม่ขึ้นลำ  คงไม่่ว่าผมนะครับ คุณเจษ   คิก คิก

แต่ถ้า เป็น Back up gun อย่าง Lcp กระสุนมันน้อย จะ ๖ + ๑ ทุกครั้ง  Cheesy

ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับพี่  มันเป็นเหตุผลและสิทธิส่วนตัวของแต่ละบุคคลครับพี่
ผมเพียงแต่ งง ว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้นครับ
ขอถกเรื่องนี้นะครับ  พกปืนไม่ขึ้นลำไว้  แล้วถ้าต้องใช้คิดหรือว่าจะขึ้นลำทัน
โอกาศที่โดนยิงโดนแทงก่อนที่จะสามารถขึ้นลำได้มีครับ   และยังมีเหตุผลที่ไม่ควรพกไม่ขึ้นลำอีกหลายอย่าง
ยกตัวอย่างง่ายๆ  ถ้าไม่ขึ้นลำไว้จะไม่สามารถชักยิงแบบ Speed rock  ได้  เพราะอยู่ในระยะใกล้กัน  จนมือเอื้อมถึง
หรืออยู่ในรถแล้วต้องชักออกมาขึ้นลำก่อน    หรือนั่งกินอาหารอยู่ในร้านต้องขักออกขึ้นลำก่อน คงทุลักทุเลน่าดู 
ผมอ่านเจอบ่อยๆว่า   ใช้วิธีประเมินสถานการณ์ว่าจะขึ้นลำหรือไม่   แล้วเราจะไปรู้ได้อย่างไรครับว่าอะไรจะเกิดในอนาคต 
ถ้าประเมินสถานการณ์ได้คงไม่มีศัพท์คำว่า  ถูกซุ่มโจมตี 
หลักสูตรที่สอนเกี่ยวกับการพกปืนที่นี่  ไม่ว่าจะเป็นหลักสูตรที่สอนให้ประชาชน หรือ จนท ของรัฐ  จะสอนให้พกแบบพร้อมที่สามารถชักยิงได้ทันที
เหตุการที่มีการยิงกัน  สถิติการชักออกมายิงเป็น วินาทีครับ   นับจากชักออกจากซองปืน จนถึงตอนเหนี่ยวไก  เวลาโดยเฉลี่ยอยู่ที่ 1.5 - 1.7 วินาที  แต่คนที่ทำได้เร็วกว่านั้นก็มี    แล้วถ้าต้องชักออกมาขึ้นลำก่อนนี่จะยังไง....   ไม่รู้นะครับผมถูกสอนให้ใช้คติที่ว่า  To expect the unexpected.
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 02:54:35 AM »

ผมก็ถูกสอนมาให้พกขึ่นลำและคิดเสมอว่าปืนมีลูก บวกกับการฝึกให้ชำนาญกับปืนที่ใช้พกจนเกิดความเคยชิน ผมยังไม่เคยทำปืนลั่นเเม้แต่ครั้งเดียว .....
ที่เมืองไทยเข้าใจว่าติดเรื่องใบพกพา ไม่รู้ว่าพกขึ่นลำกับไม่ขึ่นลำความผิดต่างกันแค่ไหน ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 05:25:23 AM โดย nick357 "รักในหลวง" » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 03:19:12 AM »

ผมก็ถูกสอนมาให้พกขึ่นลำและคิดเสมอว่าปืนมีลูก และคิดเสมอว่าปืนมีลูก บวกกับการฝึกให้ชำนาญกับปืนที่ใช้พกจนเกิดความเคยชิน ผมยังไม่เคยทำปืนลั่นเเม้แต่ครั้งเดียว .....
ที่เมืองไทยเข้าใจว่าติดเรื่องใบพกพา ไม่รู้ว่าพกขึ่นลำกับไม่ขึ่นลำความผิดต่างกันแค่ไหน ....
จากที่อ่านๆดู  จะเป็นปืน  Glock  ที่จริงก็ไม่น่ามีปัญหา  ให้พกใส่ซองที่หุ้มไก  ฝึกฝนตัวเองให้เวลาจับปืน  อย่าเอานิ้วแตะไกจนกว่าจะต้องยิงจริงๆ ถึงแม้จะเป็นสถานการณ์จริง  ก็อย่าแตะไกจนกว่าต้องยิง ( รับรองว่ายิงทันครับ  ถ้าใครไม่เชื่อลองกับผมก็ได้  ผมขอใช้แค่ลูกกระสุน simunition แค่เจ็บๆคันๆก็พอ)    จะพกปืนต้องลงทุนฝึกฝนหน่อยครับ   เผื่อจะได้ไม่ต้องใช้วิธีพกไม่ขึ้นลำ
piboonyu
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:08:39 AM »

จะพกปืนไม่น่าขึ้นลำไว้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร เพราะถ้าเกิดลั่นขึ้นมาผลร้ายจะเกิดขึ้นมากมาย ถ้าจำเป็นต้องขึ้นลำไว้จริงๆ ก็หาที่เป็นระบบลดนกดีกว่า ปลอดภัยกว่า

อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจปืน (ที่ขึ้นลำไว้)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:19:39 AM »

ผมล่ะงงกับการพกที่ไม่ขึ้นลำจริงๆครับ  พกแล้วไม่ขึ้นลำอย่าพกดีกว่า เมื่อยเอวเปล่าๆ
ไม่ได้พูดเกี่ยวกับปืนกล็อกนะครับ พูดรวมๆไปทุกแบบทุกรุ่น

ผม ก็พาอาวุธปืน ติดตัว แบบไม่ขึ้นลำ  คงไม่่ว่าผมนะครับ คุณเจษ   คิก คิก

แต่ถ้า เป็น Back up gun อย่าง Lcp กระสุนมันน้อย จะ ๖ + ๑ ทุกครั้ง  Cheesy

ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับพี่  มันเป็นเหตุผลและสิทธิส่วนตัวของแต่ละบุคคลครับพี่
ผมเพียงแต่ งง ว่าทำไมถึงเป็นแบบนั้นครับ
ขอถกเรื่องนี้นะครับ  พกปืนไม่ขึ้นลำไว้  แล้วถ้าต้องใช้คิดหรือว่าจะขึ้นลำทัน
โอกาศที่โดนยิงโดนแทงก่อนที่จะสามารถขึ้นลำได้มีครับ   และยังมีเหตุผลที่ไม่ควรพกไม่ขึ้นลำอีกหลายอย่าง
ยกตัวอย่างง่ายๆ  ถ้าไม่ขึ้นลำไว้จะไม่สามารถชักยิงแบบ Speed rock  ได้  เพราะอยู่ในระยะใกล้กัน  จนมือเอื้อมถึง
หรืออยู่ในรถแล้วต้องชักออกมาขึ้นลำก่อน    หรือนั่งกินอาหารอยู่ในร้านต้องขักออกขึ้นลำก่อน คงทุลักทุเลน่าดู  
ผมอ่านเจอบ่อยๆว่า   ใช้วิธีประเมินสถานการณ์ว่าจะขึ้นลำหรือไม่   แล้วเราจะไปรู้ได้อย่างไรครับว่าอะไรจะเกิดในอนาคต  
ถ้าประเมินสถานการณ์ได้คงไม่มีศัพท์คำว่า  ถูกซุ่มโจมตี  
หลักสูตรที่สอนเกี่ยวกับการพกปืนที่นี่  ไม่ว่าจะเป็นหลักสูตรที่สอนให้ประชาชน หรือ จนท ของรัฐ  จะสอนให้พกแบบพร้อมที่สามารถชักยิงได้ทันที
เหตุการที่มีการยิงกัน  สถิติการชักออกมายิงเป็น วินาทีครับ   นับจากชักออกจากซองปืน จนถึงตอนเหนี่ยวไก  เวลาโดยเฉลี่ยอยู่ที่ 1.5 - 1.7 วินาที  แต่คนที่ทำได้เร็วกว่านั้นก็มี    แล้วถ้าต้องชักออกมาขึ้นลำก่อนนี่จะยังไง....   ไม่รู้นะครับผมถูกสอนให้ใช้คติที่ว่า  To expect the unexpected.

สนทนากันนี้ เหตุผลเดียว คือนำความรู้มาแลกเปลี่ยน เพื่อยกศักยภาพ ผู้ร่วมสนทนา ขึ้นมาอีกชั้น (ไม่ใช่เพื่อเอาชนะ จะทำให้เคืองกันเสียเปล่า)

การประเมินสถานการณ์ อาจเป็นเรื่องเกินกว่าความเข้าใจ จึงไม่ถูกนำมาใช้ หรือใช้ไม่เป็น

ทุกเรื่องทุกปัญหา จักต้องเริ่มจากความเป็นจริง ที่จักเป็นไปได้ .. ที่ต้องจัด หนัก จัดเบา ให้สอดคล้องกันไป  
และตัวเราจะเป็นพึงแห่งตน สามารถมองปัญหา เห็นทางแก้ ได้เกือบในทุก ๆ เรื่อง

มี บางหลักคิดที่ ฝรั่งคิด กับ คนเอเซียผิวเหลืองคิด ไม่เหมือนกัน  และต่างมีต้นกำเนิดของหลักคิดคนละที่ บางแห่งก็มีผู้นำไปใช้
โดยปรับให้เข้ากับตนเอง บ้างก็ปฎิเสธในหลักคิดนั้น

ในสงครามเวียดนาม เป็นอีกตัวอย่าง ที่ฝรั่งสรุปไปอย่าง แต่นักรบเวียดนาม คิดไปอีกอย่าง ตรงกันข้าม
ไทยเรารับแนวคิดแบบเมกัน จึงมองไม่ห็น ว่า เวียดนามคิดอย่างไร  แต่เราได้เห็นแค่ผลสรุปแล้วเท่านั้น

นัก รบที่ีมากความสามารถ มีอาวุธจำนวนมากที่ดีเหนือกว่้า  แต่ต้องเอาชีวิตไปทิ้งอย่างง่ายดาย ..  แต่อีกฝ่ายมากจำนวนคน อาวุธน้อยและด้อยคุณภาพ
นักรบชุดหลังจะเอาชนะนักรบชุดแรก ก็ต้องใช้หลักคิดมากำหนดกลยุทธ เพื่อเอาชนะ และก็เอาชนะได้จริง อย่าง เดียนเบียนฟู  อย่างสงครามเวียดนาม
ถึงคนจะตายมากกว่า เพราะนั่นเป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้  และการประเมิน ด้านการทหาร การเมือง ทางการทูต  ต้องสอดคล้อง กันด้วย

ก็ล้วนแต่ใช้การประเมินสถานการณ์ จากหลัก รู้เขา-รู้เรา รอยศึกไม่มีพ่าย (ไม่ใช่ รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง เป็นการสรุปที่ผิดเพี้ยน)

การประเมิน จะไปเปรียบแบบอุบัติเหตุ จึงไม่ตรงนัก ครับ.

และ มีบางประการ ที่วิถีชีวิตในเมกา ต่างกับไทย  การประทุษร้ายเพื่อหวังเอาทรัพย์ อาจเกิดขึ้นน้อยกว่า การวิวาท หรือยิงกันโดยไม่มีสาเหตุ ..
จาก บทเรียนที คุณเจษ นำมาบอก นั่นละครับ เป็นการอบรมให้ตอบโต้ กับความรุนแรงได้ ที่เกิดขึ้นแบบ ไม่มีปี่ มีขลุยได้ทันที ได้อย่างดีที่สุด
และมันสอดคล้อง กับในเมืองไทย เพียง ใน ๓ จชต. เท่านั้น

ที่เหลือ ถ้าเป็นเรื่องวิวาท ในร้านอาหาร มันมีคู่ความขัดแย้ง เราไม่ใช่เป้า แต่ต้องระวังลูกหลงเท่านั้น เราประเมินได้ ไหมว่า เมื่อเราไม่ใช่เป้าหมาย เราจะยิง หรือจะหลบ

การซุ่มโจมตี การประเมิน ต้องครอบคลุม ในตลอดทั้งเส้นทาง เพื่อจัดวางกำลังพล การเคลื่อนพล อาวุธที่ใช้ ให้ตอบโต้ได้ทันที และสูญเสียน้อยที่สุด  
การประเมินจะทำให้ รู้ตัวว่าเข้าสู่สถานการณ์ เช่นนั้นแล้ว

ทุกศึก ทุกสนาม จากภาพยนตร์ ซึ่งก็นำมาจากเรื่องจริง  จะเริ่มจากการประเมิน ทุกครั้ง แม้แต่ ในตำนาน พระนเรศ  การกางแผนที่ นั่นละ เริ่มการประเมิน แล้วละครับ  

ฉะนั้น การพาอาวุธปืนติดตัว จะขึ้นลำ หรือไม่  หรือจะขึ้นลำตอนไหน ถ้าได้มีการประเมินสถานการณ์ ทั้งก่อนหน้า และขณะนั้น มาช่วย
นั้นคือวิถีของคนคอปืน..  ที่ถูกยกขึ้นมาอีกระดับหนึ่ง แต่ก็ขึ้นอยู่กับ ความถนัดของแต่ละท่าน ผมเพียงมาแทรกมุมมองหนึ่ง เท่านั้น       Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 10:30:15 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:22:06 AM »

ผมเคยเห็นผ่านๆตาครับมีกล็อกอยู่ รุ่นนึง มีเซปด้วย Huh นึกไม่ออกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:25:57 AM »

ผมว่าพกปืนแล้วไม่ขึ้นลำเหมือนพกลูกโม่แล้วไม่ใส่ลูก ขำก๊าก

yongpayne
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:27:02 AM »

ผมเคยอยู่ตำแหน่งสิบเวรเฝ้าผู้ต้องหา ร้อยเวรบอกว่าปืนถ้าพกอย่าขึ้นลำไว้ ถ้ามันแย่งเราตายแน่ๆๆ แต่ถ้าสายตรวจออกไปตรวจข้างนอก ขึ้นลำก็ได้เพราะมีเหตุอันได้ใช้แน่นอน พวกงานธุรการบางคนไม่พกปืน แต่ผมพกตลอดเพราะเส้นทางไม่น่าไว้ใจ และตอนกลับบ้านดึกๆต้องขึ้นลำไว้ ผมว่าสรุปแล้วขึ้นอยู่กับสถานการณ์ขณะนั้นว่าสมควรหรือไม่ที่จะขึ้นลำไว้ เยาะเย้ย
yongpayne
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:41:17 AM »

มุมมองของคุณRo@d - รักในหลวง เข้าท่าดีครับ เยาะเย้ย กิ๊วก๊าว
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:48:48 AM »

ผมว่าพกปืนแล้วไม่ขึ้นลำเหมือนพกลูกโม่แล้วไม่ใส่ลูก ขำก๊าก

เห็นด้วยครับ.. แต่มันต่างกัน ไม่เหมือนกันครับ..  การขึ้นลำ ด้วยกระบวนการ ๑ - ๒ วิ +/-  แค่ครึ่งลมหายใจ และขณะที่อีกฝ่าย ไม่ทราบว่าเราก็มีปืน

ปืนขึ้นลำตลอดเวลา มันจะอยู่ในวิถี ปืนไม่เข้าใคร-ออกใคร และถ้าประมาท พลั้งเผลอ หวยมันจะมาออกที่เจ้าของ ด้วยการพลาดลั่นใส่ตนเอง หรือคนที่ใกล้ชิดเรา
กึ่งออโต เมื่อไม่่ขึ้นลำ มันปลอดภัย ๑๐๐ % การขึ้นลำก็ง่ายดาย เร็วกว่าปลอกกล้วยเข้าปาก ซะอีก และอีกฝ่าย มันก็ไม่รู้ตัว  
นำมาชั่งนำหนักดู ครับ แล้วเลือกไปตามที่ ตัวเองถนัด

ปืนจะพร้อมใช้เมื่อไร..  ควรให้สถานการณ์แวดล้อม เป็นตัวกำหนด  
มองตรงนี้ อาจเข้าใจได้ดีขึ้น..  เมื่อกลับเข้าบ้าน จะเคลียร์ปืน นี่ละคือให้สถานการณ์ แวดล้อมเป็นตัวกำหนด   เยี่ยม

และอีกจุดหนึ่ง ที่ต้องพิจารณาลักษณะของอาวุธปืน ว่าเป็น แบบ Single Action  Double Action ด้วย ซึ่งอาจกำหนดวิธีการให้สอดคล้อง
และปืนบางชนิด มันขึ้นลำยาก อย่าง   Mab AP๑๕,  Cz ๗๕ Compact,  Lcp ฯลฯ การขึ้นลำไว้.. ถือว่าเป็นการสมควร

แต่กับ ปืนตระกูล Glock ขึ้นลำง่ายดายมาก  ในขณะที่มีโอกาสที่อะไรเข้าไปเกี่ยวไก โดยไม่ตั้งใจ พลาดแค่ครั้งเดียวก็เกินพอแล้ว
การขึ้นลำทิ้งรอ..  เป็นเรื่องที่ควรเลี่ยง เว้นแต่จะมีซอง หรืออุปกรณ์ป้องกันมาช่วย   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 11:29:49 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:01:00 AM »

ถะ ถะ ถะ ถูกต้องนะคร้าบ  อิอิอิ
เหมือนกระโดดร่ม แล้วไม่ใส่ร่มสำรอง  เพราะประเมินแล้วว่าวันนี้ร่มกางแน่นอน  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 11:06:07 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:03:27 AM »

ผมว่าอันตรายมากครับขึ้นลำไว้

11 มม.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:04:15 AM »

ผมปฏิญานกับตัวเองไว้แล้วว่า  ถ้าผมได้ G23od ตัวนี้มา ผมจะซื้อซองโฟบัสมาใส่แล้วพกขึ้นลำครับ  ส่วนตัวเคยปะทะกับขี้ยาและจิ๊กโก๋หมีควายมาสองสามครั้งถ้าผมไม่มีมีดพกหรือพอเป็นอยู่บ้างคงได้เจ็บได้ตายกันบ้าง   บอกตรงๆเข็ดครับ   ไหว้ คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:29:28 AM »

ผมปฏิญานกับตัวเองไว้แล้วว่า  ถ้าผมได้ G23od ตัวนี้มา ผมจะซื้อซองโฟบัสมาใส่แล้วพกขึ้นลำครับ  ส่วนตัวเคยปะทะกับขี้ยาและจิ๊กโก๋หมีควายมาสองสามครั้งถ้าผมไม่มีมีดพกหรือพอเป็นอยู่บ้างคงได้เจ็บได้ตายกันบ้าง   บอกตรงๆเข็ดครับ   ไหว้ คิก คิก
ซอง Fobus มันก็ดีนะกวาง  แต่สไลด์ปืนจะเป็นรอย  เนื่องจากการชักเข้าชักออก  รมดำจะสึก
ใช้ซองหนังดีกว่า   ซอง Safariland  thigh rig ของผมเป็น Kydex แต่มีซับในอีกที   แต่ก็ไม่รู้ว่าซองพกในแบบ Kydex จะมีซับในหรือป่าว  ต้องอีเมล์ไปถาม
แต่ถ้าไม่ห่วงเรื่องปืนสึก  ก็ไม่เป็นไร  อีกอย่างซองพกพา  จุดมุ่งหมายคือต้องการชักเร็ว  อย่าซื้อแบบที่มีสายรัด สายคาดหลังสไลด์

เพิ่งหาข้อมูลเจอ Safariland รุ่น 5188 จะมีซับใน ( lining) ทำให้รมดำไม่สึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 11:36:57 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์