๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:08:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 44
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *****STEYR***** (รวมพลคนหลงไหล STEYR)  (อ่าน 172881 ครั้ง)
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #330 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 04:31:36 PM »

โอนไปก่อนแล้วโทรไปบอกว่าที่เหลือจ่ายอีกหน่อย1 แจ้งคนขายด้วย ผบ ทบ ผมไปด้วย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #331 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 04:59:59 PM »

เยี่ยมยอดเยี่ยมเยียน...แผนนี้เนียนมาก....น่าจะรอด30%....55555
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #332 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 05:44:55 PM »

เยี่ยมยอดเยี่ยมเยียน...แผนนี้เนียนมาก....น่าจะรอด30%....55555

ทำตามพี่ต้ยนั้นแหละ..555
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #333 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 06:03:48 PM »

น้องเอ๋อ เนี่ย ต้องพี่เอ็กซ์จริงๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ปลายๆสัปดาห์น่าจะได้ตัวฮันติ้งเบอร์2 ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาหรือเปล่า เรียนพี่เอ็กซ์ ช่วยชี้แนะว่าต้องทำอะไร ตรวจเช็คเบื้องต้นก่อนยิงนัดแรกทำอะไรบ้างอย่างไร อะไรที่พี่มีประสบการณ์ที่ไม่ดีไม่ควรทำ ช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะกว่าจะอิ๊บเงินมาได้ สับรางกันตับแลบ เกือบโดนเมียที่แสนดุจับได้ ขอบคุณครับ  เอ๋อกระบอกนี้บอกเมียว่า14Kเมียบอกวันรับปืนจะไปด้วยจะทำไงดีครับพี่  ไหว้

เรื่องเงินไม่ยากครับ ถ้าภรรยาไปด้วยก็ทำเนียนจ่ายไปก่อนแล้วให้เค้าโอนกลับคืนมา ยกเว้นโดนเบี้ยว  คิก คิก

เรื่องปืน Hunting .22 ไม่มีอะไรเป็นพิเศษแตกต่างจากปืนอื่นๆ ครับ
ยิงเล่นๆ รวมตั้งกล้องไปก่อนซักหนึ่งตลับ จากนั้นก็ลองวัดความเร็วกับดูกลุ่ม ลอง JSB ทั้งฝาดำและแดงว่าแบบไหนได้กลุ่มดีกว่ากัน
เห็นมาหลายกระบอก พอจะสรุปได้ว่าลำกล้องต้องสะอาด ยิงซักสองร้อยนัดก็ต้องทำความสะอาดลำกล้อง
ผมใช้ผ้าแห้งรูด ตามด้วยผ้าชุบน้ำมัน FP10 รูดผ้าแห้งซ้ำจนกว่าจะสะอาด
ออกจากโรงงานก็ยิงได้แม่นในระดับหนึ่งแล้วแต่ถ้าอยากได้แบบดีที่สุดก็คงต้องยิงไปปรับความเร็วไปจนกว่าจะพบ
Hunting ปรับสปริงลำบากกว่า FT เพราะตัวน็อตปรับสปริงฆ้อนซ่อนอยู่ข้างใน ต้องถอดพานท้ายออกมาปรับ ชิ้นส่วนอื่นๆ ยังคงไว้เหมือนเดิมไม่ได้แตะต้อง ไม่ต้องกลัวว่าปืนจะช้ำ

ยิงเสร็จให้คลายท่อลมออก ไม่จำเป็นต้องถอดแยกออกจากปืนก็ได้ แค่คลายออกมาเพื่อไม่ให้ลมในท่ออัดแหวนสปริงในเรคไว้ตลอดระยะเวลาที่เก็บปืน ช่วยยืดอายุของเรค
อย่า Dry Fire เพราะสปริงของ Hunting แข็งกว่าปืนยิงสิบเมตรมาก อาจจะทำให้ตัวสลักที่ล็อคฆ้อนหักได้
ถอดปืน Steyr ออกมาดูผมไม่เคยเจอคราบน้ำมันเยิ้มๆ ที่ชิ้นส่วนภายในเลย แห้งมากๆ ยกเว้นมีจารบีขาวที่เซีย ดังนั้นไม่จำเป็นต้องหยอดน้ำมัน มันจะกลายเป็นตัวเก็บฝุ่นแทนที่จะทำประโยชน์

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #334 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 06:05:48 PM »

โอนไปก่อนแล้วโทรไปบอกว่าที่เหลือจ่ายอีกหน่อย1 แจ้งคนขายด้วย ผบ ทบ ผมไปด้วย

แผนลึกสงใสจะใช้บ่อย 55555 + 1 ไปครับ

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #335 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 07:45:55 PM »

แผนลึกสงใสจะใช้บ่อย 55555 + 1 ไปครับ

เป็นเพราะพี่ๆ น้องๆ ในเวปนี้แหละ ที่คอยแนะนำ สั่งสอนแต่เรื่องดีๆให้ หรือเป็นตัวอย่างที่ดีกับผม ..5555
Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #336 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 07:56:39 PM »

ขอบคุณ คุณเอ็กซ์ และพ่อบ้านที่ให้คำแนะนำ คงต้องโอนไปก่อนเหลือไว้ 14Kจ่ายต่อหน้าเลย คงต้องนัดกับทางร้านอย่างที่แนะนำขอบคุณครับ
คือผมกลัวเมียขนาดนี้ครับ ผมเอาเดียน่า54ไปพบพี่ดุกครั้งแรก ต่อหน้าต่อตา พี่ดุกแกบอกว่ากระบอกนี้ห้าหมื่นกว่านะนี่ ผมตาเหลือกเชื่อไหมพี่ดุกแกรับมุกทันที เอ้อห้าพันกว่า 55555เรื่องจริงนะนี่แล้วเมียก็ไม่สงสัยผม เฉียดตาย  ดีว่าเขาไม่เคยขอเข้ามาอ่านกระทู้เลย

c:> Bad comman or file name.
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #337 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:04:41 PM »

หลอกกันไปขนาดนี้ ทำไมไม่บอกไปเลยว่าจับรางวัลได้

คุณ Motaka คงได้แนวทางเรื่องการหลอกภรรยาไปเยอะแล้ว ดังนั้นขอจบเรื่องการจ่ายเงินแต่เพียงเท่านี้ครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #338 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:43:52 PM »

หลอกกันไปขนาดนี้ ทำไมไม่บอกไปเลยว่าจับรางวัลได้

คุณ Motaka คงได้แนวทางเรื่องการหลอกภรรยาไปเยอะแล้ว ดังนั้นขอจบเรื่องการจ่ายเงินแต่เพียงเท่านี้ครับ

พี่ เอ็กซ์ ยังไม่มีภรรยา ไม่รู้หรอกว่า ไอ้คนมีมันลำบากขนาดไหน

เฉพาะเรื่องจ่ายตังค์ส่วนตัวเรานะ ถ้าของเค้า เหตุผลเยอะมาก ๆ ๆ ๆ ๆ
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #339 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:26:15 PM »

พี่ เอ็กซ์ ยังไม่มีภรรยา ไม่รู้หรอกว่า ไอ้คนมีมันลำบากขนาดไหน

เฉพาะเรื่องจ่ายตังค์ส่วนตัวเรานะ ถ้าของเค้า เหตุผลเยอะมาก ๆ ๆ ๆ ๆ

ผมไม่ได้ว่าอะไรเรื่องเงินๆทองๆครับ จะคุยกันซักยี่สิบหน้าผมก็ไม่ได้ว่าอะไรถ้าไปคุยกันในกระทู้เฮฮาหรือกระทู้ที่มันเกี่ยวข้อง
ประเด็นของผมคือเรื่องเงินมันไม่เกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้ ทำไมต้องลากกันออกทะเลไปซะทุกกระทู้
นิดๆ หน่อยๆ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร มันก็เป็นสีสัน เฮฮา แต่มันเริ่มเยอะเกินความพอดีไปแล้วครับ พอเริ่มมาหนึ่งคนก็ต่อยอดกันไปไม่ยอมเลิก
ถ้าอยากคุยกันแบบนั้นต้องไปคุยกันใน MSN หรือห้องแชท บางเรื่องรู้กันอยู่แค่สองคนแต่มาคุยออกอากาศ คนอื่นมาอ่านจะรู้เรื่องไหม

ผมขอโพสเรื่องนี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้วกัน ต่อไปจะโพสอะไรกันก็ตามแต่จะเห็นเหมาะสม

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #340 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:53:40 PM »

ผมไม่ได้ว่าอะไรเรื่องเงินๆทองๆครับ จะคุยกันซักยี่สิบหน้าผมก็ไม่ได้ว่าอะไรถ้าไปคุยกันในกระทู้เฮฮาหรือกระทู้ที่มันเกี่ยวข้อง
ประเด็นของผมคือเรื่องเงินมันไม่เกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้ ทำไมต้องลากกันออกทะเลไปซะทุกกระทู้
นิดๆ หน่อยๆ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร มันก็เป็นสีสัน เฮฮา แต่มันเริ่มเยอะเกินความพอดีไปแล้วครับ พอเริ่มมาหนึ่งคนก็ต่อยอดกันไปไม่ยอมเลิก
ถ้าอยากคุยกันแบบนั้นต้องไปคุยกันใน MSN หรือห้องแชท บางเรื่องรู้กันอยู่แค่สองคนแต่มาคุยออกอากาศ คนอื่นมาอ่านจะรู้เรื่องไหม

ผมขอโพสเรื่องนี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้วกัน ต่อไปจะโพสอะไรกันก็ตามแต่จะเห็นเหมาะสม

ออกไปกินก๋วยเตี๋ยวแป๊ปเดียว กลับมา อ่านกระทู้...

ผมก็แค่สนุก ๆ เนื้อหาสาระไม่มี   ถ้าทำให้กระทู้แขว ต้องขออภัยครับ

jirawad
Jr. Member
**

คะแนน 33

« ตอบ #341 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:04:11 PM »

น้องเอ๋อ เนี่ย ต้องพี่เอ็กซ์จริงๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ปลายๆสัปดาห์น่าจะได้ตัวฮันติ้งเบอร์2 ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาหรือเปล่า เรียนพี่เอ็กซ์ ช่วยชี้แนะว่าต้องทำอะไร ตรวจเช็คเบื้องต้นก่อนยิงนัดแรกทำอะไรบ้างอย่างไร อะไรที่พี่มีประสบการณ์ที่ไม่ดีไม่ควรทำ ช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะกว่าจะอิ๊บเงินมาได้ สับรางกันตับแลบ เกือบโดนเมียที่แสนดุจับได้ ขอบคุณครับ  เอ๋อกระบอกนี้บอกเมียว่า14Kเมียบอกวันรับปืนจะไปด้วยจะทำไงดีครับพี่  ไหว้

เรื่องเงินไม่ยากครับ ถ้าภรรยาไปด้วยก็ทำเนียนจ่ายไปก่อนแล้วให้เค้าโอนกลับคืนมา ยกเว้นโดนเบี้ยว  คิก คิก

เรื่องปืน Hunting .22 ไม่มีอะไรเป็นพิเศษแตกต่างจากปืนอื่นๆ ครับ
ยิงเล่นๆ รวมตั้งกล้องไปก่อนซักหนึ่งตลับ จากนั้นก็ลองวัดความเร็วกับดูกลุ่ม ลอง JSB ทั้งฝาดำและแดงว่าแบบไหนได้กลุ่มดีกว่ากัน
เห็นมาหลายกระบอก พอจะสรุปได้ว่าลำกล้องต้องสะอาด ยิงซักสองร้อยนัดก็ต้องทำความสะอาดลำกล้อง
ผมใช้ผ้าแห้งรูด ตามด้วยผ้าชุบน้ำมัน FP10 รูดผ้าแห้งซ้ำจนกว่าจะสะอาด
ออกจากโรงงานก็ยิงได้แม่นในระดับหนึ่งแล้วแต่ถ้าอยากได้แบบดีที่สุดก็คงต้องยิงไปปรับความเร็วไปจนกว่าจะพบ
Hunting ปรับสปริงลำบากกว่า FT เพราะตัวน็อตปรับสปริงฆ้อนซ่อนอยู่ข้างใน ต้องถอดพานท้ายออกมาปรับ ชิ้นส่วนอื่นๆ ยังคงไว้เหมือนเดิมไม่ได้แตะต้อง ไม่ต้องกลัวว่าปืนจะช้ำ

ยิงเสร็จให้คลายท่อลมออก ไม่จำเป็นต้องถอดแยกออกจากปืนก็ได้ แค่คลายออกมาเพื่อไม่ให้ลมในท่ออัดแหวนสปริงในเรคไว้ตลอดระยะเวลาที่เก็บปืน ช่วยยืดอายุของเรค
อย่า Dry Fire เพราะสปริงของ Hunting แข็งกว่าปืนยิงสิบเมตรมาก อาจจะทำให้ตัวสลักที่ล็อคฆ้อนหักได้
ถอดปืน Steyr ออกมาดูผมไม่เคยเจอคราบน้ำมันเยิ้มๆ ที่ชิ้นส่วนภายในเลย แห้งมากๆ ยกเว้นมีจารบีขาวที่เซีย ดังนั้นไม่จำเป็นต้องหยอดน้ำมัน มันจะกลายเป็นตัวเก็บฝุ่นแทนที่จะทำประโยชน์
ผมใช้วิธีคลายท่าลมหลังยิงเสร็จเหมือนกันครับคุณ ประยงค์ แนะนำมา แต่สงสัยอยู่อย่างนึง
ตอนเราคลายท่อลมออกแล้ว แรงดันที่อยู่หลังเรกมันหายไปทางใหนครับ มันน่าจะเหลือค้างอยู่ในห้องลมอยู่

ส่วนวิธีทำความสะอาดใช้ผ้าแห้งรูดอย่างเดียวเลยครับ เดี๋ยวจะลองใช้ผ้าชุบน้ำมันรูดดูบ้าง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆอีกแล้วครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #342 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:08:02 PM »

ผมใช้วิธีคลายท่าลมหลังยิงเสร็จเหมือนกันครับคุณ ประยงค์ แนะนำมา แต่สงสัยอยู่อย่างนึง
ตอนเราคลายท่อลมออกแล้ว แรงดันที่อยู่หลังเรกมันหายไปทางใหนครับ มันน่าจะเหลือค้างอยู่ในห้องลมอยู่

ส่วนวิธีทำความสะอาดใช้ผ้าแห้งรูดอย่างเดียวเลยครับ เดี๋ยวจะลองใช้ผ้าชุบน้ำมันรูดดูบ้าง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆอีกแล้วครับ

สำหรับsteyr พอคลายท่อลมออก ลมในห้องเร็กไม่เหลือแล้วครับ ถ้าปืนมาลองดูก็ใด้   คลายท่อออกแล้วลองเหนี่ยวดู... ง่ายๆครับ

Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #343 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 01:44:26 PM »

เพิ่งเข้ามาดูพร้อมกับข่าวร้ายของผม เลื่อนไปอีกสัปดาห์ ทำให้เมียสงสัยหนักเข้าไปอีก เรื่องเมียขอแค่นี้ ผมโทรไปถามคุณจุก เช็คข่าวตลอดเพราะเกรงใจพี่ประยงค์ แต่ไม่เกรงใจคุณจุก กิ๊วก๊าว ก็เพราะเรื่องเมียที่ไม่ค่อยจะเชื่อเรานี่แหละ ไม่ได้รีบร้อน แต่กลัวเสียเครดิตกับเมีย ตั้งใจว่ารับปืนยังไม่เอากลับบ้าน เอาไปให้พี่ดุกแกเหนี่ยวก่อน ปล่อยไว้สัก 7 วัน ตามนัดหมายไปรับกลับ ให้นายช่างแกวิจัยเรื่องเสียงหน่อย เพราะวันนั้นคุณจุกยิงให้ดูเสียงมันโหยหวนน่าแจ้งตำรวจจริงๆ
ขอบคุณพี่เอ็กซ์ ที่เอาประสบการณ์มาบอกกัน รวมถึงพี่จีรวัฒน์ด้วยครับ ไหว้

c:> Bad comman or file name.
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #344 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 10:17:15 PM »

555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 44
  พิมพ์