๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:40:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ TRAP  (อ่าน 18322 ครั้ง)
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 07:23:25 AM »

แข่งที่สนามไหนครับคุณ Nick  ตอนผมอยู่บ้านนอก  ลุงที่ให้ยืมยิงเอา remington รุ่นเดียวกับ browing A-5 มาให้ลอง  แกยิงโดนเกือบทุกนัด ผมโดนครึ่งเดียว

แวะไปสนาม skeet เพื่อนที่เป็นอาจารย์สอนที่ MIT แต่หุ่นเหมือน Rambo มากกว่า  เอา Spas 12 มาลองปืนหลังทำความสะอาดเสร็จ  มันยิง 10 นัด โดนทั้งหมดเลย   เรายิง O/V 2 นัด station แรก ไม่โดนสักแอะ ยิง 25 นัด โดนไม่ถึง 10 นัดเองมั้ง 5 5 5

ผมเป็นสมาชิก http://www.woburnsportsmen.com/ ห่างจากบ้านผมแค่15นาทีถ้ารถไม่ติด
ตอนนี้บ้ายิงTARPปืนสั้นไม่จับไปยิงแลย Grin ถ้ารู้ว่าสนุกปืนสั้นคงมีไม่กี่กระบอก เก็บเงินใว้ซื้อ o/u สวยดีกว่า Grin
ผมเคยไปยิง NRA matches ที่สนามปืนสั้นบ่อยๆครับ  แต่ไม่เคยเดินไปดูสนาม Skeet/Trap กับ Rifle สักที ประเภทขี้เกียจแบบน่ะครับ  ผมเคยอยู่ Danvers fish & games club ครับ

กลับบอสตันเมื่อไหรชวนกันไปยิงปืนนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 07:29:56 AM »

ถ้าใครได้ลองยิงเป้าบินแล้ว มักจะติดใจกันทุกคนครับ
ผมเคยหลงไหล ยิงเป้าบินแบบ skeet ตั้งแต่ปี 1987 ไปจนถึงปี 1993
ปี 1994 ผมเปลี่ยนไปยิง trap มาเลิกยิงแข่งขัน ก็ตอนจบ Asian Games 1999
ตลอด 12 ปี ที่ผมหลงไหลการยิงเป้าบินแบบบ้าคลั่ง ผมแทบไม่ได้ซื้อปืนสั้นเลย
ใช้เงินแทบทั้งหมดไปกับค่าเป้า ค่ากระสุน และค่าเดินทางไปแข่งต่างประเทศ
ถ้าผมไม่ได้ทุ่มเทไปกับการยิงเป้าบินตลอด 12 ปีนั้น ผมอาจจะมีปืนสั้นมากกว่าปัจจุบันนี้มากมาย

ผมกลับเมืองไทยวันที่21เดือนนี้อยากเจอท่านอาจารย์ลูกซองสั้น
 หากมีโอกาศได้เรียนรู้การยิงจากท่านจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ไหว้
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 03:21:21 PM »

ผมไปยิงเป้าบินประเภท trap ที่สนามยิงเป้าบิน หัวหมาก ทุกบ่ายวันอาทิตย์ครับ
มาซิครับ อยากยิง Perazzi MX8 หรือว่า Beretta DT10 มายืมปืนของผมก็ได้ ไม่ต้องไปใช้ปืนเช่าของสนาม
ที่สนาม ค่าเป้า ชุดละ 100 บาท มี 25 เป้า ค่ากระสุน กล่องละ 325 บาท 25 นัด
มาเป็นแขกของผม ใช้สนามได้ โดยไม่ต้องเสียค่าใช้สนาม 100 บาทด้วย
มาลองยิงสักสองสามชุดเลย ถ้าจะมาวันธรรมดา ก็ลองนัดมาล่วงหน้าครับ เผื่อแวบไปได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 08:02:35 PM »

วันนี้ได้พบพี่ลูกซองสั้นที่ใจดี ช้วยแนะนำการยิงTrapแถมยังใจดีให้ลองยิงPerazzi MX8 จากกระทู้ "เรื่องเล่าจากชาวปืนแฝด Perazzi MX 8 และประวัติความเป็นมา" ที่ผมตามอ่านไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้ลองจับและได้ลองยิง วันนี้ผมดีใจอย่างบอกไม่ถูก ไม่ใช่แค่ดีใจที่ได้ยิงสุดยอดปืน ผมดีใจที่ได้คุยกับพี่มากกว่าเพราะพี่ได้สอนแนะนำวิธีต่างๆแบบไม่ปิดบัง ทั้งเรื่องปืนและเรื่องต่างๆ น้าที่ไปกับผมยังบอกเลยว่าถ้าใครได้พี่เป็นโค้ชไปถึงดวงดาวแน่นอน
กราบขอบพระคุณพี่อีกครั้งครับ
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 05:44:34 AM »

โชคชะตาราศีของคุณ nick357 มีแววจะเสียเงินก้อนใหญ่นะครับ
เพราะคุณเป็นคนที่มาลองยิงเป้าบินวันแรก แล้วยิงโดนเป้ามากที่สุด
เพื่อนนักยิงปืน รวมทั้งเด็กสนามทุกคนที่เห็นคุณยิง trap ยังบอกเหมือนกัน
ว่าไม่เชื่อว่าคุณจะเพิ่งมายิงเป้าบินเป็นวันแรก พยายามรัก Remington 870 ให้มากๆนะครับ
แอบไปลองกิ๊กอย่าง Perazzi MX8 แบบนี้ คงจะหนีไม่พ้นต้องเสียเงินก้อนใหญ่ๆชัวร์ 55555
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 03:15:34 PM »

ขอบพระคุณมากครับพี่ลูกซองสั้นเมื่อวานได้ความรู้มากมายเลย  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมว่าพี่nick357มีแววจะโดนอย่างต่ำสองกระบอกครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 05:57:09 PM »

ฟังว่า ท่าน nick357 อาจจะถูกกระชับค่าใช้จ่ายในเร็ววันนี้
เลยอยากจะสอนนักยิงปืนรุ่นน้องไว้สองสามอย่าง คือ อย่าสอนให้ภรรยาดูปืนเป็น
และไม่ควรเอาปืนออกมาให้ภรรยาเห็นพร้อมๆกันทีละหลายๆกระบอก
ควรเก็บปืนไว้ในกล่องหรือกระเป๋าใส่ปืน จะเอาไปยิงก็หิ้วกระเป๋าใส่ปืนออกจากบ้านไป
จะซื้อปืนใหม่เข้าบ้าน ก็หิ้วกระเป๋าเปล่าใบนั้นแหละ แล้วใส่ปืนใหม่เข้าบ้าน
ภรรยาจะมีความสุขนักแล

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 08:12:31 PM »

โครงการชวนน้องเสียเงิน อิอิอิอิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ผมโชคดีหน่อยที่แฟนสนับสนุนและชอบเรื่องปืนครับเลยรอด Grin Grin Grin

ต้องขอบพระคุณพี่ลูกซองสั้นมากๆๆนะครับพอมานั่งทบทวนคำสอนพี่ได้ประโยชน์มากจริงๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
nopparat ( กาฬสินธุ์ )
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 88

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 07:57:25 AM »

ฟังว่า ท่าน nick357 อาจจะถูกกระชับค่าใช้จ่ายในเร็ววันนี้
เลยอยากจะสอนนักยิงปืนรุ่นน้องไว้สองสามอย่าง คือ อย่าสอนให้ภรรยาดูปืนเป็น 
และไม่ควรเอาปืนออกมาให้ภรรยาเห็นพร้อมๆกันทีละหลายๆกระบอก 
ควรเก็บปืนไว้ในกล่องหรือกระเป๋าใส่ปืน จะเอาไปยิงก็หิ้วกระเป๋าใส่ปืนออกจากบ้านไป
จะซื้อปืนใหม่เข้าบ้าน ก็หิ้วกระเป๋าเปล่าใบนั้นแหละ แล้วใส่ปืนใหม่เข้าบ้าน

ถูกต้องเลยครับท่านพี่ วันนั้นกลับมายังไม่ได้เอาออกจากกล่องกระดาษเลย
คุณท่านเห็นถือกล่องเข้าบ้าน ท่านตรงเข้ามาถามเลย ปืนใหม่หรือเปล่า  ก็เลยบอกไปว่ามันไม่ใช่ปืนใหม่ ของเก่าเอาไปซ่อมมาจำไม่ได้นิ
เสียค่าซ่อมไปตั้ง 1,850 บาท นะคุณ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 08:58:33 AM »

ถูกต้องเลยครับท่านพี่ วันนั้นกลับมายังไม่ได้เอาออกจากกล่องกระดาษเลย
คุณท่านเห็นถือกล่องเข้าบ้าน ท่านตรงเข้ามาถามเลย ปืนใหม่หรือเปล่า  ก็เลยบอกไปว่ามันไม่ใช่ปืนใหม่ ของเก่าเอาไปซ่อมมาจำไม่ได้นิ
เสียค่าซ่อมไปตั้ง 1,850 บาท นะคุณ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก   ได้ความรู้มากมายครับ.... เทคนิคนี้ดีนักแล    เยี่ยม เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 11:48:10 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้วันนี้ขอบพระคุณพี่ลูกซองสั้นมากๆนะครับที่กรุณาสอน  ได้ความรู้กลับมาทำการบ้านเพียบเลย   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ถ้ามีโอกาศจะไปรบกวนอีกนะครับพี่  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 07:36:32 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้วันนี้ขอบพระคุณพี่ลูกซองสั้นมากๆนะครับที่กรุณาสอน  ได้ความรู้กลับมาทำการบ้านเพียบเลย   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ถ้ามีโอกาศจะไปรบกวนอีกนะครับพี่  ไหว้ ไหว้ ไหว้

จำได้ว่า ท่านขุนช้างใช้กล้องสปายถ่ายรูปคุณ nick357 ตอนยิงปืนไว้บ้าง พอจะมีรูปสวยๆ เอามาดูกันบ้างได้ไหมครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 04:24:32 PM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 04:25:17 PM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 04:30:56 PM »

เดี่ยวมาโหลดเพิ่มให้นะครับพี่พอดีเวปฝากรูปมันเน่าสองเวปเลย  ไหว้ ไหว้  จริงๆมีวีดีโอด้วยครับเดี่ยวขอลองพยายามหาวิธีโหลดลงเวปก่อนนะครับพี่ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2012, 04:38:35 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์