๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 02:42:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 44
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *****STEYR***** (รวมพลคนหลงไหล STEYR)  (อ่าน 173612 ครั้ง)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #315 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 09:28:20 PM »

อย่าลืมหัวเติมลม 300บาร์ ของผมนะคุณจุก ขอถามหน่อย ถ้าเราบังคับเปิดวาล์ว จูบิรี่ให้ปล่อยลมไม่เกิน 200 บาร์ หัวเติมลมที่มากับปืนมันจะรั่วไหมครับ
[/quote
อย่าลืมหัวเติมลม 300บาร์ ของผมนะคุณจุก ขอถามหน่อย ถ้าเราบังคับเปิดวาล์ว จูบิรี่ให้ปล่อยลมไม่เกิน 200 บาร์ หัวเติมลมที่มากับปืนมันจะรั่วไหมครับ

ปล่อยลมไม่เกิน 200 บาร์ ก็ตามมือครับ มันจะรั่วหรือไม่อยู่กับการต่อใส่ข้อต่อและสายครับ ที่ใช้กันอยู่ไม่เจอครับ

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
jirawad
Jr. Member
**

คะแนน 33

« ตอบ #316 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 06:40:00 AM »

เมื่อวานลองถอดตัว stabilizer ออกมาดูครับเพราสังเกตุมีคราบสนิมเกาะเช็ดออกด้วยกระดาษกับ WD40 อย่างที่เห็นในรูปครับ อย่างนี้เป็นอาการที่เกิดได้ปกติหรือว่าลมผมชื้นครับ  แล้วหัวน็อตสี่ตัวที่ยึด reg กับวาล์วมีสนิมบางๆจับอยู่ ส่วนน็อตอีกสองตัวที่ยึดตัว reg กับสปริงแหวนภายในยังสะอาดไม่เป็นสนิม

สาเหตที่ถอดเพราะวัดความเร็วลูกได้ไม่ค่อยนิ่ง บางลูกกระโดดห่างกันเป็น 10 fps ครับ

ขอคำแนะนำท่านสมาชิกด้วยครับ ไหว้

Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #317 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:47:26 AM »

ทำไมมันเป็นสนิมง่ายจัง ปืนใหม่เมื่อไม่กี่วันนี้เอง เร็คกูเรเตอร์มีปัญหาอีก  ให้กำลังใจ+1  อ๋อย

c:> Bad comman or file name.
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #318 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:00:12 AM »

ช่วงนี้อากาศชื้นนะครับ เพราะเป็นช่วงหน้าฝน ก่อนนี้ฝนตกแทบทุกวัน(ที่เชียงใหม่) ช่วงนี้กทม.ตกประจำ..   การเก็บ และดูแลรักษาปืนไม่ให้เกิดสนิมต้องเพิ่มความเอาใจใส่เป็นพิเศษครับ..  ส่วนเรื่องอากาศที่เติมชื้นหรือไม่ผมไม่ทราบได้   ไม่ทราบว่าเติมอากาศจากถัง หรือจากแฮนด์ปั๊มครับ..??.
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #319 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:34:48 AM »

เป็นอย่างที่เคยเตือนไว้เรื่องความชื้นจากสูบมือ แนะนำว่าควรเลิกใช้แล้วหาถังมาใช้แทนครับ
ปืนผมมีสนิมทีเดียวคือตัวน้ำหนักถ่วงที่พานท้าย ต้องคอยเอาน้ำมันทา อีกที่คือน็อตยึดขากล้อง  ยิ้มีเลศนัย

ถอดเร็คออกมาถ้าไม่ไปรื้อแหวนหรือสลับตำแหน่ง ใส่กลับเข้าไปแรงดันน่าจะเหมือนเดิมหรือเพี้ยนนิดหน่อย ไม่น่าเกินสองบาร์ ตัดไปหนึ่งปัญหา
แหวนสปริงผมทดลองแล้ว มันทำงานดีที่สุดตอนที่มันแห้ง ผมเอาจารบีซิลิโคนทาแล้วเอาผ้าเช็ดออก มันจะเหลือแค่ฟิลม์บางๆ เคลือบไว้ น้ำมันอื่นๆ ไม่ควรใช้
ยิ่งถ้าทาแบบเปียกๆ แล้ว อาจจะเกิดดีเซลลิ่งแบบปืนสปิงได้ ถ้าแหวนเปียกแรงดันจะไม่นิ่ง โดดไปโดดมาเยอะมาก มีอาการเหมือนเรคมันรั่ว คิดอะไรไม่ออกก็เช็ดให้มันแห้งไว้ดีที่สุด

แหวนที่ตั้งมาจากโรงงานจะรับแรงดันได้น้อยแต่อาศัยตั้งระยะชักให้ห่าง ปัญหาคือแหวนโดดอัดแล้วแต่รูลมยังไม่ปิด ต้องอาศัยแรงดันเพิ่มเข้ามาอีกเพื่ออัดแหวนให้แน่นมากๆ จนลูกสูบวิ่งไปปิดรูลม
ในกรณีนี้ต้องทิ้งระยะห่างระหว่างนัดอย่างน้อยสิบห้าวินาทีก่อนยิงนัดถัดไป เพื่อให้เวลาลูกสูบเพื่อปิดรูลมให้สนิท
ตอนแรกผมก็เจอปัญหาแบบนี้ ต้องเรียงแหวนและปรับระยะชักใหม่เรคก็จะทำงานเร็วขึ้น แรงดันนิ่งกว่าเดิม
แหวนสปริงอย่ารื้อเองนะครับ ส่งให้ตัวแทนจำหน่ายปรับให้ ถ้าจะทำเองต้องมีตัวทดสอบแรงดันเรค น็อตตัวปรับระยะชักมันอ่อนไหวมาก ปรับนิดเดียวแรงดันเปลี่ยนเยอะมาก
แหวนเรียงมั่วๆ ก็ไม่ได้ เรียงไม่ดีจะกลายเป็นเรคไม่ทำงาน หรือได้แรงดันสูงหรือต่ำเกินไป ถ้าไม่มีตัวทดสอบแรงดันแล้วเราจะไม่รู้เลยว่าเรคทำงานที่แรงดันเท่าไหร่

LG110 ผมจะตั้งแรงดันไว้ที่ 110 - 120 บาร์ มากกว่านี้ยิงได้น้อยนัด FT 24j ของผมตั้งไว้ 110 แต่ตัว Hunting 40j ตั้งไว้ 115 แต่ตัวนี้อาจจะต้องลองต่ออีกซักระยะ

ลูกก็มีผล ปืนผมยิง JSB ความเร็ววิ่งไปวิ่งมา +- > 10 ft/s แต่ยิงด้วย Crosman ความเร็วนิ่งกว่าเยอะ +- 5 ft/s ปืนแต่ละกระบอกชอบลูกไม่เหมือนกัน
ถ้าจะวัดความเร็วจริงๆ ควรจะวางปืนบนแท่นให้ปืนอยู่ในตำแหน่งเดิมให้มากที่สุด และควรชั่งน้ำหนักลูกด้วยเพื่อควบคุมปัจจัยภายนอก

เรคกูเลเตอร์ก็ต้องการระยะเวลาในการรันอินเหมือนกัน ลองยิงไปซัก 500 นัดก่อนค่อยดูอีกทีครับ

Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #320 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:40:09 AM »

ทำไมมันเป็นสนิมง่ายจัง ปืนใหม่เมื่อไม่กี่วันนี้เอง เร็คกูเรเตอร์มีปัญหาอีก  ให้กำลังใจ+1  อ๋อย

มีแค่น็อตยึดเท่านั้นครับที่เป็นเหล็ก นอกนั้นเป็นอลูมิเนียมเกือบทั้งหมด
ถ้าเห็นอุปกรณ์และชิ้นส่วนต่างๆ ภายในของปืนแล้ว จะเข้าใจว่ามันไม่ใช่ปืนที่พังหรือมีปัญหาได้ง่ายๆ เป็นเพราะเจ้าของ(แบบผม)มากกว่าที่จะสร้างปัญหาให้กับปืนตัวเอง  คิก คิก
ถ้าปืนมีปัญหาจริงๆ ชิ้นส่วนแต่ละชิ้นก็ถอดเปลี่ยนได้ง่ายมาก นอกจากจะโชคร้ายจริงๆ ไปเจอกระบอกที่ลำกล้องมีปัญหา  บู่

jirawad
Jr. Member
**

คะแนน 33

« ตอบ #321 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:12:25 PM »

ขอบคุณ คุณ Exxx และทุกท่านด้วยครับ คงต้องหาถังมาใช้แล้วละครับ ยิ่งช่วงนี้ฝนตกทุกวันด้วยครับ
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #322 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:05:25 PM »

ขอบคุณ คุณ Exxx และทุกท่านด้วยครับ คงต้องหาถังมาใช้แล้วละครับ ยิ่งช่วงนี้ฝนตกทุกวันด้วยครับ

คุณ จีระวัฒน์ ครับ
      ผมคิดว่าตัวแฮนด์ปั๊ม..มันน่าเหมาะกับทางแถบยุโรปหรืออเมริกา ซึ่งส่วนใหญ่จะมีอากาศที่หนาว-แห้ง นะครับ ตกใจหน้าซีด แต่เขตบ้านเราเป็นแบบอากาศร้อน-ชื้น มันจึงไม่เหมาะกับการนำไปอัดอากาศเข้าไปในกระบอกลม ครับ  บู่
           การตัดสินใจซื้อ"ถังลม"ของคุณ  จะดีกับ..ปืนสุดที่รัก(STEYR ) ในระยะยาว ขอครับ  หลงรัก   ผมขอสนับสนุน...

FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #323 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:10:41 AM »

ถึงน้อง Exxx  ที่รัก.  จูบบบบ

รบกวนสอบถามว่า ได้ลองปรับแต่ง,โมฯ  สเตบิไลเซอร์ ของ  LG 110 ไปบ้างหรือยังครับ. 
และไม่ทราบว่ามีวิธีปรับแต่ง อย่างไรได้บ้างครับ. Grin
jirawad
Jr. Member
**

คะแนน 33

« ตอบ #324 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:29:15 AM »

ผมคิดว่าตัวแฮนด์ปั๊ม..มันน่าเหมาะกับทางแถบยุโรปหรืออเมริกา ซึ่งส่วนใหญ่จะมีอากาศที่หนาว-แห้ง นะครับ ตกใจหน้าซีด แต่เขตบ้านเราเป็นแบบอากาศร้อน-ชื้น มันจึงไม่เหมาะกับการนำไปอัดอากาศเข้าไปในกระบอกลม ครับ  บู่
           การตัดสินใจซื้อ"ถังลม"ของคุณ  จะดีกับ..ปืนสุดที่รัก(STEYR ) ในระยะยาว ขอครับ  หลงรัก   ผมขอสนับสนุน...
ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังหาดูถังอยู่ครับ ปั้มมือเล่นเอากล้ามขึ้นเหมือนกันเวลาเติมแต่ละที อ๋อย
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #325 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:53:10 AM »

ผมคิดว่าตัวแฮนด์ปั๊ม..มันน่าเหมาะกับทางแถบยุโรปหรืออเมริกา ซึ่งส่วนใหญ่จะมีอากาศที่หนาว-แห้ง นะครับ ตกใจหน้าซีด แต่เขตบ้านเราเป็นแบบอากาศร้อน-ชื้น มันจึงไม่เหมาะกับการนำไปอัดอากาศเข้าไปในกระบอกลม ครับ  บู่
           การตัดสินใจซื้อ"ถังลม"ของคุณ  จะดีกับ..ปืนสุดที่รัก(STEYR ) ในระยะยาว ขอครับ  หลงรัก   ผมขอสนับสนุน...
ขอบคุณครับ ตอนนี้กำลังหาดูถังอยู่ครับ ปั้มมือเล่นเอากล้ามขึ้นเหมือนกันเวลาเติมแต่ละที อ๋อย

ลองติดต่อดูที่ jukdk  ครับ..ไม่ทราบว่าของหมดหรือยังครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #326 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 01:10:38 PM »

ถึงน้อง Exxx  ที่รัก.  จูบบบบ

รบกวนสอบถามว่า ได้ลองปรับแต่ง,โมฯ  สเตบิไลเซอร์ ของ  LG 110 ไปบ้างหรือยังครับ. 
และไม่ทราบว่ามีวิธีปรับแต่ง อย่างไรได้บ้างครับ. Grin

ไม่กล้าโมล่ะครับ มันทำงานได้ดีอยู่แล้วครับ ใครอยากลองปรับก็ดูคลิปนี้ http://www.youtube.com/watch?v=pKIDoJj3xr8

Motaka
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #327 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 03:13:41 PM »

น้องเอ๋อ เนี่ย ต้องพี่เอ็กซ์จริงๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ปลายๆสัปดาห์น่าจะได้ตัวฮันติ้งเบอร์2 ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาหรือเปล่า เรียนพี่เอ็กซ์ ช่วยชี้แนะว่าต้องทำอะไร ตรวจเช็คเบื้องต้นก่อนยิงนัดแรกทำอะไรบ้างอย่างไร อะไรที่พี่มีประสบการณ์ที่ไม่ดีไม่ควรทำ ช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะกว่าจะอิ๊บเงินมาได้ สับรางกันตับแลบ เกือบโดนเมียที่แสนดุจับได้ ขอบคุณครับ  เอ๋อกระบอกนี้บอกเมียว่า14Kเมียบอกวันรับปืนจะไปด้วยจะทำไงดีครับพี่  ไหว้

c:> Bad comman or file name.
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #328 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 04:25:30 PM »

สงสัยงานนี้...."รอดยาก"...5555555
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #329 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 04:26:27 PM »

น้องเอ๋อ เนี่ย ต้องพี่เอ็กซ์จริงๆ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ปลายๆสัปดาห์น่าจะได้ตัวฮันติ้งเบอร์2 ไม่รู้ว่าจะมีปัญหาหรือเปล่า เรียนพี่เอ็กซ์ ช่วยชี้แนะว่าต้องทำอะไร ตรวจเช็คเบื้องต้นก่อนยิงนัดแรกทำอะไรบ้างอย่างไร อะไรที่พี่มีประสบการณ์ที่ไม่ดีไม่ควรทำ ช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะกว่าจะอิ๊บเงินมาได้ สับรางกันตับแลบ เกือบโดนเมียที่แสนดุจับได้ ขอบคุณครับ  เอ๋อกระบอกนี้บอกเมียว่า14Kเมียบอกวันรับปืนจะไปด้วยจะทำไงดีครับพี่  ไหว้

กรรมแล้วครับ สงใสคงต้องเตรียมเงินเพิ่มเพื่อหาของขวัญถูกใจให้ ผ.บ ด้วยแล้วละครับ Cheesy

หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 44
  พิมพ์