๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:13:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกรณีหากถูกอีกฝ่ายยิงปืนข่มขู่เราก่อน  (อ่าน 6202 ครั้ง)
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:13:05 PM »

อยู่เฉย ๆ ครับ มีโอกาศก็วิ่งเลยครับ ตกใจ

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 03:26:27 PM »

ชีวิตนี้ไม่เคยยิงขู่ใครครับ เพราะถ้าตัดสินใจยิงแล้ว คือต้องหวังผลได้ และพร้อมรับกับผลที่จะตามมา
ส่วนนักเลงกะโหลกกะลายิงขู่ ก็เคยเจอครับ แต่ไม่สนใจ ไม่ตามด้วย แต่ก็ระวังตัวหากเป้าหมายไม่ใช่การยิงขึ้นฟ้า

3'SF TRAINING COMPANY.
THAEWA
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 04:02:53 PM »

Smileyทำตามแบบพี่Roodแล้ว...เสร็จสิ้นกระบวนการแจ้งตำรวจแล้ว เรายังต้องเจอคู่กรณีอีกล่ะทั้งๆที่เป็นคนแถวบ้านเรา จะทำยังงัยขอถามต่อ Huh
kimbite1
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 06:10:06 PM »

อยู่หน้าเครื่องคอม  ผมจิ้มคีย์บอร์ดลุยอย่างเดียว................... หลงรัก

ส่วนเหตุการณ์จริง   หนีได้เป็นหนี  ไม่ได้เป็นเรื่องเสียศักดิ์ศรีแต่อย่างใด

ยิงไปนัดเดียว เป็นคดีความ  วุ่นวายไปอีกหลายปี  เสียตังค์มากกว่าปืนหลายกระบอก
navy42
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:12:12 PM »

ตอบท่านเจ้าของกระทู้
เหตุการณ์นี้คงเกิดที่ พื้นที่สัตหีบ โดยท่านเป็นทหารเรือ แต่คู่กรณีคงเป็นทหารบกใช่ไหมครับ
คงเกิดเหตุจาก ที่อีกฝ่าย ดื่มกินหน้าที่พัก แล้วบอกว่า ดื่มด้วยกันไหมครับ แต่ท่านเจ้าของกระทู้ ถุยน้ำลายลงดิน อย่างนี้หมายความว่าไงครับ
 แล้วคู่กรณีไปถามว่าทำอย่างนั้นเพื่ออะไร แต่ท่านเจ้าของกระทู้ดันให้เมียไปหยิบปืน คู่กรณีเลยเดินไปหยิบมั่ง คงไม่ผิดนะครับ
เท่าที่ผมมอง ท่านอาจแสดงกิริยาอะไรไม่ดีก่อนหรือไม่ เช่นถุยน้ำลาย แล้วยังให้แฟนไปหยิบปืนมาโชว์ก่อน ถ้าผมเป็นคู่กรณีท่าน คงไปหยิบปืนมาเช่นกัน
ถ้าจะถามอะไรใครในเวป ควรน่าจะเล่าให้หมดนะครับ ว่าเรื่องเป็นมาอย่างไร ตั้งแต่ต้นจนจบ ชาวปืนจะได้ตัดสินถูก ว่าใครผิด ใครถูก ไหว้
magnet
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:26:34 PM »

ใจเย็นๆก่อนครับคุณพี่ทั้งสองท่าน บ้านเมืองแตกแยกมากพอแล้ว
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:19:46 PM »

เหตุการณ์นี้คงเกิดที่ พื้นที่สัตหีบ โดยท่านเป็นทหารเรือ แต่คู่กรณีคงเป็นทหารบกใช่ไหมครับ
คงเกิดเหตุจาก ที่อีกฝ่าย ดื่มกินหน้าที่พัก แล้วบอกว่า ดื่มด้วยกันไหมครับ แต่ท่านเจ้าของกระทู้ ถุยน้ำลายลงดิน อย่างนี้หมายความว่าไงครับ
 แล้วคู่กรณีไปถามว่าทำอย่างนั้นเพื่ออะไร แต่ท่านเจ้าของกระทู้ดันให้เมียไปหยิบปืน คู่กรณีเลยเดินไปหยิบมั่ง คงไม่ผิดนะครับ
เท่าที่ผมมอง ท่านอาจแสดงกิริยาอะไรไม่ดีก่อนหรือไม่ เช่นถุยน้ำลาย แล้วยังให้แฟนไปหยิบปืนมาโชว์ก่อน ถ้าผมเป็นคู่กรณีท่าน คงไปหยิบปืนมาเช่นกัน
ถ้าจะถามอะไรใครในเวป ควรน่าจะเล่าให้หมดนะครับ ว่าเรื่องเป็นมาอย่างไร ตั้งแต่ต้นจนจบ ชาวปืนจะได้ตัดสินถูก ว่าใครผิด ใครถูก ไหว้

เอ. คุณไปโมโหใครมาไม่ทราบ.  
เรื่องนี้ผมถามเพื่อให้เป็นอุทาหรณ์เครื่องเตือนใจ..หากวันนึงเกิดไปเจอเหตุการณ์ไม่คาดคิดอย่างนั้นเกิดขึ้น. มุมมองและทางออกที่ดีที่สุด. ควรจะเป็นประการใด...
ใครไม่เจอกับตัวเองอาจไม่รู้หรอก...สมมุติถ้าเกิดเราเป็นฝ่ายถูก.  แต่ไปเจอคนพาลหาเรื่อง. แล้วทำแบบนี้กับเรา จะทำไง

ส่วนไอ้เรื่องที่คุณคาดเดาเอา...คุณไปเคยทำไว้กับใครหรือเปล่า..ถึงได้มาหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ในเวปนี้นะครับ
จะว่าใคร ก็คิดให้ดีก่อน.  ควรให้เกียรติในการโพสท์..อย่างน้อยก็ถนอมน้ำอกน้ำใจกันหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 10:25:33 PM โดย 436 » บันทึกการเข้า

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
navy42
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:34:45 PM »

-
navy42
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:37:56 PM »

เอ. คุณไปโมโหใครมาไม่ทราบ.  
เรื่องนี้ผมถามเพื่อให้เป็นอุทาหรณ์เครื่องเตือนใจ..หากวันนึงเกิดไปเจอเหตุการณ์ไม่คาดคิดอย่างนั้นเกิดขึ้น. มุมมองและทางออกที่ดีที่สุด. ควรจะเป็นประการใด...
ใครไม่เจอกับตัวเองอาจไม่รู้หรอก...สมมุติถ้าเกิดเราเป็นฝ่ายถูก.  แต่ไปเจอคนพาลหาเรื่อง. แล้วทำแบบนี้กับเรา จะทำไง

ส่วนไอ้เรื่องที่คุณคาดเดาเอา...คุณไปเคยทำไว้กับใครหรือเปล่า..ถึงได้มาหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ในเวปนี้นะครับ
จะว่าใคร ก็คิดให้ดีก่อน.  ควรให้เกียรติในการโพสท์..อย่างน้อยก็ถนอมน้ำอกน้ำใจกันหน่อยนะครับ
เรื่องที่ผมคาดเดาผมไม่เคยทำกับใครไว้ก่อน และไม่ได้หาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ใดๆๆทั้งสิ้น
แต่สิ่งที่ผมกล่าวมา ถ้าไม่ใช้เคสของท่านเจ้าของกระทุ้ ต้องขออภัยด้วย
แต่ถ้าเป็นเคสของท่านจริง น่าจะกล่าวตั้งแต่ต้นจนจบ ว่าเกิดอะไรขึ้น เพราะท่านย่อมรู้ดีกว่าใครๆ ชาวปืนจะได้ช่วยแชร์ความคิด
ว่าใครผิด ใครถูกครับ ดีกว่ามาตั้งกระทู้ ให้คนอื่นมองว่าท่านถูก แล้วคนอื่น กระทำผิด ด้วยความเคารพ  ไหว้
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:39:17 PM »

เรื่องที่ผมคาดเดาผมไม่เคยทำกับใครไว้ก่อน และไม่ได้หาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ใดๆๆทั้งสิ้น
แต่สิ่งที่ผมกล่าวมา ถ้าไม่ใช้เคสของท่านเจ้าของกระทุ้ ต้องขออภัยด้วย
แต่ถ้าเป็นเคสของท่านจริง น่าจะกล่าวตั้งแต่ต้นจนจบ ว่าเกิดอะไรขึ้น เพราะท่านย่อมรู้ดีกว่าใครๆชาวปืนจะได้ช่วยแชร์ความคิด
ว่าใครผิดใครถูกครับ ดีกว่ามาตั้งกระทู้ ให้คนอื่นมองว่าท่านถูก แล้วคนอื่น กระทำผิด ด้วยความเคารพ ไหว้

คุณต้องมองคนในแง่ + หรือในแง่ที่ดีให้มากๆนะครับ

อย่ามองเจตนาคนอื่นในแง่ - หรือแง่่ร้ายจนเกินไป.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 11:01:36 PM โดย 436 » บันทึกการเข้า

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
Ordnance..รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:30:00 PM »

จำคำได้ไม่ชัวเจอในบอร์ดนี้แหละ

หนีได้หนี พยายามหนีให้สุดๆ หนีไม่ได้สู้ สู้ต้องให้อีกฝ่ายตายและรักษาชีวิตเรา
หนีดีกว่าสู้
สู้ดีกว่าเจ็บ
เจ็บดีกว่าติดคุก
ติดคุกดีกว่าตาย
ballja
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:00:59 PM »

แต่ถ้าเป็นเคสของท่านจริง น่าจะกล่าวตั้งแต่ต้นจนจบ ว่าเกิดอะไรขึ้น เพราะท่านย่อมรู้ดีกว่าใครๆชาวปืนจะได้ช่วยแชร์ความคิด
ว่าใครผิดใครถูกครับ ดีกว่ามาตั้งกระทู้ ให้คนอื่นมองว่าท่านถูก แล้วคนอื่น กระทำผิด ด้วยความเคารพ ไหว้

คุณต้องมองคนในแง่ + หรือในแง่ที่ดีให้มากๆนะครับ

อย่ามองเจตนาคนอื่นในแง่ - หรือแง่่ร้ายจนเกินไป.
ตกลงเป็นเรื่องเดียวกันกับ ทหารเรือ กะ ทหารบก หรือเปล่าครับ
ยังไม่ตอบเลย
JESUS1980
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:10:08 PM »

งง
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 05:56:20 AM »

ถ้าเรื่องนี้เกิดขึ่นกับตัวผม ผมเฉยๆแค่ไม่คุยไม่ทัก ส่วนเรื่องอวดปืนผมแจ้งความ....
semhey
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:10:34 PM »

เอาไปเอามาจะทะเลาัะกันเองแล้วครับ ผมอ่านมาตั้งแต่กระทู้แรกมาจนถึงกระืทู้ท่าน นาวี โหยแบบว่าความรู้สึกนี่เปลี่ยนไปตามอารมณ์ ที่เขาจะพาไป ตายๆ วุ่นวายจริงๆคับ แต่ทำไมไม่ใช้สติเหมือนที่ทุกท่านกล่าวไว้ ทั้งคนที่ยิงก่อนและคนที่ถูกข่มขู่ ถ้าเป็นผมหรือใครๆ ปากก็ว่าสติ แต่เสียงปืนมันหมายถึงว่าเขาจะยิงเราแล้ว คิดออกมาว่าต้องป้องกันตัว แล้วไปเอาปืนมา ทั้งๆที่ไม่รู้ว่ามันจะเป็นอย่างไร ตอบยากครับ เตือนคนอื่นน่ะได้แต่ถ้าเกิดกับตัวเอง ก็ไม่รู้คับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์