๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:18:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในจังหวัด นครราชสีมา  (อ่าน 34723 ครั้ง)
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:42:23 PM »

รบกวนถามครับว่าจังหวัดนี้มีร้านปืนอยู่กี่ที่ครับผม  ไหว้

___________________________________________________________ _____________
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 06:10:27 AM »

มีสามที่ครับ... ข้างศาลากลาง, ตรงข้ามห้าง นอร์ริส, กับใกล้ปากทางเข้า บ.ข.ส.เก่า... เดี๋ยวสายๆ ผมมาเล่าต่อครับ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:08:26 AM »

มีสามที่ครับ... ข้างศาลากลาง, ตรงข้ามห้าง นอร์ริส, กับใกล้ปากทางเข้า บ.ข.ส.เก่า... เดี๋ยวสายๆ ผมมาเล่าต่อครับ...
เคยเห็นเว๊ปๆแถวหลังย่าโม ไม่รู้ที่เดียวกันหรือปล่าว Grin

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:44:30 AM »

เคยเห็นเว๊ปๆแถวหลังย่าโม ไม่รู้ที่เดียวกันหรือปล่าว Grin

เลยหลังย่าโมไป... แล้วเลี้ยวขวาซ้ายครับลุงจอย... Grin Grin Grin

ผมเคยเข้าไปทั้งสามร้านครับ...

...ร้านแรกข้างศาลากลาง... ผมจำชื่อร้านไม่ได้... ไปถามหากระสุนลูกซอง .๔๑๐ โดนไล่ออกจากร้าน... เพราะเขาเข้าใจว่าจะเอาไปยิงกับลูกซองสั้นเถื่อน... ตอนหลังมี ป.๓ แล้วไปหาซื้อกระสุน... ร้านเขาไม่ค่อยมีของครับ...

...ร้านทีสองตรงข้ามห้างนอริส(ภาษาอังกฤษเขียนว่านอร์ท-อีส แต่ชาวบ้านเขาเรียกกันอย่างนั้นเลยเรียกตามเขาครับ) เป็นร้านที่ผมทั้งโชคดี... ทั้งโดนฟันมาพอๆ กัน... โชคดีคือไปได้ด้ามยามของโฮ๊คมือสองสภาพดีมากมาในราคาไม่กี่ร้อย... ที่โดนคือ... ไปซื้อกระสุน .๓๘ หัวตัดสองกล่อง... คนขายหายไปหลังร้านนานมาก... กลับออกมาพร้อมกระสุนเสียบในถาดโฟมสองถาด... บอกถาดละ ๗๐๐ (เคยซื้อร้านที่สาม ๕๕๐ แต่ของไม่มี)พอจ่ายเงินเสร็จผมก็ถามต่อว่ากระสุนยี่ห้ออะไร... แกบอกหน้าตาเฉยว่า... ไม่รู้... ปนๆ กันหลายยี่ห้อ...  โดนชก โดนชก โดนชก แต่ก็จำใจต้องเอาครับ... เพราะตอนนั้นตะกรุดอาจารย์อ๊อดกำลังดัง... กระสุนขาดตลาดอย่างแรง... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

...ร้านที่สาม... เมื่อก่อนชื่อร้านปืนปักธงชัย... อยู่ในทางเข้า บขส.เก่า... ตอนนี้ย้ายมาปากทางตรงถนนมิตรภาพ... เปลี่ยนชื่อร้านเป็นปืนราชสีมา... ร้านใหญ่โต... บริการดี... แต่หลังๆ ผมเข้าไปซื้อของ... ไม่ค่อยมีของที่ต้องการเลย... ไปครั้งนึง... จะซื้อกระสุน .๓๕๗ เขาบอกของมี... แต่วันนั้นมี ครม.สัญจรที่โคราช... ทางกองเมืองขอความร่วมมือมาว่า... ห้ามจำหน่ายกระสุน... ซะงั้น...  อ๋อย

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 09:16:32 AM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 06:49:29 PM »

ขอบคุณพี่ๆสำหรับทุกคำแนะนำมากครับ เพราะ ป3 ระบุจังหวัดนี้ครับผม  ไหว้ ไหว้

ขอบวกหนึ่งให้ทุกท่านครับ

___________________________________________________________ _____________
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 06:50:40 PM »

เลยหลังย่าโมไป... แล้วเลี้ยวขวาครับลุงจอย... Grin Grin Grin

ผมเคยเข้าไปทั้งสามร้านครับ...

...ร้านแรกข้างศาลากลาง... ผมจำชื่อร้านไม่ได้... ไปถามหากระสุนลูกซอง .๔๑๐ โดนไล่ออกจากร้าน... เพราะเขาเข้าใจว่าจะเอาไปยิงกับลูกซองสั้นเถื่อน... ตอนหลังมี ป.๓ แล้วไปหาซื้อกระสุน... ร้านเขาไม่ค่อยมีของครับ...

...ร้านทีสองตรงข้ามห้างนอริส(ภาษาอังกฤษเขียนว่านอร์ท-อีส แต่ชาวบ้านเขาเรียกกันอย่างนั้นเลยเรียกตามเขาครับ) เป็นร้านที่ผมทั้งโชคดี... ทั้งโดนฟันมาพอๆ กัน... โชคดีคือไปได้ด้ามยามของโฮ๊คมือสองสภาพดีมากมาในราคาไม่กี่ร้อย... ที่โดนคือ... ไปซื้อกระสุน .๓๘ หัวตัดสองกล่อง... คนขายหายไปหลังร้านนานมาก... กลับออกมาพร้อมกระสุนเสียบในถาดโฟมสองถาด... บอกถาดละ ๗๐๐ (เคยซื้อร้านที่สาม ๕๕๐ แต่ของไม่มี)พอจ่ายเงินเสร็จผมก็ถามต่อว่ากระสุนยี่ห้ออะไร... แกบอกหน้าตาเฉยว่า... ไม่รู้... ปนๆ กันหลายยี่ห้อ...  โดนชก โดนชก โดนชก แต่ก็จำใจต้องเอาครับ... เพราะตอนนั้นตะกรุดอาจารย์อ๊อดกำลังดัง... กระสุนขาดตลาดอย่างแรง... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

...ร้านที่สาม... เมื่อก่อนชื่อร้านปืนปักธงชัย... อยู่ในทางเข้า บขส.เก่า... ตอนนี้ย้ายมาปากทางตรงถนนมิตรภาพ... เปลี่ยนชื่อร้านเป็นปืนราชสีมา... ร้านใหญ่โต... บริการดี... แต่หลังๆ ผมเข้าไปซื้อของ... ไม่ค่อยมีของที่ต้องการเลย... ไปครั้งนึง... จะซื้อกระสุน .๓๕๗ เขาบอกของมี... แต่วันนั้นมี ครม.สัญจรที่โคราช... ทางกองเมืองขอความร่วมมือมาว่า... ห้ามจำหน่ายกระสุน... ซะงั้น...  อ๋อย

ไหว้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับพี่  ไหว้ เยี่ยม

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 11:20:36 PM »

มีที่ปากช่องอีกร้านมั้ยครับ หรือว่าผมจำผิดไป   อ๋อย

ไปถามหานอริส ระวังคนไม่รู้จักนะครับ เขาเปลี่ยนเป็น ไอ ที ซิตี้ แล้ว   Grin   

ไหว้

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:36:44 AM »

มีที่ปากช่องอีกร้านมั้ยครับ หรือว่าผมจำผิดไป   อ๋อย

ไปถามหานอริส ระวังคนไม่รู้จักนะครับ เขาเปลี่ยนเป็น ไอ ที ซิตี้ แล้ว   Grin   

ไหว้
เคยเห็นเว๊ปๆเหมือนกัน คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:40:31 AM »

ไหว้
        ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกัน
ว่า  ไอ้ นอ-รีส นี้มันยังมีอยู่อีกเหรอ
ไปทีไร เห็นมีแต่  ......ตอรีส............. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 09:17:57 AM »

ไหว้

ลืมไปครับพี่นาย... แต่ร้านที่ปากช่องผมไม่เคยไปอ่ะ... ไกลจัด... Grin Grin Grin

ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 09:18:32 AM »

ไหว้
        ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกัน
ว่า  ไอ้ นอ-รีส นี้มันยังมีอยู่อีกเหรอ
ไปทีไร เห็นมีแต่  ......ตอรีส............. ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เจอแล้วเซ็งเลยใช่มั๊ยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 09:59:38 AM »

ปากช่อง สาขาเดียวกับหน้า บขส เก่าครับ...แพงเหมือนกัน ....

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 09:59:53 AM »

ไหว้
    ตอนทำงานและไปตรวจงานที่ลำตะคอง ขับรถเข้าไปปากช่อง(จากสระบุรีถึงโลตัส ปากช่องเลี้ยวซ้ายเข้าไป)
ผมจำได้ว่ามีร้านปืนผ่านๆตาอยู่ในตึกด้านซ้ายมือติดถนน

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:04:57 AM »

ไหว้
     ตอนทำงานและไปตรวจงานที่ลำตะคอง ขับรถเข้าไปปากช่อง(จากสระบุรีถึงโลตัส ปากช่องเลี้ยวซ้ายเข้าไป)
ผมจำได้ว่ามีร้านปืนผ่านๆตาอยู่ในตึกด้านซ้ายมือติดถนน
ถู๊กกกกๆต้องแล้วครับ Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:10:25 AM »

อาบอบนวดในโคราช
พี่จอยลุยมาทุกที่แล้วถูกต้องไหม ครับ
ถู๊กกกกๆต้องแล้วครับ Grin
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์