๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:46:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: golck 36 ขี้นลำ  (อ่าน 40082 ครั้ง)
navapol-sang
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 09:14:39 AM »

ตอนนี้ผมมี px4 stom บาเร็ตต้า อยากจะรู้เกี่ยวกับข้อดีข้อเสียและคุณสมบัติของปืน
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 04:02:32 PM »

ตอนนี้ผมมี px4 stom บาเร็ตต้า อยากจะรู้เกี่ยวกับข้อดีข้อเสียและคุณสมบัติของปืน

Huh ตั้งกระทู้ใหม่จะดีกว่านะครับ  Smiley

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 04:13:54 PM »

อย่าขึ้นลำเลยครับ อันตราย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 04:17:21 PM »

ไม่ขึ้นลำดีที่สุด สไลด์กล๊อคขึ้นง่ายจะตาย ถ้าCZ นี่แข็งกว่าเยอะ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 04:45:03 PM »

ไม่ขึ้นลำไว้จะดีที่สุดครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 10:34:18 PM »

คุณมะขิ่นซื้อ Glock 17 เป็นกระบอกแรก ใช้ 7-8 เดือน ขายทิ้งไป บอกว่าปืนดี แม่นมาก แต่กลัวยิงตัวเอง เพราะการไม่มี Safe ปืนลั่นไม่จำเป็นต้องมีนิ้วสอดในโกร่งเสมอไป ไปติดเสื้อผ้าก็ลั่นได้ (ใส่กระเป๋ากางเกง เหน็บเอว อันตรายทั้งนั้น) ใส่ซองนอกอย่างคุณชลธิตแนะนำ ดีที่สุด หรือไม่ก็อย่าขึ้นลำอย่างคุณ Glock Glack II แนะนำ

เป็นอย่างที่พี่sundance กล่าวครับ..............ผมถูกฝึกมาจนชำนาญกับปืนที่มีระบบเซฟครับ โดยเฉพาะปืนที่มีคันเซฟอยู่ในตำแหน่งแบบ 1911................

ที่เปลี่ยนแบบปืนที่ใช้ เพราะ เป็นความรู้สึกกลัวในช่วงที่ตัวเองต้องการใช้อาวุธในสภาวะวิกฤติ.......................

ไม่ใช่ในสนามยิงปืน...........ที่ขึ้นลำแล้ววางบนโต๊ะ แล้วหยิบขึ้นมายิง..................

ต่อมอะดีนารีน ไม่ได้ฉีด

ใครไม่เจอไม่รู้หรอกครับว่า เวลาเจอเหตุการณ์ แล้วเกิดเลิ่กลั่ก ตัวสั่น ใจสั่น มือสั่น นิ้วสั่น นั่นน่ะ .....................ปืนลั่นกันง่ายๆ

นี่เป็นอีกเหตุผลที่ผมไม่เลือก กล็อก ครับ เลือก Steyr M9 A1 แทน และ จอง CZ P01 ไว้อีก ตัวครับ(ของแต่งมีพอสมควร)

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 11:32:37 PM »

อืม ภัย ของท่าน ถึงขนาดไม่มีเวลาขึ้นลำปืนเลยเหรอครับ ยังงั้นก็ขึ้นลำไปเถอะครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 09:18:30 AM »

ผมถือว่า

เมื่อขึ้นลำกล๊อกแล้ว "ต้องเก็บปืนในซอง" ที่มีสายรัดท้ายสไลท์ หรือซองแข็งไคเด็กที่ล๊อกปืนมั่นคง "ตลอดเวลา"

ไม่ว่าจะ เก็บในตู้ /พกพาติดตัวซองนอก หรือซองใน /หรือพกแบบใส่กระเป๋า

ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 11:28:09 AM »

ผมว่านะ
ถ้าจะขึ้นก็ขึ้นให้ตลอด
ถ้าไม่ขึ้นก็อย่าขึ้นทิ้งไว้ ให้เป็นความเคยชินเลยครับ
ไม่งั้นเดี๋ยวพอจะใช้งานจริงๆอาจจะสับสน
นิ้วชี้เราคือเซฟที่ดีที่สุดครับ
ด้วยความเคารพครับ.... Smiley

สบายดี.........
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 01:31:12 PM »

กล็อค เป็นปืนที่สร้างชื่อเสียงมาก ในด้านวงการสนทนา เพราะเถียงกันไม่รู้จบครับ
 นั้นแสดงว่าของเค้าแน่นอนจริง ๆ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 02:09:48 PM »

อืม...พี่เขยผมมี G19 ขึ้นลำไว้เสมอเลย แต่เขาเป็นตำรวจ

ส่วนผม โคล์ท ขนาดมีเซฟ น้อยมากที่จะขึ้นลำไว้แล้วพกพาครับ (ความซวยไม่เข้าใครออกใคร)  คิก คิก

-------------------------------

ยกคำตอบของผมจากกระทู้อื่น มาตอบอีกทีเพราะน่าจะไปกันได้  คิก คิก

สถานการณ์ปกติทั่วไป ------ เสียบแม๊ก แต่ไม่ขึ้นลำครับ  และใส่ในกระเป๋าสะพายไหล
สถานการณ์ไม่ค่อยปกติ -------- เสียบแม๊ก แต่ไม่ขึ้นลำ แต่เหน็บไว้ที่เอว
สถาการณ์ขับขัน เชื่อว่าน่าจะมีเหตุร้ายกับตัวเอง ------เสียบแม๊ก ขึ้นลำ เชพไกแต่ไม่ลดนก

แต่ทั้งหมดผมคิดว่าพกแบบไหนก็ได้ที่เราสะดวก แค่เราต้องหมั่นฝึกในการชักปืนออกจากกระเป๋า หรือซองเหน็บ ขึ้นลำ และเล็งจี้ไปยังเป้าหมายพร้อมลั่นไกทันที ให้รวดเร็วและคล่องแคล่ว 

ตอนฝึกแรกๆใช้ลูกดั๊มมี่ ( ขอย้ำ ลูกดั๊มมี่ เพราะจะใช้กระสุนจริง...แต่ใจไม่ถึงครับ   คิกๆ เพราะถ้าใช้กระสุนจริง ป่านนี้ขาผมพรุนหมดแล้ว ) เช่น ชักปืนออกมายังไม่ทันเล็งเลย เราสับไกซะแล้ว    บางครั้งเอามือจับด้ามกำลังจะดึงปืนออกจากเอว นิ้วเจ้ากรรมดันไปตะกุกไกซะแล้ว   บางครั้งขึ้นลำแต่เซฟไกไว้ ชักออกจากเอว เล็งจี้ เอ้าลืมปลดเซพ หรือกะจะปลดเชพ แต่นิ้วหาเซฟไม่เจอ  ต้องลดสายตาจากเป้าหมายมาหาเซฟอีก    นานพอสมควรครับ กว่าจะลงตัว 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2008, 05:58:46 PM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 05:55:38 PM »

ใช้ G26 ขึ้นลำครับ แต่หลังจากชักปืนออกจากเอวแล้วต้องการพกเข้าที่ จะดึงซองพกในออกมาใส่ปืนข้างนอกครับ ที่ต้องขึ้นลำไว้ เพราะตอนขี่มอเตอร์ไซค์ สามารถชักมายิงได้ทันทีครับ(เคยโดนไล่ยิงเฉี่ยวๆตอนกำลังขี่รถมอเตอร์ไซค์ครับ)
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 06:17:37 PM »

ส่วนตัวครับ ถ้าตัดสินใจพกปืนแล้ว ต้อสามารถบริหารปืนให้ยิงออกไปได้ไดยมือเดียวครับ

ถ้าเป็นผมและมีแต่กล็อกให้ใช้ก็จำเป็นที่จะต้องขึ้นลำเอาไว้ครับ และก็จะปฎิบัติตามที่พี่ๆแนะนำโดยการหาซองหุ้มไก และหา Saf T Blok มาใช้ครับเพื่อความปลอดภัย

ถ้าเลือกซื้อได้ ปืนพกไม่ขอเป็น Glock ครับ Cheesy

bigonesiam
เจ็บแล้วจำเป็นคน เจ็บแล้วทนเป็นควาย
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 06:32:54 PM »

ผมนึกว่าเพื่อนผมใจถึงซะอีก เพื่อนผมใช้ golck 19 พกขึ้นลำตลอดพกไว้ข้างเอวหยิบออกมาโชว์เพื่อนลั่นใส่ขา2หนตอนแรกนึกว่ายิงไว ที่ไหนได้ลงไปนอนจับขาร้องโอ้ยๆ  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

ผิดครั้งแรกเป็นคูร  ผิดครั้งที่สองเป็นควาย
ศักดิ์ศรี สำคัญยิ่งกว่าชีวิต และสิ้นสุดไปพร้อมกับชีวิตด้วยเช่นกัน
joshsanova
สงบสยบความเคลื่อนไหว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

ความห่างไกล ไม่ใช่ความห่างเหิน

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 08:54:18 PM »

สรุปพกลูกโม่ดีกว่า ยิงได้เลย  Grin Grin Grin

เรา รัก ชลบุรี ครับ acs 4023
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์