๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:47:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 44
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *****STEYR***** (รวมพลคนหลงไหล STEYR)  (อ่าน 172906 ครั้ง)
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #240 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:19:22 PM »

ระยะ 58 เมตร ยิงกิ๊บ หนีบผ้าแม่นมาก ๆ ครับ แต่ เวลาเล็งระวัง

โดนสวน แบบ SNIPER ยิงสวนกล้องนะครับ คิก คิก คิก คิก
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #241 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:23:45 PM »

ห้า...ห้า....ห้า.........
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #242 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 11:51:35 PM »

คนยิง FT ได้ดี ผมว่าผมยอมรับนะครับ ว่าเก่งมาก เพราะมีปัจจัย หลายอย่างมาก
ทั้งระยะ ทั้งกล้อง ทั้งลูกกระสุน ทั้งคนยิง เก้า รอ เก้า
เรื่องความห่างของขากล้อง ก็เป็นความรู้ใหม่ ถึงว่าเวลายิงพาดแท่น มีคนบอกว่า
ให้กล้องอยู่ใกล้กับลำกล้องให้มากที่สุด จะแม่น  ก็มีคนทำตามเยอะ รวมทั้งตัวผมด้วย
แต่ก็ยังไม่แน่น  สงสัย ต้องเปลี่ยนคน ขำก๊าก

เรื่องที่ว่าควรใช้ฐานกล้องเตี้ยที่สุดนั้น จะใช้ได้กับปืนล่าสัตว์ครับ  ไม่ได้ช่วยให้ยิงแม่นขึ้น เพียงแต่ลดโอกาสกล้องเคลื่อนเวลาใช้งานในพื้นที่สมบุกสมบัน  และยิงที่ระยะต่างๆ กัน กะระยะผิดพลาดบ้าง

ในการแข่ง เมทัลลิก ซิลลูเอ็ต ปืนแชมป์สมัยใหม่ ฐานกล้องสูงหกนิ้วกว่า คือต่อเป็นเสาโด่ขึ้นไปโน่นเลยครับ  เวลาประทับยิง(ท่ายืน)ไม่ต้องก้มหน้า  และสามารถออกแบบพานท้ายให้ยิงแล้วปืนไม่กระดกได้ด้วย คือแนวลำกล้องอยู่กึ่งกลางส้นพานท้าย   

ถ้าเรารู้ระยะยิงแน่นอน และรู้วิถีกระสุนว่าระยะไหนโค้งอย่างไร  ติดกล้องสูงต่ำได้ตามสะดวกครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
jirawad
Jr. Member
**

คะแนน 33

« ตอบ #243 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 07:55:23 AM »

+1 นำไปก่อน  เยี่ยม

ยินดีด้วยครับที่ได้เป็นเจ้าของปืน Steyr ผมมั่นใจว่าได้ยิงแล้วจะหลงรักมันอย่างแน่นอน  หลงรัก
กระบอกนี้เดาว่าเป็น Hunting เบอร์หนึ่ง 24J  ยิ้มีเลศนัย

เรื่องการดูแลรักษาตัวแทนจำหน่ายน่าจะแนะนำให้แล้ว ลูกตลับแรก ห้าร้อยนัด ยิงตั้งกล้องคราวๆ เอามันส์ไปก่อนเลยครับ เบิร์นลำกล้องและเรค
หลังจากนั้นค่อยมาดูความเร็ว เท่าที่สังเกตุมาจากหลายๆ กระบอก โรงงานจะตั้งความเร็วไว้สูงมาก คงรู้ว่าคนไทยบ้าพลัง  คิก คิก อาจจะต้องปรับแต่งนิดหน่อยเพื่อเพิ่มความแม่นยำ
ถ้าเป็นเบอร์หนึ่ง ปืนค่อนข้างจะเรื่องมาก เลือกลูก ต้องหาลูกหลายๆ แบบมาลองครับ

.......... ผมกำลังสอนปลาว่ายน้ำหรือเปล่าเนี่ย...........  ไหว้

ถ้ามีเวลาว่างถ่ายรูปปืนมาโชว์หน่อยครับ ใบทดสอบจากโรงงานด้วยก็จะยิ่งดี เข้ามาโพสแลกเปลี่ยนข้อมูลกันบ่อยๆ นะครับ
ขอบคุณ Exxx ด้วยครับ สำหรับเบอร์คุณ ประยงค์ ตัวแทน Steyr

ผมเอาตัว FT มาเลยครับ เป็นปืนลม PCP ตัวแรกของผม หลังจากติดตามอ่านกระทู้เกี่ยวกับสไตเออร์มาชักพักผมเลยยกเลิกการจอง Weirauch มาเอา Steyr แทน

ปืนพึ่งได้แกะกล่องเมื่อวาน ได้แต่ยกขึ้นมาประทับเล็งดูอย่างเดียว แล้วตัวเติมลมผมใช้ ปั้มลมของ Hill pump ตัวอแดปเตอร์ที่มากับปืนใช้ไม่ได้กับตัวปํ้ม ต้องทำอแดปเตอร์ใหม่ก่อน

ส่วนความรู้เกี่ยวกับปืนลมผมก็อาศัยอ่านจากท่านสมาชิกที่นี่แหละครับ
ไหว้

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #244 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:24:06 AM »

ดูจากรูปแล้ว สงสัยว่าจัดชุดใหญ่มาเลยนะครับ รวมขากล้องและรางกล้องด้วยแน่ๆ  หลงรัก เยี่ยม

หัวเติมลมที่มากับปืนใช้ได้กับหัวถังดำน้ำที่เป็น DIN200 เท่านั้นครับ ลองใส่กับถัง 300 bar ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกัน ลมรั่วออกหมด
ผมใช้หัวในรูปซ้ายมือสำหรับถัง 300 bar หน้าตาคล้ายอันที่แถมมากับปืนหรือรูปด้านขวา แต่สังเกตุว่าร่องเกลียวจะเยอะกว่า

ปั๊มมือให้อากาศที่มีความชื้นมากกว่าอากาศที่มาจากเครื่องใหญ่ในร้านอัดถังดำน้ำหรือถังดับเพลิง ใช้ไปนานๆ จะมีผลเสียมากกว่าผลดี
ลงทุนเรื่องถังเพิ่มอีกซักหน่อยน่าจะช่วยเพิ่มเสริมเติมเต็มให้กับปืนกระบอกนี้ได้ครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #245 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:58:36 AM »

เอาผลงานมาขมบ้างได้ไหมครับ

ผลงานดีที่สุดตอนนี้(แบบฟลุ๊คๆ)อยู่ที่กำแพงตึกแถวหอละครับ ยิงด้วยcfx royal + RWS hobby ที่ระยะ58หลา (คำนวนจากขนาดบานประตู36นิ้ว วัดในกล้องได้17 milldot เอามาคำนวนได้ระยะยิง=36/17*27.778=58.824 หลา แต่glogle earthวัดได้55หลานะไม่รู้อันไหนถูก) กลุ่มประมาณ1-2นิ้ว กว่าๆมั้ง ยังไม่ได้เดินไปวัดใกล้ๆซะที กลัวเค้าจับได้ว่าแอบยิงกิ๊บหนีบผ้าเค้าเล่น

มุมยิงเท่าไหร่ครับ ยิงกดต่ำ หรือยิงมุมสูง  บางทีการคำนวณในกล้องก็อาจจะถูกต้องแล้ว
แต่กูลเกิ้ลบอกในแนวระนาบ จึงทำให้ระยะสั้นกว่าที่เป็นจริง

มีสถิติยิงถ่าน AA ระยะ 80 เมตร ปืนอัดลมเบอร์ 2 
สร้างสถิติด้วยการยิงกระสุนนัดเดียว ล้มถ่าน AA 1 ก้อน จำลองเหตการณ์แทนคนยืน
ยิง 5 นัด ล้มถ่านได้ 5 ก้อน   มีโอกาสพลาดได้แค่สูงกับต่ำนิดหน่อย
ถ้าพลาดซ้ายกับขวาถือว่าล้มเหลว
ผมเจ้าของปืนยังยิงไม่ได้แบบนี้เลยครับ งานนั้นสรุปโทษสังขารเจ้าของปืน
วัยของคนยิงมีผลมากกับการยิงปืนครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #246 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:05:15 AM »

โหแม่นกว่า AA S 510 ของผมอีก

คงต้องหา cfx royal มาใช้บ้างซะแล้วละครับ

คุณกีตาร์ลองปรับความเร็วกระสุนให้มีความเร็วต่ำลงถึงจุดหนึ่งก็จะแม่นขึ้นเองครับ
(ไม่อยากแนะคนที่เคยได้ถ้วยรางวัลเลยนะเนี่ย)
ผมเคยคิดจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันแต่มันไม่แรงพอ
ลองดูเว็บนี้ครับเขาเปรียบเทียบสเปคปืนไว้หลายรุ่น
ทำให้เรามีข้อมูลเลือกปืนได้ง่ายครับ

http://www.aceros-de-hispania.com/gamo-airgun-specifications.htm
ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #247 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:20:47 AM »

เกลียว 300 bar มักจะยาว และมีจำนวนเกลียว มากกว่า 8 เกลี่ยว

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #248 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:57:07 AM »

อยากเห็นมวย ระหว่าง Styer vs Edgun

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #249 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:58:58 AM »

อยากเห็นมวย ระหว่าง Styer vs Edgun

ถ้า Styer Hunting  vs EV 2  พอจะมีคำตอบให้  คิก คิก

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #250 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:43:00 AM »

ถ้า Styer Hunting  vs EV 2  พอจะมีคำตอบให้  คิก คิก

เทียบผิดรุ่นครับ...พี่จุกขี้โม้..... Styer Hunting มันเป็น เบอร์ 2 / 30 ft-bl.

AirArm  EV 2 มันเป็นเบอร์ 1 / 12 ft-bl.

เอามาเทียบกันม่ายล่าย...นะครับพี่จุก... Grin Grin

ปล.  Styer Hunting ต้องเทียบกับ Hatsan ถึงจะสูสีครับ...

(เฉพาะเรื่องเสียงที่ปากกระบอกปืนอย่างเดียวนะครับ...555 ...อ๋ออีกเรื่องที่เทียบได้คือคนยิงแก่กว่าครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมรักในหลวง...ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #251 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:52:06 AM »

เทียบผิดรุ่นครับ...พี่จุกขี้โม้..... Styer Hunting มันเป็น เบอร์ 2 / 30 ft-bl.

AirArm  EV 2 มันเป็นเบอร์ 1 / 12 ft-bl.

เอามาเทียบกันม่ายล่าย...นะครับพี่จุก... Grin Grin

ปล.  Styer Hunting ต้องเทียบกับ Hatsan ถึงจะสูสีครับ...

(เฉพาะเรื่องเสียงที่ปากกระบอกปืนอย่างเดียวนะครับ...555 ...อ๋ออีกเรื่องที่เทียบได้คือคนยิงแก่กว่าครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
             +1 อีน่อง  เข้าใจอำ 5566   ยิ้มีเลศนัย คิก คิก
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #252 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:55:30 AM »

Steyr Hunting VS Edgun ผลออกมาเป็นยังไงก็ไม่อาจจะคาดเดาได้ คงต้องรอไปจนกว่าจะมีปืนเข้ามาให้ลอง

ตอนผมเห็น Steyr ครั้งแรก ผมชอบเลย รูปร่างหน้าตาโดนใจ ไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ยิ่งอยากได้มากขึ้นไปอีก กวาดรางวัลมามากมาย ไกเยี่ยม ปัญหาน้อย เลยจัดไปสองกระบอก
Edgun รูปร่างหน้าตาขัดใจผมอย่างแรง (แค่ความคิดเห็นส่วนตัว) เป็น Bullpup ด้วย ไกก็ไม่รู้เป็นอย่างไร ข้อมูลในเว็ปต่างประเทศก็น้อย ก็เลยสองจิตสองใจ

ชั่วโมงนี้ผมถือหางข้าง Steyr แน่นอน  คิก คิก แลบลิ้น ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย อาจจะไม่ใช่ปืนที่ดีทีสุด แต่เป็นปืนที่ผมชอบมากที่สุด

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #253 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:02:15 PM »

หาง styer เขาเอาไว้ใต้จักแร้นิครับพี่เอ๊กซ์...

(พาออกทะเลอีกแล้ว...ตรู)

ผมรักในหลวง...ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #254 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:05:22 PM »

+1 นำไปก่อน  เยี่ยม

ยินดีด้วยครับที่ได้เป็นเจ้าของปืน Steyr ผมมั่นใจว่าได้ยิงแล้วจะหลงรักมันอย่างแน่นอน  หลงรัก
กระบอกนี้เดาว่าเป็น Hunting เบอร์หนึ่ง 24J  ยิ้มีเลศนัย

เรื่องการดูแลรักษาตัวแทนจำหน่ายน่าจะแนะนำให้แล้ว ลูกตลับแรก ห้าร้อยนัด ยิงตั้งกล้องคราวๆ เอามันส์ไปก่อนเลยครับ เบิร์นลำกล้องและเรค
หลังจากนั้นค่อยมาดูความเร็ว เท่าที่สังเกตุมาจากหลายๆ กระบอก โรงงานจะตั้งความเร็วไว้สูงมาก คงรู้ว่าคนไทยบ้าพลัง  คิก คิก อาจจะต้องปรับแต่งนิดหน่อยเพื่อเพิ่มความแม่นยำ
ถ้าเป็นเบอร์หนึ่ง ปืนค่อนข้างจะเรื่องมาก เลือกลูก ต้องหาลูกหลายๆ แบบมาลองครับ

.......... ผมกำลังสอนปลาว่ายน้ำหรือเปล่าเนี่ย...........  ไหว้

ถ้ามีเวลาว่างถ่ายรูปปืนมาโชว์หน่อยครับ ใบทดสอบจากโรงงานด้วยก็จะยิ่งดี เข้ามาโพสแลกเปลี่ยนข้อมูลกันบ่อยๆ นะครับ
ขอบคุณ Exxx ด้วยครับ สำหรับเบอร์คุณ ประยงค์ ตัวแทน Steyr

ผมเอาตัว FT มาเลยครับ เป็นปืนลม PCP ตัวแรกของผม หลังจากติดตามอ่านกระทู้เกี่ยวกับสไตเออร์มาชักพักผมเลยยกเลิกการจอง Weirauch มาเอา Steyr แทน

ปืนพึ่งได้แกะกล่องเมื่อวาน ได้แต่ยกขึ้นมาประทับเล็งดูอย่างเดียว แล้วตัวเติมลมผมใช้ ปั้มลมของ Hill pump ตัวอแดปเตอร์ที่มากับปืนใช้ไม่ได้กับตัวปํ้ม ต้องทำอแดปเตอร์ใหม่ก่อน

ส่วนความรู้เกี่ยวกับปืนลมผมก็อาศัยอ่านจากท่านสมาชิกที่นี่แหละครับ
ไหว้

ปั๊มตัวนี้กรองความชื้นได้ดีระดับ1(เท่าที่เห็นมา)มีตัวกรองขนาดใหญ่ เปลี่ยนสารดูดความชื้นได้ ก็ดีครับได้ออกแรง เวลาแข่งFT จะได้ข้อแข็งแรง  แต่สุดท้ายผมว่าจะต้องลงที่ถัง  300บาร์  ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 44
  พิมพ์