๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:34:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการซ้อม ipsc  (อ่าน 10179 ครั้ง)
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:42:51 PM »

ท่านใดซ้อมโดยการใช้ BB Gun ปืนยี่ห้อเดียวกันกับปืนจริง ที่เอาไว้แข่งบ้างครับ ถ้าซ้อมด้วย BB Gun ผสมปืนจริง จะดีไหมครับเพราะ BB จะไม่ได้แรงรีคอยแต่จะได้การจับเป้า เคลื่อนตัว การยิงนัดแรกให้เร็วแล้วเข้าเป้า เพราะที่คิดถ้าใช้กระสุนจริงคงหมดหลายอยู่ เลยคิดว่าเราลองมาประยุกต์ใช้ BB จะได้ไหมครับ ท่านใดซ้อมวิธีนี้รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  ไหว้

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 07:14:45 PM »

ท่านใดซ้อมโดยการใช้ BB Gun ปืนยี่ห้อเดียวกันกับปืนจริง ที่เอาไว้แข่งบ้างครับ ถ้าซ้อมด้วย BB Gun ผสมปืนจริง จะดีไหมครับเพราะ BB จะไม่ได้แรงรีคอยแต่จะได้การจับเป้า เคลื่อนตัว การยิงนัดแรกให้เร็วแล้วเข้าเป้า เพราะที่คิดถ้าใช้กระสุนจริงคงหมดหลายอยู่ เลยคิดว่าเราลองมาประยุกต์ใช้ BB จะได้ไหมครับ ท่านใดซ้อมวิธีนี้รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  ไหว้

ผมเป็นคนนึงแหละครับที่ตอนนี้ใช้ทั้ง ปืน BB และปืนจริงเวลาเข้าสนามซ้อม เพราะกระสุนทั้งแพงทั้งหายาก

ส่วนมากก็ใช้ปืน BB ยิงอุ่นเครื่องก่อน พอเครื่องเริ่มติดก็เอาปืนจริงมาลองซ้อมครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: [1]
  พิมพ์