๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:53:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้รึเปล่าว่ามีเพื่อนในเวบของเรากลับมาจากตปท.แล้วนะ  (อ่าน 26517 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:02:55 AM »

โอก็เคยเป็นอาการเกี่ยวกะข้อเท้าเหมือนกัน(ตกบันได) จะ2ปีอยู่แล้วยังมีอาการตลอด จนต้องลดนน.ช่วย พร้อมกับใส่ที่รัดข้อเท้าเมื่อต้องออกกำลังกาย(จนตอนนี้อัพเกรดจากที่เป็นแค่อีลาสติกรัดข้อเท้ามาเป็นแบบดามเหล็กแล้วค่ะ Grin) ขอเตือนนิดนึงว่าระวังจะเสียวที่หัวเข่าด้วยนะคะ เพราะเวลาเดินเราจะไม่กล้าลงนน.ที่ข้อเท้า ทำให้เข่ารับนน.เรามากขึ้น

ขอบคุณครับคุณโอที่ให้คำแนะนำจะระมัดระวังเป็นพิเศษเลยครับ สงสัยผมต้องลดน้ำหนักบ้างซะแล้วเพราะตอนนี้แมวบ้ากำลังเป็นแมวอ้วนซะแล้ว (72kg แต่สูงแค่ 167cm) Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:04:19 AM »

Grin ขอให้พี่วุฒกับคุณแมวบ้าหายไว ๆ นะครับ Grin

ขอบคุณมากครับคุณใหม่ Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 12:25:07 AM »

อ้างถึง
เอ่อ....ขออำภัยนะครับ สมบุกสมบันขนาดนี้ เกิดจากเตะบอลรึไปเตะหมีควายแม่ลูกอ่อนมากันแน่ครับเนี่ย? Grin Grin Grin
อ้างถึง
Shocked Shocked Shockedนั้นสิครับผมว่าของผมอะเจอโหดแล้วนะแต่ก็แค่ผ่าตัดที่เดียวแต่ของพี่แมวบ้านี่เจอโหดกว่าผมอีกไม่ลองหันไปวิ่งแทนละครับน่าจะปลอดภัยกว่า.......แล้วก็ขอให้หายวันหายคืนนะครับ Grin Grin

นั่นซิครับคุณe-mail, คุณZeus แฟนผมถึงยื่นคำขาดเลยว่าต่อไปนี้ห้ามเล่นบอลเด็จขาด Cry ตอนนี้ก็เลยเหลือแต่เล่น แบด, สควอด์, ยิงปืน
ไอ้วันที่ไหปลาร้าหัก ไม่กล้าโทรบอกแฟนกลัวเค้าตกใจรีบขับมารับเดี๊ยวจะอันตรายดึกแล้วด้วย ผมเลยให้เพื่อนขับรถมาส่งที่บ้านเลยครับขับไม่ไหวได้แต่พยายามเอามือขวาพยุงแขนซ้ายไว้ พอถึงบ้าน แฟนมาเปิดประตูบ้านหน้าตาตกใจมากเลยว่าผมเป็นอะไรทำไมเพื่อนๆมากันเต็มไปหมด ตอนแรกก็ยังไม่รู้ว่าไหปลาร้ามันหัก กะว่าจะทนจนเช้าแล้วค่อยไปหาหมอ แต่มันทนไม่ไหวครับ ถ้าไม่พยุงแขนไว้เนี่ยมันจะปวดจนแทบเป็นลมเลยหละ คืนนั้นก็เลยไปนอนโรงบาลเลย ไอ้ตอน X-ray พยาบาลก็ถามว่ายืนไหวไหมให้พยายามแนบตัวเข้ากับกล่องไฟ(ไม่รู้เรียกว่ากล่องอะไรเหมือนกันครับ) ไอ้ผมก็กัดฟันว่าไหวเพราะนึกว่ารูปเดียวแป๊บเดียวเสร็จ แท้แล้วถ่ายไปสามรูปกินเวลาซักสองนาที แต่ในความรู้สึกเนี่ย(ทำไมนานนนนขนาดนี้ว๊ะ) เพราะมันต้องปล่อยแขนลงและปวดดดดมาก พอหมอมาดูfilm ตอนเช้าก็บอกเราว่า ไหปลาร้าหัก ต้องเข้าเฟือกและสายช่วยพยุงแขน ก็ไปหาหมอต่อไปเรื่อยๆ แต่จนสามเดือนแล้วผมยังไม่สามารถเหยียดแขนตรงต้านแรงกดได้ หมอก็เลยสงสัยจำทำ MRI ซะ สรุปแล้วมันมีข้อต่อหัวไหล่ร้าวด้วย X-ray มองไม่เห็น MRI ถึงจะเห็นว่ามีรอยแยก
ตอนนี้ก็ดีขึ้นเยอะแล้วครับโชคดีที่เป็นข้างซ้าย(เป็นคนถนัดขวาครับ) ไม่งั้นนี่คงทำงานไม่ได้แน่เลยช่วงนั้น

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 02:08:38 AM »

ว่าแต่พี่หมอครับ ทำไมเค้าไม่นิยมให้คนไข้เข้านอนวันศุกร์ละครับ Huh

ผมหมายถึงรพ.รัฐบาลน่ะคับ...เพราะปกติเรานัดผ่าตัดหรือตรวจพิเศษที่ไม่ด่วนกันในเวลาราชการน่ะคับ...นอกเวลาทำเฉพาะที่เร่งด่วน...ทำให้ถ้าเข้านอนวันศุกร์ก็เท่ากับคนไข้ต้องนอนเล่นตั้งสามวันแน่ะคับ...แต่ถ้าเป็น รพ.เอกชน มิมีปัญหาคับ...เพราะกรณีด่วนหรือไม่ด่วนก็ทำงานวันเสาร์-อาทิตย์ตามปกติด้วยคับ... Grin

ปกติถ้าส่องกล้องเข้าไปเพื่อเอากระดูกที่แตกอยู่ในข้อออก...ไม่ค่อยน่ากลัวมากนะคับ...วันสองวันก็น่าจะกลับบ้านได้คับ...ยังไงก็ขอให้หายดีนะคับ...อ้อ...หลังทำใหม่ๆอย่าเพิ่งไปออกกำลังกายนะคับ... Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 02:58:47 AM »

Huh ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นครับ...เพื่อนๆ ในเวปหลายๆ ท่าน ถึงได้ป่วยมาก ป่วยน้อยกันเป็นทิวแถว เท่าที่รู้จักสนิทสนมนี่ 4-5 คนแล้ว....ว่างๆ นัดกันไปทำบุญกันบ้างก็ดีนะ... Grin...ทำบาปกันมาเยอะเปล่าก็ไม่รู้...โดยเฉพาะนายใหม่ Grin Grin
Shocked อารายพี่ ผมไปทำบาปตรงหนาย ไม่ได้ทำบาปซักหน่อย Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 03:00:05 AM »

ขอบคุณครับคุณโอที่ให้คำแนะนำจะระมัดระวังเป็นพิเศษเลยครับ สงสัยผมต้องลดน้ำหนักบ้างซะแล้วเพราะตอนนี้แมวบ้ากำลังเป็นแมวอ้วนซะแล้ว (72kg แต่สูงแค่ 167cm) Grin
Grin ทั้ง นน ทั้งความสูง เท่าผมเป๊ะเลย Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 03:06:58 AM »

Cheesy ยินดีต้อนรับพี่เจ๊ะกลับบ้านค่ะ แต่ที่เจ๊โอนัดวันอาทิตย์ที่  31 นี้คงไปไม่ได้  Cry  พอดีว่าปูจะไปแถว ๆ พิษณุโลก แล้วจะเลยไปภูหินล่องกล้า  Wink แล้วปูจะเอาอากาศดี ๆ มาฝากเจ๊นะ  Tongue

แล้วตกลงวันเสาร์อยู่มั๊ยหล่ะจ๊ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 03:09:02 AM »

โอก็เคยเป็นอาการเกี่ยวกะข้อเท้าเหมือนกัน(ตกบันได) จะ2ปีอยู่แล้วยังมีอาการตลอด จนต้องลดนน.ช่วย พร้อมกับใส่ที่รัดข้อเท้าเมื่อต้องออกกำลังกาย(จนตอนนี้อัพเกรดจากที่เป็นแค่อีลาสติกรัดข้อเท้ามาเป็นแบบดามเหล็กแล้วค่ะ Grin) ขอเตือนนิดนึงว่าระวังจะเสียวที่หัวเข่าด้วยนะคะ เพราะเวลาเดินเราจะไม่กล้าลงนน.ที่ข้อเท้า ทำให้เข่ารับนน.เรามากขึ้น

คุณโอครับ...............แล้วบันไดเป็นอะไร Shockedหรือเปล่าครับ? Grin Grin Grin

555พี่มะขิ่นอ่ะ...บันไดไม่เป็นไรค่ะ แต่พื้นตรงที่โอทิ้งนน.ลงไปเนี่ย ถ้าใครไม่รู้ก็คงคิดว่าแผ่นดินไหวจนพื้นแยกแหงๆ...555

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 09:37:02 AM »

:-* :-* เห็นด้วยกับพี่นาจาครับ พวกเราหาเวลารวมตัวกันไปไหว้พระ ทำบุญกันบ้างก็ดีนะ เอาเป็นอาทิตย์ถัดไป(ต้นเดือนหน้า) ผมขอเสนอไปไหว้พระ วัดป่าเลไลย์ จังหวัดสุพรรณครับ แล้วหาอะไรอร่อยๆ กระแทกปากกัน แล้วก็กลับบ้านครับ Grin Grin Grin

.......... Grin Grin..ดีจังครับพี่วุธ อยากไปทำบุญ ปล่อยนก ปล่อยปลา บ้างไม่ได้ทำตั้งนานแล้ว   แต่ว่าวันอาทิติย์ต้นเดือนหน้า ผมไปเขมน ครับ เลยไปด้วยไม่ได้ เสียดายจังเลย .. Embarrassed

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 10:16:14 AM »

สงสัยอย่างโอคงต้องปล่อยหอยขมแหงๆ Grin Wink

โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 11:36:10 AM »

ไหน...  แล้วเจ้าตัว ไม่เห็นปรากฎตัวเสียที  กลับมาก็ไม่โทรหาน้องหานุ่ง  เมื่อไหร่จะปรากฎตัวครับ...

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 11:45:07 AM »

Grin ขอให้พี่วุฒกับคุณแมวบ้าหายไว ๆ นะครับ Grin
:-* ขอบคุณครับนายใหม่ :-* :-*

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 01:52:36 PM »

ไหน...  แล้วเจ้าตัว ไม่เห็นปรากฎตัวเสียที  กลับมาก็ไม่โทรหาน้องหานุ่ง  เมื่อไหร่จะปรากฎตัวครับ...

คิดว่าเจ้าตัวเนี่ย จะปรากฎกายไม่คืนนี้ก็พรุ่งนี้อ่ะค่ะ เพราะกำลังยุ่งๆกับการรับปริญญาภรรยาหลวงอยู่...555 Grin

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 02:04:27 PM »

อ้าว!....Mr.สวิสกี้เจ๊ะ  กลับมาแล้วเหรอครับ  ตั้งแต่โดน ทศท.บล๊อค MSN เลยไม่ค่อยได้คุยกันเลย
ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะครับ
โอก็เคยเป็นอาการเกี่ยวกะข้อเท้าเหมือนกัน(ตกบันได) จะ2ปีอยู่แล้วยังมีอาการตลอด จนต้องลดนน.ช่วย พร้อมกับใส่ที่รัดข้อเท้าเมื่อต้องออกกำลังกาย(จนตอนนี้อัพเกรดจากที่เป็นแค่อีลาสติกรัดข้อเท้ามาเป็นแบบดามเหล็กแล้วค่ะ ) ขอเตือนนิดนึงว่าระวังจะเสียวที่หัวเข่าด้วยนะคะ เพราะเวลาเดินเราจะไม่กล้าลงนน.ที่ข้อเท้า ทำให้เข่ารับนน.เรามากขึ้น

ถ้า นน. ปกติ ก็คงอาการไม่หนักขนาดนี้อ๊ะน่ะ...สงสารบันไดเหมือนพี่มะขิ่นว่าละครับ Grin

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2004, 02:11:06 PM »

ยินดีต้อนรับกลับครับ
งานนี้ผมไปได้ แต่ช้าหน่อย(หลังเที่ยง)
กะไปกินอย่างเดียว เอ๊ย ไม่ใช่ ไปรู้จักเพื่อนๆ
ยังไงเสีย ขอให้คุณ911ชวนคุณจีอากิไปด้วยนะครับ
จะได้รู้จักกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์