๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 09:20:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 44
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *****STEYR***** (รวมพลคนหลงไหล STEYR)  (อ่าน 174282 ครั้ง)
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 08:29:36 PM »

.........ทั้งปืน ทั้งคนรีวิว............ แจ่มมากครับ.......... เยี่ยม
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:08:25 PM »

+ให้เลยครับคุณ ตุ๊  Grin  เยี่ยมรีวิวได้สุดยอดครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:13:18 PM »

สวดยอดมากครับ... +1 ครับ..... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปล....ดีนะเนี่ยที่ไม่ใช่ 1 โพสต์ 1ตำบล !!!  เอ้ย..1 ภาพ....555555

ผมรักในหลวง...ครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:18:04 PM »

+ให้เลยครับคุณ ตุ๊  Grin  เยี่ยมรีวิวได้สุดยอดครับ

ตุ๊พี่เขาให้ปืนแล้วดีใจด้วยครับ
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:27:02 PM »

สังเกตุดูดีๆ จะเห็นว่าชิ้นส่วนเกือบทุกตัวแห้งสนิท ไม่ต้องง้อน้ำมันหรือจารบีเลยซักนิด  เยี่ยม

พี่ชัฎครับ ผมมีปืนรอพี่ชำแหละเปลี่ยนขดลำไส้หนึ่งกระบอกครับ  คิก คิก
ไว้นัดคุณหมอตุ๊ไปถ่ายรูปตอนผ่าด้วยน่าจะดีไม่น้อย จะได้มีภาพหวาดเสียวมาฝากสมาชิก  ขำก๊าก

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:38:50 PM »

เจ๋งมากครับ  กระบอกที่ผมยิงอยู่ คู่มือบอก 24J ก็ทำได้ 860 fps เหมือนกัน (ลูก Baracuda)
ว่าจะทำจุกปิดท้ายใหม่ให้มันหมุนจากข้างนอกได้  อาจจะปรับลดความเร็วได้ แต่เร่งขึ้นคงลำบากถ้าไม่เปลี่ยนรูลมกับ regulator

ลืมถามไปว่า  เปลี่ยนฆ้อน เร่งความเร็วแล้ว stabilizer ยังทำงานได้ผลเหมือนเดิมไหมครับ หรือว่ามีกระดกกระดิกบ้าง
ผมว่าเดี๋ยวคงมีคนสั่งชุดนี้มาให้อาจารย์แน่ๆครับ ไม่ต้องไปทำหรอกครับ  เพราะของอาจารย์ไม่ต้องเปลี่ยนเร็กกับรูลมครับ Grin ไหว้

อ่านโพสอาจารย์แล้วลองยิงเลย แบบไม่ใส่ลูกกระดิกนิดๆ ลองใส่ลูกยิง กระดิกมากกว่าเดิมนิดเดียวครับ  ไหว้

ไปลองยิงมาแล้วสำหรับ FT ไม่ใส่ลูกปืนนิ่งสนิท ใส่ลูกกระดิกบ้างเล็กน้อย  ตกใจ ทั้งสองอันนี้ทดลองจากท่ายืนยิงครับ

กระดิกนิดๆ  ถ้าเพิ่มน้ำหนักแท่ง stabilizer ได้คงนิ่งครับ
ไว้จะถอดไปปรึกษา VFM ว่ามีเหล็กเบอร์ไหนหนักกว่าของเดิมบ้าง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:43:13 PM »

อาจารย์ครับ

เห็นในคลิปเค้าปรับสปริงหน้าตัว Stabilizer ให้มันยื่นออกมาได้
ทำให้ดีดแรงกว่า ไม่ทราบว่าอันนี้จะพอช่วยได้ไหมครับ  ไหว้

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 10:13:44 PM »

เยี่ยมครับคุณตุ๊ และพี่ coko รวมทั้งคุณเอ็กซ์ด้วยครับ ข้อมูลแน่นจริงๆครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 10:16:36 PM »

เยี่ยมครับคุณตุ๊ และพี่ coko รวมทั้งคุณเอ็กซ์ด้วยครับ ข้อมูลแน่นจริงๆครับ
พร้อมหรือยังครับคุณนพ....  Grin ไหว้

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 10:21:55 PM »

พร้อมหรือยังครับคุณนพ....  Grin ไหว้

รออย่างใจเย็นๆอยู่ครับ (รบกวนคุณ...สั่งของให้อยู่ครับ ที่เคยสั่งมาก็ไม่อยู่ที่ผมแล้ว) แล้วคงได้รบกวนคุณตุ๊อีกบ้างนะครับ  Cheesy

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 10:24:21 PM »

รออย่างใจเย็นๆอยู่ครับ (รบกวนคุณ...สั่งของให้อยู่ครับ ที่เคยสั่งมาก็ไม่อยู่ที่ผมแล้ว) แล้วคงได้รบกวนคุณตุ๊อีกบ้างนะครับ  Cheesy

ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้อยากรื้ออีกซักสามกระบอก..  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 10:53:55 PM »

อาจารย์ครับ

เห็นในคลิปเค้าปรับสปริงหน้าตัว Stabilizer ให้มันยื่นออกมาได้
ทำให้ดีดแรงกว่า ไม่ทราบว่าอันนี้จะพอช่วยได้ไหมครับ  ไหว้

ที่ในคลิปผมเข้าใจว่าเขาปรับ max ครับ  คือถ้าแรงกว่านั้นมันอาจจะกระแทกด้านหลังเสียเอง  ต้องลองดู

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:02:39 AM »

สุดยอด และยอดเยี่ยม การเปลี่ยนอุปกรณ์เพื่อแปลง 16 เป็น 24 จูล เวอร์ชั่นไทยแลนด์
ป่านนี้อาจารย์ทศคงจะคันไม้คันมือแล้วละมั๊งครับ

ลูกปืนรองสปริงก่อนปิดฝาครอบผมเดาว่ามีไว้เพื่อป้องกันเล็บปลายสปริงกลึงฝาครอบ
เดือยพลาสติกใส่ก่อนสรูตัวเล็กผมก็เดาอีกว่า มีไว้เพื่อทำหน้าที่ 2 อย่าง อย่างแรกคือป้องกันการเลื่่อนของเกลียว
ทำให้ค่าความแรงสปริงเปลี่ยนไป อย่างที่สอง ทำเพื่อป้องกันเกลียวหมุนปรับแรงสปริงเสียหาย

ค้อนกระแทกวาวล์ตัวใหม่ที่ไม่กลึงเป็นครึ่งวงกลม ผมก็เดาอีกว่า น่าจะมีผลในการต้องการเพิ่มโมเมนตั้มของแท่งค้อน

เดาล้วนๆครับ
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:32:50 PM »

ดู catalogue กันแก้เหงาไปก่อน

http://www.steyr-sportwaffen.at/media/Luftgewehre/1lgmatch.pdf
http://www.steyr-sportwaffen.at/media/Luftgewehre/1lgadventure.pdf

รุ่นใหม่ไกไฟฟ้าเสียด้วย  เยี่ยม

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:37:47 PM »

ดู catalogue กันแก้เหงาไปก่อน

http://www.steyr-sportwaffen.at/media/Luftgewehre/1lgmatch.pdf
http://www.steyr-sportwaffen.at/media/Luftgewehre/1lgadventure.pdf

รุ่นใหม่ไกไฟฟ้าเสียด้วย  เยี่ยม

เปิดรับจองหรือยังครับ เอ็กซ์

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 44
  พิมพ์