๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:26:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรมิงตันM1100 Tactical 2 กับ Benelli M2  (อ่าน 15991 ครั้ง)
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:25:11 PM »

เอาไปทำอะไรครับ หลงรัก
อย่างที่ถามครับ  เอาไปทำอะไร  เฝ้าบ้าน นานยิงที ผมว่าเกินความจำเป็น ไม่คุ้มค่าปืน เอาไปแข่ง OK เหมือนซื้อ GTR  เอาไปอยู่ต่างจังหวัด  วิ่งเข้าสวน มันไม่คุ้มค่า แต่ถ้าชอบก็ OK
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:03:50 PM »

1100 มันหนักกว่า ไม่มีปัญหาค่าตัวเลือก Benelli เลย
pop612
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 11:38:56 AM »

ผมกำลังคิดว่าไหนๆจะซื้อสักทีก็เอาให้ดีไปเลยจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายเงินทีหลัง  แต่พอเห็นราคาแล้วก็หนาวๆเหมือนกัน  แต่ยังไงก็เลือก Benelli M2 แน่นอน ครับขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆนะครับทุกให้ข้อคิดผมครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 12:11:23 PM »

อย่าว่าแต่ เทียบรุ่น ต่อรุ่น เลย   ลูกซองทั้งกระกูล ผมก็เลือก Benelli .

ซื้อปืนระดับนี้ เหมือนได้ ลงทุนกับ ทรัพย์สิน มีแต่ราคา up ไปตามกาลเวลา
มี-ใช้  อย่าง Happy  ซื้อแล้ว จบ.  เยี่ยม

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 12:21:49 PM »

เรียน จขกท ร้านไหนและข้อมูลราคานานหรือยัง ขอคำตอบหลังจอด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า Grin ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:29:30 PM »

ผมสงสัยครับ ขออนุญาตถาม  ไหว้

ทำไมลูกซองกึ่งอัตโนมัติอย่าง Benelli ถึงออกแบบให้การบรรจุกระสุนต้องใส่เซฟก่อน แล้วดึงคันรั้งลูกเลื่อน แล้วให้หยอดนัดแรกเข้าทางช่องคัดปลอก เข้ารังเพลิงก่อนจึงจะบรรจุเข้าหลอดได้

แทนที่จะบรรจุทางหลอดได้โดยตรง เวลาจะใช้ก็กระชากคันรั้งลูกเลื่อนเอา ซึ่งน่าจะใช้งานได้ง่ายกว่าเพราะลดขั้นตอนที่ต้องแขวนลูกเลื่อนป้อนทางช่องคายปลอกแล้วค่อยบรรจุทางหลอดน่ะครับ

*แก้ไข คำถามครับ เกรงคำถามไม่ชัดเจน  ไหว้

ขอตอบนะครับ.. ปืนลูกซองเบลเนลลีและอื่นๆที่มีระบบการบรรจุกระสุนไว้ที่หลอดใต้ลำกล้อง
เวลากระสุนจากหลอดเก็บกระสุนใต้ลำกล้องจะปล่อยกระสุนออกมาเพื่อส่งเข้ารังเพลิงจำเป็นอย่างยิ่งต้องมีลิ้นป้อนกระสุน
เป็นตัวกระดกส่งกระสุนเพื่อให้ลูกเลื่อนพากระสุนนัดนั้นเข้ารังเพลิงเพื่อทำการพร้อมยิงต่อไปและจะต้องมีตัวหยุด/กั้นกระสุนออก
มาจากหลอดเกิน ๑ นัด(ให้ปล่อยออกครั้งละนัดเดียวไม่งั้นปืนจะติดขัด) ซึ่งทั้งลูกเลื่อน-ลิ้นป้อนกระสุน-ตัวหยุด/กั้นกระสุน..
ต้องทำงานแบบสอดคล้องกัน เป็นระบบ

ปืนลูกซอง เบลเนลลี ไม่ต้องใส่เซพก็บรรจุกระสุนได้ เพียงแต่หากยังไม่ตั้งใจยิงควรใส่เซพไว้ทุกกรณี

ไม่ต้องบรรจุนัดแรกเข้ารังเพลิงก็ได้แต่การจะบรรจุกระสุนเข้าหลอดใต้ลำกล้องได้ จำเป็นอย่างยิ่ง
ที่ท่านต้องมีการง้างนกปืนก่อน(ก็คือดึงคันรั้งลูกเลื่อนถอยมาให้สุดแล้วปล่อยมันกลับเข้าที่)
แต่ปืนเบลเนลลีได้รับการออกแบบมา หากปืนอยู่ในลักษณะนกชิด ลิ้นป้อนกระสุนจะล็อคไม่ฟรีขยับให้
บรรจุกระสุนเข้าหลอดใต้ลำกล้องได้ต้องมีการง้างนกก่อน การง้างนกครั้งแรกก็คือการดึงคันรั้งลูกเลื่อนมาข้างหลัง
แล้วในจังหวะนี้เอง ปืนจะค้างลูกเลื่อนเองครับ จำเป็นต้องมีการกดปุ่มปลดล็อคลูกเลื่อนเพื่อปิดลูกเลื่อนกลับเข้าที่

หลังลูกเลื่อนปิดเข้าที่แล้ว ลิ้นป้อนกระสุนจะฟรี สามารถบรรจุกระสุนเข้าหลอดใต้ลำกล้องได้เลย
แต่เมื่อบรรจุเต็มแล้ว ต้องมีการกดปุ่มปล่อยกระสุนให้ดีดออกมารอที่ลิ้นครับ
หากไม่กดปล่อยกระสุนมารอ เมื่อเราขึ้นลำก็จะไม่มีกระสุนวิ่งเข้ารังเพลิงต่อให้ดึงคันรั้งกี่ครั้งก็ตาม
กระสุนจะถูกปล่อยออกจากหลอดได้ ๒ กรณี คือกดปุ่มปล่อยกระสุนกับมีการเหยี่ยวไกปืนเท่านั้นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:43:07 PM »

ผมสงสัยครับ ขออนุญาตถาม  ไหว้

ทำไมลูกซองกึ่งอัตโนมัติอย่าง Benelli ถึงออกแบบให้การบรรจุกระสุนต้องใส่เซฟก่อน แล้วดึงคันรั้งลูกเลื่อน แล้วให้หยอดนัดแรกเข้าทางช่องคัดปลอก เข้ารังเพลิงก่อนจึงจะบรรจุเข้าหลอดได้

แทนที่จะบรรจุทางหลอดได้โดยตรง เวลาจะใช้ก็กระชากคันรั้งลูกเลื่อนเอา ซึ่งน่าจะใช้งานได้ง่ายกว่าเพราะลดขั้นตอนที่ต้องแขวนลูกเลื่อนป้อนทางช่องคายปลอกแล้วค่อยบรรจุทางหลอดน่ะครับ

*แก้ไข คำถามครับ เกรงคำถามไม่ชัดเจน  ไหว้

ขอตอบนะครับ.. ปืนลูกซองเบลเนลลีและอื่นๆที่มีระบบการบรรจุกระสุนไว้ที่หลอดใต้ลำกล้อง
เวลากระสุนจากหลอดเก็บกระสุนใต้ลำกล้องจะปล่อยกระสุนออกมาเพื่อส่งเข้ารังเพลิงจำเป็นอย่างยิ่งต้องมีลิ้นป้อนกระสุน
เป็นตัวกระดกส่งกระสุนเพื่อให้ลูกเลื่อนพากระสุนนัดนั้นเข้ารังเพลิงเพื่อทำการพร้อมยิงต่อไปและจะต้องมีตัวหยุด/กั้นกระสุนออก
มาจากหลอดเกิน ๑ นัด(ให้ปล่อยออกครั้งละนัดเดียวไม่งั้นปืนจะติดขัด) ซึ่งทั้งลูกเลื่อน-ลิ้นป้อนกระสุน-ตัวหยุด/กั้นกระสุน..
ต้องทำงานแบบสอดคล้องกัน เป็นระบบ

ปืนลูกซอง เบลเนลลี ไม่ต้องใส่เซพก็บรรจุกระสุนได้ เพียงแต่หากยังไม่ตั้งใจยิงควรใส่เซพไว้ทุกกรณี

ไม่ต้องบรรจุนัดแรกเข้ารังเพลิงก็ได้แต่การจะบรรจุกระสุนเข้าหลอดใต้ลำกล้องได้ จำเป็นอย่างยิ่ง
ที่ท่านต้องมีการง้างนกปืนก่อน(ก็คือดึงคันรั้งลูกเลื่อนถอยมาให้สุดแล้วปล่อยมันกลับเข้าที่)
แต่ปืนเบลเนลลีได้รับการออกแบบมา หากปืนอยู่ในลักษณะนกชิด ลิ้นป้อนกระสุนจะล็อคไม่ฟรีขยับให้
บรรจุกระสุนเข้าหลอดใต้ลำกล้องได้ต้องมีการง้างนกก่อน การง้างนกครั้งแรกก็คือการดึงคันรั้งลูกเลื่อนมาข้างหลัง
แล้วในจังหวะนี้เอง ปืนจะค้างลูกเลื่อนเองครับ จำเป็นต้องมีการกดปุ่มปลดล็อคลูกเลื่อนเพื่อปิดลูกเลื่อนกลับเข้าที่

หลังลูกเลื่อนปิดเข้าที่แล้ว ลิ้นป้อนกระสุนจะฟรี สามารถบรรจุกระสุนเข้าหลอดใต้ลำกล้องได้เลย
แต่เมื่อบรรจุเต็มแล้ว ต้องมีการกดปุ่มปล่อยกระสุนให้ดีดออกมารอที่ลิ้นครับ
หากไม่กดปล่อยกระสุนมารอ เมื่อเราขึ้นลำก็จะไม่มีกระสุนวิ่งเข้ารังเพลิงต่อให้ดึงคันรั้งกี่ครั้งก็ตาม
กระสุนจะถูกปล่อยออกจากหลอดได้ ๒ กรณี คือกดปุ่มปล่อยกระสุนกับมีการเหยี่ยวไกปืนเท่านั้นครับ

ตามนี้ ละครับ ควรต้องเข้าเซฟ ไว้กันเผลอ..

M ๑ ผมโหลดเข้าหลอดไว้ ๖ นัด และปล่อยให้ รอไว้ที่ ลิ้น ๑ นัด แต่ไม่เข้าเซฟ เพราะเข้าใจว่า ไม่ขึ้นลำอย่างไร ก็ปลอดภัย
ทำตกพานท้ายทิ่มลงพื้นสูง ราว ๑.๒๐  เมตร แต่มีกระเป๋าผ้ารองรับ..  คิดว่าไม่มีอะไร ผ่านมาเกือบ ๑๐ วัน หยิบมาจับแล้วเผลอบีบไก เพราะเข้าใจว่า ปืนไม่ขึ้นลำ

บึ้ม ! ในคอนโด ตอนเกือบตี ๑ .. แนวกระสุนขึ่นเพดานเฉียงไป ๘๐ องศา ถ้า ๙๐ องศา จะแตกกระจายลงศีระษะ เต็มๆ 
ผลตกสูงแค่นี้ ปืนขึ้นลำเองได้. คั้นรั้งกระสุนเบามาก  อย่าได้คิดประมาทเผลอเลอ  อย่างผม นะครับ.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Neo_warrior
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 08:42:10 PM »

มี เรมิงตัน 1100 Tactical  ในรับผิดชอบอยู่ 6 กระบอกครับ
เห็นด้วยครับตรงที่ลิ้นกระสุนมีตัวล็อกลิ้น  บรรจุกระสุนยาก โดยเฉพาะผู้ที่ไม่ชำนาญ
หลอดบรรจุได้ 6 นัด  ถ้าไม่ดึงคันรั้งแล้วกดลิ้นปล่อยลูกเลื่อนให้นกง้าง  จะบรรจุกระสุนเข้าหลอดไม่ได้  ลิ้นป้อนฯกดยุบแต่ดันกระสุนเข้าหลอดได้ไม่สุด สรุปคือบรรจุเข้าหลอดไม่ได้ครับ

ปกติที่ให้เตรียมปืนพร้อมใช้งานคือ   ดึงคั้นรั้งแล้วกดลิ้นห้ลูกเลื่อนเคลื่อนตัวไปข้างหน้า แล้วบรรจุกระสุนเข้าหลอด 6 นัด(ในรังเพลิงไม่มีกระสุน)   ไม่ต้องเซฟ  จะใช้ปุ๊บ มือขวาผลิกปืนมือซ้ายเกี่ยวดึงคันรั้งผลิกปืนกลับแล้วซัลโวเลยครับ     ปกติถ้าใช้งานแบบอยู่กับที่  เช่น บนหอคอยสูง   จะไม่คิดถึงเรื่องบรรจุเพิ่ม   เปิดฉากเบิกเนตรสาดด้วย OO ทั้ง 54  เม็ด หมดปุ๊บละทิ้งแล้วหันไปงัด 5.56 มาทอยทีละเม็ดตามนิ้วต่อ

อีกหนึ่งจุดสำหรับเจ้า 1100 คือ ตัวก้านคันรั้งลูกเลื่อนครับ  รู้สึกว่ามันจะขยับแล้วหลุดออกจากลูกเลื่อนง่าย    ผมเลยให้เอาเชือกร่มผูกยึดมันไว้กับโก่งไกกันหลุดหายครับ

ที่ว่ามาคือการใช้งานในสภาวะไม่ปกติครับ   แต่ถ้าเป็นในภาวะปกติ  หากเป็นตามตัวเลือกของท่านเจ้าของกระทู้ ผมก็คงเลือก เบเนลลี่ ครับ Grin Grin Grin Grin

" Not a Good Day to Die "
vinchy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:51:57 AM »

พี่โร้ดครับ..เรื่องเบลเนลลีลูกเลื่อนเบาแล้ววิ่งเองจากแรงกระแทกนี่ ผมเคยเจอมากับตัวเหมือนกันครับ
ปืนขึ้นลำพร้อมใช้ ใส่เซพไว้พร้อม ไปเจอคนร้ายชิงทรัพย์ ๒ คน ทีมงานผมลงไปฟัดกับคนร้ายอยู่ กดมือไม่ให้ชักปืนออกจากเอวได้
ส่วนคนร้ายอีกคนโดนเตะเข้าปลายคางฟุบอยู่กับที่ไปแล้ว ผมโดนลงจากกระบะรถลงไปช่วยพี่ที่กำลังปล้ำอยู่กับอีกคน
พี่ตะโกนบอกตลอดว่ามันกำด้ามปืนที่เอวกำลังพยายามชักออกมา แกก็จับมือกดไว้และล้มไปด้วยกัน ผมกระแทกท้ายทอยคนร้าย
ด้วยพานท้านเบลเนลลีครับ ผลกระสุนในรังเพลิงกระเด็นออกไปเนื่องจากลูกเลื่อนถอยเอง(ตอนนั้นผมยังไม่เห็นว่ากระสุนกระเด็นออกไป)
และพานท้ายบิดทำให้แผ่นรองระหว่างพานท้ายกับโครงปืนเสียหาย

จังหวะนั้นพอปลดอาวุธได้ ก็ใส่กุญแจมือทันที จังหวะนั้นคนร้ายที่ฟุบไปดันฟื้นขึ้นมา ผมไม่ทันมอง มันชักปืนออกมาจากเอว
เตรียมยิงมาทางเรา ผมหันไปเห็นพอดี ตกใจรีบตวัดปืนลูกซองใส่แล้วยิงทันที แทนที่จะตูมออกไป กลายเป็น แชะและกระสุนในหลอด
ใต้ลำกล้องดีดออกมาที่ลิ้นป้อนจนรู้สึกได้ แต่ก่อนที่ผมจะกระชากลูกเลื่อนป้อนกระสุนที่รอที่ลิ้นเข้ารังเพลิงต่อเพื่อยิง
เสียงปืนก็ดังขึ้น ๓-๔ นัด ซ้อนๆ โชคดีที่พี่คนขับรถลงมาจากรถเร็วและเห็นเหตุการณ์จึงยิงขู่และตะโกนให้คนร้ายหยุดและวางปืน
คนร้ายตกใจ จึงทิ้งปืน ผมจึงรีบกระชากคันรั้งขึ้นลำ และยิงขู่ไปอีก ๑ นัด แล้วตะโกนสั่งให้คนร้ายหมอบลงคว้ำหน้าไป

ผมบอกให้พี่คนขับรถเข้าไปเก็บปืนคนร้ายและจับใส่กุญแจมือทันที ใจหายหมด..มือเย็น เลยครับ ถ้าพี่ที่ขับรถไม่เห็นและแก้ไขทันที
ผมกับพี่อีกคนที่กำลังวุ่นอยู่กับคนร้ายอีกมุมหนึ่ง คงจะโดนยิงแน่ๆ   เพราะเราหันหลังให้กับเขา
พอผ่านเหตุการณืไป ผมถึงมาทราบว่ากระสุนกระเด็นออกไปเองในตอนแรกครับ เกือบไม่รอด หัวเราะร่าน้ำตาริน

vinchy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 10:59:59 AM »

มี เรมิงตัน 1100 Tactical  ในรับผิดชอบอยู่ 6 กระบอกครับ
เห็นด้วยครับตรงที่ลิ้นกระสุนมีตัวล็อกลิ้น  บรรจุกระสุนยาก โดยเฉพาะผู้ที่ไม่ชำนาญ
หลอดบรรจุได้ 6 นัด  ถ้าไม่ดึงคันรั้งแล้วกดลิ้นปล่อยลูกเลื่อนให้นกง้าง  จะบรรจุกระสุนเข้าหลอดไม่ได้  ลิ้นป้อนฯกดยุบแต่ดันกระสุนเข้าหลอดได้ไม่สุด สรุปคือบรรจุเข้าหลอดไม่ได้ครับ

ปกติที่ให้เตรียมปืนพร้อมใช้งานคือ   ดึงคั้นรั้งแล้วกดลิ้นห้ลูกเลื่อนเคลื่อนตัวไปข้างหน้า แล้วบรรจุกระสุนเข้าหลอด 6 นัด(ในรังเพลิงไม่มีกระสุน)   ไม่ต้องเซฟ  จะใช้ปุ๊บ มือขวาผลิกปืนมือซ้ายเกี่ยวดึงคันรั้งผลิกปืนกลับแล้วซัลโวเลยครับ     ปกติถ้าใช้งานแบบอยู่กับที่  เช่น บนหอคอยสูง   จะไม่คิดถึงเรื่องบรรจุเพิ่ม   เปิดฉากเบิกเนตรสาดด้วย OO ทั้ง 54  เม็ด หมดปุ๊บละทิ้งแล้วหันไปงัด 5.56 มาทอยทีละเม็ดตามนิ้วต่อ

อีกหนึ่งจุดสำหรับเจ้า 1100 คือ ตัวก้านคันรั้งลูกเลื่อนครับ  รู้สึกว่ามันจะขยับแล้วหลุดออกจากลูกเลื่อนง่าย    ผมเลยให้เอาเชือกร่มผูกยึดมันไว้กับโก่งไกกันหลุดหายครับ

ที่ว่ามาคือการใช้งานในสภาวะไม่ปกติครับ   แต่ถ้าเป็นในภาวะปกติ  หากเป็นตามตัวเลือกของท่านเจ้าของกระทู้ ผมก็คงเลือก เบเนลลี่ ครับ Grin Grin Grin Grin
ผมเคยใช้ เรมิงตัน พันร้อย มาบ้าง ตัวที่ผมใช้ ผมได้รื้อชุดลั่นไกออกมาแล้วถอดแกนสลักที่ตัวปุ่มปลดล็อคลิ้นออกไป
เพื่อให้ปืนไม่มีการค้างลูกเลื่อนครับ ลูกเลื่อนจะวิ่งไปวิ่งกลับตามระบบเดิมแต่เมื่อยิงหมดนัดสุดท้าย ลูกเลื่อนจะไม่ค้าง แต่สามารถบรรจุกระสุนเพิ่มได้ตลอด
ลิ้นป้อนจะฟรี แต่หากยิงหมดนัดสุดท้ายหรือบรรจุกระสุนครั้งแรก ก็ต้องขึ้นลำเปล่าๆ ๑ ครั้ง เพื่อให้นกง้าง จึงจะบรรจุกระสุนเข้าหลอดได้
ผมว่าจะเร็วกว่าระบบเดิมๆที่มากับปืนครับ ไหว้
ฅนไท ^_^
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:32:39 AM »

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ Benelli  M2 88000 บาท PM บอกหน่อยได้มั้ยครับว่าร้านไหน  ไหว้
เรียน จขกท ร้านไหนและข้อมูลราคานานหรือยัง ขอคำตอบหลังจอด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า Grin ไหว้
ผมขอตอบแทนให้ครับ ผมนัดรับที่ร้านปืนเท.....ครับ ร้านเลื่อนไปเดือนหน้านี้ 85K จากที่บอกไว้88K ยิ้มีเลศนัย
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:49:58 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ Benelli  M2 88000 บาท PM บอกหน่อยได้มั้ยครับว่าร้านไหน  ไหว้
ผมขอตอบแทนให้ครับ ผมนัดรับที่ร้านปืนเท.....ครับ ร้านเลื่อนไปเดือนหน้านี้ 85K จากที่บอกไว้88K ยิ้มีเลศนัย
ราคาดีมาก มี M4 มั้ยครับ

ราคาตํ่า แสน น่าสนใจ  Grin Grin

pop612
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:09:15 AM »

ใช้ครับผมนัดรับที่ร้าน เท.....เหมือนกันครับทางร้านแจ้งว่าของน่าจะมาประมาณสิ้นเดือนอะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:17:26 AM »

เมื่อ ปี '๔๓  ผมก็ซื้อ M ๑ S ๙๐  ๘ นัด จากปืนเทเวศน์  เหมือนกัน ครับ   Cheesy

Phompong
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 08:02:16 AM »

ขอทราบข้อแตกต่างระหว่าง  M1   กะ   M2   ด้วยคับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์