๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 02:26:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 44
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *****STEYR***** (รวมพลคนหลงไหล STEYR)  (อ่าน 173608 ครั้ง)
ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #255 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:29:29 PM »

ผมว่ามวยน่าจะถูกคู่นะครับ ก่อนตัดสินใจอีก กระบอก อยากเอาที่มันสุด ๆ เรื่องเสียงไม่ใช่ปัญหา แต่เป็นปัญหามาก ๆ สำหรับ สองท่อ ระยะ 50 หลา ก็ ได้กลุ่มที่ดี ยิงร้อยรูได้ ติดปัญหา อุปกรณ์พาดแท่น ที่บ้าน ไม่ค่อยนำสมัย คงต้องสั่ง มาลอง และ กล้อง ก็ ห่วยได้ใจ คงต้อง หาตัวแจ่ม ๆ สักตัว เป็นแน่แท้

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
note78md32
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #256 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:44:35 PM »

บอร์ดเราเป็นบอร์ดสาธารณะ ดังนั้นผมไม่ได้มีเจตนาจะโต้แย้งอะไรกับใครเป็นการส่วนตัว
ผมแค่เสนอข้อมูลในมุมมองของผม ผิดถูกอย่างไรผู้อ่านพิจารณากันเอาเองครับ

อ้างถึง
ผมกด"อ้างถึง"ผิดกระทุ้ต้องขออภัยที่ทำให้งงนะครับ จริงต้องเป็นกระทู้ข้างบนนี้
ซึ่งผมจะบอกว่าการตั้งscope สูงต่ำมันมีผลต่อวิถีกระสุนจริงๆ ไม่ได้หลอกตา
กล่าวคือ ถ้าพี่เอาไอ้เอ๋อมาติดตั้งกล้องให้ยิงkill zone 0.5นิ้ว
โดยครั้งแรกให้มีscope height2นิ้ว
ผลลัพท์คือปืนพี่จะยิงเป้านี้ได้โดยไม่ต้องปรับคลิกหรือเล็งเผื่อเลยที่ระยะ15.9ถึง42.2หลา และกระสุนจะกินต่ำเพียง0.75นิ้วที่ระยะ10หลา แต่กระสุนจะกินต่ำมากถึง1นิ้วจากจุดเล็งที่ระยะ 50 หลา
แต่ถ้าเปลี่ยนให้scpoe height 3นิ้ว
ผลลัพท์คือปืนพี่จะยิงเป้านี้ได้โดยไม่ต้องปรับคลิกหรือเล็งเผื่อเลยที่ระยะ21.6ถึง47.7หลา และกระสุนจะกินต่ำถึง1.44นิ้วที่ระยะ10หลา  แต่กระสุนจะกินต่ำเพียง 0.45นิ้วจากจุดเล็งที่ระยะ 50 หลา
พูดง่ายๆคือ ติดกล้องสูงๆจะช่วยให้ยิงเป้าไกลๆได้ง่ายขึ้น แต่ถ้าติดกล้องต่ำๆ ก้อจะยิงเป้าที่อยู่ใกล้ๆได้ง่ายกว่า

อันนี้คือเรื่อง Line of sight ครับ คือแนวเล็งของกล้องเทียบกับแนวกระสุน
ถ้าเราติดกล้อง 2 นิ้ว ระยะห่างระหว่างแนวเล็งกับแนวกระสุนย่อมสั้นกว่าติดกล้องที่ 3 นิ้วแน่นอน

จากรูป จุดที่เส้นเขียวตัดเส้นฟ้าคือจุดที่เล็งและกระสุนกระทบเป้าในตำแหน่งเดียวกัน ผมของเรียกว่าจุด zero ถ้ายกกล้องขึ้น zero ก็เปลี่ยน แน่นอนว่าจำนวนคลิกที่ปรับกล้องที่ระยะต่างๆ ย่อมเปลี่ยนไป
แต่ประเด็นคือไม่ว่าเราจะติดกล้องสูงหรือต่ำ วิถีโค้งของลูกยังเหมือนเดิม มีแต่แนวเส้นที่มันตัดกันต่างกันไป
กระสุนปืนอัดลมจะวิ่งตัดแนวเล็งขึ้นไปข้างบน แล้วย้อยตกลงมาตัดแนวอีกครั้งเหมือนในรูป จังหวะขึ้นและลงมันครอบคลุมระยะช่วงหนึ่งที่เราสามารถยิงเข้า kill zone ได้ ขึ้นอยู่กับว่า kill zone ใหญ่แค่ไหน http://www.arld1.com/trajectorypbr2.html ถ้าจากภาพในลิงค์ก็คือ critical zone เรื่องนี้จริงๆ แล้วเคยคุยกันไว้นานแล้วในกระทู้เกี่ยวกับโปรแกรม Hawke Chairgun
(**** ขอย้ำอีกครั้งว่าเป็นโปรแกรมที่มีประโยชน์มาก ควรหามาลงในเครื่องคอมพ์ไว้ ฟรีด้วย)
แต่ที่กล่าวมาทั้งหมด ค่าต่างๆ จะเปลี่ยนไปทั้งหมดถ้าปืนเป็นคนละกระบอก ยิงด้วยความเร็วต่างกัน หรือใช้ลูกต่างกันออกไป

เอาประเด็นแรกก่อนนะครับbullet drop จะเท่ากันหมดไม่ว่ากล้องจะสูงต่ำ จะzeroที่กี่หลา
แต่
สูงต่ำจะมีผลต่อpoint of  impact หรือจุดที่กระสุนตกเทียบกับจุดเล็ง
จะเห็นชัดเจนเมื่อต้องปรับแก้การยิงที่extreme rangeใกล้สุดๆ กับไกลสุดๆ พี่ใช้ปืนแรงๆวิถ๊กระสุนราบเรียบ อาจจะไม่เห็นผลชัดเจน
อต่ถ้ามาลองยิงแบบผม กระสุนเร็ว720 นน.11.8gr  BC 0.012
ที่50หลา ผมต้องปรับแก้72คลิก(ขาสูง2นิ้ว) และ 59คลิก(ขา3นิ้ว)
จะเห็นได้ว่าขาสูงจะปรับแก้น้อยกว่า ซึ่งผมเห้นว่ามันเป้นเกร็ดความรู้มีประโยชน์ที่จะมาแชร์กันเพราะหลายๆคนก้อยังไม่รู้

บางคนว่าชั้นเป็นคนบ้า บางคนว่าสติไม่ค่อยดี บางคนว่าชั้นเป็นเช่นนี้เพราะผิดหวังในสิ่งที่ตั้งใจ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #257 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:50:37 PM »

คนยิง FT ได้ดี ผมว่าผมยอมรับนะครับ ว่าเก่งมาก เพราะมีปัจจัย หลายอย่างมาก
ทั้งระยะ ทั้งกล้อง ทั้งลูกกระสุน ทั้งคนยิง เก้า รอ เก้า
เรื่องความห่างของขากล้อง ก็เป็นความรู้ใหม่ ถึงว่าเวลายิงพาดแท่น มีคนบอกว่า
ให้กล้องอยู่ใกล้กับลำกล้องให้มากที่สุด จะแม่น  ก็มีคนทำตามเยอะ รวมทั้งตัวผมด้วย
แต่ก็ยังไม่แน่น  สงสัย ต้องเปลี่ยนคน ขำก๊าก

เรื่องที่ว่าควรใช้ฐานกล้องเตี้ยที่สุดนั้น จะใช้ได้กับปืนล่าสัตว์ครับ  ไม่ได้ช่วยให้ยิงแม่นขึ้น เพียงแต่ลดโอกาสกล้องเคลื่อนเวลาใช้งานในพื้นที่สมบุกสมบัน  และยิงที่ระยะต่างๆ กัน กะระยะผิดพลาดบ้าง

ในการแข่ง เมทัลลิก ซิลลูเอ็ต ปืนแชมป์สมัยใหม่ ฐานกล้องสูงหกนิ้วกว่า คือต่อเป็นเสาโด่ขึ้นไปโน่นเลยครับ  เวลาประทับยิง(ท่ายืน)ไม่ต้องก้มหน้า  และสามารถออกแบบพานท้ายให้ยิงแล้วปืนไม่กระดกได้ด้วย คือแนวลำกล้องอยู่กึ่งกลางส้นพานท้าย    

ถ้าเรารู้ระยะยิงแน่นอน และรู้วิถีกระสุนว่าระยะไหนโค้งอย่างไร  ติดกล้องสูงต่ำได้ตามสะดวกครับ

แม้ว่าขากล้องไม่เคลื่อน แต่ด้วยขากล้องที่ยาวกว่าเวลายิงการแดดจัดๆ หรือที่เย็น ก็จะมีการยืดและหดตัวมากกว่า
ขากล้องสั้น  จึงมีผลกระทบต่อมุมระยะยิงที่ปรับไว้แล้วด้วย อันนี้ผมคิดเอาเองนะครับโดยคิดว่าโลหะย่อมมีการขยายตัวหดตัว
ตามอุณหภูมิ  สำหรับผมการเลือกขากล้องสั้นที่สุดได้แค่ไหนนั้น หน้าเลนส์กล้องจะเป็นตัวกำหนดบังคับไว้

"แต่อย่างไรก็ควรจะเลือกขากล้องให้สั้นที่สุดเท่าที่จะหาได้" คำพูดนี้ผมจำมาจากครูสอนสไนเปอร์
ให้ชนกลุ่มน้อยที่เวียงแหง

note78md32
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #258 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:05:30 PM »

อ้างถึง
จริงๆแล้วการมีโช็คจะทำให้ลูกกระสุนวิ่งช้าลงจากแรงเสียดทานที่เพิ่มช่วงปลายมากกว่าครับ
การมีโช๊คจะช่วยให้ลูกกระสุนแน่นคับลำกล้อง ไม่หลวม ทำให้ได้กลุ่มดีขึ้นมากกว่า
ส่วนประกอบที่ช่วยซีลลมกระหว่างผิวสัมผัสของลูกกับลำกล้องจิงๆแล้วคือกระโปรงของลูกปืนครับ
ซึ่งขนาดกระโปรงจะโตกว่าหัวกระสุน ทำให้ลดอากาศที่รั่วออกด้านข้างๆ ทำให้ไม่ต้องใช้ลมปริมาณมากในการยิง
ไม่งั้นลูกปืนอัดลมคงไม่ต้องทำออกมาเป้นรูปดอกเห็ดซึ่งทั้งผลิตยากและเสียรูปร่างได้ง่าย สู้ไปทำลูกให้เป็นแบบ boat tail ในกระสุนปืนชนวนกลางที่มี aerodynamic มากกว่าไม่ดีกว่าหรือ

อันนี้เห็นด้วยบ้างส่วน และมีความเห็นที่แตกต่างครับ
เห็นด้วยในเรื่องที่กระโปรงช่วยซีลลม โดยเฉพาะลูก JSB ที่กระโปรงบางและตะกั่วนิ่มมาก ใครที่ทำ sizzing ไป มั่นใจได้เลยว่าเมื่อลั่นไกแรงดันลมจะไปบานกระโปรงลูกให้ฟิตลำกล้อง
เมื่อกระสุนวิ่งผ่านช่วงที่เป็นโช๊ค ไม่ว่าหัวหรือกระโปรงจะโดนบีบลงแต่ไม่ได้มากมายนัก นั่นคือเหตุผลว่าทำไมผมถึงยกเรื่องนี้มาตอนที่ตาบอสอ้างเรื่องขนาดกระสุนที่ดูเล็กกว่าปรกติ

ว่ากันเรื่องกระโปรงลูกต่อ กระโปรงไม่ได้ออกมาเพื่อซีลลมเท่านั้น เหตุผลหลักๆ ของรูปทรงหัวเห็ดคือการทรงตัว เคยเขียนไว้แล้วเหมือนกันในกระทู้เรื่องเคล็ดลับหรืออะไรประมาณนี้
นอกจากตูดต้องกว้างกว่าเอวลูกแล้ว ภายในยังต้องกลวงเหมือนเป็นกระโปรงจริงด้วย เพื่อให้น้ำหนักไปอยู่ที่หัวเหมือนลูกแบด
เมื่อยิงออกไป น้ำหนักหัวจะช่วยรักษาให้กระสุนพุ่งไปโดยมีหัวนำ ในขณะเดียวกันกระโปรงจะสร้างแรงดึงทั้ง 360 องศาหรือรอบตัวมัน อากาศจะกดกระโปรงไว้ด้านหลังหัวลูก ไม่ให้แกว่งกลับมาด้านหน้า
อีกอย่าง ปืนอัดลมมันไม่ได้แรงเหมือนปืนดินขับ จุดที่ลูกสัมผัสลำกล้องมีแค่ขอบหัวและขอบกระโปรงเพื่อลดแรงเสียดทาน ถ้าเอาลูกทรง boat tail มา มันคงยิงไม่ได้ระยะแน่ๆ
ลูกทรงหัวเห็ดนี่จะว่าไปแล้วออกแบบมานานมาก
http://www.pyramydair.com/article/Velocity_and_Pellets_April_2003/2
[/quote]
แต่ก่อนผมก้เข้าใจอย่างนั้นครับ จนไปค้นเจอการทดลองระดับอุโมงลมของฝรั่งที่มันเอาลูกปืนมาทดสอบaerodynamicกันให้เห็นเลยว่าหัวกระสุนจะแหวกอากาศออกไปก่อน จนกระโปรงแทบไม่โดนลมเลย (ไม่เชื่อลองขับรถสัก120แล้วเปิดกระจกเอามือไปสัมผัสหลังกระจกมองข้างดูนะครับ มันแทบไม่โดนลมเลย)
สรุปว่าประโปรงมีผลต่อความแม่นยำน้อยมาก เมื่อเทียบกับการหมุนของลุก ซึ่งจะหมุนที่36000รอบต่อนาที เมื่อถูกยิงจากปืนที่มีรอบเกลียวครับรอบที่18นิ้ว และมีความเร็วต้นประมาณ900ฟุตต่อวินาที ให้ค่าbullet stability 1.41 (คำนวนโดย Miller stability formula)

ส่วนการบานของกระโปรงนั้นพี่เข้าใจถูกแล้วครับ โดยเฉพาะลูกที่ลงท้ายด้วยdialobo(แปลว่าบานขยายในภาษาอะไรนี้แหละ)
แต่การบานขยายนี้จะไม่เกิดขึ้นให้ปืนรุ่นที่มีแรงอัดน้อย เช่นปืนรุ่นเก่าๆ ปืนสปริง
นั้นเป็นเหตุผลพี่ว่าที่ลูกปืนออกแบบมาเป้นหัวเห็ดนานแล้ว ก่อนที่ปืนแรงสูงจะถือกำเนิด

สุดท้ายจะบอกว่า ผมแค่อยากทำประโยชน์ให้กับเวปนี้ซึง่ผมถือว่าเป้นโรงเรียนประถมสำหรับผม
ก่อนที่ผมจะศึกษาลงลึกไปเพิ่มเติม
แต่สุดท้ายผมว่าผมเข้ามานั่งรอกระทู้จองปืนอย่างเดียวเหมือนเดิมน่าจะดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 10:24:52 PM โดย note78md32 » บันทึกการเข้า

บางคนว่าชั้นเป็นคนบ้า บางคนว่าสติไม่ค่อยดี บางคนว่าชั้นเป็นเช่นนี้เพราะผิดหวังในสิ่งที่ตั้งใจ
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #259 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:17:40 PM »

นั่น เริ่มมีน้อยใจ
ดีแล้วครับที่เอาความรู้มาแบ่งปันขอแค่ว่ามีเจตนาดี ชัดเจน สมาชิกยินดีต้อนรับแน่นอน . เว็ปสาธารณะร้อยความคิด เราไม่รู้ว่าใครคิดอะไร ต้องรอดูไปนานๆ

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #260 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 02:22:15 PM »

ผมก็คนนึงที่ไม่รู้เรื่องปืนลม  เหมือนคนตาบอดแต่กำเหนิด ที่ไปคลำเล็บช้าง ก็คิดว่าช้างเหมือนแมลงด้วง
ข้อมูลของคุณ การเขียนของคุณ บ่งบอกถึงคุณวุฒิ และวัยวุฒิ มากพอสมควร
ซึ่งมันต่างกับตอนที่คุณบอก” พี่ลองเอา air ranger กะ LG มาตั้งกล้องให้มีscope height ที่3นิ้วกับ2นิ้วทั้งสองตัว แล้วลองยิงดูอีกครั้งที่ระยะ10หลากับ50หลาสิครับ แล้วจะรู้คำตอบ”  บอกได้เลยว่ามันไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

ยินดีต้อนรับครับ มาร่วมแชร์ความรู้กัน ยิงปืนด้วยกัน จะได้เป็นอีก 1แรงที่ช่วยคลายปมปัญหาปืนลม หลายหัวดีกว่าหัวเดียวนะครับ

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #261 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 03:44:29 PM »

ผมก็คนนึงที่ไม่รู้เรื่องปืนลม  เหมือนคนตาบอดแต่กำเหนิด ที่ไปคลำเล็บช้าง ก็คิดว่าช้างเหมือนแมลงด้วง
ข้อมูลของคุณ การเขียนของคุณ บ่งบอกถึงคุณวุฒิ และวัยวุฒิ มากพอสมควร
ซึ่งมันต่างกับตอนที่คุณบอก” พี่ลองเอา air ranger กะ LG มาตั้งกล้องให้มีscope height ที่3นิ้วกับ2นิ้วทั้งสองตัว แล้วลองยิงดูอีกครั้งที่ระยะ10หลากับ50หลาสิครับ แล้วจะรู้คำตอบ”  บอกได้เลยว่ามันไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

ยินดีต้อนรับครับ มาร่วมแชร์ความรู้กัน ยิงปืนด้วยกัน จะได้เป็นอีก 1แรงที่ช่วยคลายปมปัญหาปืนลม หลายหัวดีกว่าหัวเดียวนะครับ

เสาร์นี้ เอาไปลองบ้างดีกว่าใด้ปืนมายังไม่ทดสอบอะไรเลย

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #262 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 05:55:53 PM »

ตอนนี้ที่ตัวแทนจำหน่ายมีตัวนี้อยู่ เป็นเบอร์หนึ่ง มีใครจะเป็นกองหน้าเอามาลองดูไหม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 12:42:37 AM โดย Exxx » บันทึกการเข้า

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #263 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:18:12 PM »

อยากเห็นมวย ระหว่าง Styer vs Edgun

ถ้า Styer Hunting  vs EV 2  พอจะมีคำตอบให้  คิก คิก

เทียบผิดรุ่นครับ...พี่จุกขี้โม้..... Styer Hunting มันเป็น เบอร์ 2 / 30 ft-bl.

AirArm  EV 2 มันเป็นเบอร์ 1 / 12 ft-bl.

เอามาเทียบกันม่ายล่าย...นะครับพี่จุก... Grin Grin

ปล.  Styer Hunting ต้องเทียบกับ Hatsan ถึงจะสูสีครับ...

(เฉพาะเรื่องเสียงที่ปากกระบอกปืนอย่างเดียวนะครับ...555 ...อ๋ออีกเรื่องที่เทียบได้คือคนยิงแก่กว่าครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
             +1 อีน่อง  เข้าใจอำ 5566   ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

รองแชมป์ จุก ครับ  Huh
    ผม ขอต่อ 2 ต่อ 1 ตลับ..ฝาดำ นะครับ  คิก คิก คิก คิก  แต่ตาจุก จะต้องลดจาก 40 จูลให้เหลือ 16 จูล เท่า EV 2 ของผม นะขอรับ แล้ว"เจ้าจุก"จะหนาววววว  ตกใจ ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #264 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:29:35 PM »

อยากเห็นมวย ระหว่าง Styer vs Edgun

ถ้า Styer Hunting  vs EV 2  พอจะมีคำตอบให้  คิก คิก

เทียบผิดรุ่นครับ...พี่จุกขี้โม้..... Styer Hunting มันเป็น เบอร์ 2 / 30 ft-bl.

AirArm  EV 2 มันเป็นเบอร์ 1 / 12 ft-bl.

เอามาเทียบกันม่ายล่าย...นะครับพี่จุก... Grin Grin

ปล.  Styer Hunting ต้องเทียบกับ Hatsan ถึงจะสูสีครับ...

(เฉพาะเรื่องเสียงที่ปากกระบอกปืนอย่างเดียวนะครับ...555 ...อ๋ออีกเรื่องที่เทียบได้คือคนยิงแก่กว่าครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก)  
            +1 อีน่อง  เข้าใจอำ 5566   ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

รองแชมป์ จุก ครับ  Huh
    ผม ขอต่อ 2 ต่อ 1 ตลับ..ฝาดำ นะครับ  คิก คิก คิก คิก  แต่ตาจุก จะต้องลดจาก 40 จูลให้เหลือ 16 จูล เท่า EV 2 ของผม นะขอรับ แล้ว"เจ้าจุก"จะหนาววววว  ตกใจ ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

เสาร์นนี้ที่สนามเลยครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เอาระยะ พี่35 ผม45 น่าลองทดสอบกันดูนะพี่ ยิ้มีเลศนัย

แต่ถ้าแข่งแพ้อย่ามาเตะกระเป๋าใสปืนชาวบ้านเขาอีกนะ แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 08:47:43 PM โดย jukdk » บันทึกการเข้า

สิทธิโชค
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #265 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:35:01 PM »

ถ้า Styer Hunting  vs EV 2  พอจะมีคำตอบให้  คิก คิก

AirArm  EV 2 มันเป็นเบอร์ 1 / 12 ft-bl.

ปล.  Styer Hunting ต้องเทียบกับ Hatsan ถึงจะสูสีครับ...

(เฉพาะเรื่องเสียงที่ปากกระบอกปืนอย่างเดียวนะครับ...555 ...อ๋ออีกเรื่องที่เทียบได้คือคนยิงแก่กว่าครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก)  
            +1 อีน่อง  เข้าใจอำ 5566   ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

รองแชมป์ จุก ครับ  Huh
    ผม ขอต่อ 2 ต่อ 1 ตลับ..ฝาดำ นะครับ  คิก คิก คิก คิก  แต่ตาจุก จะต้องลดจาก 40 จูลให้เหลือ 16 จูล เท่า EV 2 ของผม นะขอรับ แล้ว"เจ้าจุก"จะหนาววววว  ตกใจ ตกใจหน้าซีด ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

เสาร์นนี้ที่สนามเลยครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เขาว่า..เสาร์หน้าไม่ใช่หรือ  Huh   เสาร์นี้..เอาใจ ผบ.ทบ ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #266 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:36:16 PM »

พี่วิโรจน์  ตาจุกเค้าไม่กล้าโมเป็น 16 จูนหรอกครับ ....  ยังผ่อนอีกหลายงวด คิก คิก เป็ด33 ก็ยังรออีกหลายตัว คิก คิก  อิอิอิ

แล้วAir ranger  40/ft-bl  จะไปเที่ยบกับใครดีหว่า  Huh  แข่งกับตาอาทร์ก็ได้ ..ดำ 2 ตลับ อาทร์สนป่ะ ยิ้มีเลศนัย

jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #267 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:42:30 PM »

พี่วิโรจน์  ตาจุกเค้าไม่กล้าโมเป็น 16 จูนหรอกครับ ....  ยังผ่อนอีกหลายงวด คิก คิก เป็ด33 ก็ยังรออีกหลายตัว คิก คิก  อิอิอิ

แล้วAir ranger  40/ft-bl  จะไปเที่ยบกับใครดีหว่า  Huh  แข่งกับตาอาทร์ก็ได้ ..ดำ 2 ตลับ อาทร์สนป่ะ ยิ้มีเลศนัย

ตาบอสครับเขา ห้ามพนันขันต่อ แต่ ถ้าไม่รู้เรื่องอย่าพูด พูดไปมันจะไม่ดี ประเภทอ่างว่าซื้อปืนแล้วต้องซื้อทองให้เมียด้วย โม้

สิทธิโชค
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #268 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:15:39 PM »

พี่วิโรจน์  ตาจุกเค้าไม่กล้าโมเป็น 16 จูนหรอกครับ ....  ยังผ่อนอีกหลายงวด คิก คิก เป็ด33 ก็ยังรออีกหลายตัว คิก คิก  อิอิอิ

แล้วAir ranger  40/ft-bl  จะไปเที่ยบกับใครดีหว่า  Huh  แข่งกับตาอาทร์ก็ได้ ..ดำ 2 ตลับ อาทร์สนป่ะ ยิ้มีเลศนัย

ตาบอสครับเขา ห้ามพนันขันต่อ แต่ ถ้าไม่รู้เรื่องอย่าพูด พูดไปมันจะไม่ดี ประเภทอ่างว่าซื้อปืนแล้วต้องซื้อทองให้เมียด้วย โม้

ใช่ๆๆๆๆๆๆ...โม้ๆๆๆ ชัดๆ .. มันต้องซื้อปืน แล้ว ต้องซื้อรถ ให้เมียมันถึงจะถูก... ชิมิ..ชิมิ..
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #269 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:21:04 PM »

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 44
  พิมพ์