๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:00:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: golck 36 ขี้นลำ  (อ่าน 39982 ครั้ง)
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2006, 04:38:28 PM »

ผมคิดเซฟระบบไหนไม่สำคัญ จุดที่สำคัญคือเราต้องมั่นฝึกซ้อม
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 06:49:15 AM »

Smiley ถ้าจะพกขึ้นลำจริงๆ  ก็ลองหาตัวนี้มาใช้ SAF-T-BLOK
Grinยิงเสร็จต้องมานั่งหาไอ้เจ้านี่อีก...กลางวันพอว่าถ้ากลางคืนเห็นจะนานไปซักหน่อย Grin
เกิดเหตุแบบนั้นแล้วทั่นเลขาฯ ไม่คิดวิ่งหรือครับ?  Grin  ยังมีแก่ใจหาตัวนี้คืนอีกแน่ะ  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:22:49 AM »

Smiley ถ้าจะพกขึ้นลำจริงๆ  ก็ลองหาตัวนี้มาใช้ SAF-T-BLOK

Grinยิงเสร็จต้องมานั่งหาไอ้เจ้านี่อีก...กลางวันพอว่าถ้ากลางคืนเห็นจะนานไปซักหน่อย Grin

ในชีวิตนี้จะยิงกันสักกี่ครั้งจ๊ะท่านเลขาฯ........อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:35:11 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:38:44 AM »

Smiley..ตัว Blok  Safe ที่คุณเสือนำมา  น่าสนใจครับ..ผมจะพก Glock 19 ขึ้นลำ..ได้อย่างสบายใจ.. Cheesy
     ผมว่านะ ซื้อไว้เป็นแบบซะอัน คอปืนบางท่านที่เป็นเจ้าของGlock รวมถึงผมเองด้วย.. ตกใจ
     ดัดแปลง แบบทิ้งแบบขว้าง..ใช้แล้วทิ้ง.. ได้ไม่ยากเย็นนัก.. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:41:20 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:40:19 AM »

Smiley..ตัว Blok  Safe ที่คุณเสือนำมา  น่าสนใจครับ..ผมจะพก Glock 19 ขึ้นลำ..ได้อย่างสบายใจ.. Cheesy
     ผมว่านะ ซื้อไว้เป็นแบบซะอัน คอปืนบางท่านที่เป็นเจ้าของGlock รวมถึงผมเองด้วย.. ตกใจ
     ดัดแปลง แบบทิ้งแบบขว้าง..ใช้แล้วทิ้ง.. ได้ไม่ยากเย็นนัก.. Grin

ไม่รู้ว่าที่ร้านเอกภัทรขายหมดแล้วหรือยังนะครับ  Wink

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:41:31 AM »

คุณมะขิ่นซื้อ Glock 17 เป็นกระบอกแรก ใช้ 7-8 เดือน ขายทิ้งไป บอกว่าปืนดี แม่นมาก แต่กลัวยิงตัวเอง เพราะการไม่มี Safe ปืนลั่นไม่จำเป็นต้องมีนิ้วสอดในโกร่งเสมอไป ไปติดเสื้อผ้าก็ลั่นได้ (ใส่กระเป๋ากางเกง เหน็บเอว อันตรายทั้งนั้น) ใส่ซองนอกอย่างคุณชลธิตแนะนำ ดีที่สุด หรือไม่ก็อย่าขึ้นลำอย่างคุณ Glock Glack II แนะนำ
sniper08
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:54:38 AM »

ลั่นมาโดน ผู้อื่นแล้วท่านจะเสียใจ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 10:59:54 AM »

ไม่ควรขึ้นลำแล้วไม่มีอะไรปกปิดโกร่งไกครับ

ผมพกกล๊อกขึ้นลำ แต่ใช้ซองแข็งที่แน่น หรือซองอ่อนแบบมีสายรัดท้ายสไลท์ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 11:41:16 AM »

:.
     ผมเป็นคนพกปืน ไม่ใช้ซอง.. เพราะไม่ชอบครับซอง.ที่ทำให้หนา ไม่เนียน. ตกใจ
    ตอนผมไปนอนกางเต้นท์ นอนหนาวปลีกวิเวก บนดอยในป่าสูงภาคเหนือ..
    Sig 226  ผมขึ้นลำ และลดนกสอดกับเข็มขัดติดตัวตลอดเวลา..  กลางดึกเมื่อหลับไปแล้ว..
    เผลอเอามือไปถูกเป็นสะดุ้งตื่นเพราะความเย็นของเนื้อเหล็ก.ทุกที.. Grin ถึงขึ้นลำไว้เฉพาะตัว ยังมีความปลอดภัยพอควร..

ส่วน Glock 19  ผมไม่กล้าขึ้นลำ ครับ วางไว้พอหยิบฉวยได้.. แต่เนื้อเหล็ก ไม่เย็นเฉียบ แบบ Sig
    Sig 226 เวลาตื่นนอน ทดลองขึ้นลำมันเงอะงะ พอควร.. ส่วน Glock 19  กลับขึ้นลำได้ง่ายมาก ครับ..  Cheesy

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:51:02 PM »

คุณมะขิ่นซื้อ Glock 17 เป็นกระบอกแรก ใช้ 7-8 เดือน ขายทิ้งไป บอกว่าปืนดี แม่นมาก แต่กลัวยิงตัวเอง เพราะการไม่มี Safe ปืนลั่นไม่จำเป็นต้องมีนิ้วสอดในโกร่งเสมอไป ไปติดเสื้อผ้าก็ลั่นได้ (ใส่กระเป๋ากางเกง เหน็บเอว อันตรายทั้งนั้น) ใส่ซองนอกอย่างคุณชลธิตแนะนำ ดีที่สุด หรือไม่ก็อย่าขึ้นลำอย่างคุณ Glock Glack II แนะนำ

เป็นอย่างที่พี่sundance กล่าวครับ..............ผมถูกฝึกมาจนชำนาญกับปืนที่มีระบบเซฟครับ โดยเฉพาะปืนที่มีคันเซฟอยู่ในตำแหน่งแบบ 1911................

ที่เปลี่ยนแบบปืนที่ใช้ เพราะ เป็นความรู้สึกกลัวในช่วงที่ตัวเองต้องการใช้อาวุธในสภาวะวิกฤติ.......................

ไม่ใช่ในสนามยิงปืน...........ที่ขึ้นลำแล้ววางบนโต๊ะ แล้วหยิบขึ้นมายิง..................

ต่อมอะดีนารีน ไม่ได้ฉีด

ใครไม่เจอไม่รู้หรอกครับว่า เวลาเจอเหตุการณ์ แล้วเกิดเลิ่กลั่ก ตัวสั่น ใจสั่น มือสั่น นิ้วสั่น นั่นน่ะ .....................ปืนลั่นกันง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2006, 09:53:09 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 02:04:11 AM »

ในฐานะที่ใช้กล็อกเหมือนกันแนะนำว่าถ้าพกไม่ใช้ซองไม่น่าขึ้นลำคับ...

ผมนานๆทีจะพก ถ้าพกจะขึ้นลำใส่ซองแข็งของอังเคิลไมค์คับ...Grin
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 09:53:54 PM »

เป็นอุธาหรณ์สำหรับผูใช้ปืน และผู้ที่กำลังจะซื้อปืนกระบอกใหม่ ระมัดระวังให้มากๆ อย่าประมาทนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2006, 11:59:08 PM »

..........................เหมือนท่านๆ ขอรับ อย่าขึ้นลำเลยมันอันตราย...................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2006, 12:08:34 AM »

ผมเองใช้ Glock 19 ครับ ขึ้นลำแล้วเสียบซองพกในที่สั่งตัด แข็งหน่อย หุ้มโกร่งไกมิดเวลาที่คิดว่าจะต้องใช้แน่ๆ
เวลาปกติ ไม่ขึ้นลำ หลังจากฝึกการชักและขึ้นลำแล้ว หาตำแหน่งพกที่ทำให้ชักง่ายที่สุดก่อน ขึ้นลำให้เร็ว(รบหลักออโตครับสอน ผมจำเค้ามาอีกที) ปืนกล๊อคได้เปรียบที่ขึ้นลำง่ายอยู่แล้วครับ ไม่มีนกดัน สไลด์ใหญ่เต็มมือ
ผมว่าหาซองดีๆ  หาตำแหน่งพกที่ถนัด และแนบเนียน ฝึกขึ้นลำให้ชิน ปลอดภัยกว่าครับ
อย่างที่ท่านมะขิ่นว่า เวลาที่เราต้องใช้ปืนจริงๆ นิ้วเจ้ากรรมมันไม่มีความรู้สึกหรอกครับว่าอย่าบีบไกนะ
ยิ่งใส่กระเป๋ากางเกงขึ้นลำไว้ยิ่งแล้วเลย
ล้วงปืนเจอปุ๊บ ล้วงไกปั๊บ ลั่นโป้ง ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ถ้ายังไม่ดึง ไม่เท่าไหร่ ขา เข่า เท้า ชาวบ้าน แล้วแต่บุญแต่กรรม
ถ้าดึงขึ้นมาแล้ว ยังไม่พ้นกางเกง ท้ายสไลด์ติดขอบกระเป๋า พยายามบิดข้อมือเพื่อให้ปืนพ้นกระเป๋า(ลองนึกดูครับ ว่าลำกล้องไปทางไหน ตกใจ)  ลั่นโป้งขึ้นมา  กางเกงคงต้องเปลี่ยนซิบครับ  Wink Wink

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 08:28:19 AM »

อย่างพี่หลายว่าครับ...ควรเน้นเรื่องซองที่จะพกด้วยน่ะครับ..
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์