๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:48:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 870 สั้นๆ......  (อ่าน 21861 ครั้ง)
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 01:53:07 PM »

ไว้ขอยืมยิงมั่งสิครับ Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 02:06:25 PM »

มาระยอง สิครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 02:35:06 PM »

ลำกล้องสั้นแถมด้ามปืนพกอีก เวลายิงคงสท้านมือรุนแรง  ใช่ไหมครับ

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 02:40:29 PM »

สวยครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 02:40:59 PM »

แรงกระแทก มีบ้าง แต่ ไม่มากมายอะไรครับ   ....
---------

ระยะ 10 เมตร  W-W

ระยะ 15 เมตร W-W

ระยะ 10 เมตร SB

ระยะ 20 เมตร W-W

ระยะ 20 เมตร SB

ระยะ 10 เมตร  ลูกปราย เบอร์ 2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2006, 02:44:23 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 03:39:11 PM »

สงสัยครับ...ลูกซองตัดสั้น กับ 10/22สั้นๆ เปรียบเทียบกันอะไรดีกว่าครับ

Pooh + Pim
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 03:44:24 PM »

ระยะป้องกันตัวได้พอดีเลยครับ
โดนเต็มๆ ก็ตายเห็นๆ Grin

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 03:54:39 PM »

ผมว่า มันคนล่ะอย่างนะครับ
ขึ้นกับ สถานการณ์ มากกว่าครับ
10/22 ยิงเล่น ยิงเพลิน ลอบยิง อาศัย นัดต่อนัด
ลูกซองลำกล้องสั้น แสดงถึงอำนาจการยิง ในแต่ละนัด
หนึ่งนัด 9 เม็ด หรือจะหว่านแห ก็เบอร์2
ยิงออกไปแต่ละนัด หมายถึง ร่วง  ด้วย ขนาดหน้าตัด
ประมาณว่า ขนาด .38  จำนวน 9 นัด

ผมคิดไม่ออกครับ แต่ ถ้าให้เลือก ผมเลือก ลูกซอง
ด้วยรูปร่างของตัวปืน  รูลำกล้อง  คือ ให้ใครมาเห็น
นั่นคือ ปืนลูกซอง  แค่เห็นยังไม่ต้องยิง ก็พอจะสะกด กันได้

นักเสือกเกือกแดง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 04:12:33 PM »

ลูกซองแฝดตัดสั้นมีบ้างมั้ยครับ.
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 04:29:11 PM »

Yod
ระยองไม่ไกลครับ........ รอซัมเมอร์ก่อน พาลูกไปเที่ยวด้วยเลย Grin

Harley
ลองดูกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,5503.0.html

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
นักเสือกเกือกแดง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 04:37:50 PM »

Harley
ลองดูกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,5503.0.html
อ้างถึง
ขอบคุณมากครับ ปืนสวยมาก.
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 08:03:24 PM »

ตัดครับตัด..ว่าแต่จะต้องเอาไปตัดที่ไหนครับ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 09:03:45 PM »

ใจกล้า อยากลอง ตัดเอง ก็ได้ครับ
เผื่อความยาว ไว้สักหน่อย
ไว้ลบมุม
โดยพันเทปกาว มาร์กตำแหน่ง
เลื่อยเหล็ก บรรจงแต่ง ใจเย็น ๆ
ใกล้จะขาด ก็จับปลาย ไว้สักหน่อย
กันมันตก
เสร็จสรรพ ตะไบลง ค่อย ๆ กินพื้นที่ ไปเรื่อย ๆ
ผ้าแยง หมุนวน  สะดุดติดตรงไหน ก็แต่งไป
กระดาษทรายตามอีกหน่อย
เดี๋ยวก็เสร็จ....

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 09:25:48 PM »

โรงกลึงเป็นไงครับพี่

ว่าแต่ค่าความแข็งความเหนียวของเหล็กมันจะเสียหรือปล่าวครับ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 23, 2006, 09:40:34 PM »

ไม่ได้ เผาไฟ ความแข็งความเหนียว ก็ไม่ควร ที่จะเสีย นะครับ

โรงกลึง ถ้ารู้จัก ทำได้ไว ก็โอเค ครับ

ขึ้นแท่น แป๋บเดียว  จะตัด หรือ ลบ ก็ ง่ายดาย

ชักน้ำมัน สักหน่อย ก็ เย็นเจี๋ยบ...

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์