๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:37:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเหล้าสายนี้  (อ่าน 137689 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #255 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 03:10:44 PM »

กระทาชายนายซับสิน    เดินกะลิ้มกะเหลี่ยเข้าไปพบหมอสาว ทรงสล้าง ด้วยท่าทางพิกล

หมอ.."เป็นไงคะ ให้หมอช่วยอะไรได้บ้าง"

นายซับสิน.."เอ่อ....อ่า...คือ...เอ่อ...."

หมอชักฉิว......" เอางี้ค่่ะ   ด้วยเกียรติและจรรยาบรรณของหมอ  ฉันสัญญาว่าจะตรวจรักษา วินิจฉัย ทุกอาการของคุณ โดยเต็มกำลัง 

ทีนี้คุณจะบอกได้รึยัง..ว่าคุณเป็นอะไร..ฮึ"

"ครับ.. คือ..เอ่อ... ภรรยาของผมน่ะครับ.................เธอบอกผมว่่า..........น้องหนูของผมรสชาติประหลาดครับ..."

นายซับสินบอกหน้าตายิ้มกริ่ม.............

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #256 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:34:05 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #257 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 11:38:27 AM »

ขำก๊ากน้าซับเอาอะไรทาล่ะครับ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #258 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 04:35:47 PM »

ยายทำเซอร์ไพรส์ตา เนื่องในโอกาสครบรอบแต่งงาน 50 ปี ด้วยการใส่ชุด"วันเกิด" กระโดดออกมา จ๊ะเอ๋ ที่้ห้องครัว

"จ๊ะเอ๋ แกดูสิ ชั้นใส่ชุดอะไร"  ว่าพลางหมุนตัวไปรอบ ๆ

ตาขยับแว่น จ้องมองซักพัก

"อืม.....ก็ดี ...แต่แกน่าจะรีดมันซักหน่อยนะ..ก่อนจะใส่.."

.............

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #259 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 06:28:40 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 04:22:57 PM »

อยู่สกล เ้คยเห็นขวานแบบนี้บ่อ้าย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 06:53:51 PM »

แถวบ้านผมมีแต่ขวานแบบนี้ทั้งนั้น มีกันทุกบ้านครับ...ตัดไม้ ผ่าฟืน ถากเสาเรือน เจาะขุมขี้ยาง แบบนี้ทั้งนั้นครับ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:07:55 PM »

ขวานแบบนี้ใช้ฟัน   ถาก   ขุด   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:29:33 AM »

ผมเพิ่งเคยเห็น หน้าแคบแบนดี น่ากินเนื้อไม้ไว แต่หงอนนี่น่ากลัว เวลาเหนื่อยแรง
อาจยกขึ้นเป๋ๆ มันมีชื่อเฉพาะไหมครับ ขวานอันหยัง ด้ามเหมือนไม้ไผ่

อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:19:51 AM »

ขวานแบบนี้บ้านผมเรียกขวานขุด  ใช้เจาะเสา  หงอนยาวๆใช้ถ่วงให้นิ่ง  เอามาผ่าฟืนน่ากลัวจะเป๋มาล่อหน้าผากตัวเองอย่างน้าซับว่า   คิก คิก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:24:01 PM »

จับสองมือ เหวี่ยงเข้าเหมือนใช้จอบขุดดินครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 02:43:37 PM »

แล้วทำไม ไม่เอาจอบมาฟันไม้ แล้วเอาขวานไปขุดดิน

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #267 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:43:37 PM »

ขวานแบบนี้ เริ่มหายไปแล้ว  แต่ทางภาคเหนือ ยังนิยมใช้อยู่ 

ที่ชอบกันคือ  ก้านที่สวมหัวขวาน  ปรับระดับได้  โดยมีรูสลักเป็นช่วงๆ    ตัวในรูปไม่มีจุดนี้ครับ  หยาบไปนิด

....ตามล่า...อีตอแหล
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #268 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:32:46 AM »

แค่บอกว่า เป็นคนขับสิบล้อ คนฟังก็ส่ายหน้า อาชีพนี้ตามที่คนเท่าไปเล่าต่อๆกันมา บอกว่า เป็นศูนย์รวมของคนร้อยแปดพันเก้า แถมร้อยพ่อพันแม่  มีตั้งแต่มหาบาเรียนไปจนถึงมหาโจร เสือสิงห์กระทิงแรด หนีคดี หนีหมายจับ หนีสังคม อายุตั้งแต่วัยรุ่นเพิ่งหย่านม ถึงคนแก่คราวลุง  ...จะว่าป่าเถื่อนน้องๆลูกเรือประมงก็ไม่ผิด...

“ คุณทำได้แน่  ผมเชื่อความสามารถของคุณ “ เจ้านายผมทิ้งท้ายก่อนผมเดินออกจากห้อง

คุมงานรถบรรทุกทั้ง 10 ล้อ 6 ล้อ หัวลากกว่า 300 คัน และ กรรมกรแบกของขึ้นรถอีก 40 คน ไม่รวมถึงคนขับมือสอง เด็กติดรถ มันแทบจะทำให้ผมแทบถอดใจ เอาหัวโขกโต๊ะเลยแหละครับ

รถบรรทุกทั้งหมด ใช้รถของบริษัทผู้รับเหมา  ซึ่งมีทั้งของผู้รับเหมาเอง รถร่วมจากบริษัทอื่น รวมรถที่เจ้าของจะก้าวขึ้นเป็นเถ้าแก่ฝึกหัด เอาที่ไร่ที่สวนเข้าแบ็งค์เอาเงินดาวน์รถออกมาวิ่งร่วม

รถเหล่านี้จะต้องวิ่งไปส่งของให้ลูกค้าตามออร์เดอร์ของเซลที่ผมรับมาล่วงหน้า 1 วัน ซึ่งลูกค้าก็จะแบ่งเป็น 2 กลุ่มคือ ลูกค้าในประเทศ และลูกค้าต่างปรเะทศ  ลูกค้าในประเทศ ก็จะมีอยู่ทั่วไปทั้งในกรุงเทพ เหนือ กลาง อิสาน ใต้  ส่วนลูกค้าต่างประเทศส่วนใหญ่ก็จะส่งเป็นคอนเทนเนอร์ไปลงเรือท่าเรือแหลมฉบัง และอีกบางส่วนก็จะส่งไปลาว มาเลเซีย และจีน( ที่สามเหลี่ยมทองคำ)

วันเวลาผ่านไป พร้อมกับเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นในแต่ละวัน มีทั้งสุข ทุกข์ ขบขัน และเศร้า งานนอกเหนือจากงานประจำของผมมีเข้ามาเพียบ  ไม่ว่าจะทำหน้าที่เป็นครู นักสืบ ตำรวจ กรรมการห้ามมวย ผู้พิพากษา ศิราณี นักสังคมสงเคราะห์  หมอและอื่นๆอีกสารพัดตามสถานการณ์

จากเมื่อก่อนที่เคยกลัว เบื่อ หนัก เหนื่อย หมดยาแก้ปวดเป็นกำมือ ...กลับกลายเป็นชอบและสนุกกับงาน แล้วล่ะสิ

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #269 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:58:51 AM »

เยี่ยม+
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 22
  พิมพ์