๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:23:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 44
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *****STEYR***** (รวมพลคนหลงไหล STEYR)  (อ่าน 174486 ครั้ง)
Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #390 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 07:23:19 AM »

++++1 พี่นายช่างดุก โปรเจ็กท์เยอะจริงๆ อย่าหักโหมครับระวังสุขภาพด้วย อิอิ

c:> Bad comman or file name.
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #391 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 01:57:21 PM »

+1ทุกท่านครับ
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #392 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 02:00:04 PM »

โปรดจงรู้ว่ามี อยู่ตรงนี้อีกคน  ยิ้มีเลศนัย

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #393 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 02:22:03 PM »

+1 ครับพี่ดุก   เยี่ยม หลังจากทำสีแล้วน่าจะสวยกว่าเดิมอีกเยอะ  หลงรัก

ตะกร้อครอบปากไอ้เอ๋อมันยาวแบบนี้ทุกอันเลยนะเนี่ย  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

+1 คืนครับ  ชอบคำนี้ นึกคำแทนตั้งนาน ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก เยี่ยม  "ตะกร้อครอบปาก"

แถวบ้านผมห้ามโชว์นะ 5555555  ( เอา1 อันด้วยครับ) คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 02:25:06 PM โดย jukdk » บันทึกการเข้า

สิทธิโชค
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #394 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 02:37:04 PM »

Grin
+1 ครับพี่ดุก   เยี่ยม หลังจากทำสีแล้วน่าจะสวยกว่าเดิมอีกเยอะ  หลงรัก

ตะกร้อครอบปากไอ้เอ๋อมันยาวแบบนี้ทุกอันเลยนะเนี่ย  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

+1 คืนครับ  ชอบคำนี้ นึกคำแทนตั้งนาน ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก เยี่ยม  "ตะกร้อครอบปาก"

แถวบ้านผมห้ามโชว์นะ 5555555  ( เอา1 อันด้วยครับ) คิก คิก

Grinอยากได้สักอัน1 ซื้อเก็บไว้ก่อน......มีตังเมื่อไรค่อยซื้อปืนที่หลัง Shocked Shocked Shocked Grin

jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #395 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 03:09:23 PM »

ประกอบ

ประกอบบูชหน้า

ประกอบบูชหลัง

รีบจับจองกันเลยครับ ผม 1 อันใส่รุ่นเดียวกับตัวที่โชว์ครับครับ PM ราคาด้วยนะครับ

สิทธิโชค
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #396 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 04:06:49 PM »

วันนี้ได้Steyr Hunting มาทดสอบอีกหนึ่งกระบอก ใหม่เอี่ยมอ่อง เจ้าของบอกว่าความเร็วแต่ละนัดกระโดดไปกระโดดมาห่างกันเป็นร้อยฟุต/วิ
เลยจัดการปล้ำซะค่อนวัน  Grin

ชื่อนี้การันตีความแม่น ยิ้มีเลศนัย

ลมเต็ม

เป้าพร้อม (ไม่ใช่ครกนะครับ)  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  หาระยะยิงในบ้านใด้แค่นี้ สิบกว่าเมตรนิดหน่อย

ชุดแรก เป็นธรรมชาติของSteyr ที่สามนัดแรกความเร็วจะปรี๊ดมาก เป็นทุกกระบอก

กลุ่มชุดแรก สิบนัด

พอหยุดพัก แล้วยิงใหม่ ความเร็วนักแรกๆก็จะเพิ่มขึ้น

กลุ่มชุดที่สอง

ชุดที่สาม ปรับสปริงฆ้อนขึ้นไปครึ่งรอบ

พอหยุดพักเติมลมท่อใหม่ ความเร็วสองสามนัดแรกก็จะเพิ่มขึ้น ปืนแชมป์จุกแชมป์Exxx ก็เป็นแบบนี้ครับ

เป้าชุดที่สามและสี่ ลูกปืนวิ่งมุดเข้ารูเดิมซ้ำๆอยู่แบบนั้นแหละครับ

เสาร์หน้าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดไปลอง50เมตรกัน ว่ากระบอกนี้จะสู้ปืนแชมป์จุกใด้หรือเปล่า พี่ไผท ไปเจอกันที่สนามนะครับ  Grin ไหว้

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #397 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 04:37:21 PM »

แหล่มมากครับ +1 จารย์ตุ๊

ผมรักในหลวง...ครับ
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #398 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 05:25:29 PM »

ถ้าตัดสี่นัดแรกออก ความเร็วเฉลี่ย +- ไม่เกิน 5 เมื่อเทียบกับความเร็วสูงสุดและต่ำสุด ความเร็วที่ได้ถือว่าอยู่ในมาตราฐานแล้วครับ
เป็นเรื่องปรกติที่ความเร็วจะมีขึ้นๆ ลงๆ แบบนี้ ปืนยังใหม่มาก ลองยิงไปซักพันนัดผมว่าความเร็วจะนิ่งกว่านี้อีก  เยี่ยม
ใครที่เจออาการแบบนี้ก็อย่าเพิ่งตกใจ ลองยิงไปเรื่อยๆ ก่อน ถ้าเกินสองพันนัดแล้วยังเหวี่ยงมากค่อยมาลองดูกันอีกที  ยิ้มีเลศนัย

เวลาวัดความเร็ว ต้องรักษาระยะห่างระหว่างปืนและเครื่องวัดให้เท่าเดิมทุกครั้ง ตรวจเช็คการทำงานของเครื่องวัดโดยเฉพาะแบตเตอรี่ ถ้าอ่อนเมื่อไหร่เครื่องทำงานเพี้ยน  ตกใจ

มีคนเคยสงสัย ถามผมว่าทำไมเวลาผมใส่ท่อลมใหม่ต้องยิงลมทิ้ง 2-3 นัดโดยไม่ใส่ลูก คำตอบก็เป็นแบบที่อาจารย์ตุ๊เอามาให้ดูกันนี่แหละครับ ความเร็วลูกมันโดด
ถ้าเติมลมใส่ท่อทิ้งไว้ให้เย็นแล้วค่อยเอามาใส่ปืน จะมีแค่นัดแรกหรือนัดที่สองเท่านั้นที่โดด ถ้าเติมมาร้อนๆ เลย บางทีนัดที่ห้าก็ยังโดด

เรคกูเลเตอร์ ถ้าเซ็ตไม่ดีแรงดันจะไม่คงที่หรือออกอาการซึม
ถ้ายิงนัดต่อนัดติดๆ กัน ความเร็วจะไม่เหวี่ยงมากแต่ก็ไม่นิ่งพอ แต่พอทิ้งไว้ซักหนึ่งนาทีแล้วยิง ความเร็วจะโดดขึ้นทันที
แสดงว่ามันปิดตัวไม่สนิททำให้ลมค่อยๆ ซึมเข้ามาแรงดันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แต่ต้องใช้เวลาซักระยะ
เจอบ่อยๆ ในกรณีที่เพิ่มแรงดันเรคโดยใช้การปรับน็อตเพื่อเพิ่มระยะชักแทนการปรับเรียงแหวนใหม่
ปัญหาแบบนี้จะเจอกับพวกมือซน ชอบรื้อแบบผม  คิก คิก ปืนที่เซ็ตมาจากโรงงานไม่น่าจะเป็น

KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #399 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 07:52:45 PM »

เป็นปืนดีที่แม่นมากๆ และก็อยากได้อีกแล้ว  Grin Grin Grin

บวก 1 ให้กับความรู้ครับ ทั้งสองท่าน  ไหว้

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #400 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:20:32 PM »

ถ้าตัดสี่นัดแรกออก ความเร็วเฉลี่ย +- ไม่เกิน 5 เมื่อเทียบกับความเร็วสูงสุดและต่ำสุด ความเร็วที่ได้ถือว่าอยู่ในมาตราฐานแล้วครับ
เป็นเรื่องปรกติที่ความเร็วจะมีขึ้นๆ ลงๆ แบบนี้ ปืนยังใหม่มาก ลองยิงไปซักพันนัดผมว่าความเร็วจะนิ่งกว่านี้อีก  เยี่ยม
ใครที่เจออาการแบบนี้ก็อย่าเพิ่งตกใจ ลองยิงไปเรื่อยๆ ก่อน ถ้าเกินสองพันนัดแล้วยังเหวี่ยงมากค่อยมาลองดูกันอีกที  ยิ้มีเลศนัย

เวลาวัดความเร็ว ต้องรักษาระยะห่างระหว่างปืนและเครื่องวัดให้เท่าเดิมทุกครั้ง ตรวจเช็คการทำงานของเครื่องวัดโดยเฉพาะแบตเตอรี่ ถ้าอ่อนเมื่อไหร่เครื่องทำงานเพี้ยน  ตกใจ

มีคนเคยสงสัย ถามผมว่าทำไมเวลาผมใส่ท่อลมใหม่ต้องยิงลมทิ้ง 2-3 นัดโดยไม่ใส่ลูก คำตอบก็เป็นแบบที่อาจารย์ตุ๊เอามาให้ดูกันนี่แหละครับ ความเร็วลูกมันโดด
ถ้าเติมลมใส่ท่อทิ้งไว้ให้เย็นแล้วค่อยเอามาใส่ปืน จะมีแค่นัดแรกหรือนัดที่สองเท่านั้นที่โดด ถ้าเติมมาร้อนๆ เลย บางทีนัดที่ห้าก็ยังโดด

เรคกูเลเตอร์ ถ้าเซ็ตไม่ดีแรงดันจะไม่คงที่หรือออกอาการซึม
ถ้ายิงนัดต่อนัดติดๆ กัน ความเร็วจะไม่เหวี่ยงมากแต่ก็ไม่นิ่งพอ แต่พอทิ้งไว้ซักหนึ่งนาทีแล้วยิง ความเร็วจะโดดขึ้นทันที
แสดงว่ามันปิดตัวไม่สนิททำให้ลมค่อยๆ ซึมเข้ามาแรงดันก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แต่ต้องใช้เวลาซักระยะ
เจอบ่อยๆ ในกรณีที่เพิ่มแรงดันเรคโดยใช้การปรับน็อตเพื่อเพิ่มระยะชักแทนการปรับเรียงแหวนใหม่
ปัญหาแบบนี้จะเจอกับพวกมือซน ชอบรื้อแบบผม  คิก คิก ปืนที่เซ็ตมาจากโรงงานไม่น่าจะเป็น

ปัญหามันอยู่ที่แรงดันลมที่เราต้องการมันไม่แรงพอที่จะดันวาวล์ปิดให้สนิทได้
ปัญหาก็ควรจะอยู่ที่ตัวปิดลมซึ่งต้องผิวที่ราบเรียบกว่าที่เป็น  แต่นั้นก็หมายถึง
ลมที่ใช้จะต้องสะอาดด้วย ความสกปรกของลมก็เป็นสิ่งหนึ่งที่ทำให้วาวล์ปิดไม่สนิท

ก๊อกน้ำแบบหมุน เราพบว่าเมื่อใช้งานไปนานๆ จะต้องหมุนรอบมากกว่าเดิมเพื่อทำให้น้ำหยุดไหล
เมื่อน้ำหยุดไหล หากเราเพิ่มแรงดันน้ำก็จะกลายเป็นก๊อกปิดไม่สนิท สองอย่างนี้มันมีความเกี่ยวข้องกันอยู่ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #401 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:33:45 PM »

วันนี้ได้Steyr Hunting มาทดสอบอีกหนึ่งกระบอก ใหม่เอี่ยมอ่อง เจ้าของบอกว่าความเร็วแต่ละนัดกระโดดไปกระโดดมาห่างกันเป็นร้อยฟุต/วิ
เลยจัดการปล้ำซะค่อนวัน  Grin

สุดยอด ตุ๊   เยี่ยม  ยากดูชัดๆตรงเคฟล่า  คิก คิก คิก คิก
Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #402 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 04:12:48 PM »

เยี่ยมสุดยอดอาจารย์ตุ๊ +1ให้ทุกวัน 1เดือน  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #403 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 04:15:04 PM »

กระจ่างเลย ทำไมต้องมีสองท่อ ขอบพระคุณ คุณเอกซ์

jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #404 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:53:01 PM »

จารย์ปืนผมคงจะทดสอบไม่ใด้ม้าง เมื่อ 2 เสาร์ที่แล้ว มันเมาส่งลูกปืนออกไป ไปชน 7 ชน 6 ทุกเป้าเลย จากที่เคย ชน9ชนเอ็ก มันเปรียนไป แต่จะลองดู เพราะผมมี จารย์ดี 2 คน 5555  คงไม่ปล่อยให้ผมทำเองหลอก 5555 ไหว้

สิทธิโชค
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 44
  พิมพ์