๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:23:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ราคาปืน ลดลงมากจริงๆ  (อ่าน 6247 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:02:46 PM »

ราคาลงจริงหรือ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:07:05 PM »

คนไทยบางกลุ่มมีนิสัยชอบอวดครับ พออวดรวยโม้ทับคนอื่น คนที่มาเห็นก็อยากได้ปืนที่แพงกว่ามาอวดทับกลับ ก็เลยเข้าทางร้านปืนปั่นกระแสราคาไปไกล
ลองดู 1911 บางยี่ห้อเล่นหล่อโครงแบบ Lost Wax ซึ่งเป็นกรรมวิธีที่ใช้ลดต้นทุนในการขึ้นรูปโลหะ แต่กลับตั้งราคาโด่งกว่าปืนเกรดสูงทั่วไปซึ่งเป็นกลยุทธ Pricing แบบ Skimming
โดยเล่นกับ Emotional อย่างเดียวเลย  คนที่ไม่รู้ก็ซื้อมาอวดกัน  คิก คิก ไม่ได้บอกว่าถูกผิดนะครับ เงินของเราจะซื้ออะไรไม่มีใครว่า แค่อยากบอกว่ามันเข้าทางร้านปืนก็แค่นั้น
ผมไม่ใช่คนชอบอวดไม่ถ่ายรูปโชวน์แค่อยากเล่าสู่กันฟัง ปืนบางตัววนำเข้าน้อยหรือความยากง่ายในการดำเนินการกว่าจะจบหรือบางตัวมีข้อดีเด่นบางอย่างต้นทุนแพงเรื่องธรรมดาก็เท่านั้นเอง.
ต้องขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าใจผิด พอดีมาโพสท์กระทู้ต่อเนื่องไม่ได้ตั้งใจครับ  ไหว้
ผมไม่ได้หมายถึงคุณWILLYSรักในหลวง แต่กำลังจะสื่อถึงกลุ่มที่ซื้อปืนโดยไม่มีความรู้และชอบอวด ตัวอย่างที่เคยเจอคือซื้อปืนจากร้านในตำนานมีรูปหัวกวาง
ราคาเป็นแสนแล้วมาคุยโวข่มกันเรื่องราคา และอีกจุดคือปืน 1911 สมัยนี้มีหลายยี่ห้อที่ปั่นราคาเกิน 3000เหรียญทั้งที่ไม่มีคุณค่ามากขนาดนั้น  คิก คิก
และเรื่องการอวดปืนไม่ผิดหรอกครับเพราะซื้อด้วยเงินของตัวเอง แต่มันเข้าทางร้านปืนนะครับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:11:48 PM »

เข้าใจครับเรื่องจิ๊บจ๊อยสบายๆ. ไหว้ ปืนเหมือนผู้หญิงถ้ารักชอบจริงๆใจสู้มันก็ต้องมีความพยาม ความสำเร็จจึงมีติดตามมาครับ.แบบเดียวกับคำที่ว่ารักจริงหวังแต่งแหละ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 04:16:21 PM โดย WILLYSรักในหลวง » บันทึกการเข้า
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 07:52:14 PM »

เอาจากไหนมาลดเนี่ย
นี่แหละ คิดไปเองโดยแท้ Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 08:43:45 PM »

คนไทยบางกลุ่มมีนิสัยชอบอวดครับ พออวดรวยโม้ทับคนอื่น คนที่มาเห็นก็อยากได้ปืนที่แพงกว่ามาอวดทับกลับ ก็เลยเข้าทางร้านปืนปั่นกระแสราคาไปไกล
ลองดู 1911 บางยี่ห้อเล่นหล่อโครงแบบ Lost Wax ซึ่งเป็นกรรมวิธีที่ใช้ลดต้นทุนในการขึ้นรูปโลหะ แต่กลับตั้งราคาโด่งกว่าปืนเกรดสูงทั่วไปซึ่งเป็นกลยุทธ Pricing แบบ Skimming
โดยเล่นกับ Emotional อย่างเดียวเลย  คนที่ไม่รู้ก็ซื้อมาอวดกัน  คิก คิก ไม่ได้บอกว่าถูกผิดนะครับ เงินของเราจะซื้ออะไรไม่มีใครว่า แค่อยากบอกว่ามันเข้าทางร้านปืนก็แค่นั้น
ผมไม่ใช่คนชอบอวดไม่ถ่ายรูปโชว์แค่อยากเล่าสู่กันฟัง ปืนบางตัวนำเข้าน้อยหรือความยากง่ายในการดำเนินการกว่าจะจบหรือบางตัวมีข้อดีเด่นบางอย่างต้นทุนแพงหรือเข้ายากเข้าน้อยเป็นเรื่องธรรมดาก็เท่านั้นเอง. ยิ่งเป็นตัวที่จะใด้ตอนปลายเดือนนี้ใครสามารถเอามาขายใด้ต่ำกว่าแสนหลับๆปลุกใด้เลยขออีกตัวพูดจริงๆ ไม่ใช่คนรวยแค่คนธรรมดาๆแต่มันชอบก็เท่านั้น.

พี่ WILLY ครับ พูดแบบนี้ใครจะกล้าถ่ายรูปให้ดูล่ะครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:03:26 PM »

ทำใมไม่เทียบกับเงินเดือนข้าราชการล่ะ
เมื่อสามสิบปีที่แล้ว เงินเดือนข้าราชการ ซื้อปืนต้องมีถึง ห้าเดือน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทุกวันนี้ ไม่แตกต่างครับ อ๋อย
แล้ว ปืนมันราคาลดตรงไหน ไหว้

ชอบครับ

ตอนผมเด็กๆพ่อมักจะบอกว่าเคยมีคนเอา 11 มาขายให้ 3000 พ่อเสียดายไม่ได้ซื้อไว้ (ตอนนั้นเท่ากับเงินเดือนสามเดือน )

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:09:22 PM »

ผมว่าราคา คงที่ ค่อนข้างแพงขึ้นนิดหน่อยครับ สมัยผมบรรจุเป็นข้าราชการใหม่ๆ เงินเดือน เจ็ดพัน ซีแซดลูกกรด กระบอกละ 14,500 ตอนนี้เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ 15,000 ซีแซดลูกกรด สามหมื่นกลางๆ 
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:23:05 PM »

ไม่ยากถ้าอยากให้ลดเปิดให้ สน.สก. ขายประชาชนเท่าที่ขายกับราชการตอนนี้ รับรองสามเดือน ราคาปืนลงดังโครม แต่สงสัยจะชาติหน้าบ่ายๆ ถ้ารัฐบาลคิดเป็นรวยตายชัก ตั้งองค์การอาวุธในประเทศ copy 1911 ที่สิทธิบัตรหมด นำเข้าบางชิ้นส่วน ไม่ต้องไกล อารม์สกอร์ ฟิลิปปินส์ ก็ได้แค่นี้ ก็รวยเละได้ทั้งขายกับ ภาษี กระบอกสี่หมื่น อันนี้ก็สงสัย อีกสามชาติหน้า เย็นๆ...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:51:09 PM »

ปชช.คิดไปเอง

+1 (40) ครับ  เยี่ยม

Pragmatism
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:04:50 AM »

ก็เหมือนกับที่ว่า ปชช  คิดว่าของแพงไปเอง ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 08:11:42 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:15:27 AM »

มองกลับกันได้ไหมครับ

ปืนจะขึ้นราคาไปเท่าไรก็ตาม เราต้องพัฒนาการหารายได้ของเราให้มากขึ้นยิ่งกว่าราคาปืน เมื่อก่อนผมมองปืนใหม่ราคา 4-5 หมื่นบาท เป็นสิ่งเกินเอื้อม แต่ตอนนี้ปืนราคา แสนกว่าบาท ผมก็สามารถซื้อได้โดยไม่ต้องกู้หนี้ยืมสิน

เหมือนของแพงทุกวันนี้ที่ตอบโต้กันไปมาในทางการเมือง ก็มองกลับกันซิ ในเมื่อเงินเดือนทุกภาคส่วนเพิ่มขึ้นหมดแล้ว ค่าแรงขั้นต่ำก็เพิ่มปีละเลขสองหลัก ไม่ใช่ สองสามบาทแบบที่เป็นมาหลายทศวรรษ
 ไหว้
Natt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:22:32 AM »

supply demand ล้วนๆ ตราบใดที่ยังไม่สมดุลย์ ราคามันก็ขยับไปมาอยู่ดีครับ มันจะหยุดขึ้นเมื่อไรก็เมื่อเราหยุดซื้อนั่นแหละครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:34:54 AM »

คล้ายๆอุปทานหมู่หรือเปล่าครับ....เห็นเขาว่ากัน..   Grin Grin Grin
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 07:51:56 PM »

นึกถึงเวลาที่จะต้องใช้ แล้วมีให้ใช้
จะรู้สึกเลยว่า "ไม่แพง"   Grin
.
.
.
.
.
แต่จะว่าไป...ราคามันก็ค่อนข้างสูงนะครับ ไหว้
หลายท่านรวมทั้งผมเองด้วย ก็กัดฟันกันเก็บเงินซื้อ น่าดูเหมือนกัน โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 07:55:26 PM โดย DEMON - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
Sereethai
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 06:09:09 PM »

Grin Grin เงินในกระเป๋าน้อยไปหน่อยเลยดูว่าปืนแพงไปครับ  ขำก๊าก ล้อเล่นครับ  ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์